Đã có 2 con gái, có nên làm tập 3 không các cụ?

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
cố lên cụ chủ ạ. nghĩ đến cảnh đêm giao thừa hai ông bà ngồi ngắm hoa đào thì buồn lắm
Cụ cứ lo xa, lúc đấy lại tập hợp các cụ khốt, nghỉ dưỡng trên tàu Victorya thì làm gì có gì mà buồn. Tại các cụ cứ không biết hưởng thụ tuổi già. :P

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nếu có điều kiện thì càng nhiều con càng tốt cụ ạ! Em cũng như cụ và vợ cũng đang muốn "nhích" đấy:D
Em nghĩ thế này: thế hệ mình đông anh em, khi bố ốm vào viện 9-10 con cả trai, gái, dâu, rể còn chạy như bươm bướm ý. Thế sau này mình già, 2 con gái nó lớn rồi còn phải lo việc nhà chồng nó là chủ yếu, lúc đó nhờ cậy ai :-?
Cụ cứ nhích đi, sợ qué gì ;))
Em có ông chú họ giờ đang ở nhờ nhà vợ, 360 ngày ở nhà vợ ( bố mẹ vợ có 2 con gái đi lấy chồng hết ) đến Tết ông ấy đưa vợ con về quê với ông bà nội, thế là ông bà ngoại giao thừa lủi thủi thắp hương chúc tết nhau rồi đi ngủ, sáng mùng 1 lại lọ mọ nấu cơm thắp hương rồi đi Chùa, sáng mùng 2 đi thăm họ hàng, mùng 3 vợ chồng con cái ông chú mới lên chúc tết ông bà ngoại cùng vợ chồng ông anh đồng hao.
2 con gái về già nó buồn thế đấy cụ ạ, lá rụng về cội, con trai kiểu gì nó cũng đua vợ con về với cha mẹ tổ tông, thuyền theo lái gái theo chồng. Nhà vợ em 3 con gái cũng y hệt nhà ông chú em, cứ mùng 3 thì mấy anh em đồng hao mới đưa vợ con về Tết ông bà ngoại

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em hiện tại 1 trai 3.5 tuổi + 1 gái 1.5 tuổi mà vẫn thích có thêm 1-2 đứa nữa, trai gái gì cũng được. Em muốn có luôn mà vợ chưa đồng ý vì bảo nhanh quá! Điều kiện gia đình thì cũng bình thường không bằng cụ chủ thớt, ông bà nội ngoại đều ở xa. Hehe, nhưng máu thì cứ nhích thôi.
đông con nhiều cháu cho vui cụ nhể, đâu phải đông con là để nhờ chúng nó đâu mà là niềm vui trong đời thôi, em thích đk cho trẻ con bình thường thôi nhưng cứ có 4 đứa là đẹp nhất. Gần nhà em có ông bác có 1 trai, 1 gái, giờ con trai đi du học và định cư bên nước ngoài mấy năm mới về thăm bố 1 lần, con gái lấy chồng nhưng là TS nên cũng bận suốt mỗi năm sang nhà thăm bố cũng chỉ trên đầu ngón tay, ông nhớ con nhớ cháu thì sang nhà chơi thôi. bà mới mất rồi nên Tết nhất ông toàn đi du lịch thôi, buồn lắm ( ích kỷ tý, nhưng cho con đi du học tốt thật nhưng đời người là mấy nên chúng nó cũng không về với bố mẹ nữa => có phải là mất con?)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ui dào.
Còn sức thì cứ đẻ, cứ nuôi cho nó tốt vào.
Ngợi lắm mờ làm cái giề.
Chú em em hiện đang có 3 thằng giặc ở nhà. Ấy thế mờ hẵn vưỡn tính thêm 1 đứa nữa cho thành ... Tứ tử :))

hungkooi

Xe hơi
Cụ ơi 2 gái là số cụ giàu rồi ạ. Cụ cứ tận hưởng đi ạ. Cụ làm tập 3 nhưng diễn viên chính không được là gấu của cụ, việc công bố tập 3 cụ cứ để khi nào chuẩn bị đi xe 6 cửa thì phát hành là ổn đấy ạ. Chúc cụ sớm kiếm được ku.

wall

Xe tăng
Em có ông chú họ giờ đang ở nhờ nhà vợ, 360 ngày ở nhà vợ ( bố mẹ vợ có 2 con gái đi lấy chồng hết ) đến Tết ông ấy đưa vợ con về quê với ông bà nội, thế là ông bà ngoại giao thừa lủi thủi thắp hương chúc tết nhau rồi đi ngủ, sáng mùng 1 lại lọ mọ nấu cơm thắp hương rồi đi Chùa, sáng mùng 2 đi thăm họ hàng, mùng 3 vợ chồng con cái ông chú mới lên chúc tết ông bà ngoại cùng vợ chồng ông anh đồng hao.
2 con gái về già nó buồn thế đấy cụ ạ, lá rụng về cội, con trai kiểu gì nó cũng đua vợ con về với cha mẹ tổ tông, thuyền theo lái gái theo chồng. Nhà vợ em 3 con gái cũng y hệt nhà ông chú em, cứ mùng 3 thì mấy anh em đồng hao mới đưa vợ con về Tết ông bà ngoại
Bạn em nhà 4G, cứ quay vòng, mỗi đứa ăn Tết với bố mẹ 1 năm, nhưng nhà em chưa bao giờ về nhà vợ ăn Tết, tuyền mùng 2 mới sang :D
Thích con zai thì phải tìm hiểu từ đứa thứ 1 chứ, sinh zai giờ dễ hơn gái nhiều :D

Kenket

Xe điện
Nhà kụ có điều kiện thì cứ chiến thôi, còn trứng thì còn đẻ...con cái là lộc trời cho mà! :D

training

Xe tăng
thu nhập 50-60tr 1 tháng thì ko thấp nhưng cũng chưa thật cao
nếu cụ cho cả 2 nhóc đi học quốc tế thì cũng nhõn 45 củ/tháng rồi đấy ợ
theo em cụ nên tạm dừng ở vài năm, đến gần 40 nếu vẫn thấy có nhu cầu thì làm phát cuối cho nó máu :)) :))

giacmoxe4

Xe điện
Làm luôn đi Cụ chủ ơi,có thêm con là thêm lộc.Em chỉ có 2 nhóc cũng muốn đẻ thêm nhưng điều kiện kinh tế không cho phép.:P

tayhogarage

Xe tải
Em mà thu nhập như cụ thì nhà em có mà nửa tá, con em bé thì toàn vinamilk lớn thì toàn trường công nên nuôi dạy cũng ko đến nỗi lắm...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em mà thu nhập như cụ thì nhà em có mà nửa tá, con em bé thì toàn vinamilk lớn thì toàn trường công nên nuôi dạy cũng ko đến nỗi lắm...
thu nhập như cụ chủ thớt thì nuôi Vinamilk và đi học trường XHCN thì thoải mái đi, ngày xưa mình làm gì có sữa uống lại học hành XHCN mà vẫn nhớn vẫn khôn đàng hoàng phỏng cụ?

