Đã có 2 con gái, có nên làm tập 3 không các cụ?

Streamline

Xe điện
35-36 tuổi cụ sắp sửa thoát được cảnh cháo,sữa, bỉm ( cháu bé mới 2 tuổi thì vẫn còn phải cháo súp) giờ lại muốn tiếp tục chui vào vòng tròn bất tận bỉm sữa cháo thì đến bao giờ cụ với gấu mới có thời gian cho mình?
Năm tới đẻ thêm 1 đứa khoảng 4 năm nữa vợ chồng cụ mới gọi là nhàn 1 tí . Lúc đó gấu 40 , thời gian còn lại cho 2 vợ chồng không còn nhiều ( chị em thường 43-45 là tắt lửa). Chi bằng nuôi 2 con gái xinh xắn khỏe mạnh lo cho chúng nó học hành đàng hoàng, mình nhàn thân.
Em giờ 40 tuổi, đứa thứ 2 nhà em đã 14 tuổi. Vợ chồng tha hồ bay nhảy, con cái tự chăm sóc nhau được rồi.
Em thấy dạy con nên người khó hơn đẻ.
Em là nhất trí cao với cụ. Đời là mấy tý. Thời buổi bây giờ là phải ăn chơi hưởng lạc:P
Không nói chuyện con trai con gái (lấy gì đảm bảo đứa thứ 3 là con trai?) mà phải lấy việc chăm sóc con lên làm đầu. 2 con bác chủ thớt vẫn còn nhỏ nên phải đầu tư công sức nuôi dưỡng vào mới chuẩn. Chúng nó lớn lên tậu được thằng rể ngon còn hơn vạn lần con dâu lởm.
Như em với gấu nhà em đây - sểnh ra là đi du lịch - kệ *** đời.X_X

Lada1207

Xe tăng
Nên, nên lắm nếu còn trứng là còn Nên

RR1

Xe buýt
35-36 tuổi cụ sắp sửa thoát được cảnh cháo,sữa, bỉm ( cháu bé mới 2 tuổi thì vẫn còn phải cháo súp) giờ lại muốn tiếp tục chui vào vòng tròn bất tận bỉm sữa cháo thì đến bao giờ cụ với gấu mới có thời gian cho mình?
Năm tới đẻ thêm 1 đứa khoảng 4 năm nữa vợ chồng cụ mới gọi là nhàn 1 tí . Lúc đó gấu 40 , thời gian còn lại cho 2 vợ chồng không còn nhiều ( chị em thường 43-45 là tắt lửa). Chi bằng nuôi 2 con gái xinh xắn khỏe mạnh lo cho chúng nó học hành đàng hoàng, mình nhàn thân.
Em giờ 40 tuổi, đứa thứ 2 nhà em đã 14 tuổi. Vợ chồng tha hồ bay nhảy, con cái tự chăm sóc nhau được rồi.
Ẹc, cụ này 26 tuổi đã có 2 nhóc rồi cơ à, gớm thật nhờ.

công nông tàu

Xe container
Em có ông bạn, nhà cũng có đôi dép - mỗi lần gặp bạn bè toàn bị chọc xoáy:

Nhà cao cửa rộng con rể ở
Tiền nhiều rủng rỉnh, cháu ngoại tiêu​

Bạn em ấm ức lắm, giờ cũng đang dàn dựng tập 3
Có gì đảm bảo tập 3 không phải là con gái.
Em thấy những nhà có 2 con gái thường là làm ăn được.
NHà em đã lo xong 2 cái nhà tình nghĩa cho đôi dép nhà em rồi.

WareS

Xe đạp
2 hay 4 thi co khac j dau, nghe cu noi thi co ve cung muon thang cu day!

