Đã có giá xe máy điện Vinfast

thungkhe

Xe điện
Xe xăng có cháy thì lâu lâu mới nổ. Còn cục bom pile kê dưới mít này nó nổ bất thình lình éo cảnh báo cho cái mít. Thêm nữa cái giá cao vì hàng handmade mặc dù rùm beng robot nọ kia trên ảnh và tuổi thọ của xe điện dù là hàng tốt nhất đã được người dùng nhìn nhận rồi. Nên chăng mở thớt nói về xe điện nên cần hạn chế chứ chưa nói đến CÓ MUA HAY KHÔNG.

UFA

Xe điện
Ở VN xe máy gần như là một phương tiện không thể thiếu, người ta có thể dùng nó để di chuyển trong phạm vi vài chục km hàng ngày và lâu lâu có thể sử dụng cho những chuyến đi xa vài trăm km.

Xe máy xăng là lựa chọn truyền thống và ở thành thị hầu như gia đình nào hiện tại cũng có ít nhất một chiếc xe máy xăng để phục vụ cho nhu cầu đi lại. Xe máy điện ra đời không phải để thay thế hoàn toàn mà có lẽ ban đầu chỉ dừng lại ở tham vọng là chiếc xe máy tiếp theo của gia đình.

Trước đây đã có thời xe đạp điện được khá nhiều người lựa chọn vì những ưu điểm về sự đơn giản, giá rẻ nhưng giảm dần do những nhược điểm về sự bất tiện do phạm vi di chuyển quá ngắn, độ bền của pin và chính độ bền của cả chiếc xe. Thêm nữa là sự kém sang vì nói đến xe đạp điện người ta nghĩ ngay đến một chiếc xe ... rẻ tiền, mau hỏng :))

Sắp tới Vinfast sẽ tung ra các sản phẩm "xe máy điện" và các chém thủ đang so sánh hết sức khập khiễng với các "xe đạp điện" tàu khựa giá rẻ, công nghệ lạc hậu hiện có trên thị trường. Không phải tự nhiên mà NSX lại gán cho sản phẩm của họ là xe máy điện chứ không phải là xe đạp điện bởi vì nó chính xác là một chiếc xe máy nhưng thay vì lắp bằng máy xăng thì thay bởi máy điện.

Chất lượng xe máy điện Vinfast riêng em là sẽ tốt không bàn cãi và giá chát là hiển nhiên, với giá >30 triệu thì ngay cả xe máy xăng cũng không phải là lựa chọn của tất cả mọi người do đó các xe máy xăng giá rẻ hơn vẫn không xem mấy cái xe máy điện này là đối thủ.

Với giá cao chất lượng tốt kèm chế độ hậu mãi rộng khắp và giống y như xe máy xăng thì thật ra cũng là một lựa chọn đủ "sang" đáng để cân nhắc khi so kè với xe máy xăng tương đương giá.

Nếu là em để lựa chọn thì vấn đề quan tâm nhất hiện tại là tuổi thọ pin được bao nhiêu km / bao nhiêu năm thì phải thay mới và khi thay phải tốn bao nhiêu xiền? (nhu cầu phạm vi di chuyển liên tục vài chục km chấp nhận nhược điểm là về nhà phải sạc điện xe như thói quen sạc điện thoại và sau này thay vì đổ xăng thì vào cây xăng để đổ "điện" :)) )

Cốt lõi vấn đề là bài toán kinh tế do đó nếu tin máy móc xe máy điện Vinfast cũng bền và ổn định như xe máy xăng thì chỉ cần xác định chi phí vận hành xe máy điện/km có thấp hơn nhiều xe máy xăng hay không? Nếu chi phí thấp hơn ít hoặc bằng thì xin lỗi Vinfast em vẫn chọn xe máy xăng có giá tương đương :))

Mời cccm chém về chi phí vận hành của 2 loại xe máy ạ.
Thay ắc quy cỡ 6 tới 8 củ, đi đc giỏi thì năm rưỡi, quá chát cho vận hành luôn

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không cứ cái xe điện,mà đa số cái gì mình cũng ngược cụ ợ.
Ah vâng, chú phểnh thì không nói, nhưng những người hiểu biết, giao du trời tây thì cần phải có những biện pháp tuyên truyền, nâng cao trình độ cho người xung quanh để mình còn đi theo trend thế giới chư ngươc mãi thế này thì chỉ nhanh xuống hố.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ, giá pin chính hãng không rẻ sư ạ, gần như là part đáng giá nhất của chiếc xe mà.

