Đã có 2 con gái, có nên làm tập 3 không các cụ?

nhadatuytin

Xe container
xúc tiến thôi cụ
đông con đông cháu về già càng vui cụ ạ
nhất là nhà cụ lại điều kiện ạ

thuyland

Xe đạp
Cụ có điều kiện như vậy thì nên lam 5 đến 7 tập luôn ... tăng gia sản xuất thật nhiều cho xã hội....

PhuongDong

Xe tăng
Travel nói:
Báo cáo các cụ, các mợ em cứ băn khoăn mãi có nên lập thớt này không, vì sợ lại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên hôm nay mạnh dạn làm thớt này hy vọng nhận được nhiều góp ý của các “chiên gia”.
Tình hình là vợ chồng em đã có 2 cô con gái (6 tuổi và 2 tuổi). Kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Thu nhập hiện tại của hai vợ chồng khoảng 50 -60tr/tháng, nhà Hà Nội (nhỏ thôi ạh), đất cát ở quê mua và các cụ cho cũng nhiều. Em nói thế không phải để khoe các cụ nhé, chỉ để các cụ có thêm thông tin và cho em lời khuyên chính xác.
Gia đình nội, ngoại không có sức ép về việc sinh con trai vì cả hai bên đều có rất nhiều cháu trai. Em thì lại là con thứ. Hai vợ chồng cũng nhiều tuổi rồi (35/36)
Vợ chồng em cả hai đều thích có đông con (3 đứa), và tất nhiên có cậu con trai nữa thì tốt. Nhưng với điều kiện kinh tế hiện tại em nghĩ nếu dừng lại ở 2 đứa, mình sẽ có nhiều điều kiện để chăm sóc cho chúng nó. Cũng như các cụ các mợ, vợ chồng em muốn cho các cháu những điều kiện tốt nhất trong cuôc sống, sinh hoạt, học tập. Sau này lớn hơn sẽ cho các cháu đi du học (hy vọng kinh tế sau này không có biến động lớn).
Nếu có đứa thứ 3 chắc chắn vợ chồng em sẽ vất vả hơn, hai đứa con hiện tại cũng thiệt thòi hơn vì phải san sẻ. Đặc biệt vợ em sẽ phải vất vả hơn ít nhất trong 3 năm vì phải nuôi con nhỏ.
Cá nhân em việc có sinh thêm đứa nữa hay không là 50/50. mấy tháng nay hai vợ chồng cứ bàn lên bàn xuống vẫn chưa quyết định được. Vậy kính nhờ các cụ, các mợ trên OF tư vấn thêm để có động lực ra quyết định. Xin cảm ơn cả nhà
Đúng là xã hội bất công. Em muốn còn không được, cụ như thế không thêm 3, 4 hay 5 hơi phí. Em quen mấy bạn qua đầu 4 vẫn máu.

NguyenChiVan

Xe tăng
Báo cáo các cụ, các mợ em cứ băn khoăn mãi có nên lập thớt này không, vì sợ lại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên hôm nay mạnh dạn làm thớt này hy vọng nhận được nhiều góp ý của các “chiên gia”.
Tình hình là vợ chồng em đã có 2 cô con gái (6 tuổi và 2 tuổi). Kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Thu nhập hiện tại của hai vợ chồng khoảng 50 -60tr/tháng, nhà Hà Nội (nhỏ thôi ạh), đất cát ở quê mua và các cụ cho cũng nhiều. Em nói thế không phải để khoe các cụ nhé, chỉ để các cụ có thêm thông tin và cho em lời khuyên chính xác.
Gia đình nội, ngoại không có sức ép về việc sinh con trai vì cả hai bên đều có rất nhiều cháu trai. Em thì lại là con thứ. Hai vợ chồng cũng nhiều tuổi rồi (35/36)
Vợ chồng em cả hai đều thích có đông con (3 đứa), và tất nhiên có cậu con trai nữa thì tốt. Nhưng với điều kiện kinh tế hiện tại em nghĩ nếu dừng lại ở 2 đứa, mình sẽ có nhiều điều kiện để chăm sóc cho chúng nó. Cũng như các cụ các mợ, vợ chồng em muốn cho các cháu những điều kiện tốt nhất trong cuôc sống, sinh hoạt, học tập. Sau này lớn hơn sẽ cho các cháu đi du học (hy vọng kinh tế sau này không có biến động lớn).
Nếu có đứa thứ 3 chắc chắn vợ chồng em sẽ vất vả hơn, hai đứa con hiện tại cũng thiệt thòi hơn vì phải san sẻ. Đặc biệt vợ em sẽ phải vất vả hơn ít nhất trong 3 năm vì phải nuôi con nhỏ.
Cá nhân em việc có sinh thêm đứa nữa hay không là 50/50. mấy tháng nay hai vợ chồng cứ bàn lên bàn xuống vẫn chưa quyết định được. Vậy kính nhờ các cụ, các mợ trên OF tư vấn thêm để có động lực ra quyết định. Xin cảm ơn cả nhà
cụ cố lên thì xẽ được bầu làm chủ tịch hiệp hội sản xuất bàn là nhé.

