[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

phuongmit

Xe cút kít
Con gái nhà gia giáo và ko học cao, được dạy dỗ nữ công gia chánh ... nhà phố bán hàng xén, hàng gia truyền...v..v.. lại xinh xắn ưa nhìn nữa thì giá trị hơn nhiều các nữ Cử nhân, TS cụ ạ 8->8->
Bán hàng xén kiểu 11 Hàng Than cũng mệt phết X_X

xukthal

Xe lăn
Bán hàng xén kiểu 11 Hàng Than cũng mệt phết X_X
Gần đúng rồi đấy lão ạ :D
Trước mê mẩn cô bé bán quần áo linh tinh ở cạnh nhà Thành Râu xay bột trẻ em trên Châu Long 🥰🥰
Cô bé này lão hxduong biết là cái chắc :D

TorienT

Xe container
Con gái nhà gia giáo và ko học cao, được dạy dỗ nữ công gia chánh ... nhà phố bán hàng xén, hàng gia truyền...v..v.. lại xinh xắn ưa nhìn nữa thì giá trị hơn nhiều các nữ Cử nhân, TS cụ ạ 8->8->
Không cụ ơi. Con nhà hàng xén buôn bán khác con nhà trâm anh vừa nữ công vừa cầm kì thi họa. Con gái phố hàng thì khéo léo, buôn bán giỏi, nấu ăn ngon thôi với cơ bản là xinh nữa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không cụ ơi. Con nhà hàng xén buôn bán khác con nhà trâm anh vừa nữ công vừa cầm kì thi họa. Con gái phố hàng thì khéo léo, buôn bán giỏi, nấu ăn ngon thôi với cơ bản là xinh nữa.
Nghe các cụ nói em trở mình ngó sang bên thấy con sư tử nó đang nằm say sưa kéo gỗ mà nghĩ ló chán :))

Leanh65

Xe container
Thôi, em mong con em cưa được cô giáo từ lớp mầm đến c1 thôi ạ. Không mơ với tới các tiểu thư của cụ được.😅

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi, em mong con em cưa được cô giáo từ lớp mầm đến c1 thôi ạ. Không mơ với tới các tiểu thư của cụ được.😅
Hiccc!
Cụ đã lo chuyện lấy vợ cho con trai á ? Cụ kia còn đang ế, đã lấy được vợ đâu :))

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Thế chọn cô vợ học cao để con cái ngon, xong chọn 1 em ngây thơ để tâm sự cụ nhỉ. Đúng mô hình nhiều cụ đang xây.
1 em để tâm sự thì hơi ít cụ ạ. Đàn ông hiện đại mà không 5 thê 7 thiếp thì hơi kém ...

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Em 40, lấy vk 15n. Tùy tâm trạng và độ bận bịu 2 bên. Lúc bù đầu công việc thì có khi cả tuần. Lúc đi du lịch thì cứ 1 ngày 1 lần. Thấy cũng bình thường.
Bác thử xem vk có áp lực gì ko? Chứ lương tháng ck đưa 100 củ. Đi làm cho vui. Rảnh đi shooping hay du lịch thì chắc 1 ngày đôi lần ko thành vấn đề

Mytv

Xe điện
Vật chất quyết định ý thức, Cụ Marx bảo thế rồi. Cụ cứ kiếm được nhiều tiền tự khắc nói có người nghe, đe có người sợ, kể cả vợ :))
thế éo nào e toàn chứng kiến vk mấy a sếp nn vả ck đôm đốp là sao mợ nhể?:D
2 bà chị e kiếm tiền kém xa ck nhưng lườm phát ck im thin thít, mọi thứ đều theo ý 2 bà ấy hết. Còn cô e vk, lấy dc ck gđ cũng khá, lo cho hết mọi thứ, ck nó kiếm hơn nó. nhưng nó là nhất. cái j cũng phải theo ý nó. Mấy cái chuyện kiểu như nhà e đầy rẫy xh. trong khi e kiếm tiền bằng 1/10 vk nhưng ho phát nàng quỳ xuống ngay

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
thế éo nào e toàn chứng kiến vk mấy a sếp nn vả ck đôm đốp là sao mợ nhể?:D
2 bà chị e kiếm tiền kém xa ck nhưng lườm phát ck im thin thít, mọi thứ đều theo ý 2 bà ấy hết. Còn cô e vk, lấy dc ck gđ cũng khá, lo cho hết mọi thứ, ck nó kiếm hơn nó. nhưng nó là nhất. cái j cũng phải theo ý nó. Mấy cái chuyện kiểu như nhà e đầy rẫy xh. trong khi e kiếm tiền bằng 1/10 vk nhưng ho phát nàng quỳ xuống ngay
Vợ Bắc thì ảnh hưởng văn hóa Bắc. Trong Nam giờ vk ck kiếm bằng nhau, ko ai bám ai. Ko ai phụ thuộc ai. Gia trưởng hay vũ phu thì ly hôn. Ko phải kiểu sợ ly hôn vì làng xóm, bố mẹ chê cười nên phải cố nhịn kiểu Nho giáo