Đối tượng của xe điện chỉ là dân thành phố lớn, mật độ dân cao cụ ạ.
Nếu chiếc xe 3x triệu mà cục pin <= 10 triệu thì còn cân nhắc chứ cao hơn thì chắc ít người lựa chọn vì thà đổ xăng từ từ theo kiểu dùng ít trả ít còn hơn sau 3 năm phải trả một cục to :))

Rong rêu

Xe điện
Con nhà em lớp 6 em tập cho đi xe bus (chuyển 2 tuyến), bản thân cháu nó cũng sợ đi xe đạp điện vì quá nguy hiểm. Em thấy lạ là mọi người kêu gào tắc đường nhưng không tập cho mình và con đi phương tiện công cộng. Các cháu thời gian rảnh nhiều, không có việc gấp gáp sao cứ phải cưỡi lên cái xe đạp điện đi rất nguy hiểm (bản thân em đi xe đạp điện thấy nguy hiểm hơn xe máy xăng vì ga nó không ổn định, phanh kém).
Nếu ở phố, cứ xe bus mà dùng, các trường học nên có bus riêng-đó mới là bắt kịp thế giới. Còn ở nông thôn thì càng dễ-triển khai một hai tuyến bus là xong hết, lại giảm tai nạn giao thông mà tại sao các IQ cao không làm. Cụ đầu bạc cho em là bộ trưởng bộ GT một năm là đất nước khác ngay, không lương luôn nhé.

shiluo

Xe container
Nhà cửa nó là tài sản cụ ah, còn đây là tiêu sản cụ phải phân rõ ra.
Chứ như cụ nói em thấy không hợp lý lắm.
Em lấy cả ví dụ về điện thoại >15tr mà cụ coolpix8700 lại chỉ nói về nhà nên em nói tiếp thôi
Tài sản hay tiêu sản không quan trọng, quan trọng là cách làm sao doanh nghiệp làm cho người dân chịu móc tiền ra. Thành công hay không thành công là do thị trường chứ với những người ngoài chỉ ngồi phỏng đoán theo nhận định cá nhân thì khó mà chính xác.
Về nhà cửa thì hầu hết đang kêu là thị trường nhà đất của mình ảo, giá mỗi căn nhà thông thường chỉ nên dưới 1 tỏi vì dân mình thi nhập còn thấp, bla, bla,.. Nhưng cuối cùng Vin vẫn bán tốt những căn 3-4 tỏi, thế để thấy không phải cứ làm theo đánh giá thông thường mới thành công được

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi chủ thớt chứ cái xe chưa đi đc 1-2 năm thì chưa nói gì đc đâu. Ko phải vấn đề ở pin mà trên cái xe cũng có rất nhiều thứ để hỏng. Hệ thống điện, hệ thống khung, vỏ...Theo như dây chuyền mà hôm trc quảng cáo thì chưa thấy đc khâu sản xuất linh kiện chỉ là nhập về các thứ rồi sơn phết, gắn lên. Do vậy chất lượng từ nhà cung ứng và khâu kiểm soát chất lượng của Vinfat mới là điều cần bàn. Ở đây e ko nói gì tới giá.

1 chiếc xe Tàu khá nổi tiếng gần đây là con zoyte z8. Khung, máy của Mitsubishi nhưng dân ta cũng ko dám mua. Vì thực tế trên hội zoyte mới qua mấy tháng mà các vấn đề đã xuất hiện rồi. Thương hiệu đâu chỉ tạo lên dễ dàng bởi sự đánh bóng. nó tạo lên bởi thời gian và người dùng.

bai

Xe điện
Dạ, giá pin chính hãng không rẻ sư ạ, gần như là part đáng giá nhất của chiếc xe mà.

Đối tượng của xe điện chỉ là dân thành phố lớn, mật độ dân cao cụ ạ.
Em cũng dân phố, nhưng em là shiper kiêm graber nên xe điện các loại ko phải là công cụ hành nghề của em và những người lông nhông ngoài đường mưu sinh.
Đối tượng của xe điện chủ yếu là dân văn phòng, học sinh phổ thông. Các bà nội trợ cũng ko thích vì cốp nhỏ, xe yếu ko chở đc nhiều rau thịt cá.
Cụ thử so sánh tỷ lệ xem khách hàng của xe điện chiếm bao nhiêu?