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đẻ đi , có cụ nào nói là để thời gian bay nhảy mà đi du lịch, e nói thật càng về già thì người VN mình chỉ tìm niềm vui ở con cháu , còn du lịch mãi thì cũng chán sức đâu mà bay nhảy mà khám phá !

ptd74

Xe tải
Thêm con thêm của .... Người ta muốn mà không được đó cụ ... Thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn :)

xuantruong

Xe tải
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến. Việc em hỏi thế này có đáng "cười chê" không cụ? Từ đầu thớt đến giờ em chưa thấy ai chê cả, ngược lại em thấy các cụ các mợ tư véo ác liệt đấy chứ ạ. Em nghĩ đơn giản: không biết thì hỏi thôi ạ.
chưa thấy ai chê không có nghĩa là điều chê ấy phải pot lên đây, cái chê chính là điều tế nhị "vợ chồng, sinh đẻ" đấy cụ ạ

hihodu

Xe tăng
Có điều kiện cụ cứ làm vài tập nữa cũng chẳng sao,chỉ ngại những người nghèo không ngủ đêm thôi. Nếu tiếp tục cụ nhớ dặn vợ chịu khó ngâm muối thì tỉ lệ có thằng cu cao hơn nhiều.

emilly

Xe máy
Em không đọc hết các ý kiến của các cụ/mợ nên góp thêm ý kiến của em thế này ạ:

Cụ có 2 con gái, kinh tế tạm ổn, Gấu nhà cụ tầm 35/36 đẻ tốt (nhưng nếu máu thì nên đẻ ngay, bé gái 2 tuổi, khi mẹ sinh em bé thì chị nó cũng 3 tuổi là ok) , em cũng thích nhiều con, chỉ lăn tăn kinh tế thôi, với lại nếu cụ ao ước có thằng cu thì để 100% cụ đề xuất với viện phụ sản uy tín (nếu có điều kiện sang Thái Lan) làm luôn 2 thằng cu sinh đôi, một công sinh, con đàn cháu đống. Em không trọng nam khinh nữ nhưng nói thật trong nhà có con trai lớn nhiều việc cũng nhẹ hơn (nhà em 3 chị em có thằng em trai, công to việc lớn ở quê, giỗ chạp, hiếu hỉ nó đại diện lo tất, sướng cực, hì)

slaz8

Xe ba gác
Báo cáo các cụ, các mợ em cứ băn khoăn mãi có nên lập thớt này không, vì sợ lại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên hôm nay mạnh dạn làm thớt này hy vọng nhận được nhiều góp ý của các “chiên gia”.
Tình hình là vợ chồng em đã có 2 cô con gái (6 tuổi và 2 tuổi). Kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Thu nhập hiện tại của hai vợ chồng khoảng 50 -60tr/tháng, nhà Hà Nội (nhỏ thôi ạh), đất cát ở quê mua và các cụ cho cũng nhiều. Em nói thế không phải để khoe các cụ nhé, chỉ để các cụ có thêm thông tin và cho em lời khuyên chính xác.
Gia đình nội, ngoại không có sức ép về việc sinh con trai vì cả hai bên đều có rất nhiều cháu trai. Em thì lại là con thứ. Hai vợ chồng cũng nhiều tuổi rồi (35/36)
Vợ chồng em cả hai đều thích có đông con (3 đứa), và tất nhiên có cậu con trai nữa thì tốt. Nhưng với điều kiện kinh tế hiện tại em nghĩ nếu dừng lại ở 2 đứa, mình sẽ có nhiều điều kiện để chăm sóc cho chúng nó. Cũng như các cụ các mợ, vợ chồng em muốn cho các cháu những điều kiện tốt nhất trong cuôc sống, sinh hoạt, học tập. Sau này lớn hơn sẽ cho các cháu đi du học (hy vọng kinh tế sau này không có biến động lớn).
Nếu có đứa thứ 3 chắc chắn vợ chồng em sẽ vất vả hơn, hai đứa con hiện tại cũng thiệt thòi hơn vì phải san sẻ. Đặc biệt vợ em sẽ phải vất vả hơn ít nhất trong 3 năm vì phải nuôi con nhỏ.
Cá nhân em việc có sinh thêm đứa nữa hay không là 50/50. mấy tháng nay hai vợ chồng cứ bàn lên bàn xuống vẫn chưa quyết định được. Vậy kính nhờ các cụ, các mợ trên OF tư vấn thêm để có động lực ra quyết định. Xin cảm ơn cả nhà
Nếu cụ có điều kiện thì cứ làm phát nữa, xưa nay người và của chả ai chê bao giờ cả.
Cụ nên cân nhắc nếu lại là "ấy" nữa thì cụ tính sao đã? cái này mới là điều quan trọng nhất đó cụ. Đành rằng con nào cũng là con nhưng mà ???
cụ cân nhắc kỹ né cụ, chúc cụ thành công

