Thảo luận CX8, cần các cụ review sau 3 tháng lăn bánh

CX 8 là CX5 kéo dài chút xíu để từ 5 thành 7 thôi, ngoài ra không hơn đc tý gì hết.
CX8 là CX5 kéo dài là đúng mà cụ! Em ko ấn tượng lắm với thiết kế mazda y hết búp bê Nga (con bé và to giống y hệt nhau, khác về độ lớn thôi), với lại xe Thaco lắp đồ lởm nhiều nên xe nhanh xuống vì thế so với Toy và Honda cùng loại mazda đều có giá cực thấp!

QuachHu

Xe máy
Xế Cưng đánh giá vận hành CX8: ưu nhược điểm và trả lời những thắc mắc của người chưa mua về CX8.

Phần lớn có nhiều điểm gần giống cảm nhận thực tế của mình sau khi lái bản AWD được hơn 700km. Tuy nhiên bản Xế Cưng lái không phải bản AWD nên có thể có khác biệt đáng kể.
Ưu và Nhược điểm là tuỳ thuộc vào sự kì vọng và mong đợi của mỗi người, nên không có đúng sai, chỉ là phù hợp như thế nào thôi. Các bác nên lái thử càng nhiều thì càng có quyết định chính xác cho nhu cầu của mình.
Với mình thì rất hài lòng khi sở hữu em nó từ những ngày đầu tiên sau khi Thaco giới thiệu và mở bán. Hôm trước vừa cho em nó đi spa tắm Ceramic thơm phức.

P.S Chia sẻ kinh nghiệm thực tế mua xe của mình.
- 1 tháng trước: lật tung mạng (diễn đàn, youtube, trang đánh giá xe trong và ngoài nước) để tìm hiểu kĩ về thông tin các loại xe 7 chỗ.
- Tuần 1:
+ Đi xem 3 loại xe trong tầm ngắm là CX8, Santafe 2019, Ford Everest.
+ Test drive 1 mình CX8 bản premium 1 cầu (chưa có bản awd cho test drive), và San19 cả 2 bản đặc biệt: dầu và xăng. FE titanium không test vì không thích thắng tay cơ bắp và nội thất không đẹp bằng.
+ Kết quả: CX8 và San19 dầu/xăng vào Chung kết.
- Tuần 2:
+ Dẫn vk đi test drive trong cùng 1 ngày.
+ San19 dầu và xăng trước: sau khi tést drive 15p đường 80km, vk bảo hơi mệt.
+ CX8: sau khi nghỉ ngơi uống nước 30p, vk khoẻ lại, lên test đường 80km trong 15p luôn. Lần này vk lại cảm thấy dễ chịu, và đặc biệt quả 10 loa bose nghe nhạc phê.
-> Cọc CX8 luôn và bấm biển đúng 2 tuần sau.
Kết luận 1: ngoài cảm giác lái thì cảm nhận của người ngồi trong xe cũng quan trọng không kém.
Kết luận 2: dẫn vk đi cho đỡ nhức đầu chọn xe. kaka.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Xế Cưng đánh giá vận hành CX8: ưu nhược điểm và trả lời những thắc mắc của người chưa mua về CX8.

Phần lớn có nhiều điểm gần giống cảm nhận thực tế của mình sau khi lái bản AWD được hơn 700km. Tuy nhiên bản Xế Cưng lái không phải bản AWD nên có thể có khác biệt đáng kể.
Ưu và Nhược điểm là tuỳ thuộc vào sự kì vọng và mong đợi của mỗi người, nên không có đúng sai, chỉ là phù hợp như thế nào thôi. Các bác nên lái thử càng nhiều thì càng có quyết định chính xác cho nhu cầu của mình.
Với mình thì rất hài lòng khi sở hữu em nó từ những ngày đầu tiên sau khi Thaco giới thiệu và mở bán. Hôm trước vừa cho em nó đi spa tắm Ceramic thơm phức.

-Xe bác là màu gì mà nom đẹp nhỉ? E thấy cái mít con CX-8 đẹp hơn con CX-5 nhiều!

lolly

Xe buýt
xe mình màu xám, màu quảng cáo của cx8 luôn.
Quá trình xem xe của bạn giống hệt mình nhưng mình đi thử cả ford eve và san pre dầu.. có vợ và con làm giám khảo. kết quả bỏ phiếu 100% cx8 về độ sang trọng kiểu dáng nội thất, âm thanh... Thêm nữa vợ con mình sợ mùi dầu nên cọc luôn cx8.. giờ có muốn nâng đời xe 7 chỗ khác thì sẽ là khá tốn thêm đây.. he he

kietngotuan00

Xe hơi
Quá trình xem xe của bạn giống hệt mình nhưng mình đi thử cả ford eve và san pre dầu.. có vợ và con làm giám khảo. kết quả bỏ phiếu 100% cx8 về độ sang trọng kiểu dáng nội thất, âm thanh... Thêm nữa vợ con mình sợ mùi dầu nên cọc luôn cx8.. giờ có muốn nâng đời xe 7 chỗ khác thì sẽ là khá tốn thêm đây.. he he
Lên thẳng GLS, chứ ngồi Cx8 rồi thì chỉ có lên dòng hạng sang mới thấy khác biệt

tklinh

Xe đạp
Ban đầu em cũng nghía Santafe bản full máy dầu, nhưng bị làm giá nên đợi. Khi ra CX8 thì dẫn baxa đi thử để quyết luôn.
Baxa qua ngồi thử CX8 là bồ kết rồi. Em dẫn qua xem lại Santafe, ngồi vào tý là bã kêu về chê mùi da nặng.
Thế là phải mua CX8 cho baxa vui.
Nên ông nào có ý định mua Santafe thì đừng nên dắt vợ theo nhé.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Ban đầu em cũng nghía Santafe bản full máy dầu, nhưng bị làm giá nên đợi. Khi ra CX8 thì dẫn baxa đi thử để quyết luôn.
Baxa qua ngồi thử CX8 là bồ kết rồi. Em dẫn qua xem lại Santafe, ngồi vào tý là bã kêu về chê mùi da nặng.
Em mong được như Cụ đây ạ.Mà chưa có xèng để ý định :)):)):))

