[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

TXM3b

Xe buýt
Em thì nghĩ cái như cụ nói thì chỉ là cái thích nhất thời, trong những thời khắc nhất định thôi chứ không coi là hạnh phúc. Em bây giờ nếu vợ chồng mà bỏ nhau em thừa sức lấy được gái trẻ đẹp hơn vợ em rất nhiều, nhưng theo đó em cũng mất đi quá nhiều thứ từ trách nhiệm với con cái, sự nhìn nhận và đánh giá của người thân và bạn bè, sau tất cả là mất đi người vợ mà mình đã từng yêu thương, hết lòng tận tâm đồng hành cùng mình vượt qua những lúc khó khăn.

Trẻ đẹp thì ai cũng thích nhưng lấy nhau và về ở với nhau chắc gì đã hạnh phúc bằng những gì mình đang có hả cụ. Bởi đơn giản hạnh phúc gia đình nó phải đến từ 2 phía, có thể mình lấy được vợ trẻ đẹp thì mình thấy như thế là hạnh phúc nhưng cái đứa trẻ đẹp đấy nó về ở với mình một thời gian nó thấy không hạnh phúc thì gia đình như vậy cũng không hạnh phúc!
à đúng rồi cụ, nếu chỉ lấy vì cái trẻ đẹp, thì cũng nhanh lắm, vài năm là nó tàn thôi, ở đây thực ra nó chỉ là cái mới mẻ trong cái lâu quen thuộc thôi, chứ làm sao so với ngôi nhà hiện tại của mình được, nó làm cảm xúc lạ, chứ bảo là yêu đương đích thực thì k phải đâu , ít nhất là với em, và e nghĩ cả cô giáo kia cũng vậy, chả ai ngu đến mức phá 2 cái gđ để vào nhau, rồi lại 1 mớ phải giải quyết, nên có chỗ để hỏi han nhau cho vui , tuần này e với chồng chén nhau mấy lần rồi chăng hạn :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trừ khi vợ chồng chênh nhiều quá còn muốn gia đình HP thì phải thích ứng thôi . Chả ai bằng vợ hoặc chồng mình đâu

just for fun

Xe lăn
Trừ khi vợ chồng chênh nhiều quá còn muốn gia đình HP thì phải thích ứng thôi . Chả ai bằng vợ hoặc chồng mình đâu
Yêu ai, lấy ai về chả thế, trừ khi lấy phải người biến thái thôi. Lấy nhau từ thủa hàn vi, chung con chung của là đơn giản nhất còn chả ăn ai nữa là con anh con tôi con chúng ta, các mối quan hệ người mới người cũ phức hết cả tạp, để kiểm soát được nhiều mối quan hệ phức tạp này cũng tốn nhiều công sức lắm.

Dứa0404

Xe đạp
Em thì chỉ sinh viên ở quê mới lên thôi , chứ hot girl thì chịu :(
Hehe có thể 1 thời gian nữa e sẽ xoay sang các mợ chán chồng, cần người tâm sự ...
Cụ này bệnh thật sự. Mạnh dạn đoán là trong công việc cũng như cuộc sống riêng cụ rất rất fail. Tiền ko, tật thì 1 đống, ngồi ôm mộng hão mơ tưởng.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này bệnh thật sự. Mạnh dạn đoán là trong công việc cũng như cuộc sống riêng cụ rất rất fail. Tiền ko, tật thì 1 đống, ngồi ôm mộng hão mơ tưởng.
Bình thường mà cụ làm gì mà ghê đâu, em là còn kém nhất trong đám đó :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
à đúng rồi cụ, nếu chỉ lấy vì cái trẻ đẹp, thì cũng nhanh lắm, vài năm là nó tàn thôi, ở đây thực ra nó chỉ là cái mới mẻ trong cái lâu quen thuộc thôi, chứ làm sao so với ngôi nhà hiện tại của mình được, nó làm cảm xúc lạ, chứ bảo là yêu đương đích thực thì k phải đâu , ít nhất là với em, và e nghĩ cả cô giáo kia cũng vậy, chả ai ngu đến mức phá 2 cái gđ để vào nhau, rồi lại 1 mớ phải giải quyết, nên có chỗ để hỏi han nhau cho vui , tuần này e với chồng chén nhau mấy lần rồi chăng hạn :))
Thế thì em ước được như cụ. Cụ lúc naò ngồi với cô giáo hỏi xem cô có nhiều bạn không giúp em với nhé :))

