[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Nên mua bảo hiểm từ gara mình muốn sửa hay mua của đại lý bảo hiểm nào cũng được, các kụ nhỉ? Cụ tỉ, em dùng Cam nhập khẩu, đang cân nhắc chuyển sang mua bảo hiểm của Liberty, muốn sửa chữa bảo dưỡng chính hãng như Toy Mỹ Đình chẳng hạn, thì nên đến đó mua bảo hiểm hay gọi cho đại lý bất kỳ chào giá tốt nhất của Liberty ạ? Kính các kụ chỉ giáo giúp em. Cảm ơn các kụ nhiều.
Còn phụ thuộc vào điều khoản hợp đồng bảo hiểm của cụ với công ty bảo hiểm, khả năng bao phủ hợp tác với các Gara của Cty bảo hiểm, cách thức phục vụ sau bán hàng của Cty bảo hiểm. Như cụ muốn tham gia bảo hiểm Liberty thi cụ mua ở đâu cũng được, hệ thống hợp tác toàn diền với Gara của Li là rất chặt ché và bao phủ rộng khắp HN, TP-HCM,....Nguồn lực phục vụ khách hàng sau bán hàng dùng chung của Cty tác nghiệp trực tiếp qua Hotline 24/7. Chúc cụ tìm được nhà cung cấp bảo hiểm phù hợp nhất.

tam.baoviet

Đi bộ
Nên mua bảo hiểm từ gara mình muốn sửa hay mua của đại lý bảo hiểm nào cũng được, các kụ nhỉ? Cụ tỉ, em dùng Cam nhập khẩu, đang cân nhắc chuyển sang mua bảo hiểm của Liberty, muốn sửa chữa bảo dưỡng chính hãng như Toy Mỹ Đình chẳng hạn, thì nên đến đó mua bảo hiểm hay gọi cho đại lý bất kỳ chào giá tốt nhất của Liberty ạ? Kính các kụ chỉ giáo giúp em. Cảm ơn các kụ nhiều.

bác muốn mua ở bảo hiểm nào cũng được. hiện việt nam đang có 27 doanh nghiệp bảo hiểm phi nhân thọ bác à.

theo em thì
1 là bác nên mua ở công ty bảo hiểm nào mà bác có người quen.

2 là bác nên mua của người nào có chức vụ 1 chút. đặc biệt là có quyền bồi thường luôn. lúc tai nạn thì không nói làm gì, nhưng tết nhất sắp tới rồi, muốn sơn sửa xe lại đẹp đẽ ăn tết cũng dễ. dù gì họ cũng muốn bác tái tục cho năm sau nữa nên cũng muốn support bác.

3 là bác đừng chú trọng gara quá. theo em thì mua bảo hiểm ko quan trọng là cách thức xử lý thế nào mà quan trọng ở kết quả là khi xe bác bị tai nạn, thì đảm bảo được quyền lợi cho bác và sửa chữa làm bác hài lòng. vì mục đích của bác khi mua bảo hiểm cũng là có rủi ro thì được đền nhanh để có xe chạy sớm, xe sửa đẹp và có bảo hành.

4 là bác muốn sửa chính hãng thì bác mua thêm bảo hiểm bổ sung sửa chữa tại gara chính hãng thì tai nạn cứ nhét vào đó sửa thui.

e có nói sai gì, các bác đừng ném đá tội nghiệp em.

Chỉnh sửa cuối:

hminh2005

Xe điện
Xin hỏi một chút về bảo hiểm: Bên em có xe mua theo dạng trả góp với MB. Và bên NH yêu cầu dùng BH của MIC (công ty BH của quân đội). Sau khi hết hạn bảo hành và ký lại HĐ BH thì bên MIC lại chỉ định mang xe ra BH ở một gara (ko phải đại lý ủy nhiệm của TOY). Tất nhiên bên em vẫn trong hạn trả vốn vay xe.
Xin hỏi: Mình có thể yêu cầu phải BH ở đại lý ủy quyền của TOY ( ko làm ở gara) được không ? Bên BH có chịu nghe ? Muốn BH tại TOY thì phải nắn gân bên BH thế nào ?

