[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

Leanh65

Xe container
Những bạn nữ tự kiếm cơm được (độc lập tài chính) thì các bạn ấy tự tin và khá là kén đấy ạ. Trong đời sống hôn nhân cũng là dạng có chính kiến chứ ko hề ngoan ngoan ngu ngu đâu :))
Là em hướng con em yêu và lấy chồng sớm trước khi có tự chủ tc cơ. Chỉ là không tư tưởng dựa dẫm thôi.
Ps mẹ cháu còn lấy chồng từ năm 2 cơ😁

just for fun

Xe lăn
Đã lấy vợ theo tiêu chí của cụ thì lỡ nó theo gen mẹ nó thì cụ dạy thế nào được ạ. Bắt mèo nó đẻ ra hổ thì sao mà được cụ êy =))
Lấy vợ chân chỉ hạt bột cứ phải cầm tay chỉ việc, việc nhà, việc dạy dỗ con cái chả đâu vào với lúc đó lại phát rồ lên ;))

TorienT

Xe container
Vật chất quyết định ý thức, Cụ Mark bảo thế rồi. Cụ cứ kiếm được nhiều tiền tự khắc nói có người nghe, đe có người sợ, kể cả vợ :))
Nhầm nhé mợ ơi, ai quản tiền mới là người có tiếng nói chứ không phải người kiếm tiền. Cho nên ae kiếm ra tiền vẫn là con gián thôi.

Leanh65

Xe container
Đã lấy vợ theo tiêu chí của cụ thì lỡ nó theo gen mẹ nó thì cụ dạy thế nào được ạ. Bắt mèo nó đẻ ra hổ thì sao mà được cụ êy =))
Hiz, Yên tâm là con cái chả giống tính mẹ. Chúng giống em nhiều hơn.☺

Leanh65

Xe container
Vật chất quyết định ý thức, Cụ Marx bảo thế rồi. Cụ cứ kiếm được nhiều tiền tự khắc nói có người nghe, đe có người sợ, kể cả vợ :))
Mợ nhầm nhé. Vợ mấy ông cb, c.a lắm tiền thường mứt lộn lên đầu chả coi chồng ra gì, bồ bịch lung tung. Vợ cn vất vả nghèo lại rất chung thủy và ngoan hiền hiếu thảo.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Lấy vợ mà ngâu quá sau con khó thông minh được . Nên e vẫn sẽ chọn vợ thông minh 1 chút . vợ nó ko nghe lời thì mình nghe lời vợ thôi sợ gì .

Leanh65

Xe container
Hì, em bảo là ngu ngu chứ có bảo là đần đâu. Ý là nó thông minh nhưng đừng có lúc nào cũng tranh khôn, chấp nhất. Là giả ngu , hiền hiền ấy 😁

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hì, em bảo là ngu ngu chứ có bảo là đần đâu. Ý là nó thông minh nhưng đừng có lúc nào cũng tranh khôn, chấp nhất. Là giả ngu ấy 😁
Thế thì e đấy là mẹ của khôn rồi cụ ạ , khôn ngoan . Phụ nữ như này khá hiếm đấy ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhầm nhé mợ ơi, ai quản tiền mới là người có tiếng nói chứ không phải người kiếm tiền. Cho nên ae kiếm ra tiền vẫn là con gián thôi.
Đúng rồi cụ ah, điều này cũng dễ hiểu thôi. Trong cuộc sống người không làm ra tiền thường muốn quản lý tiền và tiêu pha cũng có phần thoáng đãng hơn chính kẻ làm ra tiền. Bởi vì họ không làm ra tiền nên cần phải nắm tiền để đề phòng rủi ro và bảo đảm cho cuộc sống của mình.

Còn trong gia đình ai là người làm ra tiền thì nó thì nó là sự phân vai giữa vợ và chồng dựa trên khả năng và thế mạnh của từng người. Nếu vợ em có khả năng kiếm tiền tốt thì chắc em cũng phải lui về làm hậu phương để chăm sóc cho tổ ấm, khi đó em cũng sợ rủi ro vợ bỏ và cũng muốn cầm/quản lý tiền để phòng thân. Em nghĩ đây là diễn biến tâm lý bình thường thôi, chẳng qua mình cứ hay chém gió vui về chuyện quản lý tiền bạc của đội ngan già thế thôi ~o)

messi1986

Xe buýt
Bây giờ công sở ngoại tình nhiều lắm, cụ xem lại có chắc là vợ cụ không có gì ở ngoài không

