[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

Son23

Xe buýt
Ơ sao lại coi thường tiền. Có tiền thì sự tinh tế, quan tâm nó được thể hiện x10 lên ấy chứ mợ.
Thì các em ấy kén cả tiền lẫn người đấy gì cụ. Nên là bảo chỉ cần tiền vợt đc 18 20, e rằng là 18 20 that. Còn this thì chưa đâu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Ơ sao lại coi thường tiền. Có tiền thì sự tinh tế, quan tâm nó được thể hiện x10 lên ấy chứ mợ.
Có tiền thì có điều kiện thể hiện sự qt, tinh tế hơn nhưng mà mấu chốt nó xuất phát từ bản chất, tính cách của từng ng cụ ah. Có những ng rất nhạt. Kiểu 11h30 nt hỏi:
B: em ăn cơm chưa?
G: em chưa.
B: vậy đi ăn đi kẻo đói em, ( tương tự với việc ốm cũng vậy, ốm thì em đi khám đi, đi mua gì ngon về ăn cho mau khỏe đi...)

Trong trường hợp này, cũng câu hỏi đó nhưng nếu bạn gái bảo chưa ăn thì mời đi ăn, hoặc đặt ship đồ ăn cho bạn Gái, có tiền thì mời đi ăn chỗ đắt tiền, sang trọng hơn, ít tiền thì ăn chỗ bình dân hơn, hoặc đơn giản ăn bún phở, cơm rang quán bình dân đi. ( tất nhiên xem đối tượng tán tỉnh là ai, ko có tiền thì lo mà phấn đấu, mây tầng nào gió tầng đó).
Qt, tinh tế là ko hỏi mà cũng biết đối phương thích gì, biết đối phương có thỏa mãn hay ko. Không fai lúc nào nhưng câu hỏi có hay ko đều cần thiết. Hoặc cũng là hỏi, nhưng hỏi fai khéo cơ.
Em thì đặc biệt thích ng thông minh, hài hước và tinh tế, quan tâm. Tiền bạc, ngoại hình với em nó lại xếp rất sau thậm chí nó là nhược điểm. Vì bản thân em sẽ thấy tự ti khi đứng trước 1 ng ngoại hình hơn em, kinh tế cũng rất chênh lệch so với em, ngưỡng mộ vì sự tài giỏi của họ thì có nhưng bảo kiểu vì vậy mà có ý định yêu đương thì fai rất nhiều yếu tố. Ngoài những điều trên, em còn để ý đến việc đối nhân xử thế, có hiếu thảo với bố mẹ ko, có sống trách nhiệm với gia đình hay ko....

Thành Thị 1

Xe điện
Anh chồng đang stress về cuộc sống gia đình và bản thân anh ấy đang không biết phải xử lý ntn để cân bằng giữa cảm xúc và trách nhiệm. Bỏ hẳn thì ko đủ sức. Ở lại thì stress vì testosteron sinh học trong người bị giảm qua những tương tác mang tính tấn công từ phía người vợ ( bản thân người vợ ko nhận ra điều này )
Testosteron là nguồn sống sinh học của người đàn ông nên anh ta theo 1 cách bản năng tìm cách duy trì và bảo vệ nguồn sống của mình bằng cách câu cá. Đó là lúc anh ta chui vào hộp rỗng trong não để tự cân bằng và duy trì cuộc sống.
Đây là những giải thích theo khoa học về não bộ và sự khác nhau về tâm lý hành xử giữa đàn ông và đàn bà.
Giải thích theo hướng tình cảm vợ chồng thì ông chồng sợ bà vợ lắm rồi ( ngán ).
Việc phân tích này ko nói lên ai đúng ai sai mà chỉ để nói rằng có sự khác nhau rất lớn tư duy hành xử giữa đàn ông và đàn bà. Để giũ gia đình hạnh phúc chúng ta nên học để hiểu về giới bên kia, từ đó có những hành xử đúng.
trong phụ nữ, người tư duy phân tích và rạch ròi như mợ thật hiếm.
rất nhiều người cha, mẹ chỉ mong con gái, học mỹ thuật, ngoại ngữ, nói chung khối gì gì trừ khối A, mà cuộc sống này vận hành theo khối A mợ ạ.

