[Funland] Đã làm Hộ khẩu điện tử, thu sổ cũ làm gì

TÔN

Xe container
Trên hộ khẩu của nhà em.cái phần ghi quê quán của e bên conan ghi nhầm thành cái huyện bên cạnh.e cũng chán chả buồn đi sửa

nhim bong

Xe tăng
Em cho bà dì và 2 đứa cháu nhập hộ khẩu gđ, giờ bà có nhà muốn tách ra, đem sổ hộ khẩu đi tách khẩu thì bị thu luôn sổ đúng ko các cụ?

danlinh21

Xe hơi
Em vừa làm Đăng ký thường trú xong.
Nhà em chuyển cả nhà sang địa chỉ mới nên HK cũ Công an thu lại và phát cho 1tờ HK mới.
Bản chất vẫn là HK nhưng không phải là 1 quyển in đẹp mà chỉ là tờ A4.
Chị CA còn khuyên về ép Plastic :))
Chi phí 0đ, thời gian 10 ngày vì em lười nên lấy muộn ;))
Tờ HK mới có phải là tờ kết quả: "Thông báo về kết quả giải quyết, huỷ bỏ đăng ký cư trú" như ảnh dưới phải ko cụ

TÔN

Xe container
Em cho bà dì và 2 đứa cháu nhập hộ khẩu gđ, giờ bà có nhà muốn tách ra, đem sổ hộ khẩu đi tách khẩu thì bị thu luôn sổ đúng ko các cụ?
Hộ khẩu nhà mình mà lại cho người khác nhập nhờ
E thấy nhiều người dễ dãi thật

Toietmoi

Xe điện
Chào cc
Đợt này áp dụng luật mới là quản lý hộ khẩu điện tử tích hợp thông tin vào CCCD chip;
Dở cái là khi đăng kí hay chuyển nơi ở hoặc thêm thành viên, bất kể cái j liên quan có sự thay đổi thông tin trên sổ Hk cũ, khi đi làm khai báo thì CA sẽ thu hồi sổ HK cũ lại.
Làm mới cứ làm cho người ta đi thu cái cũ hết tác dụng thì thu để làm gì.
Hôm trước em đi làm mấy thủ tục liên quan nhà đất, em lôi ra cả CCCD, CMND và SHK mà không thấy thu lại, cũng chả thèm bấm lỗ, cắt góc gì sất.

123qwerty

Xe buýt
Hôm trước em đi làm mấy thủ tục liên quan nhà đất, em lôi ra cả CCCD, CMND và SHK mà không thấy thu lại, cũng chả thèm bấm lỗ, cắt góc gì sất.
Đã bảo là có thay đổi trong sổ thì mới thu
Chứ có phải bác giơ ra là nó thu đâu.

ATG

Xe buýt
Cụ chưa hiểu
Ví dụ: Sổ HK giấy của cụ nó đang nguyên bản thì cứ cầm đi sài bt ko ai thu hay thay đổi j cả.
- Bây giờ cụ có nhu cầu chuyển HK từ quận A sang Quận B nó sẽ thu luôn sổ giấy và tích hợp vào cccd chip
- Hoặc nhà cụ có thêm em bé khai thêm thành viên nó sẽ ko viết tên vào sổ giấy như cũ nữa, nó thu luôn cuốn sổ và cập nhập thông tin trên máy tính.
Lý thuyết thì cái j cũng máy tính 4.0 ngon vậy như lỡ đi làm việc ngoài ngành: Như mua bán nhà, đất đai, vay tín chấp, ... nó chưa theo kịp ngành CA lại bắt đi CA xác nhận abc thì cũng quá tội.

pvduong

Xe đạp
e đi làm cccd thì các đc có hỏi sổ đâu, e bảo thất lạc rồi nhưng vẫn dc làm, sổ e cứ giữ lại cho yên tâm sau có cái đối chiếu, k thì coi như để làm kỷ niệm

c1tyhunt3r

Đi bộ
Nhà em mới đi nhập thêm người vào hộ khẩu, bị thu luôn cả 2 quyển của gia đình và sổ hk của người nhập vào luôn

