[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

hahanhi

Đi bộ
Em đang ở TPHCM, đang cầm mua bảo hiểu cho chiếc Innova đời tháng 1.2009 ... có ai làm bên bảo hiểm cho e xin cái báo giá nhé :) thanks nhiều :)

vanhai0850

Xe tăng
Xe bác đang ký 01/2009 thì xe bác chắc chắn sx năm 2008 và là Innova.G ạ?

fialovy

Xe tăng
Cụ nào làm Liberty pm cho em mức phí bảo hiểm vợ 2 em phát
Xe em là Accent 2010 AT của HTC. Giờ em vẫn đang đợi giấy tờ (chưa có hóa đơn) chắc phải đợi có mới mua được nhỉ?

vanhai0850

Xe tăng
Xe em là Accent 2010 AT của HTC. Giờ em vẫn đang đợi giấy tờ (chưa có hóa đơn) chắc phải đợi có mới mua được nhỉ?
E ở bên Li đây nhưng mà cụ phải có hóa đơn mới mua được.
Nếu cụ đã lấy xe rồi thì chúc cụ đi an toàn nhé.

Moving

Xe tải
Vợ 2 cụ là 1.4 hay 1.6 thía? Lúc nào có hóa đơn thì mới tham gia được cụ ah!

vanhai0850

Xe tăng

hacide

Xe tăng

robotfpt

Xe tải
Các cụ làm BH cho em xin báo giá với. Xe em Kia morning 2012. Mail: robotfpt@yahoo.com. Tks!

Moving

Xe tải
Các cụ làm BH cho em xin báo giá với. Xe em Kia morning 2012. Mail: robotfpt@yahoo.com. Tks!
Li có hai gói miễn thường cơ bản. Miễn thường = 0VNĐ/ vụ và miễn thường = 1 triệu / vụ, ngoài ra có bổ sung thêm bh mất cắp bộ phận ( miễn thường áp dụng cho mất cắp bộ phận là 2 triệu hoặc 30% tùy theo số lớn hơn, giới hạn 2 vụ / năm và không giới hạn số bộ phận bị mất cắp/ vụ). Theo nhà cháu cụ nên châm cứu gói miễn thường =0 VNĐ /vụ là hợp lý nhất đới. Chúc cụ lựa chọn được dịch vụ ưng ý

vanhai0850

Xe tăng
E cũng có nhu cầu giống Cụ! Các cụ sâu BH gửi vào mail: yen_lechaubds@yahoo.com cho E nhé! Hoặc call: 0975581919
Thanks các Cụ!!!
Cụ nghiên cứu giúp e chưa ạ?
Xe mới thì thường trước sau gì cũng mua bảo hiểm, có gì còn cho gấu nhà cụ đi nữa mà. Nếu mua thì chọn BH Li (của Mỹ) là an toàn cụ ạ.

Sửa tại gara chính hãng; quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Li), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.
Phí có cao hơn một chút, chả đáng tính cụ ạ

nguvango

Xe buýt
Xe em xe mới, đi được 6 tháng, ban đầu cũng nghĩ mình đi chắc cũng chỉ xước xát chút đỉnh cuối năm tút lại thì chỉ mất đôi ba củ nên không mua bảo hiểm.

Hiện nay xe cũng đã có 1 vài vết xước nhỏ, nếu đi tít lại chắc cũng chỉ mất 500k. Nay nếu mua bảo hiểm thì mấy cái vết xước trước đây giải quyết thế nào ??? Em phải tít mít xong mới mua bh hay không cần tít mít vẫn mua được bh nhưng sau này bh sẽ trừ tiền những chỗ bị xước này ???

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Xe em xe mới, đi được 6 tháng, ban đầu cũng nghĩ mình đi chắc cũng chỉ xước xát chút đỉnh cuối năm tút lại thì chỉ mất đôi ba củ nên không mua bảo hiểm.