10-3

Xe buýt
Đẻ được cụ ạ. Nhiều con vui lắm ( tất nhiên là nhiều lúc cũng điên đầu ko kém), kinh nghiệm của em ( 3 F1) là có điều kiện cứ đẻ thôi. Nhưng cụ sẽ có nhiều ràng buộc về tg và trách nhiệm hơn đấy. Có cụ bẩu nên đến phụ sản hoặc sang Thái lan là điều cụ nên cân nhắc đến. Thêm 1 đứa về phe mình quan trọng phết khi có CHiến Tranh cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Alexmazzz

Xe buýt
Làm khẩn trương đi cụ, nhà em kiếm được có 30 củ nên không dám đẻ đứa thứ 4.

vietnamarc

Xe điện
Cụ chủ nếu là Mẹo thì đúng cảnh bạn bè em. Bạn học em từ phổ thông lên ĐH cỡ 50 chú phần lớn sinh 2 con đầu toàn 1 bề , cố tì thì lại có 2 bề, khoảng 5 chú đúng kế hoạch mà đủ nếp tẻ!:D
Về chuyện con cái, nhiều ít ko quan trọng bằng việc đầu tư thời gian, tình cảm & định hướng cho F1. 50/50 thì chiến thôi cụ! Nhớ ăn uống tẩm bổ đúng vị & dưỡng sinh đều đặn! Em toàn bia rượu thuốc lá mà toàn giày, đương mót guốc đây!:))

Antilope

Xe buýt
Em đồng ý kiến với cụ công lông. Ít con nhưng cụ đầu tư dạy dỗ chúng phương trưởng, thành đạt thì còn niềm hạnh phúc nào bằng.
Còn các cụ thích con đàn cháu đống tuổi già được nhờ cậy thì em nghĩ sau vài chục năm nữa thì XH ta lúc đó cũng sẽ "Tây hóa", các cụ già cả thì chúng nó đẩy vào trại dưỡng lão hết nhá :)
Dân số VN gần 90tr roài (cách đây 50 năm - 1961 - VN mới có 30tr người thôi), XH ngày càng loạn lạc mà các cụ nhìn vào ngán ngẩm, vấn nạn tắc đường mà các cụ hàng ngày kêu ca... cũng vì cái sự tăng dân số quá nhanh, vì cái tư tưởng tiểu nông của dân Việt mình đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Ở Việt Nam còn lâu mới có trại dưỡng lão tử tế cụ nhé, chẳng bao giờ bỏ được cái tư tưởng phong kiến :) Em tin chắc là vậy, cho nên em nghĩ nếu có điều kiện chăm sóc tốt thì cứ đẻ, hết trứng thì thôi :))
Em đồng ý kiến với cụ công lông. Ít con nhưng cụ đầu tư dạy dỗ chúng phương trưởng, thành đạt thì còn niềm hạnh phúc nào bằng.
Còn các cụ thích con đàn cháu đống tuổi già được nhờ cậy thì em nghĩ sau vài chục năm nữa thì XH ta lúc đó cũng sẽ "Tây hóa", các cụ già cả thì chúng nó đẩy vào trại dưỡng lão hết nhá :)
Dân số VN gần 90tr roài (cách đây 50 năm - 1961 - VN mới có 30tr người thôi), XH ngày càng loạn lạc mà các cụ nhìn vào ngán ngẩm, vấn nạn tắc đường mà các cụ hàng ngày kêu ca... cũng vì cái sự tăng dân số quá nhanh, vì cái tư tưởng tiểu nông của dân Việt mình đấy ạ.

Cửu Long

Xe buýt
EM thấy nếu cụ có điều kiện dạy bảo thì nên đẻ cụ ạ . Chứ không phải diều kiện về tiên bạc đâu cụ ạ . làm cha mẹ ai chẳng muốn có những đứa con ngoan và thành đạt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

wall

Xe tăng
Ơ, thế mãi vẫn chưa chốt à :D Để đứa thứ 3 là G thì lại thứ 3, bao giờ ra hết trứng thì thôi nhể :D