Thành Thị 1

Xe điện
Có tiền thì có điều kiện thể hiện sự qt, tinh tế hơn nhưng mà mấu chốt nó xuất phát từ bản chất, tính cách của từng ng cụ ah. Có những ng rất nhạt. Kiểu 11h30 nt hỏi:
B: vậy đi ăn đi kẻo đói em, ( tương tự với việc ốm cũng vậy, ốm thì em đi khám đi, đi mua gì ngon về ăn cho mau khỏe đi...)

Trong trường hợp này, cũng câu hỏi đó nhưng nếu bạn gái bảo chưa ăn thì mời đi ăn, hoặc đặt ship đồ ăn cho bạn Gái, có tiền thì mời đi ăn chỗ đắt tiền, sang trọng hơn, ít tiền thì ăn chỗ bình dân hơn, hoặc đơn giản ăn bún phở, cơm rang quán bình dân đi. ( tất nhiên xem đối tượng tán tỉnh là ai, ko có tiền thì lo mà phấn đấu, mây tầng nào gió tầng đó).
Qt, tinh tế là ko hỏi mà cũng biết đối phương thích gì, biết đối phương có thỏa mãn hay ko. Không fai lúc nào nhưng câu hỏi có hay ko đều cần thiết. Hoặc cũng là hỏi, nhưng hỏi fai khéo cơ.
Em thì đặc biệt thích ng thông minh, hài hước và tinh tế, quan tâm. Tiền bạc, ngoại hình với em nó lại xếp rất sau thậm chí nó là nhược điểm. Vì bản thân em sẽ thấy tự ti khi đứng trước 1 ng ngoại hình hơn em, kinh tế cũng rất chênh lệch so với em, ngưỡng mộ vì sự tài giỏi của họ thì có nhưng bảo kiểu vì vậy mà có ý định yêu đương thì fai rất nhiều yếu tố. Ngoài những điều trên, em còn để ý đến việc đối nhân xử thế, có hiếu thảo với bố mẹ ko, có sống trách nhiệm với gia đình hay ko....
mợ mâu thuẫn lắm!!!! Và rất ngây thơ!
ng thông minh, tinh tế và hài hước, chắc chắn là 1 người kiếm được tiền, và khi ng ta quan tâm tới điều gì, thì ng ta sẽ làm được, nhưng cuộc đời con người cái sự quan tâm nó ko thể luôn là 1 điều được, mà nó thay đổi.
Nên vấn đề là mợ phải làm sao cho mợ luôn là người trong list ng ta quan tâm, chứ ko nên coi nó là đương nhiên vì mình là...bạn gái, người yêu hay vợ anh ta!!!!

TorienT

Xe container

Một bộ phim bom tấn hầu như bao giờ cũng là một bộ film kinh phí cao mợ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Đấy là các em nông cạn thôi mợ ơi, hấp dẫn nhất của người đàn ông là sự từng trải, hiểu biết, tin cậy, kiểu hỏi gì cũng có câu trả lời và có thể dựa vào bất cứ lúc nào, nói những câu chuyện mình chưa biết, làm gì cũng rất kinh nghiệm, nó cuốn hút lắm, chứ ko phải ai cũng chỉ thích người nhiều tiền. Mợ cứ hỏi hay ngẫm lại thời mình ngày xưa xem, mình và bạn bè, hay car các mợ trong này có chỉ nhất nhất vì tiền không là thấy ngay. Chưa kể rất nhiều em gái trẻ h kinh tế cũng rất tốt, rất tự chủ hoặc gia đình điều kiện tốt nên đừng đem tiền ra với các em.
Các ẻm mà nhăm nhăm nhìn tiền thì lại đơn giản, cứ đúng giá là lên đường, khó quá thì thêm cây CE chắc là khớp luôn ;))

xukthal

Xe lăn
Thì các em ấy kén cả tiền lẫn người đấy gì cụ. Nên là bảo chỉ cần tiền vợt đc 18 20, e rằng là 18 20 that. Còn this thì chưa đâu.
This là ế chắc luôn mợ ạ 🤣 🤣 🤣
Dàn chỗ mợ nếu đúng thế thì mợ yen tâm đến lúc về hưu ko tốn 1 đồng mừng cưới nào L-)

