[Funland] Đá bóng thực sự là môn thể thao quần chúng mạo hiểm!

hiepchiken82

Xe tăng
Thể thao thì môn nào chả dính chấn thương, kể cả chạy bộ. U50 trở lên em khuyên đi bơi là lành nhất và tốt cho sức khỏe.
bơi bị nhiều bệnh phết cụ ah, e mua đc cái vé bới 60 buổi gần chục củ, 2 bố con đi bơi về mà đi chữa bệnh viêm xoang với viêm tai giữa cũng gần chục củ rồi, hic ko hiểu thế nào

Muttet111111

Xe hơi
đá bóng công nhận nhiều rủi ro về chân cẳng, e đi đá cũng lật sơ mi 1 lần mà mãi 4 tháng nay vẫn chưa khỏi, giờ tiếp chân sai vị trí 1 tí thôi vẫn nhói buốt

xecub49

Xe điện
Cái di chuyển của tennis cũng khiếp đấy cụ, ham bóng một phát là thoát vị đĩa đệm cột sống do xoay người đột ngột ( chấn thương cột sống), rồi lật bàn chân do chạy ngang quá đà, giãn dây chằng đầu gối, giãn dây chằng cẳng tay...em chứng kiến nhiều rồi cụ ạ. Cụ hỏi mấy ông chơi tennis quanh cụ xem có ông nào dính ít nhất 1 trong số các món em kể trên không?
Em cũng bị ebow, nghỉ 1 thời gian. Bây giờ cũng ổn rồi. Chơi thể thao này ai cũng bị gì đó cơ mà bóng đá phải va chạm, tì đè nữa chứ không phải từ do mình ham bóng, hay sai động tác,...lúc đó là bị động do mình không thể tính toán va chạm với cầu thủ đội bạn được. Đá bóng mà sợ va chạm thì ai cho đá cùng. :D

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
bơi bị nhiều bệnh phết cụ ah, e mua đc cái vé bới 60 buổi gần chục củ, 2 bố con đi bơi về mà đi chữa bệnh viêm xoang với viêm tai giữa cũng gần chục củ rồi, hic ko hiểu thế nào
Bệnh là do chất lượng nước và do cơ địa của cụ chứ đâu có phải do bơi? Cụ thống kê xem 1000 người bơi thường xuyên 3 buổi /tuần quanh năm có bao nhiêu người bị xoang mũi như cụ nào?

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Trước em còn đá bóng thì cứ ông nào mới biết đá em né ra cho lành, gần mấy ông này rất mệt :)). Vì không biết đá/ mới đá nên phán đoán tình huống kém, xử lý kém, vào ra không hợp lý, chân tay vung lung tung...rất dễ gây chấn thương cho người khác và cho bản thân mình.

Em cũng bị ebow, nghỉ 1 thời gian. Bây giờ cũng ổn rồi. Chơi thể thao này ai cũng bị gì đó cơ mà bóng đá phải va chạm, tì đè nữa chứ không phải từ do mình ham bóng, hay sai động tác,...lúc đó là bị động do mình không thể tính toán va chạm với cầu thủ đội bạn được. Đá bóng mà sợ va chạm thì ai cho đá cùng. :D

nguyentoan.uct

Xe điện
Tennis thì khác gì bóng đá đâu cụ, chạy không khéo là lật cổ chân, giãn dây chằng như chơi
Trước có ông anh đồng nghiệp, lúc đó chưa đến 30 tuổi mà đi đánh tenis mấy hôm về thoái vị đĩa đệm bộc phát khổ sở đến giờ luôn, trước đó đang bt, chưa bị đau.

hieu_vova

Xe hơi
em hay chơi bi a, chưa thấy chấn thương bao giờ

beSuSu

Xe điện
Thể thao thì môn nào chả dính chấn thương, kể cả chạy bộ. U50 trở lên em khuyên đi bơi là lành nhất và tốt cho sức khỏe.
cụ cứ đánh đồng làm 1. Cụ hãy quan tâm môn nào chấn thương nhiêu hơn, nặng hơn.
các môn kiểu cụ nói là môn ko đối kháng.