Son23

Xe buýt
Hi các cụ bàn luận lấy vợ khôn hay không khôn làm em nhớ tới người quen của em. Ông anh dân ngoại thành HN, môi trg bạn bè toàn hết c2, 3 là đi bộ đội xong lao động tự do. Vùng ấy không ưa học hành, bảo thủ, lạc hậu chả khác mấy nông thôn. Nhưng khi ông anh học tại chức, đi làm thêm, quen vợ lại ăn học tử tế. Chốt là vợ học thức hơn hẳn. Đời con cái theo đó mà học hành đầy đủ, đàn hát vẽ vời, chuyên chọn nọ kia... Có lần ông bảo: nể vợ và bạn bè vợ vì toàn dân tỉnh nhưng bố mẹ đầu tư học hành, khác với môi trường của ông ấy. Ổng rất cảm kích vì nhờ vợ mà đến đời con ông, sách mở trang khác. Hàng xóm nhà ấy 1 case tương tự nhưng em không thân. Chỉ biết ông chồng làm bảo vệ, đại gia đình chửi bới nhau suốt ngày. Riêng bà vợ cũng dân tỉnh và là nhóm các mẹ quan tâm giáo dục thì rất kín tiếng, đứng ngoài mọi drama nhà chồng. Hai con nhà ấy cũng dịch ra mạn CG học toàn mấy trường chuyên chọn, cô chị c3 CNN, vào NT, đi trao đổi nước nọ nước kia. Ông bố kia có thể chửi nhau với hàng xóm, anh chị em ruột của ông ấy nhưng rất cặm cụi đưa đón con đi học xa xôi. Đương nhiên vụ học hành của con là chị vợ đạo diễn.
Cái làng em sống, em chứng kiến 2 bác giai làng lấy vợ học thức cao hơn, đời con các bác ấy khác hẳn anh chị em họ và đám con bạn bè của mấy ông bố. Thỉnh thoảng em vẫn trao đổi học hành, trường lớp với cả 2 bà vợ. Nhõn cái ông bố bảo vệ em chửa buôn, hãi hãi, hi hi.

TorienT

Xe container
Đúng rồi cụ ah, điều này cũng dễ hiểu thôi. Trong cuộc sống người không làm ra tiền thường muốn quản lý tiền và tiêu pha cũng có phần thoáng đãng hơn chính kẻ làm ra tiền. Bởi vì họ không làm ra tiền nên cần phải nắm tiền để đề phòng rủi ro và bảo đảm cho cuộc sống của mình.

Còn trong gia đình ai là người làm ra tiền thì nó thì nó là sự phân vai giữa vợ và chồng dựa trên khả năng và thế mạnh của từng người. Nếu vợ em có khả năng kiếm tiền tốt thì chắc em cũng phải lui về làm hậu phương để chăm sóc cho tổ ấm, khi đó em cũng sợ rủi ro vợ bỏ và cũng muốn cầm/quản lý tiền để phòng thân. Em nghĩ đây là diễn biến tâm lý bình thường thôi, chẳng qua mình cứ hay chém gió vui về chuyện quản lý tiền bạc của đội ngan già thế thôi ~o)
Thực ra người quản tiền tốt thường không có phẩm chất để kiếm khoản lớn mà cụ. Vì độ an toàn của dân kế toán bao giờ chả cao hơn ae kinh doanh. Nói chung gia đình đẹp là phân vai một người quản, một người kiếm nhưng đội kiếm hay bị đội quản kiểm soát chặt đau đầu lớm.

TorienT

Xe container
Hi các cụ bàn luận lấy vợ khôn hay không khôn làm em nhớ tới người quen của em. Ông anh dân ngoại thành HN, môi trg bạn bè toàn hết c2, 3 là đi bộ đội xong lao động tự do. Vùng ấy không ưa học hành, bảo thủ, lạc hậu chả khác mấy nông thôn. Nhưng khi ông anh học tại chức, đi làm thêm, quen vợ lại ăn học tử tế. Chốt là vợ học thức hơn hẳn. Đời con cái theo đó mà học hành đầy đủ, đàn hát vẽ vời, chuyên chọn nọ kia... Có lần ông bảo: nể vợ và bạn bè vợ vì toàn dân tỉnh nhưng bố mẹ đầu tư học hành, khác với môi trường của ông ấy. Ổng rất cảm kích vì nhờ vợ mà đến đời con ông, sách mở trang khác. Hàng xóm nhà ấy 1 case tương tự nhưng em không thân. Chỉ biết ông chồng làm bảo vệ, đại gia đình chửi bới nhau suốt ngày. Riêng bà vợ cũng dân tỉnh và là nhóm các mẹ quan tâm giáo dục thì rất kín tiếng, đứng ngoài mọi drama nhà chồng. Hai con nhà ấy cũng dịch ra mạn CG học toàn mấy trường chuyên chọn, cô chị c3 CNN, vào NT, đi trao đổi nước nọ nước kia. Ông bố kia có thể chửi nhau với hàng xóm, anh chị em ruột của ông ấy nhưng rất cặm cụi đưa đón con đi học xa xôi. Đương nhiên vụ học hành của con là chị vợ đạo diễn.
Cái làng em sống, em chứng kiến 2 bác giai làng lấy vợ học thức cao hơn, đời con các bác ấy khác hẳn anh chị em họ và đám con bạn bè của mấy ông bố. Thỉnh thoảng em vẫn trao đổi học hành, trường lớp với cả 2 bà vợ. Nhõn cái ông bố bảo vệ em chửa buôn, hãi hãi, hi hi.
Vợ học cao có lợi cho con cái nhưng có hại cho thần kinh bản thân lắm.

Leanh65

Xe container
Mợ nói em đấy à.😅
Đùa chứ sao giống nhà em thế. Em cũng bđ về công nhân, vợ với bạn cũng toàn học hành rồi nhồi con học chuyên với chọn. Hơi tý bắt con chuyển trường. Em phản đối, phản đối kịch liệt mà chả được, đành cặm cụi ngày ngày đưa đón. Mạnh dạn đoán 2 ông kia cũng bị áp bức như em. Chả hay ho gì🤣

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thực ra người quản tiền tốt thường không có phẩm chất để kiếm khoản lớn mà cụ. Vì độ an toàn của dân kế toán bao giờ chả cao hơn ae kinh doanh. Nói chung gia đình đẹp là phân vai một người quản, một người kiếm nhưng đội kiếm hay bị đội quản kiểm soát chặt đau đầu lớm.
Cũng phải có tý phết phẩy, % cho mềnh chứ ? Không thì thiểu gì cách để lừa nó xuất quỹ. Em chỉ sợ không kiếm được thôi chứ lừa đội tè ngồi này đơn giản lắm =))

Leanh65

Xe container
Cũng phải có tý phết phẩy, % cho mềnh chứ ? Không thì thiểu gì cách để lừa nó xuất quỹ. Em chỉ sợ không kiếm được thôi chứ lừa đội tè ngồi này đơn giản lắm =))
Bao anh hùng chủ quan ngã ngựa đau thương rồi cụ đừng chủ quan thế chứ. Không hiếm mụ quản tiền nướng sạch để gỡ mà chồng không biết.😅

Son23

Xe buýt
Mợ nói em đấy à.😅
Đùa chứ sao giống nhà em thế. Em cũng bđ về công nhân, vợ với bạn cũng toàn học hành rồi nhồi con học chuyên với chọn. Hơi tý bắt con chuyển trường. Em phản đối mà chả được, đành cặm cụi ngày ngày đưa đón. Mạnh dạn đoán 2 ông kia cũng bị áp bức như em. Chả hay ho gì🤣
1 ông thì em không biết, còn 1 ông anh em chơi cùng, ổng ấy thấy may mắn vì con cái ổng khác đời ông. Ổng tôn trọng các quyết định của vợ nhưng cũng sẽ can thiệp nếu không đồng ý cái gì đó. Em không rõ nhà cụ thế nào, nhưng so sánh con cái của nhà được quan tâm đúng hướng với con cái của nhà mà bố mẹ mặc kệ hoặc ít học, có khác biệt lớn đó ạ. Em ở vùng ngoại thành nên thấy rõ, 1 bên quát con: Tao đập chết mẹ mày bgio, rồi chửi bới khi con điểm thấp, bắt đi học thêm nhiều nha. 1 bên các gia đình công chức, dân văn phòng mua đất về thì tâm lý hơn, để ý đến đời sống tinh thần của con hơn. Vụ nhồi chuyên, chọn là câu chuyện khác. Và việc các bé ấy đỗ đạt là kết quả sự định hướng đúng đắn chứ nhồi sao được, đố ai nhồi được he he.