Đã có 2 con gái, có nên làm tập 3 không các cụ?

Travel

Xe hơi
Là em thì chả phải bàn nhau rồi đưa lên Ô Ép đâu ợ...!
Em vẫn mong có 3 đứa mà giờ mới nhõn 1....híc..híc...
Cụ thông cảm, trong lúc bối rối mới cần các cụ OF tư véo chứ....với lại em nghĩ chắc cũng có nhiều cụ "hoàn cảnh" như em đang cần tư vấn ạ:-?

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
cái tuýp của cụ " có làm tập 3 ko?"
e cứ tưởng cụ đi thêm bước nữa.
ai lại nói sinh thêm đứa thứ 3 là tập 3 hả cụ.
nếu e có điều kiện e sẽ mua thêm con 4b nữa đi thay đổi theo thời tiết cho máu.
còn thêm đứa nữa như thông tin cụ đưa thì e ko biết.

Travel

Xe hơi
Nhà em 1 trai, 1 gái, kinh tế bình thường mà em vẫn thích có thêm 2 đứa nữa (mỗi tội vợ nó k chịu đẻ) :D. Cụ chủ thớt thích đông con thì cứ đẻ thôi, đông con sau này chúng nó có anh có em, thêm vui cửa vui nhà. :)
Em mà trong hoàn cảnh của cụ thì không cần phải "bóng bàn" nhiều: tập 3 ngay lập tức:)

Dân Nghệ

Xe tăng
Em ủng hộ sinh thêm. Tuy nhiên nên đợi 2 năm nữa đến "Giáp Ngọ" cụ ạ.
Đứa bé 2 tuổi cần cứng cáp chút nữa, tự lập hơn chút nữa, quen nhà trẻ chút nữa...

Em cũng 2 thiên nga (9 tuổi và 6 tuổi) rồi, điều kiện KT không lo, cũng muốn thêm vài đứa nữa nhưng ngặt nỗi gấu nhà em làm giáo viên nên ảnh hưởng...
Em là em rất thích đông con. Nhìn chú Beckham, kém em 5 tuổi mà 4 chú Beck con, 1 cô Vic nhỏ mà thèm...
Nhắc đến thằng Beck cùng tuổi em là em cú lắm các cụ ạ, về tài đá bóng thì nó cũng như em, đẹp trai thì em hơn nó nhưng nó ăn đứt mình quả gấu nhà nó nổi tiếng hơn gấu nhà em lại công thêm dàn trẻ con 3 trai 1gái.:D
Hic..em mới 1G.:(
Cho nên cụ chủ làm được gì cứ làm khi đang trai tráng:D

Chỉnh sửa cuối:
Theo em có hai con là vừa phải, gái trai gì cũng được có nhiều hơn thì dù kinh tế dư thừa cũng chẳng đủ thời gian để chăm sóc cho mấy đứa con tốt nhất. Ngoài ra sẽ không còn thời gian cho chính vợ chồng cụ nữa. Có đông con quá thì thời gian của vợ chồng dường như chỉ để lo nuôi dậy con, chả bao giờ có thời gian đi ra bên ngoài hưởng thụ cả, kể cả con cái cũng thiệt thòi vì sự chăm sóc sẽ bị phân tán đi, không đến nơi đến chốn.

Hồi trước vợ em cũng đòi thêm đứa thứ 3 em bảo là: thế em có muốn tự nhốt mình ở nhà đến hết đởi làm bà nội trợ không? cái gì tốt thì không phải cứ có thêm nhiều là tốt hơn.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em 3 nhóc rồi (Tính nguyên trong hộ khẩu) mà còn đang chuẩn bị cho tập 4 nè Cụ.
Thu nhập nhà em bằng 1/4 nhà Cụ

Maybach Tàu

Xe container
Đọc tên thớt em cứ tưởng cụ định làm thêm tập ba để kiếm con trai, Phương án này hay hơn bắt gấu đẻ tiếp vì gấu già rồi khó đẻ chất lượng F1 không được cao
Giải pháp của cụ nó chuẩn với "tai tồ" của cụ chủ thớt:D

Theo em cụ chủ thớt nên hành động theo sự mách bảo của con *im

Travel

Xe hơi
Cụ "kết hợp" khẩn trương để kịp cho con sinh ra năm Thìn nhá.
Trường hợp của cụ gần giống nhà cháu: sinh một bề. Cơ mà nhà cháu tuyền "chai".
Khi sinh lần 3 do đã xác định trước nên nhà cháu chỉ tính xác xuất 50/50 cho con giai hay gái thoai.
Cơ mà cả hai vc đều hơi thiên về con giai. Sau khi đúng là "chai", năm nay cháu gần 6t. Thực sự ko ân hận :P.
Tất nhiên thỉnh thoảng đi mua sắm qua quầy quần áo trẻ em vưỡn thèm mua đôi váy :P :P
Thế là nhà cụ 3 giai ợ? người ăn không hết kẻ lần chẳng ra haizz~X(

bmv màu cờ

Xe tăng
Báo cáo các cụ, các mợ em cứ băn khoăn mãi có nên lập thớt này không, vì sợ lại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên hôm nay mạnh dạn làm thớt này hy vọng nhận được nhiều góp ý của các “chiên gia”.
Tình hình là vợ chồng em đã có 2 cô con gái (6 tuổi và 2 tuổi). Kinh tế gia đình cũng tạm ổn. Thu nhập hiện tại của hai vợ chồng khoảng 50 -60tr/tháng, nhà Hà Nội (nhỏ thôi ạh), đất cát ở quê mua và các cụ cho cũng nhiều. Em nói thế không phải để khoe các cụ nhé, chỉ để các cụ có thêm thông tin và cho em lời khuyên chính xác.
Gia đình nội, ngoại không có sức ép về việc sinh con trai vì cả hai bên đều có rất nhiều cháu trai. Em thì lại là con thứ. Hai vợ chồng cũng nhiều tuổi rồi (35/36)
Vợ chồng em cả hai đều thích có đông con (3 đứa), và tất nhiên có cậu con trai nữa thì tốt. Nhưng với điều kiện kinh tế hiện tại em nghĩ nếu dừng lại ở 2 đứa, mình sẽ có nhiều điều kiện để chăm sóc cho chúng nó. Cũng như các cụ các mợ, vợ chồng em muốn cho các cháu những điều kiện tốt nhất trong cuôc sống, sinh hoạt, học tập. Sau này lớn hơn sẽ cho các cháu đi du học (hy vọng kinh tế sau này không có biến động lớn).
Nếu có đứa thứ 3 chắc chắn vợ chồng em sẽ vất vả hơn, hai đứa con hiện tại cũng thiệt thòi hơn vì phải san sẻ. Đặc biệt vợ em sẽ phải vất vả hơn ít nhất trong 3 năm vì phải nuôi con nhỏ.
Cá nhân em việc có sinh thêm đứa nữa hay không là 50/50. mấy tháng nay hai vợ chồng cứ bàn lên bàn xuống vẫn chưa quyết định được. Vậy kính nhờ các cụ, các mợ trên OF tư vấn thêm để có động lực ra quyết định. Xin cảm ơn cả nhà

YES Sờ :)) E đẻ hết trứng cá thì thoai =))

that010101

Xe buýt
nhà em 10 anh em ruột , bây giờ F1 em đang có 2 ( 1 nếp 1 tẻ ) mục tiêu bằng 1/2 bố thế mà gạ gẫm mãi gấu ứ nghe , nhất quyết không.
mà nhà em thì ngheo hơn nhà cụ .
Nếu thuận vợ chồng cụ cứ vô tư đi ạ , đông con có vất vả nhưng vui lắm , có tiền chưa chắc đã mua được niềm vui ấy đâu . Lộc trời cho mà

phamhung126

Xe tải
Em có thằng bạn OFER SFC đã là Thạc sĩ 1 viện đang chuẩn bị tiến sĩ , thế rồi xin thôi việc ( vì chắc chắn sẽ bị đì ) đục BCS làm phát 3 lại ra gái , vì bố nó đã mất nên về nhà toàn gái , mẹ nó + vợ nó + 3 đứa con gái + 2 osin gái = choáng váng . Nó đục BCS tiếp , lần này ra zai , mới sướng . Nhưng chưa kịp sướng đã xuống , Vợ nó nhìn như bà già luôn , mựa đi đâu cũng lèo phèo 1 đống , Bây giờ nó tóc bạc trắng , vừa nhai vừa thở vì phải đổi cái nhà to hơn cho 9 người
Cụ này toàn bàn lùi.
Nhà cháu 1 trai, 1 gái rồi, mình cháu phải lo kinh tế cho cả gia đình (lương vợ thấp) vẫn đang chuẩn bị làm nhát nữa đây này.
Đông con giờ vất vả 1 tý sau này chúng trưởng thành thì lại sướng (định luật bảo toàn mà).
Cụ thử hình dung xem sau này vc cụ già rồi (2 đưa con bận lo việc nhà chồng) đấy là chưa kể cụ định cho đi du học có khi chúng ở lại bển luôn thì sẽ thế nào ??? Cháu đoán thử nhé: Hai ông bà già hết đứng lại ngồi, đi lại đây đó nhiều thì mệt (sức khỏe ko cho phép) trong khi nhìn sang nhà thằng bạn (quên "ông bạn già") thì người ta con đàn cháu đống lại thấy tủi thân, buồn có khi lại nhanh xxx ấy chứ. Nhà cháu fun tý, cụ đừng thù nhé.

haidang4

Xe buýt
Thích thì cứ nhích đi cụ ơi,em ủng hộ phương án thêm người thêm của ợ.

Travel

Xe hơi
nhà em 10 anh em ruột , bây giờ F1 em đang có 2 ( 1 nếp 1 tẻ ) mục tiêu bằng 1/2 bố thế mà gạ gẫm mãi gấu ứ nghe , nhất quyết không.
mà nhà em thì ngheo hơn nhà cụ .
Nếu thuận vợ chồng cụ cứ vô tư đi ạ , đông con có vất vả nhưng vui lắm , có tiền chưa chắc đã mua được niềm vui ấy đâu . Lộc trời cho mà
Nhà em 7 cụ ạ. Lễ, Tết, công việc vui lắm cụ ạ

Dân Nghệ

Xe tăng
Cụ "kết hợp" khẩn trương để kịp cho con sinh ra năm Thìn nhá.
Trường hợp của cụ gần giống nhà cháu: sinh một bề. Cơ mà nhà cháu tuyền "chai".
Khi sinh lần 3 do đã xác định trước nên nhà cháu chỉ tính xác xuất 50/50 cho con giai hay gái thoai.
Cơ mà cả hai vc đều hơi thiên về con giai. Sau khi đúng là "chai", năm nay cháu gần 6t. Thực sự ko ân hận :P.
Tất nhiên thỉnh thoảng đi mua sắm qua quầy quần áo trẻ em vưỡn thèm mua đôi váy :P :P
Cụ khuyên người ta cũng phải khuyên cho đúng nhá.;))

w 650

Xe buýt
Cụ ơi. Em hơn cụ có 3 tuổi, 27/10/11 em vừa cho ra đời 1 siêu nhân (siêu nhân đực), trước đó em đã có 3 siêu nhân cái rồi. Bác Kar đến nhà chơi nhìn thấy đống con nhà em phê lắm. Cụ làm thêm vài đứa nữa cho vui, nhà em đẻ mổ lần 3 rồi nên chắc phải dừng lại ở số 4 nếu không.... em cho UB kế hoạch hóa gia đình phường em mất thi đua dài dài .

IT_nd89surveyus

Xe tải
3 đứa mới vui cụ ạ, em nghĩ rồi 3 đứa mới chơi phỏm được ạ:-?:D

hatcatden

Xe buýt
Có thêm đứa thứ 3 hay lắm, bất kể trai hay gái, với thu nhập hàng tháng như vậy mà không bóng đá với kỹ thuật số thì nên sinh thêm Cụ ạ.

move

Xe tăng
em cũng muốn đông con, cho vui cửa vui nhà, cữ ngẫm thế hệ mình mà xem cụ. Mỗi lần đông đủ dâu rể về nhà đông vui ko thể tả

CongNISSAN

Xe tăng
nên, rất nên cụ ạ, vất vả khoảng 3 năm thôi nhưng sau này còn vui nhà vui cửa chứ như nhà bạn cháu ấy, 2 cô con gái h 1 cô lấy chồng, 1 cô đi học còn mỗi 2 ông bà ở nhà buồn ơi là buồn