Son23

Xe buýt
This là ế chắc luôn mợ ạ 🤣 🤣 🤣
Dàn chỗ mợ nếu đúng thế thì mợ yen tâm đến lúc về hưu ko tốn 1 đồng mừng cưới nào L-)
Em cũng thấy hơi hơi thế thật. Đôi lúc em có cảm giác hình như đội trẻ sau này lại cầu toàn quá. Em nhớ thời mới ra trường, sau tầm 2, 3 năm, ào cái đến gần hết đám con gái cưới, đi làm quen biết chốt rất nhanh. Ít cân đong đo đếm quá nhiều yếu tố như bây giờ. Tất nhiên thế hệ 7x, 8x liều hơn, lương vài đồng vẫn dám sinh con, ông bà ở quê khác lên trông cháu, gửi thực phẩm...Bây giờ mức sống phải cao hơn, cũng nên tự lập tài chính, nuôi con cái đầy đủ hơn...Thành ra các em ấy nhiều nỗi sợ và cũng hay cân đong đo đếm hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Một bộ phim bom tấn hầu như bao giờ cũng là một bộ film kinh phí cao mợ ạ.
Cùng 1 nguồn kinh phí rõ ràng là sẽ có những sản phẩm mức độ hấp dẫn khác nhau ạ.

xukthal

Xe lăn
Bây giờ mức sống phải cao hơn, cũng nên tự lập tài chính, nuôi con cái đầy đủ hơn...Thành ra các em ấy nhiều nỗi sợ và cũng hay cân đong đo đếm hơn
Cái chính là đ.ô bây giờ tỉnh đòn hơn xưa mợ ạ 😁
Em thì ít tuổi chưa gđ mà nhiều lúc nc với các anh nhớn trong cty cũng kiểu mong muốn lấy đc vk hiểu biết sâu sắc tinh tế nọ kia...các anh bẩu: Tao lạy mày ^:)^^:)^... lấy về rồi mày biết tay, mà ngay gđ yêu mày cũng khổ 1 đời hoa bướm rồi [-O<[-O< Mày có thấy ông A ông B ít khi tham gia đi nọ đi kia như ae mình ko? Ra hỏi các ông ý đê :))
Các anh khuyên mày: Vk cứ phải xinh xinh, ngoại hình đảm bảo dễ đẻ và nhiều sữa là đc, còn thì tính cách càng đơn giản càng hay, nhàn nhạt càng quý nhá...lấy đứa hiểu biết sâu sắc vs tinh tế coi như dính án chung thân ko 2/9 😭😭😭

Hulk

Xe tăng
Em nghĩ khác cụ, có thể tỷ lệ ngoại tình hay ly hôn giờ nó nhiều hơn trước chứ nói quá phổ biến thì em cho rằng không đúng vì toàn nghe nói với nghe kể. Nhiều khi thấy người khác đi với gái (cave) vào nhà nghỉ cũng được coi là ngoại tình thì nó khác. Còn hạnh phúc trong hôn nhân nó có nhiều cấp độ, được đánh giá trên nhiều góc độ chứ đâu phải là mỗi tình dục. Chẳng lẽ chỉ có như ngày mới yêu, mới cưới mới là hạnh phúc ah, ngay bản thân em hay cụ cũng đã thay đổi nhiều so với 20 năm trước rồi mà chúng ta vẫn là chúng ta chứ có phải là ai khác đâu!
Đồng ý với cụ. Hạnh phúc vợ chồng đâu chỉ mỗi món tình dục. Nhiều khi hai vợ chồng chỉ cần nằm ngủ ôm nhau cũng đủ cảm thấy yên bình hạnh phúc rồi.
PS: Còn nếu chồng nhu cầu cao, vợ ko đáp ứng thì các cụ ông thỉnh thoảng vào nhà thổ giải quyết sinh lý cũng ko phải là vấn đề gì quá to tát, miễn kín đáo và xong thì bỏ khỏi đầu là ok.

