Thảo luận Đã có giá VF3, thế này thì cũng ra gì các cụ nhỉ

Xediduongxa

Xe buýt
Chờ 1 con mpv điện trám chỗ e34 của vf thôi. Dải sp của vF đầy đủ rồi, giờ chỉ cải thiện pm nữa là chỉ lo thiếu chỗ sạc thôi

bbanana

Đi bộ
Em chê để giúp Vin vì rất muốn Vin phát triển. Khi VF5 ra em định viết xong lại thôi vì sợ các cụ nghe em không lấy VF5 nữa cũng buồn cho Vin. Nhưng giờ có VF3 rồi thì em nói thật để góp ý cho Vin. Thực ra VF5 là con xe vừa tầm người dân, đáng ra nó phải là xe quốc dân chạy đầy đường sớm rồi, chứ không phải chờ đến VF3. Nhưng cái thiết kế phải nói là siêu củ chuối. Không biết mô tả cái xấu của nó ra sao nữa. Tưởng Vin từ con VFe34 rút được kinh nghiệm rồi ai dè cao thủ lại là VF5.

Nhìn những con xe xấu nhất lịch sử em thấy có xe vẫn hài hòa hơn VF5, em nói thật lòng em.

View attachment 8524306
View attachment 8524310
View attachment 8524311
View attachment 8524312
View attachment 8524313
View attachment 8524314
View attachment 8524315
View attachment 8524318
Xấu đẹp do cách cảm nhận và gu của từng người, bạn lấy cái chủ quan của mình mà lo xe không bán được. Vậy kết quả đã thấy nó đầy đường chưa?
Hay nói thô thiển hơn là việc đánh giá ngoại quan chủ quan để áp đặt cái nhìn của người khác nó rất xàm đó!

Được gửi từ iPhone - Otofun

pisces_hn

Xe container
xe chốt ngày ra mắt chưa các cụ nhỉ, đang hóng các youtuber vào mà chưa thấy thông tin chính thức

pisces_hn

Xe container
Cũng đang hóng giống cụ
mua nhà còn có bản vẽ mặt bằng, nhà mẫu, phối cảnh khu vực, danh sách vật liệu hoàn thiện. Đây mua xe còn chửa biết màn hình có tính năng gì, sạc thế nào, cũng thú vị phết cụ nhỉ. Nhưng em tin vào uy tín của Vin.

namphong12

Xe lăn
mua nhà còn có bản vẽ mặt bằng, nhà mẫu, phối cảnh khu vực, danh sách vật liệu hoàn thiện. Đây mua xe còn chửa biết màn hình có tính năng gì, sạc thế nào, cũng thú vị phết cụ nhỉ. Nhưng em tin vào uy tín của Vin.
Cụ ra showroom có người tận tình chỉ cho. Có xe cho cụ lái thử. Có phải shipper giao hàng đâu

tailieu

Xe tăng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Chicken113

Xe tải
Đấy chính cái e định còm mà sợ bị ném đá :))
Em nghĩ rằng vf3 cũng sẽ như mấy con xe điện trc của Vin, đến lúc bán xe thì kể cả thằng bán lẫn thằng mua đều ko biết nó sẽ chạy trên đường ntn vì chưa có thời gian thử nghiệm. Kiểu hên xui, cứ đến đâu tính đến đấy cập nhật dần vì về khoản truyền thông và xử lý pháp lý Vin giỏi hơn các hãng khác.
Dự kiến tháng 10 giao xe, nhưng e nghĩ nhanh cũng phải t12 mới đc khoảng 5.000 xe là cùng, ko đọc hđ đặt cọc ko rõ là ràng buộc bên bán ntn?
Ơ 1/8 luôn này cụ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mai em sẽ lái thử và nhận VF3. Các bác cần thêm thông tin gì thì đưa vào đây, em sẽ tìm hiểu và đưa vào nhiều nhất có thể.

namphong12

Xe lăn
Mai em sẽ lái thử và nhận VF3. Các bác cần thêm thông tin gì thì đưa vào đây, em sẽ tìm hiểu và đưa vào nhiều nhất có thể.
Cụ chã cứ làm kỹ cái hàng ghế sau. Xem rộng hẹp thế nào. Gập dựng xem sao.
Và xem trên nóc xe có lỗ lắp giá nóc hay không? Ngó chút gầm nữa là đẹp.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ chã cứ làm kỹ cái hàng ghế sau. Xem rộng hẹp thế nào. Gập dựng xem sao.
Và xem trên nóc xe có lỗ lắp giá nóc hay không? Ngó chút gầm nữa là đẹp.
Ngoài hàng ghế sau và vụ giá nóc, các cụ còn quan tâm gì nữa không?

