[Funland] Đã làm Hộ khẩu điện tử, thu sổ cũ làm gì

Cuongheisei

Xe buýt
Hoặc là cụ không biết hoặc là cụ biết nhưng nhà nước quá dễ dãi với ng dân.

Nếu cụ không biết thì cháu xin nói cho minh bạch là công an chỉ thu lại sổ hộ khẩu khi có thay đổi trong sổ hộ khẩu cũ, tức là khi phải sửa hộ khẩu cũ, hay khi sổ cũ không đúng. Còn nếu k thay đổi gì thì công an không bắt mang đến nộp đâu.

Nếu cụ biết là sổ hộ khẩu không đúng thông tin, tức là sổ sai mà vẫn dùng bình thường thì chả phải quản lý nhà nước quá dễ dãi à.
Cụ cho e hỏi e đi tách khẩu thì mang shk lên có bị thu k ạ

cptu176

Xe điện
Như vậy mỗi lần cần đến shk, là 1 lần phải ra ""cầu cạnh"" các anh CA in giấy ? Mà các anh thì thường hay đang bận.... nên ra 1 lần ít khi xong !
Cụ làm bao giờ chưa mà chém kinh thế. Em cầm căn cước ra, họ in cái roẹt, ký xác nhận là cụ cầm về. Duy nhất 1 lần có thể dùng nhiều lần, nếu rách, mất mới lên xin lần nữa...

cptu176

Xe điện
Cụ cho e hỏi e đi tách khẩu thì mang shk lên có bị thu k ạ
Thu và cấp Thông báo mã định danh đầy đủ thông tin nhá cụ. Cái tờ mã định danh ấy rất đầy đủ thông tin, từ thường trú đến tạm trú các kiểu. Cụ dùng đến rách thì lại lên xin thôi. Em thấy làm kiểu này văn minh và tiện, em đã làm vì nhân tiện đăng ký tạm trù từ nơi thường trú ở nhà Ông Nội về nơi tạm trú nơi đăng ký hộ khẩu của Vợ em (nhà em Vợ với 1 đứa 1 khẩu và em với 1 đứa khẩu nhà Ông Nội, khác phường), em đưa 2 bố con về tạm trú với Vợ 🤣🤣🤣 để nếu có lên phường cần gì xác nhận nó về 1 mối. Em làm 3 ngày là xong và phí đâu 30k 🤣🤣🤣 họ in cho 4 cái Thông báo mã số định danh của 4 người. Em thấy thông tin của mình trên dữ liệu dân cư nên làm 1 lần thật chuẩn, sau này có cần gì chỉ làm phút mốt, ko phiền hà...

cptu176

Xe điện
Toàn mấy ô lý thuyết xuông, nói thì như rồng cuốn, tươi đẹp lắm. Làm thì như mứt, chỉ hành là nhanh. Ra phường thắc mắc nó lại chả mắng cho là lên ti vi mà làm.
Cụ check và làm toàn bộ thông tin cá nhân của gia đình 1 lần thật chuẩn, sau đấy có thay đổi gì thì lại mới làm. Thông tin chuẩn, khớp thì cụ vác mỗi cái căn cước của cụ lên là sẽ có Thông báo mã số định danh đủ thông tin. NH chấp nhận luôn (em làm NHNN nên rõ), xin cái thông báo 1 lần, sử dụng rách, hỏng thì lại lên xin. Em vừa xin thêm 1 cái cho cu bé nhà em học lớp 3, từ lúc đến đến lúc có mất 30 phút. Em bồi dưỡnh mà cô bé làm ko nhận luôn ấy, em thề... Ở đây nhiều cụ trục trặc là do thông tin lệch nên mới phiền hà, làm 1 lần cho chuẩn và bổ sung thông tin kịp thời thì sau đó em thấy rất khoa học.
CÁC CỤ PHẢI CHUẨN CHỈNH VỚI BẢN THÂN, GIA ĐÌNH MÌNH TRƯỚC RỒI HẴNG ĐÒI CHÍNH QUYỀN CHUẨN CHỈNH VỚI MÌNH...

BonnieBlue

Xe buýt
Cụ check và làm toàn bộ thông tin cá nhân của gia đình 1 lần thật chuẩn, sau đấy có thay đổi gì thì lại mới làm. Thông tin chuẩn, khớp thì cụ vác mỗi cái căn cước của cụ lên là sẽ có Thông báo mã số định danh đủ thông tin. NH chấp nhận luôn (em làm NHNN nên rõ), xin cái thông báo 1 lần, sử dụng rách, hỏng thì lại lên xin. Em vừa xin thêm 1 cái cho cu bé nhà em học lớp 3, từ lúc đến đến lúc có mất 30 phút. Em bồi dưỡnh mà cô bé làm ko nhận luôn ấy, em thề... Ở đây nhiều cụ trục trặc là do thông tin lệch nên mới phiền hà, làm 1 lần cho chuẩn và bổ sung thông tin kịp thời thì sau đó em thấy rất khoa học.
CÁC CỤ PHẢI CHUẨN CHỈNH VỚI BẢN THÂN, GIA ĐÌNH MÌNH TRƯỚC RỒI HẴNG ĐÒI CHÍNH QUYỀN CHUẨN CHỈNH VỚI MÌNH...
Nhà em đang bị sai mã định danh của cu con, nam thành nữ, chờ mãi mà các anh vẫn bận quá chưa sửa :(

