Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ kíu nhà cháu với, Cái quạt gió điều hòa xe nhà cháu bật số 3,4 nó kêu như xay lúa, át hết cả tiếng ồn đặc chưng của Lây dở

htlongbien

Xe điện
Rẻ lắm cụ ạ, nếu là loại mở cốp bằng điện + tự thi công chỉ = 2 bát phở thôi
Cụ giúp cả thêm nhà cháu với, cháu tự sướng với cụ là ngoài 2 bát phở như cụ nói ra lại còn có thêm trà đá tráng miệng nữa ợ.
(Cụ xe bo bon banhh ơi, cụ 2 bát phở- cháu 1 bát và cháu lo được 3 trà đá nữa)

omnia7

Xe hơi
cụ tuyenvpt ơitcác cụ hẹn nhau cuối tuần này thế nào ạ! em vừa sửa xong cái lẫy mở cốp sau rùi! bây giờ là có thể áp dụng công nghệ =2 bát phở em chịu cafe rùi ạ!
cụ cho em xin số giắt lưng với ạ!

matmo

Xe tăng
Các cụ kíu nhà cháu với, Cái quạt gió điều hòa xe nhà cháu bật số 3,4 nó kêu như xay lúa, át hết cả tiếng ồn đặc chưng của Lây dở
Cháu cũng trong cái "cảnh" này. Ló kêu khủng khiếp ở tốc độ quạt 3&4. Cháu chưa thí nghiệm để xử lý được. Cụ "chuột bạch" thử xem: vệ sinh các thứ dàn (nóng&lạnh); làm sạch quạt thổi; làm sạch các tấm lọc (hoặc thay đi); K/T xe có bị hở (bong) mối nối ống gió nào ko?...
Thực ra, cháu đã đề nghị 1 gara làm cho cái này (việc này nằm trong trình khuyến mại thêm, nhưng họ bẩu cần phải thay lọc và nạp lại gas (free nhé): cháu sợ lợn què thành lành nên cháu hãi lắm [kinh nghiệm cá nhân khi sửa xe ở HN:))]). Có vẻ cháu hơi thiếu niềm tin vào kỹ thuật.
Nếu có thời gian+tiền bạc: cháu sẽ phải chứng kiến họ làm cái này thì mới an tâm được.
Mong cụ sớm "chuột" xong cho cháu ít "kinh nghiệm xương máu nhá"!:))

Relaxtech

Xe buýt
Cháu cũng trong cái "cảnh" này. Ló kêu khủng khiếp ở tốc độ quạt 3&4. Cháu chưa thí nghiệm để xử lý được. Cụ "chuột bạch" thử xem: vệ sinh các thứ dàn (nóng&lạnh); làm sạch quạt thổi; làm sạch các tấm lọc (hoặc thay đi); K/T xe có bị hở (bong) mối nối ống gió nào ko?...
Thực ra, cháu đã đề nghị 1 gara làm cho cái này (việc này nằm trong trình khuyến mại thêm, nhưng họ bẩu cần phải thay lọc và nạp lại gas (free nhé): cháu sợ lợn què thành lành nên cháu hãi lắm [kinh nghiệm cá nhân khi sửa xe ở HN:))]). Có vẻ cháu hơi thiếu niềm tin vào kỹ thuật.
Nếu có thời gian+tiền bạc: cháu sẽ phải chứng kiến họ làm cái này thì mới an tâm được.
Mong cụ sớm "chuột" xong cho cháu ít "kinh nghiệm xương máu nhá"!:))
Cụ ơi, điều hòa cụ làm sao mà phải bật số 3,4 vậy? Em chỉ mới dùng đến số 3 khi để giữa trời nắng 39o, với số 3 em thấy ghê lắm rồi và chịu được vài phút là quay lại số 1 ngay. Chứ việc gì phải sửa!

Rob Tran

Xe điện
Bản thân cái quạt gió, dùng lâu, không bị kêu, các cụ cũng phải đi bảo dưỡng. Nhìn cái quạt các cụ dùng ở nhà thì biết, dùng một thời gian phải đem ra lau chùi, vô dầu mỡ. Quạt ở xe sử dụng trong môi trường khắc nghiệt, nhiều bụi bặm hơn nhiều. Các bác nên đi gara, họ làm cho, mất khoảng 30p kể cả bơm gas lại, hiệu quả thấy ngay cụ ạ!

matmo

Xe tăng
Cụ ơi, điều hòa cụ làm sao mà phải bật số 3,4 vậy? Em chỉ mới dùng đến số 3 khi để giữa trời nắng 39o, với số 3 em thấy ghê lắm rồi và chịu được vài phút là quay lại số 1 ngay. Chứ việc gì phải sửa!
Bạn cháu tuyền ông cộ chém gió thì thành bão; cồn công nghiệp ngon hơn rịu. Cháu thường xin phép rời bàn ăn trước 10' để "bật sẵn ĐH" để các sếp lên xe cho mát "mẻ". Lên xe các sếp cháu lại quát: mày bật ĐH chưa?
Cháu điên lên: "tất cả các số đều tối đa rồi ợ". Cháu ù hết cả tai (cháu lo về già bị điếc thôi).=))

xekoxeko80

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Quy định của hãng về áp suất lốp trước và sau của FL là bao nhiêu ợ?

tayhogarage

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Quy định của hãng về áp suất lốp trước và sau của FL là bao nhiêu ợ?
Cụ mở cửa bên lái ra, nhìn xuống bên dưới nó có ghi đấy

Thông thường thì 2,3kg cho 4 lốp, nếu cụ đi nhiều người hoặc chở đồ nặng thì nên bơm 2 lốp sau căng hơn khoảng 2,5kg

hungkienpham

Xe điện
Cụ xem trên cái tem ở của lái cụ ạ Ló quy định cả kích cỡ lốp với áp suất lốp luôn cụ ơi.

daika

Xe điện
Em lục lại cái hướng dẫn sử dụng cho các cụ nào chưa có thì download: http://www.mediafire.com/?d3pg9jtdrdffpq7
(click vào link không được thì copy link rồi paste vào trình duyệt)

Hình như quy định áp suất lốp 2.1kg thì phải :D

daika

Xe điện
Em chụp lại cái trang về quy định áp suất lốp đây :D

Chưa hiểu mục đủ tải bánh sau lên đến 2,8kg là làm sao ợ... Có cụ nào biết không? :D

xekoxeko80

Xe tải
Em chụp lại cái trang về quy định áp suất lốp đây :D

Chưa hiểu mục đủ tải bánh sau lên đến 2,8kg là làm sao ợ... Có cụ nào biết không? :D
Dạ. Em nghĩ đủ tải khi xe chở đủ người và hàng. Nhưng mà sao em thấy thông số áp suất ghi ở cánh cửa xe và hướng dẫn SD ghi khác nhau. Cánh cửa ghi ở cả 4 lốp là 2,3 kPa, ở hướng dẫn ghi 2,1 như của ảnh cụ chụp. Vậy cái nào là đúng ợ??

Chỉnh sửa cuối:

viethung198

Xe đạp
cụ o đâu vậy tôi vừa thay dây cam ma no cứ hú lên .thợ nó bảo là dây căng tự nó dãn ra là hêt toi thấy hơi lo anh em tư vấn dùng

viethung198

Xe đạp
cụ ở đâu vậy a lô em lấy hàng dt 0973 888 198