Để em xem có lắp được ống thở với nâng cấp bô kép không.

Arsephan

Xe tăng
Con này ghế sau gập lại tạo không gian để đồ, nhưng lại cao hơn hẳn mép cửa, nên khi mở cửa đồ dễ rơi ra ngoài mất...

Caption99

Xe máy
Sắp tới ra đường sẽ thấy xe Vinfast chạy đầy đường : xe xăng, taxi xanh, 1 số ít VF6,7,9 , VF5 đang khá nhiều và VF3- trùm doanh số.
Những lời lẽ : ko ai mua, tay trái bán tay phải, chủ yếu là taxi ... cũng sẽ phai nhạt dần

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sắp tới ra đường sẽ thấy xe Vinfast chạy đầy đường : xe xăng, taxi xanh, 1 số ít VF6,7,9 , VF5 đang khá nhiều và VF3- trùm doanh số.
Những lời lẽ : ko ai mua, tay trái bán tay phải, chủ yếu là taxi ... cũng sẽ phai nhạt dần
Cái thông điệp VF bán cho Xanh là vớ vẩn nhất. Xe được đăng ký và đưa vào lưu thông là được tính đã bán ra thị trường.

Theo em thấy hiện tại xe biển trắng VF5 đang nhiều, căn bản giá tốt và chi phí vận hành rất thấp. VF3 không biết năng lực sản xuất thế nào, có đáp ứng được đơn đặt hàng không. Sau một thời gian chắc chạy đầy đường và sẽ làm ảnh hưởng doanh số các dòng xe xăng cỡ A đáng kể.

connguatrungsinh

Xe tải
Cái thông điệp VF bán cho Xanh là vớ vẩn nhất. Xe được đăng ký và đưa vào lưu thông là được tính đã bán ra thị trường.

Theo em thấy hiện tại xe biển trắng VF5 đang nhiều, căn bản giá tốt và chi phí vận hành rất thấp. VF3 không biết năng lực sản xuất thế nào, có đáp ứng được đơn đặt hàng không. Sau một thời gian chắc chạy đầy đường và sẽ làm ảnh hưởng doanh số các dòng xe xăng cỡ A đáng kể.
Cái này về thuật ngữ kinh tế là Mẹ bán cho con, rồi ghi nhận doanh thu bình thường mà Anh, chứ đâu phải tính bán gì.
Báo cáo Bạch phải ghi rõ cái này ra chứ, Anh đang nhìn ở góc xe bán, Em làm bank thì e nhìn về góc độ kinh tế BCTC chứ!
P/S Với lại Anh lái xe, A coi giùm e cỡ 2 Người-3 Người ngồi ghế sau có chật với lại chân tay có thoải mái hơn ko nhá, kiểu như 1 vk 1 con có ít đồ thì sao?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái này về thuật ngữ kinh tế là Mẹ bán cho con, rồi ghi nhận doanh thu bình thường mà Anh, chứ đâu phải tính bán gì.
Báo cáo Bạch phải ghi rõ cái này ra chứ, Anh đang nhìn ở góc xe bán, Em làm bank thì e nhìn về góc độ kinh tế BCTC chứ!
P/S Với lại Anh lái xe, A coi giùm e cỡ 2 Người-3 Người ngồi ghế sau có chật với lại chân tay có thoải mái hơn ko nhá, kiểu như 1 vk 1 con có ít đồ thì sao?
Trong BCTC của VIC đâu có nhắc tới Xanh SM (GSM) nhỉ?

Mà theo thông tin báo chí thì 95% vốn của GSM là của anh V, không liên quan trực tiếp tới VIC.

Ghế sau nếu hai người lớn ngồi thì đi tạm quãng đường ngắn, không để được đồ. Nếu trẻ em thì chắc thoải mái hơn.

Đồ thì anh em đang lên 2 phương án:
1. Chế hốc để đồ ở đầu xe
2. Lắp giá nóc và có thể bắt thêm thùng chứa đồ

Nếu chỉ đi 2 người thì có thể gập ghế sau để chở được nhiều đồ hơn.