công nông tàu

Xe container
35-36 tuổi cụ sắp sửa thoát được cảnh cháo,sữa, bỉm ( cháu bé mới 2 tuổi thì vẫn còn phải cháo súp) giờ lại muốn tiếp tục chui vào vòng tròn bất tận bỉm sữa cháo thì đến bao giờ cụ với gấu mới có thời gian cho mình?
Năm tới đẻ thêm 1 đứa khoảng 4 năm nữa vợ chồng cụ mới gọi là nhàn 1 tí . Lúc đó gấu 40 , thời gian còn lại cho 2 vợ chồng không còn nhiều ( chị em thường 43-45 là tắt lửa). Chi bằng nuôi 2 con gái xinh xắn khỏe mạnh lo cho chúng nó học hành đàng hoàng, mình nhàn thân.
Em giờ 40 tuổi, đứa thứ 2 nhà em đã 14 tuổi. Vợ chồng tha hồ bay nhảy, con cái tự chăm sóc nhau được rồi.
Em thấy dạy con nên người khó hơn đẻ.

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
em cũng máu 3 nhóc, nhưng chỗ em mà 3 thì cả làng nó xúm vào kiểm điểm

Vase

Xe tải
Nên cụ ạ, em thấy OF ối cụ 2G mà vẫn định làm nữa, nhỡ có ra thêm 1G nữa thì cũng tốt, điển hình có cụ Giangtroc vừa uprade 3G successlly đấy.
Bây giờ mốt dùng mạng 3G mà cụ, nhà em 2G rồi, đang phấn đấu hí hí hí

tdang1

Xe tăng
Cụ cứ tiến hành luôn đi thôi... Cụ có điều kiện như thế thì đảm bảo con cái sẽ được lo ăn học chu đáo.

Travel

Xe hơi
35-36 tuổi cụ sắp sửa thoát được cảnh cháo,sữa, bỉm ( cháu bé mới 2 tuổi thì vẫn còn phải cháo súp) giờ lại muốn tiếp tục chui vào vòng tròn bất tận bỉm sữa cháo thì đến bao giờ cụ với gấu mới có thời gian cho mình?
Năm tới đẻ thêm 1 đứa khoảng 4 năm nữa vợ chồng cụ mới gọi là nhàn 1 tí . Lúc đó gấu 40 , thời gian còn lại cho 2 vợ chồng không còn nhiều ( chị em thường 43-45 là tắt lửa). Chi bằng nuôi 2 con gái xinh xắn khỏe mạnh lo cho chúng nó học hành đàng hoàng, mình nhàn thân.
Em giờ 40 tuổi, đứa thứ 2 nhà em đã 14 tuổi. Vợ chồng tha hồ bay nhảy, con cái tự chăm sóc nhau được rồi.
Cụ nói rất chuẩn, chính vì những băn khoăn này mà vợ chồng em cứ bàn tính mãi không xong.

hungxu

Xe điện
Em không nói đến chuyện con jai hay con gái. Nhưng nếu như là em, có điều kiện như cụ, em cùng thik đẻ nhiều con. Sau này già con cháu quây quần vui lắm cụ ạ.:bz
Em cũng đồng ý. Nhà càng đông càng vui.

AQ.

Xe tăng
50-50 cụ cứ thả rông đi, không biện pháp biện phiếc gì hết. Nếu dính thì đẻ, không dính thì thôi cho thoải cái đời (thật, lứa trước 6 năm, tuổi không còn tẻ, dính được bầu là cực phúc đấy. Ối anh chị kiêng cữ rồi muốn có đứa nữa mất bao nhiêu tiền)

Mà đẻ con sao lại gọi là tập 3. Đọc tiêu đề cứ tưởng cụ định cưới bà thứ ba về, đang định tặng cái can 50lit, he he...

ngaydoclap

Xe container
Thôi coi như chúng em đã quyết hộ cụ chủ rồi nhé, tiến hành đi thôi, luôn và ngay :)

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Đồng ý với cụ

Cụ nói rất chuẩn, chính vì những băn khoăn này mà vợ chồng em cứ bàn tính mãi không xong.
Em nghĩ cụ nên quyết theo hướng vợ chồng cụ đang mong muốn và trăn trở

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em ủng hộ vụ đông con nhiều cháu!
Tiếc là cháu chưa có điều kiện (kinh tế) để sinh thêm một hai nhóc nữa

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Nếu cụ có điều kiện thì cụ cứ nên sinh thêm cháu nữa không hẳn là vì con trai hay con gái ạ.
Em thì có 2 thằng con trai, muốn đẻ thêm nhưng vợ em lại cứ sợ thêm thằng ku nữa..hic.

kh6d

Xe tăng
E chưa có gấu, làm nhà nước, chuẩn bị vào Đ, tương lai CB nguồn :">...mà lại thích gđ đông vui mới khổ chứ X_X

Em có ông bạn, nhà cũng có đôi dép - mỗi lần gặp bạn bè toàn bị chọc xoáy:

Nhà cao cửa rộng con rể ở
Tiền nhiều rủng rỉnh, cháu ngoại tiêu​

Bạn em ấm ức lắm, giờ cũng đang dàn dựng tập 3