Trà Lý

Xe tăng
Chạy thì trước em đã đạt đến mức bán chuyên, sang bóng đá thì lại kém hẳn nên em đánh cầu lông, bị lật cổ chân 2 lần và giãn gân kheo 1 lần, đành phải bỏ chuyển chơi môn bơi và bóng bàn cho nhẹ nhàng phù hợp lứa tuổi. Gọi là vận động thể dục giảm béo, bớt ỳ và tăng cường trao đổi chất trong cơ thể chứ tuổi trời không cho phép chơi thể thao đẳng cấp cao nữa.

taplaioto

Xe điện
Bạn nhậu em hay nói câu "gãy chân - bóng đá, tóp má - điền kình, chết bất thình lình là thể dục buổi sáng" !!!:((:((:((

thientudolong

Xe container
e gym, chạy bộ cả 7,8 năm ko sao
đá bóng đứt dây chằng chéo gối trước treo giầy gần năm nay
đến giờ mổ đc 5 tháng rồi mà đầu gối vẫn đau, yếu đây

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ đánh đồng làm 1. Cụ hãy quan tâm môn nào chấn thương nhiêu hơn, nặng hơn.
các môn kiểu cụ nói là môn ko đối kháng.
Đã chấn thương lại còn phân biệt môn này mô. kia nữa à? :)))). Ở đây đang nói về vấn đề tuổi tác, trình độ khi chơi thể thao. Một ông ngoài 50 chạy bộ cũng bị bong gân mắt cá chân, viêm khớp gối...có khi còn nghiêm trọng hơn mấy cháu ngoài 20 bị chấn thương khi đá bóng đấy. Môn nào mà chả dính chấn thương, nặng hay nhẹ gì ở đây? Đối kháng với chả không đối kháng :)))

Tony_Le

Xe container
Đá kém, ít đá mới hay dính chấn thương vì không biết cách vận động.
Nói thì dễ nhưng thằng nào đá thì cũng dính chấn thương hết, càng đá càng hay càng dính chấn thương nhiều.
Đã chấn thương lại còn phân biệt môn này mô. kia nữa à? :)))). Ở đây đang nói về vấn đề tuổi tác, trình độ khi chơi thể thao. Một ông ngoài 50 chạy bộ cũng bị bong gân mắt cá chân, viêm khớp gối...có khi còn nghiêm trọng hơn mấy cháu ngoài 20 bị chấn thương khi đá bóng đấy. Môn nào mà chả dính chấn thương, nặng hay nhẹ gì ở đây? Đối kháng với chả không đối kháng :)))
Đối kháng thì về tổng thể dính chấn thương nhiều hơn và nặng hơn.

Cụ phán thế này thì có lẽ chả chơi môn thể thao nào hoặc chơi kiểu dưỡng sinh.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Bơi ko lành chút nào cụ, chết đuối đó
Đúng rồi, đá bóng sét đánh...chạy bộ đột quỵ, tenis cầu lông phang vợt vào đầu nhau cũng chết ...Đạp xe ngoài đường thì oto nó tông.. Nằm ở nhà với vợ cho lành thì thượng mã phong...v...v... Chả biết thế nào cụ nhỉ??

Dân miền núi TM

Xe điện
Em đá từ nhỏ. Chục năm trước va chạm đầu gối cái là giờ ko chạy mạnh dc. Môn này chơi dưới 30 tuổi thôi.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì dễ nhưng thằng nào đá thì cũng dính chấn thương hết, càng đá càng hay càng dính chấn thương nhiều.

Đối kháng thì về tổng thể dính chấn thương nhiều hơn và nặng hơn.

Cụ phán thế này thì có lẽ chả chơi môn thể thao nào hoặc chơi kiểu dưỡng sinh.
Mình đang nói là chợ thể thao thì môn nào chả có nguy cơ dính chấn thương? Sai ở chỗ nào cụ chém xem nào?

Còn ai đề cập đến vấn đề chấn thương nhiều hay ít, nặng hay nhẹ ở đây đâu?

Chọn môn nào chơi phải phù hợp với độ tuổi và tình trạng sức khỏe cũng như cơ địa của mỗi người. Mấy ông tim mạch lại chọn đá bóng, thoát vị thoái hóa xương khớp lại chọn chạy bộ...là dở rồi.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phát biểu thế này chắc cụ chưa đá bóng bao giờ rồi :)

Nam việt nam

Xe buýt
Bệnh là do chất lượng nước và do cơ địa của cụ chứ đâu có phải do bơi? Cụ thống kê xem 1000 người bơi thường xuyên 3 buổi /tuần quanh năm có bao nhiêu người bị xoang mũi như cụ nào?
Riêng viêm tai giữa thì chắc chắn nước bẩn, hoặc có đứa bị nó cũng bơi, hoặc bố con cụ ấy vệ sinh ko sạch sẽ