Kitcat

Xe container
Nếu chiếc xe 3x triệu mà cục pin <= 10 triệu thì còn cân nhắc chứ cao hơn thì chắc ít người lựa chọn vì thà đổ xăng từ từ theo kiểu dùng ít trả ít còn hơn sau 3 năm phải trả một cục to :))
Dạ sư, em có cái xe Honda thái mua hơn 20 năm trước giờ vẫn chạy tốt. Kinh nghiệm của ông anh em dạy em là : chọn hãng xe thật thông dụng thì sẽ có nhiều thợ tốt, dễ thay thế sửa chữa, lỡ hỏng giữa đường té tạt sửa nhanh được. Con gái, người già không giỏi kỹ thuật thì chỉ chọn thế thôi ạ.

Rong rêu

Xe điện
Ah vâng, chú phểnh thì không nói, nhưng những người hiểu biết, giao du trời tây thì cần phải có những biện pháp tuyên truyền, nâng cao trình độ cho người xung quanh để mình còn đi theo trend thế giới chư ngươc mãi thế này thì chỉ nhanh xuống hố.
Ấy chết cụ nói thế sao được, nói cái hay cái tốt của thế giới để có mà thành "tự diễn biến, tự chuyển hoá" à.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Em trai em bán xe điện em biết,nếu xe GANT xịn của tàu với bộ nạp của nó và chế độ sử dụng tương đối chuẩn,ắc quy ,động cơ điều áp...của xe GANT nếu có trục trặc cũng phải sau 4 năm sử dụng.còn các xe do các cơ sở của mình lắp giáp thì không thể chấp nhận được về chất lượng linh kiện và kim loại,còn em nhìn cái xe vin phát rất chất lượng,theo em nó phải như xe máy xịn về khung,nhựa,các phụ kiện,vậy chắc nó xẽ bền hơn so với xevđiệnnthông thường.em nghĩ nếu một cái xe chất như hon da LED mà lắp động cơ điện xịn thì giá 40 triệu vẫn là có lý.
Em hok có ý gì đâu nhưng khi nào cụ viết đúng được tên hãng GIANT và Honda LEAD thì hãy bàn tiếp cụ ah!

--Lamborghini--

Xe cút kít

Kitcat

Xe container
Em cũng dân phố, nhưng em là shiper kiêm graber nên xe điện các loại ko phải là công cụ hành nghề của em và những người lông nhông ngoài đường mưu sinh.
Đối tượng của xe điện chủ yếu là dân văn phòng, học sinh phổ thông. Các bà nội trợ cũng ko thích vì cốp nhỏ, xe yếu ko chở đc nhiều rau thịt cá.
Cụ thử so sánh tỷ lệ xem khách hàng của xe điện chiếm bao nhiêu?
Dạ cụ, em chịu, em biết gì về số liệu đâu. Cụ đọc còm dưới của em xem bà nội trợ, học sinh có phù hợp với chiếc xe mà có vẻ nếu lỡ hỏng giữa đường phải gọi cứu hộ tới chở đi tới hãng để sửa không ạ?
Dạ sư, em có cái xe Honda thái mua hơn 20 năm trước giờ vẫn chạy tốt. Kinh nghiệm của ông anh em dạy em là : chọn hãng xe thật thông dụng thì sẽ có nhiều thợ tốt, dễ thay thế sửa chữa, lỡ hỏng giữa đường té tạt sửa nhanh được. Con gái, người già không giỏi kỹ thuật thì chỉ chọn thế thôi ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
haha gái nhỏ của sư chưa đủ tuổi nhưng thích đi xe máy, ban đầu sư cũng định mua xe đạp điện loại khá nhất trên thị trường nhưng sau khi phân tích abc cuối cùng mua xe tay ga 50cc :))

Rong rêu

Xe điện
Không cứ cái xe điện,mà đa số cái gì mình cũng ngược cụ ợ.
Cái XHCN đã là ngược lắm rồi, thì còn có cái gì xuôi được nữa, xuôi theo thế giới thì lại ngược với XHCN-mấu chốt nó là chỗ đó cụ ạ.

Gom

Xe hơi
Khi nói tới xe máy điện thường thì so sánh với xe đạp điện,

Nhưng 2 xe này là 2 phân khúc khác nhau cả về chat lượng cũng như
kích thước của nó.

Em thì chờ xem thực tế tại Showroom rồi mới có đánh giá thực chất.

Tiền nào của đó thôi các cụ ạ. Phù hợp thì múc còn không thì cũng mong cho thương hiệu Việt phát triển.

Binh-dmax

Xe hơi
Pin, tốc độ tối đa thấp & 4 giờ để nạp đầy. Cái này gọi xe đạp điện thôi. Chậm chạp quá