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng thấy hơi hơi thế thật. Đôi lúc em có cảm giác hình như đội trẻ sau này lại cầu toàn quá. Em nhớ thời mới ra trường, sau tầm 2, 3 năm, ào cái đến gần hết đám con gái cưới, đi làm quen biết chốt rất nhanh. Ít cân đong đo đếm quá nhiều yếu tố như bây giờ. Tất nhiên thế hệ 7x, 8x liều hơn, lương vài đồng vẫn dám sinh con, ông bà ở quê khác lên trông cháu, gửi thực phẩm...Bây giờ mức sống phải cao hơn, cũng nên tự lập tài chính, nuôi con cái đầy đủ hơn...Thành ra các em ấy nhiều nỗi sợ và cũng hay cân đong đo đếm hơn.
Mỗi thời mỗi khác mà mợ, giới trẻ hàn quốc bây giờ độc thân rất nhiều vì chi phí sinh hoạt tăng cao nhà cửa không có nên ngại yêu và ngại kết hôn. Lí do sợ kết hôn xong không có gì để nuôi con, nhưng theo em đó là suy nghĩ hết sức sai lầm. Thực tế sẽ xảy ra hai trường hợp: trường hợp 1 là làm trì hoãn quá trình hết hôn tức là quá trình kết hôn xảy ra muộn hơn các thế hệ trước, rồi các cô các cậu cũng phải kết hôn mà thôi, trường hợp thứ hai là sẽ ở vậy suốt đời, xong thỉnh thoảng cặp kè với ai đó hoặc là chả cặp kè yêu đương gì cả. Vậy chấp nhận cuộc sống vất vả để có vợ có chồng có con có cháu sẽ tốt hơn hay là cuối đời sống độc thân, bệnh tật ko ai biết ai hay, bữa cơm ăn một mình. Vậy nên lí do kinh tế chưa đảm bảo hay khó nọ khó kia là hết sức sai lầm.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Yêu ai, lấy ai về chả thế, trừ khi lấy phải người biến thái thôi. Lấy nhau từ thủa hàn vi, chung con chung của là đơn giản nhất còn chả ăn ai nữa là con anh con tôi con chúng ta, các mối quan hệ người mới người cũ phức hết cả tạp, để kiểm soát được nhiều mối quan hệ phức tạp này cũng tốn nhiều công sức lắm.
Thế nên quan điểm của e là ko ngoại tình và cũng ko có ý tưởng ngoại tình . Mệt mỏi lắm

Dacia90

Xe điện
Ở lại thì stress vì testosteron sinh học trong người bị giảm qua những tương tác mang tính tấn công từ phía người vợ.

Để giũ gia đình hạnh phúc chúng ta nên học để hiểu về giới bên kia, từ đó có những hành xử đúng.
Thực tế trước khi tiến đến hôn nhân, thì cả Nam và Nữ nên trải nghiệm vài bạn tình để tìm đúng bạn đời gắn bó lâu dài.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mỗi thời mỗi khác mà mợ, giới trẻ hàn quốc bây giờ độc thân rất nhiều vì chi phí sinh hoạt tăng cao nhà cửa không có nên ngại yêu và ngại kết hôn. Lí do sợ kết hôn xong không có gì để nuôi con, nhưng theo em đó là suy nghĩ hết sức sai lầm. Thực tế sẽ xảy ra hai trường hợp: trường hợp 1 là làm trì hoãn quá trình hết hôn tức là quá trình kết hôn xảy ra muộn hơn các thế hệ trước, rồi các cô các cậu cũng phải kết hôn mà thôi, trường hợp thứ hai là sẽ ở vậy suốt đời, xong thỉnh thoảng cặp kè với ai đó hoặc là chả cặp kè yêu đương gì cả. Vậy chấp nhận cuộc sống vất vả để có vợ có chồng có con có cháu sẽ tốt hơn hay là cuối đời sống độc thân, bệnh tật ko ai biết ai hay, bữa cơm ăn một mình. Vậy nên lí do kinh tế chưa đảm bảo hay khó nọ khó kia là hết sức sai lầm.
Em đồng quan điểm với cụ. Xưa các cụ ta có câu "không ai gối tiền đầu giường để đi hỏi vợ" cả. Vẫn biết thời thế mỗi thời, mỗi khác nhưng ngẫm sâu xa em thấy nó có ý nghĩa, bao chùm lên đó là ý chí và động lực trong cuộc sống. Em thì cho rằng số phận con người là do chính bản thân chúng ta tạo lên chứ chẳng phải do trời đất gì cả, dù có khó khăn hãy cố gắng nỗ lực. Khi vượt qua được khó khăn chính là niềm vui, niềm hạnh phúc rồi chứ không phải giầu có mới là hạnh phúc!