TorienT

Xe container
Vợ Bắc thì ảnh hưởng văn hóa Bắc. Trong Nam giờ vk ck kiếm bằng nhau, ko ai bám ai. Ko ai phụ thuộc ai. Gia trưởng hay vũ phu thì ly hôn. Ko phải kiểu sợ ly hôn vì làng xóm, bố mẹ chê cười nên phải cố nhịn kiểu Nho giáo
Cụ nhầm nha, miền Bắc vai trò người phụ nữ trong gia đình cao hơn đàn ông.

leenamtuankorea

Xe tăng
Em 40, lấy vk 15n. Tùy tâm trạng và độ bận bịu 2 bên. Lúc bù đầu công việc thì có khi cả tuần. Lúc đi du lịch thì cứ 1 ngày 1 lần. Thấy cũng bình thường.
Bác thử xem vk có áp lực gì ko? Chứ lương tháng ck đưa 100 củ. Đi làm cho vui. Rảnh đi shooping hay du lịch thì chắc 1 ngày đôi lần ko thành vấn đề
Mợ nói phải, bảo sao các của su gờ đi tour thì ngày 3 -4 lần cũng chả sao. Vì chả phải lo nghĩ gì, tất cả mọi thứ được bao trọn gói lại còn có cục mang về. Haizzz chém cho vui chứ rét ntn thì cả tháng chả cái nào cũng ko sao.

Supercub_90

Xe điện
Lý tưởng là 1 cô bán hàng xén xinh xắn, dáng dễ đẻ và nhiều sữa, sành ăn và có chút thẩm mỹ, thẩm nhạc ... thạo việc nhà và nữ công ;))
Kiểu như gái HN xưa là Tết ra phải biết nấu bún thang, Rằm-M1 phải biết nấu chè Hoa cau...
Cái gì cũng biết, cũng thuộc nằm lòng thế nhưng liệu có biết vận dụng không mới quan trọng. :)) :)) :)) :)) :)) .Đợi lão lấy vợ xem thế nào, đừng để mấy tay ế hắn cười cho thối mũi :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghe rất nhiều cao niên, tiền bối nói nếu có trí và muốn thành đại sự thì lấy vợ miền trung vẫn là chuẩn nhất. Nếu ck ngon lành thì họ là hậu phương rất vững chắc, khéo léo quản/chiều chồng cũng như việc chăm lo con cái. Tuy nhiên áp lực cũng lớn, nếu không ngon hay bị so bì và dễ toang hơn!

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe rất nhiều cao niên, tiền bối nói nếu có trí và muốn thành đại sự thì lấy vợ miền trung vẫn là chuẩn nhất. Nếu ck ngon lành thì họ là hậu phương rất vững chắc, khéo léo quản/chiều chồng cũng như việc chăm lo con cái. Tuy nhiên áp lực cũng lớn, nếu không ngon hay bị so bì và dễ toang hơn!
Miền Bắc phụ nữ giỏi thì gia đình đi lên. Pn kém thì cả nhà đi xuống. Đàn ông có thể là cột trụ như buồm. Nhưng vợ phải là bánh lái. Phụ nữ Bắc công dung ngôn hạnh, biết tính xa, chu đáo. Nhược điểm là hay nhu nhược, nhịn nhục

TorienT

Xe container
Nhà em có dâu miền Trung. Kiên cường, nhẫn nại, vun vén không ai bì nổi. Nhưng mà nấu ăn cay lắm ạ :((

TorienT

Xe container
Miền Bắc phụ nữ giỏi thì gia đình đi lên. Pn kém thì cả nhà đi xuống. Đàn ông có thể là cột trụ như buồm. Nhưng vợ phải là bánh lái. Phụ nữ Bắc công dung ngôn hạnh, biết tính xa, chu đáo. Nhược điểm là hay nhu nhược, nhịn nhục
Trời ơi lần đầu em nghe gái Bắc nhu nhược, nhịn nhục. Trời ơi x3

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh hưởng lớn. Đúng. Nhưng hay nhịn nhục. Vd lấy ck hèn kém, ko phấn đấu, hay gia trưởng... Có dám ly dị ko? Thưa là ko. Cam chịu vậy cả đời thôi. Li dị bố mẹ bị chê cười, làng xóm đàm tếu...

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Trời ơi lần đầu em nghe gái Bắc nhu nhược, nhịn nhục. Trời ơi x3
Em gốc bắc đây. Chị dâu em lấy anh họ em, chồng chúa vợ tôi, chả chịu phấn đấu gì. Cứ xem tháng đưa vk 10-20tr là to lắm. Bà chị thì 1 tay gânh kinh tế. Nhiều lúc họ hàng bảo bỏ có dám đâu.