Hulk

Xe tăng
nhưng nó nhạt nhiều rồi cụ, tình yêu hồi mới, nó khác giờ, giờ tình yêu nó là 1/3, còn lại là tình nghĩa, tình bạn, tình người...cụ ạ
Như e đã nói, em cũng từng dao động, cũng từng có ng bên ngoài, nhưng mức độ vưa pải, rồi cũng dừng lại, vì hiểu là m k thể phá 1 cái gia đình, ngay bây giờ lúc này, e cũng đang ngoại tình tin nhắn đây, 1 cô giáo xinh đẹp kém e 10 tuổi, nhưng mà e biết chỉ là vậy, vì gđ mình còn con cái, vợ m nó chả có lỗi gì, m như này đã là sai, đã là có lỗi rồi, chả qua chỉ là cái gì nó quen quá thì n khi có cái gì lạ cho cs nó vui hơn tí, chứ cả e và cô kia cũng chả bao giờ nói thích, chỉ đơn giản là hay nt , gọi điện nói chuyện linh tinh, giống như 1 người bạn thân khác giới, nhưng chắc tự ai cũng hiểu là nó k thể vô tư là bạn, mà đều có sự rung động 1 chút , để dành thời gian chat, gọi nhau , như e thì e cũng ít gọi, nhưng cô hay gọi e, nhiều khi nc tận 30, e cảm thấy mất thời gian, có lẽ e chỉ cần 1 người thi thoảng cho e nt zalo hỏi thăm, được chia sẻ nhiều cái, chứ k hẳn là phải gặp nhau, phải nọ kia,....e cũng biết đấy là sai, vì nó cũng là 1 dạng ngoại tình tâm tưởng, nên e vẫn thấy có lỗi với vợ đấy cụ, vì vợ e tuyệt vời, vì gia đình lắm, chứ nếu mà kiểu k giữ gđ, chảnh thì e đã k còn 1 tổ ấm, nên làm gì e cũng sợ gđ bị chia lìa, ấy thế nhưng cái bản năng linh tinh đàn ông của e vẫn cứ thích đi thả thính, chém gió các em :))
Rất thực tế. Đồng cảm với cụ. Em cũng không thích gọi điện nói chuyện mà thích thỉnh thoảng nhắn tin chia sẻ tâm sự hơn vì nhắn tin nó cho 2 bên thời gian ngẫm nghĩ trong lúc nói chuyện. Đúng là ae đàn ông mình gia đình vẫn là số 1, nhưng cái bản năng chinh phục vẫn âm ỉ, tuy nhiên biết đâu là điểm dừng như cụ là chuẩn bài rồi.

just for fun

Xe lăn
Đấy là các em nông cạn thôi mợ ơi, hấp dẫn nhất của người đàn ông là sự từng trải, hiểu biết, tin cậy, kiểu hỏi gì cũng có câu trả lời và có thể dựa vào bất cứ lúc nào, nói những câu chuyện mình chưa biết, làm gì cũng rất kinh nghiệm, nó cuốn hút lắm, chứ ko phải ai cũng chỉ thích người nhiều tiền. Mợ cứ hỏi hay ngẫm lại thời mình ngày xưa xem, mình và bạn bè, hay car các mợ trong này có chỉ nhất nhất vì tiền không là thấy ngay. Chưa kể rất nhiều em gái trẻ h kinh tế cũng rất tốt, rất tự chủ hoặc gia đình điều kiện tốt nên đừng đem tiền ra với các em.
Cháu cho rằng yêu ngây thơ, ko toan tính nhất là các cụ bà đơn thân tuổi tầm 55 trở đi, tuổi này các cụ bà con cái thì lớn, công việc thì nhàn, bắt đầu để được tiền ra nên chỉ cần làm mình vui thì giá nào cũng quất.
Thời đại bây giờ các cháu trẻ nhưng không hề ngây thơ để các chú già lừa đâu, ai là gà ai là thóc còn chưa biết. Và cháu công nhận là các cháu trai trẻ không có tiền thì không có lợi thế cạnh tranh với các chú già có tiền đâu.

Hulk

Xe tăng
Cụ duy trì thêm cả tặng quà dịp lễ nữa cụ ơi. Em cũng là phụ nữ em mách cụ nhá. Giờ mạng ảo đầy, ngày nọ ngày kia các bà các cô khoe nhau các kiểu quà của chồng, bồ tặng. Dù bản thân ko đòi hỏi nhưng trong tâm vẫn thích đc chồng quan tâm để ý.