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cháu cho rằng yêu ngây thơ, ko toan tính nhất là các cụ bà đơn thân tuổi tầm 55 trở đi, tuổi này các cụ bà con cái thì lớn, công việc thì nhàn, bắt đầu để được tiền ra nên chỉ cần làm mình vui thì giá nào cũng quất.
Thời đại bây giờ các cháu trẻ nhưng không hề ngây thơ để các chú già lừa đâu, ai là gà ai là thóc còn chưa biết. Và cháu công nhận là các cháu trai trẻ không có tiền thì không có lợi thế cạnh tranh với các chú già có tiền đâu.
Cụ bà đơn thân từ 55 trở đi đương nhiên sự lựa chọn ít đi trong khi họ vẫn có nhu cầu được chăm sóc thương yêu dĩ nhiên họ phải chấp nhận trong khả năng thực tế nó có như vậy thôi chứ không phải là họ ngây thơ hay kém suy nghĩ. có nhiều trường hợp việt kiều sống ở hà lan nếu về già phải vào viện dưỡng lão nên họ phải kết hôn với một ai đó để lúc đó có gia đình và không phải vào viện dưỡng lão (có người rất sợ viện dưỡng lão). Còn gái trẻ sự lựa chọn còn đang rất rộng mở nên kén cá chọn canh là cũng là đương nhiên chứ chả phải là lọc lõi hay thông minh. Đó là điều hết sức bình thường trong cuộc sống. Trai trẻ không có tiền không có lợi thế cạnh tranh với các chú già cũng chả có gì phải lo cả, ông trời ông giành phần hết cho mọi người. Nếu đó là chàng trai trẻ có nhận thức thì họ không việc gì phải oán thán nếu một cô gái sinh đẹp giỏi giang lại chọn một chú già thay vì mình, Thứ quý báu nhất là tuổi trẻ và sức khỏe, nếu đó là chàng trai cầu tiến thì chả sợ gì cả, rồi cậu ấy cũng mái ấm tốt thôi. Chỉ sợ những cô gái chọn chú già kia mới gặp nhiều chuyện thôi. Vì e đã chứng kiến rồi. Lúc trẻ thì được chiều chuộng được sướng hơn bạn bè đồng trang lứa vì có sẵn nhà cửa vật chất từ chú già kia rồi. Nhưng rất dễ gặp cảnh chú già kia đã một đời vợ, có con chung con riêng, về già thì phải chăm chồng già ốm yếu bệnh tật, trong khi mình vẫn phơi phới, rồi quan hệ với con riêng của chồng rất lạnh nnhaatj và khó chịu. Vậy nên đừng tưởng có vật chất sớm mà đã là sướng.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E cũng đọc còm đó, trường hợp đó như báo viết vậy, chứ nếu thực tế có như vậy thì thật sự e cũng không hiểu con người đó là kiểu gì. Sao nó ngang trái và ẫu trĩ hết sức như vậy, nếu chồng cô ta biết thì sẽ như mẻ thôi chứ gì mà quay lại. Hôn nhân cứ lợi nhiều hơn hại thì ta quyết thôi, còn cuộc sống không thể thẳng tưng được và ta vẫn phải chịu đựng trong phạm vi cho phép, nếu chịu đựng mà ta vẫn được cái lợi cho đại cục thì vẫn là tốt mà. Còn hơn phá bỏ nó đi để được cái hại nhiều hơn. Vậy hôn nhân là bài toán phải cân nhắc thiệt hơn rất lớn và người trong cuộc phải chấp nhận chịu đựng và bao dung.

