Đã có giá xe máy điện Vinfast

shiluo

Xe container
Cccm cãi nhau làm gì
20/11 này tới lễ mở bán rồi, thị trường sẽ quyết định Vin khôn hay ngu.
Em thì tuyền đi xe đạp thôi nên em cũng không quan tâm xe xăng hay xe điện, chỉ vào ủng hộ vì biết đâu anh Vượng thấy nhiệt tình lại tặng con xe để trong nhà cho sang :D

datto70

Xe container
Theo đa số ý kiến các of bàn phím, Vin thất bại với xe máy điện vì giá bán cao ~X(^:)^^:)^^:)^
Nhiều người bỏ ra 20-30 tr mua cái đt bé bằng cái bàn tay 8-x
Đây 21 tr cái xe máy to tướng chê đắt [-X

ngu ngơ

Xe điện
Tiền điện với tiền khấu hao xe đâu cụ ơi, một cái xe máy mua 18 triệu cụ đi 5 năm so với cái xe điện gần bằng, cụ bán đi xem cái nào lỗ hơn.
Cháu em đi xe điện 2 năm, mua mới 14tr, thay ắc quy hỏng hóc linh tinh khoảng 3tr, bán thanh lý chưa nổi 5tr. Xe 48v = 4 aq ghép lại không có giá dưới 2tr.
Pin ô tô họ bảo hành 10 năm, không hiểu xe Vin bảo hành bao lâu.

mr.wine

Xe tăng
Em nghĩ xe điện là xu thế thôi, vấn đề xử lý pin như thế nào? Hôm trước có cụ trên of này hỏi về việc làm đại lý cho 1 cty Hàn thu mua pin. Các cụ làm quả starup đón đầu này được đấy.

nhq.arch

Xe container
Không hẳn thế. Của người ta thon dài của em ngắn lại chuốt nhọn nên không tuốt được cạp sát gốc ạ :D

(Xin lỗi cụ thớt nhé, trả thớt cho cụ đây :D )
Nét vẽ của người không thường

Khí không phải cao nhân xứ nào đấy ạ?

VIỆT ANH

Xe điện
Giá Klara thế này thì giá ô tô vinfast cũng chả ngon đâu.

Altis 2011

Xe điện
Thì có viết khác đâu?
Xe điện như hiện nay, không kẻ ô tô hay 2B đều đang quá bất tiện.
Nhưng cho tụi trẻ con đi học lại vẫn được, ít nhất vì được phép.
Nhà có nhiều trẻ con, đứa sau dùng của đứa trước.
Nhưng nếu là đứa sau cùng thì xong phổ thông, cái xe hướng tới của nó lại là 2B với động cơ xăng, cái 2B điện kia sẽ bỏ xó.
Chỉ chỉ thấp cho nó là lựa chọn.
Mà ngay trong tầm tiền ấy, ra ngoài cửa hàng xe đạp điện đang có quá nhiều lựa chọn!
Con nhà em lớp 6 em tập cho đi xe bus (chuyển 2 tuyến), bản thân cháu nó cũng sợ đi xe đạp điện vì quá nguy hiểm. Em thấy lạ là mọi người kêu gào tắc đường nhưng không tập cho mình và con đi phương tiện công cộng. Các cháu thời gian rảnh nhiều, không có việc gấp gáp sao cứ phải cưỡi lên cái xe đạp điện đi rất nguy hiểm (bản thân em đi xe đạp điện thấy nguy hiểm hơn xe máy xăng vì ga nó không ổn định, phanh kém).

Rong rêu

Xe điện
Thôi em xin cụ, khỏi phải PR nhiều; cứ để thời gian trả lời. Tuy nhiên, có những cái mấy chục năm sau mới có kết quả và kết quả cũng khó đánh giá, đó là sản phẩm của Vinschool. Em có thể hơi định kiến tý nhưng em không tin những người dùng sức mạnh để chèn ép những tiếng nói phản đối mình (phụ huynh phản đối tăng học phí, người mua nhà phản đối chất lượng đều được mời ra gặp công an, báo chí thì bị bịt mồm....) lại có thể tạo ra những sản phẩm giáo dục có chất lượng.
Sao lại không cụ, niềm tin của cả hệ thống chánh trệ đặt vào đó mà không Pê A sao được.

Xichlo0banh

Xe tăng
Sao cụ méo làm thơ nhỉ?

Kitcat

Xe container
Thớt của sư em vào chém cái nhé. Em quen chủ nhân của 1 chiếc xe scooter điện nhập bên UK giá hơn 8000$. Em ý xạc pin đúng theo hướng dẫn của NSX, thậm chí còn google thêm để chăm cái xe được kỹ hơn. Kết luận khi ôm xe về : số km tối đa khi đi được là tính trong trường hợp tối ưu, trong thực tế đường ổ gà xóc nẩy hay lên xuống dốc hay chở nặng đều làm giảm số km đi được. (Giảm đáng kể, nó viết thư hỏi bên bán thì được trả lời như em viết câu trên).
Sau 2 năm thì pin kém nhiều, có những lúc gặp trục trặc hết pin giữa đường, nhiều lúc quên chưa xạc đầy không dám đi tới chỗ hẹn xa. Ít điểm xạc, có khi quên dây xạc ở nhà nó phải gọi trợ giúp qua điện thoại.
Đứa này sống ở nước ngoài.

coolpix8700

Xe ngựa
Ở VN nếu Nhà nước không có chính sách khác thì người ta vẫn tiếp tục mua rất nhiều xe đạp điện.
Nhưng mà xe đạp điện với cái giá trên trời ấy thì lại là việc khác.
Kể cả có bẻ cong ngòi bút để ra được lệnh cấm xe xăng, thì người dân vẫn còn quá nhiều lựa chọn để phải rước cái đồ dán mác giá cao ấy.
Với đại đa số gia đình VN, nếu cấm hết họ sẽ phải chọn giải pháp cho con cái họ quay về đạp xe.
Mà cứ thử cấm 2B chạy xăng xem.
Ít nhất 1/2 nền kinh tế này sẽ sập xuống, chẳng phải đề cập đến sự phản đối của mấy cái hãng xe 2B kia làm gì!

Chỉnh sửa cuối:

Rong rêu

Xe điện
Cháu em đi xe điện 2 năm, mua mới 14tr, thay ắc quy hỏng hóc linh tinh khoảng 3tr, bán thanh lý chưa nổi 5tr. Xe 48v = 4 aq ghép lại không có giá dưới 2tr.
Pin ô tô họ bảo hành 10 năm, không hiểu xe Vin bảo hành bao lâu.
Về pin thì nó có các thiết kế cho 5 năm, 10 năm và 15 năm nên em không rõ Vin chọn thiết kế nào cho xe máy điện của mình.

mmxhung

Xe điện
Nếu đi nhiều thì 3 năm tèo bộ pin Lithium, đi ít thì 5 năm, giá bộ pin đâu đó vào khoảng 10 triệu (rất hợp lý).
PS theo kinh nghiệm dùng laptop của cháu.

Tranha131076

Xe tăng
Những ông không bao giờ mua (sale, hoặc chim lợn) thì lại là những người hay bàn luận nhất. Sự thật có vẻ buồn cười nhưng lại rất phổ biến!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thớt của sư em vào chém cái nhé. Em quen chủ nhân của 1 chiếc xe scooter điện nhập bên UK giá hơn 8000$. Em ý xạc pin đúng theo hướng dẫn của NSX, thậm chí còn google thêm để chăm cái xe được kỹ hơn. Kết luận khi ôm xe về : số km tối đa khi đi được là tính trong trường hợp tối ưu, trong thực tế đường ổ gà xóc nẩy hay lên xuống dốc hay chở nặng đều làm giảm số km đi được. (Giảm đáng kể, nó viết thư hỏi bên bán thì được trả lời như em viết câu trên).
Sau 2 năm thì pin kém nhiều, có những lúc gặp trục trặc hết pin giữa đường, nhiều lúc quên chưa xạc đầy không dám đi tới chỗ hẹn xa. Ít điểm xạc, có khi quên dây xạc ở nhà nó phải gọi trợ giúp qua điện thoại.
Cứ tạm xác định cái bình 3 năm hỏng (hết bảo hành) thì vấn đề còn lại là khi thay mới cái bình giá bao nhiêu? Bằng nửa cái xe thì bỏ bu :))
p/s : nhược điểm hết pin giữa đường thì không bàn vì khi mua phải cân nhắc có chấp nhận được không

Dangminhquan

Xe điện
Đi xe 8k đô mà khổ thế này em chả dám.

mr.wine

Xe tăng
Vì vậy, theo em giá xe của Vin là không đắt, nếu muốn nói là rẻ cho một cái xe máy điện có chất lượng và chất lượng của xe điện chỉ dựa trên hai thứ pin và động cơ
Nói như cụ thì 100tr cũng rẻ, 100tr mà mua được 1 cái xe, mỗi ngày sạc 1 lần, chạy 100km, chạy trong 30 năm.

hailuatn

Xe container
Mà em thắc mắc một điều, ở các thành phố lớn như HN và TP HCM đang chủ trương hạn chế phương tiện cá nhân, khuyến khích phương tiện công cộng để giảm ùn tắc cho nội đô, trong khi cái giá xe máy điện của VF cao thế thì đối tượng khách hàng hướng tới không thể là người dân vùng ngoại thành, dân các tỉnh lẻ được rồi. Vậy ra cái xe máy điện này lại không gây ùn tắc?

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà em lớp 6 em tập cho đi xe bus (chuyển 2 tuyến), bản thân cháu nó cũng sợ đi xe đạp điện vì quá nguy hiểm. Em thấy lạ là mọi người kêu gào tắc đường nhưng không tập cho mình và con đi phương tiện công cộng. Các cháu thời gian rảnh nhiều, không có việc gấp gáp sao cứ phải cưỡi lên cái xe đạp điện đi rất nguy hiểm (bản thân em đi xe đạp điện thấy nguy hiểm hơn xe máy xăng vì ga nó không ổn định, phanh kém).
em thì một là đi bộ, 2 xe đạp, 3 xe bus, ko có đua đòi điện đóm gì hết. cái xe điện dở dở ương ương đi rất nguy hiểm, giá ko hề rẻ