cptu176

Xe điện
Thằng cu nhà e sắp sinh.ko hiểu giờ bỏ hk thì còn phải ra cap để làm thủ tục nhập tịch ko các cụ ?
Em bật mí là nếu ra đăng ký mã số định danh cho bé, cụ có thể xyz để xin mấy số cuối đẹp đẹp, dễ nhớ cho bé nhá 🤣🤣🤣 cái mã số này gắn liền cả cuộc đời với bé và chính là số căn cước sau này đấy. Em đã làm và mấy số cuối của 2 đứa nhà em cực dễ nhớ luôn...

cptu176

Xe điện

nicholas1618

Xe điện
Em bật mí là nếu ra đăng ký mã số định danh cho bé, cụ có thể xyz để xin mấy số cuối đẹp đẹp, dễ nhớ cho bé nhá 🤣🤣🤣 cái mã số này gắn liền cả cuộc đời với bé và chính là số căn cước sau này đấy. Em đã làm và mấy số cuối của 2 đứa nhà em cực dễ nhớ luôn...
Trực tiếp với người nhận hồ sơ hả cụ? Lót tay mấy lít cụ?

cptu176

Xe điện
Trực tiếp với người nhận hồ sơ hả cụ? Lót tay mấy lít cụ?
Tùy nơi cụ ạ, còn làm thì cụ cứ bàn bạc với cậu CAKV phụ trách KV cụ ấy 🤣🤣🤣 lấy mã số định danh lần đầu của bọn trẻ con tương đối dễ làm ạ. Chứ lấy số căn cước từ 9 số sang 12 số thì khó hơn..

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ làm bao giờ chưa mà chém kinh thế. Em cầm căn cước ra, họ in cái roẹt, ký xác nhận là cụ cầm về. Duy nhất 1 lần có thể dùng nhiều lần, nếu rách, mất mới lên xin lần nữa...
Cụ ở phường nào cho em chuyển đến với.
Anh xxx phường em huỵch toẹt 1 lần cộp dấu là thế này nhé. K phải a mà là tt qui định vậy

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
chuẩn đét Cụ ạ. Em vẫn dùng CMND 12 số (dù có CCCD) và kiên quyết giữ sổ HK:))). Mệt với các anh lắm
E nghe các anh dọa từ 1.7 thu shk nên phải chạy đôn để chuyển khẩu trước 1.7.
Câmt về giắt đít quyển sổ cho chắc.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em vừa làm Đăng ký thường trú xong.
Nhà em chuyển cả nhà sang địa chỉ mới nên HK cũ Công an thu lại và phát cho 1tờ HK mới.
Bản chất vẫn là HK nhưng không phải là 1 quyển in đẹp mà chỉ là tờ A4.
Chị CA còn khuyên về ép Plastic :))
Chi phí 0đ, thời gian 10 ngày vì em lười nên lấy muộn ;))

TÔN

Xe container
Đội bạn e có 1 thằng làm số 7,1 thằng thì vợ làm C06.thằng số 7 nó cũng bảo e nhờ vợ thằng kia xin cho cái cái số đẹp

TÔN

Xe container
Trên lý thuyết là không. Lúc làm khai sinh cụ yêu cầu thì bên tư pháp tự gửi sang cho công an nhập khẩu luôn.

Khai sinh cho con luôn nhập khẩu theo hộ khẩu của mẹ. Trước nay vẫn thế. Cụ muốn nhập khẩu cho con theo hộ khẩu của cụ thì cụ phải nhập khẩu cho vợ cụ về với cụ trước.
E thấy bảo là nhập theo bố đc mà ko cần phải nhập cả mẹ theo

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ, em cũng đang làm tạm trú.
Ghi thiếu mấy mục mà cán bộ cứ bảo em ra làm trực tiếp. Em cứ kệ, ghi lại rồi nộp lại.
Ra trực tiếp họ hướng dẫn kỹ hơn... Cái này dễ ghi sai lắm cụ.

doducchung

Xe buýt
Cụ không biết mà cứ comment linh tinh.
Ai bảo cụ là dân không thể kiểm tra đối chiếu?
Cụ có hiểu Hộ khảu điện tử là gì không? Bất kỳ lúc nào cũng có thể vào xem hộ khẩu, nhưng không thể sửa. Chỉ có người có trách nhiệm mới được sửa, khi sửa đều lưu vết và đều báo ngay cho các bên liên quan.
Nó khác gì tài khoản ngân hàng của cụ.
Lúc nào cụ chẳng kiểm tra được số dư, khi số dư thay đổi là cụ biết ngay.
Như này ma ông nào chậy chọt thay đôit tên tuôi địa chỉ thì đơn giản hơn đúng ko cụ

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ghi sai em lại ghi lại, nộp lại cụ ạ.
Em sẵn máy in, nói chung là làm việc trực tiếp bọn đấy em ko ưa lắm
Khai trực tiếp trên web thì đâu cần in ấn gì đâu cụ... Cứ điền thôi , chọn mục nhận kết quả ở đâu là xong