Đã có giá xe máy điện Vinfast

ngu ngơ

Xe điện
haha honda mà ra xe máy điện giá trăm triệu thì lại khen xe máy điện là lựa chọn của thời đại ngay ấy mà :))
Vinfast thăm dò thị trường cho Honda thôi. Sx khung sườn, hệ thống phân phối có sẵn, công nghệ ô tô điện cũng thâm niên rồi. Nói chung chỉ cần cái gật đầu của chủ tịch là có ngay.

vnposh

Xe điện
haha honda mà ra xe máy điện giá trăm triệu thì lại khen xe máy điện là lựa chọn của thời đại ngay ấy mà :))
Bây giờ thì thương hiệu Honda cũng không quá hot nữa rồi, trừ Wave alpha và Lead.

Xe máy điện thì họ không làm đâu. Xe máy xăng mấy chục năm đầu tư ở Việt Nam còn chả thay đổi công nghệ, hệ thống an toàn và cách kiếm tiền thì hy vọng gì vào điện với chả đóm.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Khỏi cần chọn. Đầu tiên là phí vào nội đô, mấy năm nữa cấm luôn xe máy xăng là hết chọn.
Lốp bi chính sách là nghề mà ảnh giỏi nhất. Ảnh chỉ cần lốp bi quá trình này nhanh lên là xong con ong.

tungtran12345

Xe buýt
Chả hiểu mua mấy cái xe này làm gì, cụ nào có f1 học c3 thì mua cái xe tầu 10tr cho nó đi 3 năm rồi vứt, mà chúng nó cũng chỉ chịu đi hết c3 thôi lên đh là đòi xe máy.

Hai Toan

Xe container
Xe máy điện có các ưu điểm sau so với xe máy xăng:
- Xe vận hành êm ái nhẹ nhàng
- Chi phí điện thấp hơn nhiều so với chi phí xăng
- Chi phí bảo dưỡng sửa chữa cũng thấp hơn
- Không khí xả thải ra môi trường, bảo vệ môi trường.
Xe máy điện có các nhược điểm sau so với xe máy xăng:
- Công suất yếu hơn nhiều, tốc độ rùa bò, lúc cần chở hàng nặng hoặc nhiều người sẽ rất khó khăn
- Phải tốn thời gian sạc điện nên khó khăn nếu đi phượt đường trường
- Bộ pin sạc sẽ hỏng sau từ 3 đến 5 năm sử dụng, chi phí thay pin rất lớn so với giá trị xe
- Xe mất giá mạnh sau thời gian sử dụng vì khấu hao bộ pin lớn, còn hao mòn động cơ chưa có dữ liệu.
Tất cả những thứ này thì ai cũng soi kỹ rùi ạ,taij sao xe máy cứ phải Honda,oto cứ phải Toyota,chính là chế dộ bảo trì dễ dàng,rộng khắp và giá rẻ.Tại sao Mẹc và BMW chỉ đắt khi mới còn cũ thì lại rẻ hơn xe cỏ cùng đời.
Giá trên em nghĩ là không đắt nếu được SX đạt tiêu chuẩn an toàn như xe máy(Xe điện Tàu thì cho em cũng chả dám đi và không dám để F1 ngồi lên),và Pin và Bình Điện mà của Boch là quá ngon,nhưng muốn bán đc thì chi phí bảo hành,bảo dưỡng,linh kiện thay thế phải giống như Honda và Toyota thì cũng chấp nhận được.Chỉ sợ khi bảo hành,bảo dưỡng lại giống như vào Vin school,Vinmex thì lại giống Mẹc và BMW thôi.

vnposh

Xe điện
Khỏi cần chọn. Đầu tiên là phí vào nội đô, mấy năm nữa cấm luôn xe máy xăng là hết chọn.
Lốp bi chính sách là nghề mà ảnh giỏi nhất. Ảnh chỉ cần lốp bi quá trình này nhanh lên là xong con ong.
Thị trường 100 triệu dân, thu nhập còn thấp nên miếng bánh xe máy xăng còn to lắm cụ ah và chính sách còn lâu mới thay đổi.

Vì Vin không cạnh tranh được với Honda, Yamaha, Piago, Vespa,... nên Vin họ chọn khác biệt là xe máy điện với khẩu hiệu “Vì tương lai” và tên sản phẩm là Klara (tươi sáng).:D

cptu176

Xe điện

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả hiểu mua mấy cái xe này làm gì, cụ nào có f1 học c3 thì mua cái xe tầu 10tr cho nó đi 3 năm rồi vứt, mà chúng nó cũng chỉ chịu đi hết c3 thôi lên đh là đòi xe máy.
Cái xe 10tr thì có thể vứt chứ 30tr thì chúng vẫn đi bình thường đấy cụ, quan trọng là mọi người biết mình đang đi xe 30tr chứ thật ra đi xe càng đắt tiền càng khổ :))

AT76

Xe điện
Xe điện, theo em, người ta mua vì ý thức môi trường nhiều hơn là vì nó tốt hơn, hay kinh tế hơn xe xăng/dầu. Ô tô cũng thế. Mà ở ta thì tính kinh tế nhiều hơn ý thức môi trường.