Phụ nữ bọn em phù phiếm nó vậy. Các ông chồng chỉ cần chú tâm hơn tẹo thôi là vui cả nhà. Trc ngày lễ nọ kia, nhắn tin chúc mừng, nói lời yêu thương. Hôm sau cụ về nhà với bó hoa xinh xinh hoặc một thỏi son, cái khăn thôi...ở nhà đã có cơm dẻo canh ngọt, tiệc tưng bừng chờ đón cụ. Đêm đó thì cứ gọi là tưng bừng hoa lá :D
Nếu bình thường thế thì không có gì để nói. Nhiều khi làm đúng thế, có thể vợ vui lúc đó, nhưng hết lúc đó thì có khi lại trở về suy nghĩ "sao chị A cùng cq, con B, C bạn thân sướng thế chả phải làm gì chồng cứ đem tiền về, du lịch suốt..." hoặc "ngưỡng mộ a sếp Z vì đã giỏi lại giàu, nói chuyện tâm lý" thì bó hoa, món quà nhỏ, lời chúc mừng...nó cũng nhẹ cân thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hulk

Xe tăng
Anh chồng đang stress về cuộc sống gia đình và bản thân anh ấy đang không biết phải xử lý ntn để cân bằng giữa cảm xúc và trách nhiệm. Bỏ hẳn thì ko đủ sức. Ở lại thì stress vì testosteron sinh học trong người bị giảm qua những tương tác mang tính tấn công từ phía người vợ ( bản thân người vợ ko nhận ra điều này )
Testosteron là nguồn sống sinh học của người đàn ông nên anh ta theo 1 cách bản năng tìm cách duy trì và bảo vệ nguồn sống của mình bằng cách câu cá. Đó là lúc anh ta chui vào hộp rỗng trong não để tự cân bằng và duy trì cuộc sống.
Đây là những giải thích theo khoa học về não bộ và sự khác nhau về tâm lý hành xử giữa đàn ông và đàn bà.
Giải thích theo hướng tình cảm vợ chồng thì ông chồng sợ bà vợ lắm rồi ( ngán ).
Việc phân tích này ko nói lên ai đúng ai sai mà chỉ để nói rằng có sự khác nhau rất lớn tư duy hành xử giữa đàn ông và đàn bà. Để giũ gia đình hạnh phúc chúng ta nên học để hiểu về giới bên kia, từ đó có những hành xử đúng.
Em tin mợ sẽ luôn có một gia đình hạnh phúc. Chúc mừng ông xã mợ.

alceste

Xe điện
U50 bỏ qua yếu tố kinh tế thì lấy gì để cạnh tranh với các cháu trai trẻ?
Giai trẻ với em có 3 yếu điểm, nhạt, nông nổi và bốc đồng, vụng về trong cư xử hơn. mợ nhìn mà xem, các đôi chênh nhau 8-15 tuổi trong xã hội cũng ko it đâu a.

just for fun

Xe lăn
Giai trẻ với em có 3 yếu điểm, nhạt, nông nổi và bốc đồng, vụng về trong cư xử hơn. mợ nhìn mà xem, các đôi chênh nhau 8-15 tuổi trong xã hội cũng ko it đâu a.
Các chú già có 2 điểm yếu chí mạng đó là đã có gia đình và hàm lượng testosterone đã suy giảm kha khá. Các chú có vui tính, từng trải, ấm ấp đến mấy mà ko có tiền để bù vào điểm yếu đó thì các chú cũng chả cạnh tranh được với các cháu trẻ đâu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái chính là đ.ô bây giờ tỉnh đòn hơn xưa mợ ạ 😁
Em thì ít tuổi chưa gđ mà nhiều lúc nc với các anh nhớn trong cty cũng kiểu mong muốn lấy đc vk hiểu biết sâu sắc tinh tế nọ kia...các anh bẩu: Tao lạy mày ^:)^^:)^... lấy về rồi mày biết tay, mà ngay gđ yêu mày cũng khổ 1 đời hoa bướm rồi [-O<[-O< Mày có thấy ông A ông B ít khi tham gia đi nọ đi kia như ae mình ko? Ra hỏi các ông ý đê :))
Các anh khuyên mày: Vk cứ phải xinh xinh, ngoại hình đảm bảo dễ đẻ và nhiều sữa là đc, còn thì tính cách càng đơn giản càng hay, nhàn nhạt càng quý nhá...lấy đứa hiểu biết sâu sắc vs tinh tế coi như dính án chung thân ko 2/9 😭😭😭
Chưa vk thì biết gì, các anh ấy nói đểu đấy =))