Đã có 2 con gái, có nên làm tập 3 không các cụ?

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thưa cụ chủ thớt , em dự kế hoạch 3 này ko phải do cụ chủ xướng , mà chắc chắn là do vợ cụ. Theo kinh nghiệm làm tư vấn của em thì với khả năng kinh tế như cụ , cụ sẽ rất dễ bị kích động bởi những cụ có con trai , đồng thời vợ cụ cũng bị những mụ có con gái kích động , kết quả là , vợ cụ ko muốn cụ lăn tăn để cụ dở hơi mà đi gửi gắm 1 ả nào đó thì vợ cụ sẽ mất cả chì lẫn chài, rồi đằng nào cũng chưa có con trai nên cố phát cho nó hết nhẽ .
Theo em cụ làm tinh thần cho vợ cụ là đẻ nữa là trên mặt sẽ có 1 tá dấu phẩy thì vợ cụ choáng ngay . Đồng thời cụ sinh hoạt ở ĐỒ NHÀ nhiều vào thì vợ cụ sẽ yên tâm công tác . THật sự tuổi 35 mà đẻ là nguy cơ cao , nhỡ ra gái lại mất mẹt . Phải lo đối phó chính quyền ... Và quan trọng nhất dành thêm cơ hội xin vào mẫu giáo cho con cụ OFER khác . Còn cụ có 3 con hay 5 con thì niềm vui sẽ luôn kèm theo trách nhiệm... mệt lắm

thecungduoc

Xe hơi
cái băn khoăn của cụ là tập 3 có phải là hĩm không chớ giề. cái này khó à nha. cụ chuẩn bị tư tưởng đi, nếu vưỡn đồng chí ấy mà vợ chồng vưỡn happy thì nhích nhanh kẻo trễ. nhà cửa, công việc đoàng hoàng rồi + thu nhập tốt thế thì còn sợ giề. máu đi cụ

Travel

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã vào chia sẻ. Có vẻ như các cụ đang động viên em tiến lên rồi. Điều kiện kinh tế của em hiện tại cũng không mạnh lắm đâu, nên nếu 3 đứa cũng hơi mệt đấy ạ. Hai đứa thì thấy tự tin hơn:)

wall

Xe tăng
Tặng cụ chủ cái này
Chúng ta hoàn toàn có cơ sở để kết luận rằng phương pháp "canh" để sinh con trai dễ hơn rất nhiều so với các công đoạn "canh" để có được nàng công chúa. http://www.nguoiduatin.vn/sinh-con-trai-de-hon-sinh-con-gai-a22883.html
nhưng nhiều con mệt đấy, con nó sau này cạnh tranh nhiều, về già có khi vẫn phải lo cho con thì cũng mệt.

Civic TN

Xe lăn
Đẻ đc là tốt cụ ạ, e có 2 zai rồi nhưng nếu đc phép đẻ thì e cũng muốn thêm nữa.

Vase

Xe tải
Hì hì, cụ chủ giống nhà em thế? Gấu cũng đang máu mới chết iem, em cũng 50/50 nhưng thực sự là Gấu rất vật vã với tập 3. Thôi thì cứ hy vọng em cả cụ sau này có thằng nó cạnh tranh, chứ Nam Vương ở nhà mãi cũng chán cụ nhỉ???

Travel

Xe hơi
Thưa cụ chủ thớt , em dự kế hoạch 3 này ko phải do cụ chủ xướng , mà chắc chắn là do vợ cụ. Theo kinh nghiệm làm tư vấn của em thì với khả năng kinh tế như cụ , cụ sẽ rất dễ bị kích động bởi những cụ có con trai , đồng thời vợ cụ cũng bị những mụ có con gái kích động , kết quả là , vợ cụ ko muốn cụ lăn tăn để cụ dở hơi mà đi gửi gắm 1 ả nào đó thì vợ cụ sẽ mất cả chì lẫn chài, rồi đằng nào cũng chưa có con trai nên cố phát cho nó hết nhẽ .
Theo em cụ làm tinh thần cho vợ cụ là đẻ nữa là trên mặt sẽ có 1 tá dấu phẩy thì vợ cụ choáng ngay . Đồng thời cụ sinh hoạt ở ĐỒ NHÀ nhiều vào thì vợ cụ sẽ yên tâm công tác . THật sự tuổi 35 mà đẻ là nguy cơ cao , nhỡ ra gái lại mất mẹt . Phải lo đối phó chính quyền ... Và quan trọng nhất dành thêm cơ hội xin vào mẫu giáo cho con cụ OFER khác . Còn cụ có 3 con hay 5 con thì niềm vui sẽ luôn kèm theo trách nhiệm... mệt lắm
Cảm ơn cụ đã góp ý. Trong chuyện này vợ em không có sức ép gì cả. Hai vợ chồng em đều làm kinh doanh ngoài. Vợ chỉ nói muốn có cậu con giai giống em (hi hi chắc vợ nịnh em thôi). Tuổi 35 mà sinh đúng như cụ nói là có nguy cơ cao, em cũng lo cái đó lắm. Bà chị em vừa phải nằm viện Phụ sản 1 tháng trước sinh cũng vì sinh con thứ 3 khi tuổi đã 37 rồi. Và quan trọng nhất em chỉ sợ sau này không có điều kiện tốt nhất cho con cái.