KinoSSE

Xe tải
Xe thì e ko chắc mua. Nhưng tinh thần của a Vượng thì e khâm phục thật sự. Nếu là e, ôm đống tài sản khổng lồ ,con cháu có ăn có phá phè phỡn mấy đời ko hết. Đi sang mấy nước thiên đường thực sự, mua vài hòn đảo sống cho sướng cái thằng người.
Ở đây bỏ tiền bỏ của ra đầu tư mang lại tiền bạc việc làm cho bao người mà còn có đứa chửi. Anh có nhét cái xe vào tay rồi bắt chúng nó đưa tiền à?
Bác tin lời anh ý rằng thì là mà tới tầm rồi fải làm gì đó cho xã hội à khú khú.
E thì tin rằng ảnh mún được mọi người tiếp tục công nhận, và đó cũng là một loại tham vọng. Thế thôi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Định vị của A Vượng là đẳng cấp chấu Âu, Đức. Hơn cả châu Á, Nhật và Đài Loan :P Nhưng để xem dân Việt có "chịu chơi" với định vị đó không.

Em không dám chê hay khen định vị đó, em chưa đủ thông tin thị trường, nhưng định vị đó đầy rủi ro. Một phần do A Vượng làm theo thôi thúc tư tưởng, "mạo hiểm để đời", không chỉ kinh doanh thuần túy.

Ai so Vinfast với Bphone là dở hơn :) Bphone định vị marketing là "thuần Việt" khác hoàn toàn đinh vị của Vinfast.
Tiền của xe Vin Phét đẳng cấp của châu Âu chuẩn cmnr song hàng thời Âu châu nước mấy :)) :)) :))

nscd

Xe buýt
các cụ cho em hỏi.
20k tiền xăng thì chạy được khoảng 50km (ngoại thành), 30km (nội thành).
3k tiền điện thì chạy được hẳn 60-80km (ngoại thành) - 1 lần sạc.
nếu thế thì động cơ xe điện hiệu quả đến thế cơ à.
hay là tiền điện được trợ giá nên quá rẻ nhỉ. chỗ này em băn khoăn quá.

Huthasa

Xe container
cụ cứ tính cái bình 50ah của atlas vào khoảng 1,3 triệu vnd, oto dùng được khoảng 2 năm thì xe máy dùng được khoảng 1 năm đi :) vị chi là klara chạy acquy thì mỗi tháng nó tốn khoảng 1 trăm nghìn :) với điều kiện là lắp thêm cái củ xạc như oto
Cụ nhầm nhá. Cái bình 50ah đó không lắp lên xe điện được mà nó dùng bình 12v 30ah. 5 bình đó bỏ rẻ cũng 2 củ 5.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xe điện, theo em, người ta mua vì ý thức môi trường nhiều hơn là vì nó tốt hơn, hay kinh tế hơn xe xăng/dầu. Ô tô cũng thế. Mà ở ta thì tính kinh tế nhiều hơn ý thức môi trường.
Vì nhu cầu cụ ạ. Ví dụ như mấy đứa nhỏ đi học đi xe máy thì nguy hiểm còn đi xe đạp thì mệt nên lựa chọn ... xe đạp điện :))

Huthasa

Xe container
các cụ cho em hỏi.
Cụ phải tình tiền thay bộ ắc quy ý. Chứ tiền điện không đáng là bao.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
các cụ cho em hỏi.
Nó đâu tự chạy được mà phải tốn cục pin mà cục pin này ối tiền và không vĩnh cửu :))

nscd

Xe buýt
không hẳn các cụ ơi. theo em cục pin hay ắc quy là nơi tích điện, tương tự cái bình xăng.
chứ nó tự sinh ra điện đâu nhỉ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
không hẳn các cụ ơi. theo em cục pin hay ắc quy là nơi tích điện, tương tự cái bình xăng.
chứ nó tự sinh ra điện đâu nhỉ.
Nhưng thay nó tốn xiền, trong khi cái bình xăng thì xe hỏng bình vẫn tốt :))
p/s : em hiểu ý cụ, cụ cứ tự trả lời câu hỏi tại sao cụ dùng điện ở nhà không kiếm cái máy phát để chủ động mà lại dùng điện nhà nước -> vì rẻ đấy :))

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy có cụ tính thế này cho con vào học cấp 3:
- Nếu đi xe máy một tháng đổ xăng cỡ 400k (nhà đến trường 6-7km)=> 1năm =12thx4=4,8tr
- Xe điện 1 năm thay acqui 1 lần chỉ hết khoảng 1,5tr. (mỗi acqui sạc đc 360 lần nên ngày nào cũng sạc thì coi như 1 năm phải thay).
Suy ra họ mua xe điện cho con đi học (ko cần bằng lx nữa vẫn đi mà ko vi phạm LGTDB)
Em thấy sai sai.

vnposh

Xe điện
các cụ cho em hỏi.
Nếu tính chi phí chạy xe điện mà chỉ tốn tiền điện sạc ắc quy thôi thì dùng xe chạy hơi nước rẻ hơn nhiều.

Xe điện phải tính tiền điện tiêu thụ để sạc và tiêu hao ắc quy thì mới đầy đủ cụ ạ. Nó giống như việc dùng bóng đèn tiết kiệm điện (đắt) để thay cho đèn sợi đốt (rẻ) vậy.

Nói về biến nước thành “xăng”, có cụ Việt kiều nào đó đã có thử nghiệm rồi đó, nhưng không thấy đăng ký sáng chế này và thương mại hoá cho loài người dùng.:D