Boy_8x

Xe máy
Cầm quyển sổ nó có cái gì đó rất chi là HN😁

Opel Astra

Xe điện
Em vừa làm Đăng ký thường trú xong.
Nhà em chuyển cả nhà sang địa chỉ mới nên HK cũ Công an thu lại và phát cho 1tờ HK mới.
Bản chất vẫn là HK nhưng không phải là 1 quyển in đẹp mà chỉ là tờ A4.
Chị CA còn khuyên về ép Plastic :))
Chi phí 0đ, thời gian 10 ngày vì em lười nên lấy muộn ;))
Ơ, thế là từ cuốn Sổ hộ khẩu đẹp đẽ hoành cháng, giờ ta xài 1 tờ A4 lởm khởm à bác?

Zindaubo

Xe tải
Ơ, thế là từ cuốn Sổ hộ khẩu đẹp đẽ hoành cháng, giờ ta xài 1 tờ A4 lởm khởm à bác?
Đang dùng giấy thơm lại quay về xé giấy báo nd chùi mít :)) cchc như bòi!
e hôm trc xx đến cq làm cccd gắn chip nên tranh thủ mang sổ hộ khẩu và thẻ cũ đi làm lại. Người thật, giấy tờ xịn mà các cháu nó bảo bác chưa có dữ liệu cá nhân trên hệ thống nên phải về phường khai báo mới làm đc!!! e đếch thèm làm nữa! lúc ấy chả nhẽ lại bảo là chúng mày đốt trụ sở hay sao mà ko còn dữ liệu lưu trữ của ngành! may mà cố nhịn ko có khi lại bị mời u trà! :D

Opel Astra

Xe điện
Đang dùng giấy thơm lại quay về xé giấy báo nd chùi mít :)) cchc như bòi!
e hôm trc xx đến cq làm cccd gắn chip nên tranh thủ mang sổ hộ khẩu và thẻ cũ đi làm lại. Người thật, giấy tờ xịn mà các cháu nó bảo bác chưa có dữ liệu cá nhân trên hệ thống nên phải về phường khai báo mới làm đc!!! e đếch thèm làm nữa! lúc ấy chả nhẽ lại bảo là chúng mày đốt trụ sở hay sao mà ko còn dữ liệu lưu trữ của ngành! may mà cố nhịn ko có khi lại bị mời u trà! :D
Chuyện không có / chưa có dữ liệu là bình thường bác ạ.
Tôi xin mã định danh cho con, để đi tiêm vaccine Covid19, cũng chưa có dữ liệu.
Đưa hộ khẩu để các ảnh vào máy cho, mất toi 2 tiếng.

Còn tôi đi làm CCCD, trước đã có CCCD xịn rồi, giờ gắn thêm chip vào, thông tin sai tè le (thực ra là bị thiếu).
Mà, khi làm CCCD, nó đã in ra và tôi đã xác nhận.

tla

Xe điện
Cụ không biết mà cứ comment linh tinh.
Ai bảo cụ là dân không thể kiểm tra đối chiếu?
Cụ có hiểu Hộ khảu điện tử là gì không? Bất kỳ lúc nào cũng có thể vào xem hộ khẩu, nhưng không thể sửa. Chỉ có người có trách nhiệm mới được sửa, khi sửa đều lưu vết và đều báo ngay cho các bên liên quan.
Nó khác gì tài khoản ngân hàng của cụ.
Lúc nào cụ chẳng kiểm tra được số dư, khi số dư thay đổi là cụ biết ngay.
Dân vào xem đc ntn, cụ chỉ giúp e với

123qwerty

Xe buýt
Chuyện không có / chưa có dữ liệu là bình thường bác ạ.
Tôi xin mã định danh cho con, để đi tiêm vaccine Covid19, cũng chưa có dữ liệu.
Đưa hộ khẩu để các ảnh vào máy cho, mất toi 2 tiếng.

Còn tôi đi làm CCCD, trước đã có CCCD xịn rồi, giờ gắn thêm chip vào, thông tin sai tè le (thực ra là bị thiếu).
Mà, khi làm CCCD, nó đã in ra và tôi đã xác nhận.
Em nghĩ có tờ giấy lận lưng vẫn chắc ăn nhất.
Gì cũng đưa lên mây, có ngày các ông nhậu say đái vào server là chúng ta thành người vô danh ngay.