QuachHu

Xe máy
Đa số các anh chọn xe là theo bí kíp “vk” này thì phải?
Không biết các chị em khi mua xe thì theo cách nào?

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ sales nào ib cho em chính sách của bản Pre với nhé (cả AWD và FWD)

BongCun

Đi bộ

P.S Chia sẻ kinh nghiệm thực tế mua xe của mình.
- 1 tháng trước: lật tung mạng (diễn đàn, youtube, trang đánh giá xe trong và ngoài nước) để tìm hiểu kĩ về thông tin các loại xe 7 chỗ.
- Tuần 1:
+ Đi xem 3 loại xe trong tầm ngắm là CX8, Santafe 2019, Ford Everest.
+ Test drive 1 mình CX8 bản premium 1 cầu (chưa có bản awd cho test drive), và San19 cả 2 bản đặc biệt: dầu và xăng. FE titanium không test vì không thích thắng tay cơ bắp và nội thất không đẹp bằng.
+ Kết quả: CX8 và San19 dầu/xăng vào Chung kết.
- Tuần 2:
+ Dẫn vk đi test drive trong cùng 1 ngày.
+ San19 dầu và xăng trước: sau khi tést drive 15p đường 80km, vk bảo hơi mệt.
+ CX8: sau khi nghỉ ngơi uống nước 30p, vk khoẻ lại, lên test đường 80km trong 15p luôn. Lần này vk lại cảm thấy dễ chịu, và đặc biệt quả 10 loa bose nghe nhạc phê.
-> Cọc CX8 luôn và bấm biển đúng 2 tuần sau.
Kết luận 1: ngoài cảm giác lái thì cảm nhận của người ngồi trong xe cũng quan trọng không kém.
Kết luận 2: dẫn vk đi cho đỡ nhức đầu chọn xe. kaka.

Trước tiên chúc bác mua được chiếc xe ưng ý :)
Tuy nhiên trong short list của bác ngoài Mazda CX8, Hyundai SantaFe 2019 (cả hai đều là CUV) thì còn có Ford Everest Titanium (SUV), tuy nhiên như bác lại không đi thử thì quả phí ~X(.
Nhiều cái bác có thể ngửi, nhìn, sờ để cảm nhận, nhưng có "sướng" hay không thì nó lại khác bác ạ, đã là "vợ hai" thì bác nhất định phải "cưỡi" em nó, cái cảm giác bác và em nó hòa vào làm một thì mới sướng, mới cảm nhận hết được :)).
Hình thức mỗi người một góc nhìn, trang thiết bị thì cả 3 đều khá tương đồng, tuy nhiên cảm giác lái thì em vẫn đánh giá cao xe Âu Mỹ.
Hy vọng sau khoảng 1 vạn km, bác có đánh giá kỹ càng để anh em hội FUN cùng cảm nhận :)

neo8840

Xe tải
Ông này chắc chưa ngồi lên CX8 rồi thế mà cũng phán như đúng rồi, cửa gió điều hòa hàng 3 nằm ở dưới ghế hàng 2 nhé. Về chỗ ngồi khẳng định luôn là hàng ghế thứ 2 rộng hơn CX5 nhiều do ghế có thể ngả trượt lên xuống được.
Thế người ta lắp giàn đièu hóa cho hàng ghế 3 làm gì nhỉ ( thổi gió gầm hàng 2 chỉ là chống chế cụ nhé ) cụ nên xem lại thế nào là điều hòa hàng ghế 3 nhé trước khi phán xét người khác...hic

hoangthaimpc

Xe tải
Thế người ta lắp giàn đièu hóa cho hàng ghế 3 làm gì nhỉ ( thổi gió gầm hàng 2 chỉ là chống chế cụ nhé ) cụ nên xem lại thế nào là điều hòa hàng ghế 3 nhé trước khi phán xét người khác...hic
Hàng ghế thứ 3 hầu hết các xe chỉ là cửa gió thôi cụ ạ chỉ khác thằng bố trí trên trần, thằng để dưới gầm, thằng bên hông thôi, chả có gì khác nhau. Ghét nhất cái cửa gió trên trần thổi thẳng vào đầu, mặt đau đầu.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
bản Pre. 2 cầu full, màu xanh: cụ nào có xe ngay cho cái giá tốt nhất + ưu đãi/km... vào inbox em nhé!
Nhất trí luôn Cụ ạ.Cụ cần lái thử xe, Cụ cứ ới em ,em đánh xe đến tận nơi ạ

lolotica

Xe điện
Nhất trí luôn Cụ ạ.Cụ cần lái thử xe, Cụ cứ ới em ,em đánh xe đến tận nơi ạ
nghe nói Mazda sắp km giảm giá tầm 100tr./xe hả, để anh đợi ;)

giá bản CC mà chênh tận 200tr với bản CC của Sfe thì Cx-8 còn bán chậm :)