Thank các bác

xebus12

Xe hơi
lúc thay đăng ký thì thay bảo hiểm luôn cho chắc bạn ạ, đừng tiếc làm gì...

denta

Xe hơi
Xe em sắp sửa hết hạn BH đang chưa biết mua tiếp ở đâu hay hơn - em đang sd BH Bảo minh của chủ xe cũ đã mua , 2 lần đi BH rồi thấy cũng bthg , Bác nào có cao kiến gì chỉ bảo em với.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe em sắp sửa hết hạn BH đang chưa biết mua tiếp ở đâu hay hơn - em đang sd BH Bảo minh của chủ xe cũ đã mua , 2 lần đi BH rồi thấy cũng bthg , Bác nào có cao kiến gì chỉ bảo em với.
Cụ chuyển sang mua BH Liberty đi. Em ưng nhất hãng này!

congtuanhtrang

Xe buýt
em cũng đang băn khoăn vấn đề này..cụ nào làm bảo hiểm cho biết y kiến nhé

sun_flower

Xe đạp
Bác có thể yêu cầu nhân viên bán bảo hiểm viết luôn vào phần người thụ hưởng tên bác là ok. Sau này có bất cứ bồi thường hay gì gì ... đó bác đứng ra ký là ok mà. Không cần phải thut tục gì nữa cả.

sun_flower

Xe đạp
Thấy bác nói như vậy em cũng bức xúc ghê! Em chưa thấy bảo hiểm nào mà khách hàng lại tự thỏa thuận giá và tìm gara như vậy. Bác out nó đi và tìm 1 bảo hiểm nào mình có người quen và qua bạn bè giới thiệu nhân viên bảo hiểm ý. Em cũng làm bảo hiểm, nhưng bác đừng tin mấy ông PR đó. Tìm người quen và tin tưởng rồi giao ":xe" cho họ . hj hj... :D

sun_flower

Xe đạp
em xin trả lời bác là bác khai là xe máy đâm vào xe bác phải bắt đền thằng xe máy chứ không phải là bảo hiềm. theo em biết thì PVI không sử dụng miễn thường có khấu trừ. nên bác vẫn đc bồi thường 100% nếu vụ đó >= 500K. Nếu bác khai là do bác đâm vào xe máy thì bảo hiểm đền bác luôn.

yeubonbanh-888

Xe hơi
bác cứ vào web của bảo hiểm là rõ hết. chúc bác thêm kiến thức

mẫu sơn

Xe máy
OF còn hơn tổng đài 1080!

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Bảo hiểm có tỉ lệ chiết khấu lại cho mình sau khi nộp không? Nếu có tỷ lệ thằng nào đang cao? Nhờ các bác ném đá

Dung73

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi về trường hợp xe em bị cháy, mà em vừa mới đi được 4.000km thì bắt đền ai nhỉ??? Bảo hiểm hay nhà sản xuất??? Xe em cháy đến ngày hôm nay tròn 1 tháng mà chưa thấy bên nào ý kiến ý cò gì cả...

nguoiviet04

Xe đạp
hôm nọ em mua bảo hiểm Quân Đội, lúc mua nó nói hay lắm, đến khi em bị mấy vết xước mang đến làm BH nó bắt chế tài 20%, đau nhưng vì muốn xong sớm nên e ko nói j cả, các cụ thấy đc ko?

Moving

Xe tải
hôm nọ em mua bảo hiểm Quân Đội, lúc mua nó nói hay lắm, đến khi em bị mấy vết xước mang đến làm BH nó bắt chế tài 20%, đau nhưng vì muốn xong sớm nên e ko nói j cả, các cụ thấy đc ko?
Cụ nên xem lại hợp đồng. Mà trước khi mua sale tư vấn cho cụ thía lào mà giờ lại bị chém 20%?

Trạng thái
Thớt đang đóng