Taihoatu

Xe lăn
Đọc tên thớt em cứ tưởng cụ định làm thêm tập ba để kiếm con trai, Phương án này hay hơn bắt gấu đẻ tiếp vì gấu già rồi khó đẻ chất lượng F1 không được cao

Mõ Xóm

Xe hơi
Mỗi lần đẻ là tổn thọ 10 năm đới. Cụ nên cấy chỗ khác cho vợ ló đỡ vất vả cụ ợ. :D

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Điều kiện ổn định như cụ thì phải tòi thằng cu cho bằng được ạ :)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em có thằng bạn OFER SFC đã là Thạc sĩ 1 viện đang chuẩn bị tiến sĩ , thế rồi xin thôi việc ( vì chắc chắn sẽ bị đì ) đục BCS làm phát 3 lại ra gái , vì bố nó đã mất nên về nhà toàn gái , mẹ nó + vợ nó + 3 đứa con gái + 2 osin gái = choáng váng . Nó đục BCS tiếp , lần này ra zai , mới sướng . Nhưng chưa kịp sướng đã xuống , Vợ nó nhìn như bà già luôn , mựa đi đâu cũng lèo phèo 1 đống , Bây giờ nó tóc bạc trắng , vừa nhai vừa thở vì phải đổi cái nhà to hơn cho 9 người

HenryFord

Xe điện
Sao cụ phải hoãn cái sự sung sướng lại nhỉ?

Travel

Xe hơi
Hì hì, cụ chủ giống nhà em thế? Gấu cũng đang máu mới chết iem, em cũng 50/50 nhưng thực sự là Gấu rất vật vã với tập 3. Thôi thì cứ hy vọng em cả cụ sau này có thằng nó cạnh tranh, chứ Nam Vương ở nhà mãi cũng chán cụ nhỉ???
Hi hi có cụ đồng cảnh đây rồi. Gấu nhà em thì thế nào cũng được, chứ nếu Gấu vật vã như nhà cụ là em cũng gật đấy.

Dinh Troc

Xe hơi
Nên cụ ạ, em thấy OF ối cụ 2G mà vẫn định làm nữa, nhỡ có ra thêm 1G nữa thì cũng tốt, điển hình có cụ Giangtroc vừa uprade 3G successlly đấy.

Dogia

Xe điện
kụ có 2 gái tức là vẫn đang còn "bần" quá, nên làm thêm 2 gái nữa để đảm bảo "tứ nữ bất bần" nhá :))

trungnc

Xe điện
Viết tiếp tập nữa cụ ạ,đông con cho vui nhà vui cửa.Mà đông con cũng là lộc trời cho đấy ạ.

nguvango

Xe buýt
Tập 3 ngay thôi. Kinh tế của gia đình cụ thế là ... quá ổn.
1. Sinh thêm được 1 thằng cu: Gia đình vui hơn, sau này về già lễ tết con cháu quây quần sẽ thấy .... sướng.
2. Sinh thêm 1 cách cách: Tốt cho xã hội vì nam đang nhiều hơn nữ.

P/S: Trai gái không quan trọng, trách nhiệm nuôi và dạy con trai hay con gái đều là như nhau, sau này chúng nó lấy chồng, lấy vợ thì chúng nó cũng sẽ ở riêng hết. Nhưng ngày lễ, ngày tết thì nhà NỘI vẫn là ưu tiên số 1 (Có sang NGOẠI thì sang trước tết hoặc là mồng 2,3 trở đi chứ mồng 1 là cháu phải ở bên NỘI). Đây là quan điểm của cháu ợ :D.

Chỉnh sửa cuối:

makerati87

Xe đạp
làm đữa nữa đi cụ ei ^^