Tara01

Xe hơi
Tại phù phiếm em thấy có cả việc sáng dậy pha cho ck một li cafe đúng kiểu, bữa tối có riêng món ngon cho ck nhâm nhi chút đỉnh hay là để yên cho ck có không gian riêng tư không phải hở ra là sai ck quát con. Cũng cố tẹo thôi mà nhắc đến chị e lại chửi ae là sao.
Thật, vợ đủ tinh tế và đủ khả năng làm mấy việc này một cách nhẹ nhàng không quát chồng mắng con thì cũng lại có nhiều yêu cầu phù phiếm lắm ấy ạ. (Phù phiếm theo em không chỉ là quần áo, phấn son) :)

Leanh65

Xe container
Cái chính là đ.ô bây giờ tỉnh đòn hơn xưa mợ ạ 😁
Em thì ít tuổi chưa gđ mà nhiều lúc nc với các anh nhớn trong cty cũng kiểu mong muốn lấy đc vk hiểu biết sâu sắc tinh tế nọ kia...các anh bẩu: Tao lạy mày ^:)^^:)^... lấy về rồi mày biết tay, mà ngay gđ yêu mày cũng khổ 1 đời hoa bướm rồi [-O<[-O< Mày có thấy ông A ông B ít khi tham gia đi nọ đi kia như ae mình ko? Ra hỏi các ông ý đê :))
Các anh khuyên mày: Vk cứ phải xinh xinh, ngoại hình đảm bảo dễ đẻ và nhiều sữa là đc, còn thì tính cách càng đơn giản càng hay, nhàn nhạt càng quý nhá...lấy đứa hiểu biết sâu sắc vs tinh tế coi như dính án chung thân ko 2/9 😭😭😭
Mấy đàn anh cụ khôn thế. Em mà giờ được trọn lại thì cứ đứa xinh xinh ngu ngu là triển. Đừng có học hành bằng cấp thông minh bà này bà nọ. Chưa nói xong đã cãi xong. Mà đúng là số thật. Mtđ của em bỏ dở lớp 12 mà duyên số không thành. 😄

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mấy đàn anh cụ khôn thế. Em mà giờ được trọn lại thì cứ đứa xinh xinh ngu ngu là triển. Đừng có học hành bằng cấp thông minh bà này bà nọ. Chưa nói xong đã cãi xong. Mà đúng là số thật. Mtđ của em bỏ dở lớp 12 mà duyên số không thành. 😄
Các cụ khôn thế, cứ muốn gái xuynh lại dễ bề cai trị cơ. Thế sau có con gái xuynh rồi có muốn nó thông minh, học giỏi không ? :))

Leanh65

Xe container
Các cụ khôn thế, cứ muốn gái xuynh lại dễ bề cai trị cơ. Thế sau có con gái xuynh rồi có muốn nó thông minh, học giỏi không ? :))
Em luôn dạy con em phải học giỏi, nhưng giỏi để nhìn nhận phải trái và tự kiếm cơm đừng dựa dẫm ai. Gặp ai phù hợp được thì cứ yêu và lấy chứ đừng sợ vất vả, chờ công việc ổn định nọ kia... Và nhất là đừng ham mấy thằng con nhà giàu, chỉ cần thằng có trí là đủ.😅😁

just for fun

Xe lăn
Em luôn dạy con em phải học giỏi, nhưng giỏi để nhìn nhận phải trái và tự kiếm cơm đừng dựa dẫm ai. Gặp ai phù hợp được thì cứ yêu và lấy chứ đừng sợ vất vả, chờ công việc ổn định nọ kia... Và nhất là đừng ham mấy thằng con nhà giàu, chỉ cần thằng có trí là đủ.😅😁
Những bạn nữ tự kiếm cơm được (độc lập tài chính) thì các bạn ấy tự tin và khá là kén đấy ạ. Trong đời sống hôn nhân cũng là dạng có chính kiến chứ ko hề ngoan ngoan ngu ngu đâu :))

Kiên Khùng

Xe điện
Chủ đề này không mạnh mồm được.
Cứ phải cảnh giác với chính mình, vì khó nhất trong cuộc sống là giữ cân bàng, mà cảm giác hạnh phúc lại cần phút thăng hoa. Thăng hoa quá thì té. Té lại sml. Đấy hỉ nộ ái ố nó từ đấy...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đã lấy vợ theo tiêu chí của cụ thì lỡ nó theo gen mẹ nó thì cụ dạy thế nào được ạ. Bắt mèo nó đẻ ra hổ thì sao mà được cụ êy =))

just for fun

Xe lăn
Vật chất quyết định ý thức, Cụ Marx bảo thế rồi. Cụ cứ kiếm được nhiều tiền tự khắc nói có người nghe, đe có người sợ, kể cả vợ :))

Chỉnh sửa cuối: