[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

cattrang130390

Xe tăng
Cụ ơi, cụ hay 1 số người ko có dòng tiền. Nhưng ng khác vẫn có cụ ạ. Bà chị họ e đang bảo sau dịch kiếm lô tầm 1 tỏi đây. 2 vợ chồng làm thợ vs công nhân mà dịch vừa rồi để đc gần 500tr cụ ạ. Chồng bà làm thợ mấy bên KCN Quang Minh, lương 13 củ. Vợ làm cty y tế, sản xuất khẩu trang. Đợt đầu dịch 2020 mà khẩu trang 300k/hộp là bà ấy làm full cả tuần tăng ca liên tục. Đc tăng thu nhập cụ ạ.
Nhiều người hưởng lợi sau dịch mà.
Sau 1 năm dịch tích lũy được 500tr, hay nhiều năm rồi đến năm nay sau dịch được 500 ạ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sau 1 năm dịch tích lũy được 500tr, hay nhiều năm rồi đến năm nay sau dịch được 500 ạ?
Từ đầu năm 2020 đến bây h cụ ơi. Đợt dịch đầu tiên ấy. Bà ấy trc làm ở xưởng lương có 8-9 củ/tháng thôi. Sản xuất khẩu trang và nc sát khuẩn ấy. Đợt đầu dịch tăng ca đến tối luôn. Thu nhập lên gần 20tr cụ ạ. Các con thì vứt cho ô bà trông. Bây h thì thu nhập ko đc 20tr nữa nhưng bà ấy bảo đơn hàng vẫn đều. Đợt dịch 4 nhiều vc hơn vì dịch tăng mạnh.

lenhaque

Xe tăng
Cụ này không phải sale, đầu tư đất khu bên Mê Linh cũng giống như cụ muabenem123 đầu tư bên Vân Canh, Hoài Đức. Em đánh giá xoay quanh các bài của các cụ ấy đều hướng đến đất sẽ lên mặc dù lồng ghép tương đối nhưng vẫn dễ nhận ra và thường hướng đến khu vực các cụ ấy dầu tư hoặc đã mua, đây có lẽ cũng là thường tình. Tuy nhiên có thể thấy như vậy là thiếu tự tin trong quyết định đầu tư của mình, nhiều khi Pr hơi quá trong các thớt khu vực đó dẫn đến hơi phản cảm và tác dụng ngược cũng nên!
Thế 2 cụ ấy là đồng đội ôm bom của em rồi. Em cũng chiến quanh 2 chiến trường này thôi, vì nó gần, giờ em ngại đi xa. Tất tay vào đất rồi giờ này em cứ ngồi ngáp ngáp thôi, nhưng dám chơi dám chịu, nghe các cụ trên này hô vỡ mãi thần kinh em nó cũng chai rồi :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế 2 cụ ấy là đồng đội ôm bom của em rồi. Em cũng chiến quanh 2 chiến trường này thôi, vì nó gần, giờ em ngại đi xa. Tất tay vào đất rồi giờ này em cứ ngồi ngáp ngáp thôi, nhưng dám chơi dám chịu, nghe các cụ trên này hô vỡ mãi thần kinh em nó cũng chai rồi :D
Cụ muabenem123 em thấy khả năng đầu tư trong VC lâu phết rồi khéo còn trước cụ, mấy thới Vân Canh cách đây 3-4 năm thấy đã xuất hiện rồi cũng lão mất gương và mấy nick chuyên khu đó chứ ko ít như cụ. Nói chung chủ yếu mỗi miền tây nước đức chứ độ phủ sóng ko rộng!

phannhat17

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
phải am hiểu chứ tay ngang phần đa là chết các cụ ạ, đất đai là món hàng lớn nên ko kiến thức thì thua nhiều hơn thắng

cattrang130390

Xe tăng
Từ đầu năm 2020 đến bây h cụ ơi. Đợt dịch đầu tiên ấy. Bà ấy trc làm ở xưởng lương có 8-9 củ/tháng thôi. Sản xuất khẩu trang và nc sát khuẩn ấy. Đợt đầu dịch tăng ca đến tối luôn. Thu nhập lên gần 20tr cụ ạ. Các con thì vứt cho ô bà trông. Bây h thì thu nhập ko đc 20tr nữa nhưng bà ấy bảo đơn hàng vẫn đều. Đợt dịch 4 nhiều vc hơn vì dịch tăng mạnh.
Khẩu trang thì chỉ có 1 thời gian ngắn tăng đột biến, mà chủ yếu đội đầu cơ ăn, còn giờ 25 30k/hộp còn rẻ hơn cả trước dịch. Vậy mà sau hơn 1 năm có 500tr thì kể cũng giỏi đấy cụ. (bỏ ra 30-40tr/tháng trừ chi phí sinh hoạt rồi)

saphia2008

Xe tải
Quê cụ ở đâu mà đất rộng vậy ? Quê em mà muốn rộng như vậy thì khó hơn lên trời vì xung quanh đất của ông bà toàn là đất của các bác, các chú họ lên kể cả có nhiều tiền giá cao cũng chả mua được. Còn muôn mua rộng thế phải làm cả blook ở khu mới, nhưng như thế nó mất hết ý nghĩa là quê!
Em ở ngay Khoái Châu Hưng Yên cụ à, mảnh 500m2 là đất thổ cư khả năng nhà hàng xóm bán nữa cũng chỉ được thêm 200m2 là 700m2 vẫn nhỏ so với nhu cầu của em. Em đang nhắm mảnh 1500m2 - 2000m2 là đất 03 đất nông nghiệp đó cụ, mua thêm mảnh thổ cư tầm 200m2 cạnh đó nữa là xây thoải mái, chứ quê em giờ thổ cư cũng tăng cao rồi đường ngõ ô tô vào được giờ cũng 7 - 8tr/m2 vì nó nằm ngay trung tâm của thị trấn Khoái Châu

muabenem123

Xe lăn
Khẩu trang thì chỉ có 1 thời gian ngắn tăng đột biến, mà chủ yếu đội đầu cơ ăn, còn giờ 25 30k/hộp còn rẻ hơn cả trước dịch. Vậy mà sau hơn 1 năm có 500tr thì kể cũng giỏi đấy cụ. (bỏ ra 30-40tr/tháng trừ chi phí sinh hoạt rồi)
Từ đầu năm 2020 đến gần bây h là bn tháng hả cụ? Gần 20 tháng đấy. E cũng ngạc nhiên đây nhé. Nhiều khi mình còn ko cả biết đc thằng hàng xóm nó kiếm tiền ntn mà nhiều hơn cả mình đâu :))

cattrang130390

Xe tăng
Từ đầu năm 2020 đến gần bây h là bn tháng hả cụ? Gần 20 tháng đấy. E cũng ngạc nhiên đây nhé. Nhiều khi mình còn ko cả biết đc thằng hàng xóm nó kiếm tiền ntn mà nhiều hơn cả mình đâu :))
e tính 18 tháng, thì chả bỏ ra 30tr/tháng cụ.

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Người nào có đang sẵn tiền cũng chưa dám xuống tiền ngay đâu, dù giá có giảm chút vẫn phải nghe ngóng, hàng ngon còn đầy, sao phải vội.
Ai trước vay bank để mua phần lớn họ xác định 2-3 năm nên họ chuẩn bị sẵn nguồn rồi cụ ợ, cụ nào lướt sóng chuyên nghiệp mà vay bank thì chớm dịch (đầu năm) họ cũng hạ cánh an toàn cả chứ ko đến lỗi ôm mãi cục than nóng mà bỏng tay
Tầm này ông nào tiền ngân hàng chắc phải bung sớm. Nhưng chờ dc mấy con đấy khó. Cò nhanh chân hơn

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Em cũng có cùng sở thích với cụ. Em ở Tiên Lữ - HY. Tìm được hàng như cụ nói có khó ko? Ở HN đất chật và bê tông hết đường phố rồi, em muốn có mảnh ở quê trồng rau nuôi gà.
Cụ có hàng như này mà ko vừa miếng của cụ thì giới thiệu cho em nha.

Em ở ngay Khoái Châu Hưng Yên cụ à, mảnh 500m2 là đất thổ cư khả năng nhà hàng xóm bán nữa cũng chỉ được thêm 200m2 là 700m2 vẫn nhỏ so với nhu cầu của em. Em đang nhắm mảnh 1500m2 - 2000m2 là đất 03 đất nông nghiệp đó cụ, mua thêm mảnh thổ cư tầm 200m2 cạnh đó nữa là xây thoải mái, chứ quê em giờ thổ cư cũng tăng cao rồi đường ngõ ô tô vào được giờ cũng 7 - 8tr/m2 vì nó nằm ngay trung tâm của thị trấn Khoái Châu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế chắc cụ mua ra bìa làng nhỉ. Trước thời xưa cứ thích giữa làng cho ấm cúng với đỡ cướp bóc. Giờ mua được đầu làng với diện tích rộng như cụ thì tuyệt đẹp. Tiếc là làng em xung quanh bao bọc toàn đường với khu huyện đội, không có mặt nào liền giáp với ruộng để tính p/a như cụ!

muabenem123

Xe lăn
e tính 18 tháng, thì chả bỏ ra 30tr/tháng cụ.
Mỗi tháng chắc tầm 25tr thôi cụ. Quanh quanh 500tr thôi cụ. Nhiều ng thắt lưng buộc bụng để ra khối cụ ạ. Nhu cầu ng ta ko nhiều, 2 vc lại đồng lòng tích cóp thì để đc nhiều cũng là bt thôi. Nhiều ng thu nhập 40-50tr mà ko tích cóp thì cũng ko để đc đâu cụ ạ.

vietdang89

Xe tải
Người nào có đang sẵn tiền cũng chưa dám xuống tiền ngay đâu, dù giá có giảm chút vẫn phải nghe ngóng, hàng ngon còn đầy, sao phải vội.
Ai trước vay bank để mua phần lớn họ xác định 2-3 năm nên họ chuẩn bị sẵn nguồn rồi cụ ợ, cụ nào lướt sóng chuyên nghiệp mà vay bank thì chớm dịch (đầu năm) họ cũng hạ cánh an toàn cả chứ ko đến lỗi ôm mãi cục than nóng mà bỏng tay
Mọi thứ phải chờ động thái + số liệu các bên cụ ạ
Vay bds lướt e lướt nói, nhưng vay mua tiêu dùng thực sự thì ai cũng vay ít 5-6 năm, ko dài 10-15 năm, tất nhiên là họ đều mong cố trả càng sớm càng tốt, nhưng oái oăm là dịch này nó lại mới có 2 năm, và như cụ đã biết, mọi dòng tiền đều đứt gãy cả, chẳng ai dám nói hay về tương lai kể cả làm công lẫn làm chủ

cattrang130390

Xe tăng
Mỗi tháng chắc tầm 25tr thôi cụ. Quanh quanh 500tr thôi cụ. Nhiều ng thắt lưng buộc bụng để ra khối cụ ạ. Nhu cầu ng ta ko nhiều, 2 vc lại đồng lòng tích cóp thì để đc nhiều cũng là bt thôi. Nhiều ng thu nhập 40-50tr mà ko tích cóp thì cũng ko để đc đâu cụ ạ.
Vâng cụ, vậy thì nếu ko nhờ tăng lương đợt này, với chiến lược thắt lưng buộc bụng làm mà ko dám ăn thì bình thường 2 vc họ cũng để dc quanh quanh 400 sau năm rưỡi rồi cụ nhỉ.

muabenem123

Xe lăn
Vâng cụ, vậy thì nếu ko nhờ tăng lương đợt này, với chiến lược thắt lưng buộc bụng làm mà ko dám ăn thì bình thường 2 vc họ cũng để dc quanh quanh 400 sau năm rưỡi rồi cụ nhỉ.
Đúng rùi cụ. Nhà thì ở cùng ô bà, con ô bà chăm hộ r, dịch chả đi chơi đâu đc thì tích lũy đc nhiều thôi. :D.

saphia2008

Xe tải
Thế chắc cụ mua ra bìa làng nhỉ. Trước thời xưa cứ thích giữa làng cho ấm cúng với đỡ cướp bóc. Giờ mua được đầu làng với diện tích rộng như cụ thì tuyệt đẹp. Tiếc là làng em xung quanh bao bọc toàn đường với khu huyện đội, không có mặt nào liền giáp với ruộng để tính p/a như cụ!
Chỗ em cũng vậy mảnh nhà em đang ở là cũng phải mua thêm cả mảnh nhà hàng xóm mới được 500m2, ở quê vào làng giờ cũng khó rồi cụ. Mảnh kia em nhắm cũng phải cách nhà 150m ra đầu làng rìa ruộng rồi cụ ah

NguyenDatTan

Xe tải
Bác nhầm về các bác lướt sóng rồi; Lượng người lướt BĐS vay trên 60% tiền đất thời điểm nào cũng có, Ngay thời điểm dịch bệnh dãn cách này rất nhiều bác đang như ngồi trên đống lửa với các khoản vay đó bác.

Dịch mà dãn cách thêm 1 tháng nữa là hẹo cắt lỗ nhanh đó bác, vì giờ thu nhập hàng tháng ko có nên tiền ăn còn là cả vấn đề chứ chưa nói đến tiền trả lãi ngân hàng. Ngay thời điểm đang dãn cách này đã rất nhiều bác đang tìm cách thoát hàng đó bác

NguyenDatTan

Xe tải
Trước đây có rất nhiều khoản tiền về như thu nhập hàng tháng ( thu nhập này dãn cách ko có), dòng tiền cho thuê từ BĐS hàng tháng ( dịch ko cho thuê được) , tiền lãi từ lướt BĐS ( đang rất khó thanh khoản trong 2 năm tới);

Giờ các bác đang vay tiền để lướt BĐS hoàn toàn không có bất cứ khoản thu nào về hàng tháng để trả nợ ; Thậm chí tiền ăn hàng tháng còn lo không có thì việc cắt lỗ hay cắt lỗ sâu là hoàn toàn bình thường.

Thời gian để BĐS tăng trở lại phải trên 2 năm khi dịch bệnh đã kiểm soát hoàn toàn và mọi hoạt động trở lại bình thường thì ôm BĐS với 1 khoản nợ càng lâu là càng chết.

cuckoo.vn

Xe đạp
Website
cuckoo.vn
Cụ lo cho các cụ lướt BDS mà không có tiền ăn hàng tháng em sợ cụ lo hơi quá.
Nhưng BDS xuống, em cũng hưởng lợi vì hiện chưa kịp mua mảnh nào :D