vitgia

Xe tăng
Báo cáo các cụ, các mợ em cứ băn khoăn mãi có nên lập thớt này không, vì sợ lại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên hôm nay mạnh dạn làm thớt này hy vọng nhận được nhiều góp ý của các “chiên gia”.
Tình hình là vợ chồng em đã có 2 cô con gái (6 tuổi và 2 tuổi). Kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Thu nhập hiện tại của hai vợ chồng khoảng 50 -60tr/tháng, nhà Hà Nội (nhỏ thôi ạh), đất cát ở quê mua và các cụ cho cũng nhiều. Em nói thế không phải để khoe các cụ nhé, chỉ để các cụ có thêm thông tin và cho em lời khuyên chính xác.
Gia đình nội, ngoại không có sức ép về việc sinh con trai vì cả hai bên đều có rất nhiều cháu trai. Em thì lại là con thứ. Hai vợ chồng cũng nhiều tuổi rồi (35/36)
Vợ chồng em cả hai đều thích có đông con (3 đứa), và tất nhiên có cậu con trai nữa thì tốt. Nhưng với điều kiện kinh tế hiện tại em nghĩ nếu dừng lại ở 2 đứa, mình sẽ có nhiều điều kiện để chăm sóc cho chúng nó. Cũng như các cụ các mợ, vợ chồng em muốn cho các cháu những điều kiện tốt nhất trong cuôc sống, sinh hoạt, học tập. Sau này lớn hơn sẽ cho các cháu đi du học (hy vọng kinh tế sau này không có biến động lớn).
Nếu có đứa thứ 3 chắc chắn vợ chồng em sẽ vất vả hơn, hai đứa con hiện tại cũng thiệt thòi hơn vì phải san sẻ. Đặc biệt vợ em sẽ phải vất vả hơn ít nhất trong 3 năm vì phải nuôi con nhỏ.
Cá nhân em việc có sinh thêm đứa nữa hay không là 50/50. mấy tháng nay hai vợ chồng cứ bàn lên bàn xuống vẫn chưa quyết định được. Vậy kính nhờ các cụ, các mợ trên OF tư vấn thêm để có động lực ra quyết định. Xin cảm ơn cả nhà
Với thu nhập của gd cụ ko đến nỗi quá tệ, so với mặt bằng chung là ổn.. E thấy cụ nên hỏi ý G, nếu bà xã đồng ý thì có thể sinh thêm, con cái là của trời cho mà... Nhưng cũng nên hỏi và tôn trọng ý kiến nếu G ko muốn sinh thêm vì ng phụ nữ trải qua đôi ba lần sinh nở thì thể chất và ngoại hình thay đổi khá nhiều...chưa kể công sức chăm bẵm con cái đều do ng mẹ gánh vác nặng hơn.. Sau tất cả những vất vả đó vẫn dành dc đầy đủ sư yêu thương của chồng thì con cái đúng là HP cụ ạ :D

Cuc_Cu_Man

Xe hơi
Website
www.sonchinhhang.com.vn
theo e nghĩ thì cụ nên đẻ thế thôi , e nói với cụ là giờ 2 con gái hơi bị nhất đấy, mai sau chúng nó đi lấy chồng hết hai vc tha hồ hú hý nhé

diennuocxaydung

Xe buýt
Em cũng giống cụ, đã có 1 cháu 2 tuổi và gấu đang bầu bí cháu thứ 2 được mấy tháng rồi, sang năm là nhà cháu cũng có 2 dép. Kinh tế nhà cháu cũng ổn, đã có nhà cửa, xe cộ, gia đình ông bà nội cũng không nói gì nhiều vấn đề trai gái nhưng em biết ý các cụ cũng muốn có cháu trai vì sau em chỉ còn cô em gái nữa đã đi lấy chồng, tức là chỉ có 2 anh em thôi. Theo em thì vài năm nữa nếu kinh tế vẫn ổn định thì cụ cũng có thể tạo thêm thằng ku, đi lọc để lấy Y rồi bơm sẽ chuẩn hơn nhiều so với tự nhiên cụ ạ, nghe nói mất 700k thôi, em cũng vậy vì cả 2 vc em đều không làm nhà nước, không lo khoản công chức, mất việc, còn cái biển Gia đình văn hóa thì chả cần thiết, thích thì tự tay em tháo ra em trả. Nói thật em là rể út của bố vợ có 4 cô con gái đấy, ai cũng tháo vát cả, hiện tại đang cố bằng 1/2 của bố vợ rồi, cố lên bằng bố vợ luôn thì hơi mệt :D
Nói đến chuyện công chức, em hy sinh 16 năm cống hiến cho xã hội để làm lãnh đạo. Nhưng ....lại 1 chữ nhưng, con cái vẫn là nhất, em quyết tâm hy sinh hết...kể cả đảng đoàn, kể cả chức sắc, em về với cu tí nhà em, tập 3 là nhất, từ ngày có nó em tháy động lực kiếm tiền nhiều hơn, mà động lực thì là công chức cũng cho qua ngay và luôn, đúng là chế tài, em bn nhiêu nămnay cỗng hiến cũng nhiều, cũng này nọ đảng đoàn. nhưng bỏ hết, tất cả vì cái mẩu sau này em cứ nghĩ, già rồi éo lái xe đc, có thằng ló lái xe đưa bố đi chơi thì vứt hết cụ ạ:))

O Muong Te

Xe điện
Cố đi cụ, được thằng cu thì vô đối luôn. Đảm bào với cụ là sẽ có đứa hỏi "sao ch*im bố to thế", câu mà 2 cái hĩm nhà cụ không bao giờ nói được.