Hiện nay xe cũng đã có 1 vài vết xước nhỏ, nếu đi tít lại chắc cũng chỉ mất 500k. Nay nếu mua bảo hiểm thì mấy cái vết xước trước đây giải quyết thế nào ??? Em phải tít mít xong mới mua bh hay không cần tít mít vẫn mua được bh nhưng sau này bh sẽ trừ tiền những chỗ bị xước này ???
Nếu vết xước xe cụ nhỏ như thế thì bên em vẫn cấp hợp đồng được cho cụ với điều kiện loại trừ các vết có sẵn. Tuy nhiên sau này cụ đi làm bảo hiểm xe một vết cạnh vết đó thì bên em sẽ sửa luôn vết cũ mà không tính thêm gì cả.

vanhai0850

Xe tăng

Tốt nhất là cụ nên đi sửa rồi làm bảo hiểm là chuẩn nhất. Bởi vì vết xước cũ sẽ bị loại trừ tuy nhiên có thể sửa khi có vết xước cạnh đó. Tuy nhiên có nhiều yếu tố như : vết xước mới có lớn hay không, ... để có thể trả cho các vết xước có sẵn cụ ạ.
Hơn nữa khi xước có sẵn thì nhà bảo hiểm chỉ cung cấp gói bảo hiểm tiết kiệm cho khách hàng.

nguvango

Xe buýt
Nếu vết xước xe cụ nhỏ như thế thì bên em vẫn cấp hợp đồng được cho cụ với điều kiện loại trừ các vết có sẵn. Tuy nhiên sau này cụ đi làm bảo hiểm xe một vết cạnh vết đó thì bên em sẽ sửa luôn vết cũ mà không tính thêm gì cả.
Tốt nhất là cụ nên đi sửa rồi làm bảo hiểm là chuẩn nhất. Bởi vì vết xước cũ sẽ bị loại trừ tuy nhiên có thể sửa khi có vết xước cạnh đó. Tuy nhiên có nhiều yếu tố như : vết xước mới có lớn hay không, ... để có thể trả cho các vết xước có sẵn cụ ạ.
Hơn nữa khi xước có sẵn thì nhà bảo hiểm chỉ cung cấp gói bảo hiểm tiết kiệm cho khách hàng.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn.

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Các cụ nên tham khảo thị trường bảo hiểm, tại vì hiện nay ở Việt Nam có rất nhiều công ty bảo hiểm, các công ty BH ở trong nước và có một sô cty Bh nước ngoài. Phí bảo hiểm bây giờ đã là phí chung. Nhưng quan trọng là Dịch vụ hậu mãi như thế nào???? Đó là điều mà các cụ nên quan tâm.
Các cụ tham khảo bên em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net

Cụ thử châm cứu Fubon xem dư lào nhá :D

yenbaiday

Xe hơi
Chào các bác, em ở bên Bảo hiểm Ngân Hàng Nông Nghiệp (ABIC), bác nào có nhu cầu mua bảo hiểm hay có thắc mắc j thì cứ pm cho e, e sẽ nhiệt tình tư vấn cho các bác.
Bác nào có nhu cầu muốn mua BH thì alo cho e với nhé. E Dũng 0906172271. Thanks các bác.

QUAN XA THU

Xe máy
@ B.D

Nếu bác chưa nhận bất kể 1 khoản đền bù nào thì đương nhiên bác được lấy lại , vì bác hủy ngang h đ kinh tế nên bác bị phạt. :D

Số tiền được nhận là 80% số tiền tương đương với thời gian còn lại trong thời hạn.

80%x phí BHx300/365

Thân !
Cụ ơi thông tin của cụ đưa ra được quy định trong văn bản luật nào vậy cụ

Duonganh2004

Xe tăng
Bác đã làm vụ nào chưa mà trả lời thế, tìm hiểu kỹ quy tắc nhé.
Nếu mình chở khách, khách lừa khi mình đi vs cướp xe thì nó khác nhé. BH mà bồi thường trong thop thuê xe tự lái thì các chỗ thuê xe không phải giữ hộ khẩu hay xe máy làm gì đâu.
Mình cũng là dân BH và chuyên làm các vụ từ 200tr đến vài tỷ nhé
Bác này oai quá, chắc là giám đốc mới được ký và quyết định bồi thường hay không bồi thường rồi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng