[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BìnhMinh89

Xe tăng
Vâng, em nghĩ thu hút đâu tư ở mình chủ yếu có mấy lợi thế: Vị trí địa lý, nguồn lao động dồi dào, thể chế chính trị ổn định. Chứ cơ sở hạ tầng, năng suất lao động ở mình chưa được tốt cụ ah. Còn về du lịch thì dân mình được cái cầu thị và hiếu khách!
Em thấy cái "cầu thị và hiếu khách" là do mình tự sướng với nhau chứ so ngay với hàng xóm Thái Lan về cái khoản du lịch dịch vụ với tính "cầu thị và hiếu khách" thì mình đã hụt hơi so với TL rồi chứ chưa nói đến rộng hơn. Em người VN mà đi du lịch ở ngay đất nước mình mà luôn trong trạng thái đề phòng, tiêu pha cái gì cũng phải hỏi giá cả thật kỹ đề phòng bị chém thì nói gì đến du khách nước ngoài...

dielac1

Xe tải
Bởi bs giỏi ở công lại ko muốn làm thuê ở tư to mà chỉ dùng công để nuôi tư thân.
Nếu viện công mở khoa cao cấp cho người có xèng thì họ ko phải qua Sing qua Nhật..
Úi giời, bác sĩ giỏi ở công vẫn ra tư làm nhiều chứ cụ, bên tư nó cần cái danh trưởng-phó khoa ở viện công của các ông ấy, thi thoảng mổ xẻ vài ca mà lương thì dc trả cao ngất ngưởng. Còn viện công mà mở khoa cao cấp như Tư thì dân lại chửi cho vuốt mặt k kịp =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em từng rất hâm mộ anh Vượng khi anh ý xây Times, Royal và 1 loạt khu đô thị cũng như nghỉ dưỡng khác, anh đã làm HN đẹp lên từng ngày, nói ko ngoa anh ý cũng dẫn dắt phong cách lviec các nhà thầu ở VN, trc nay các nhà thầu làm ăn rất bố láo thiếu chuyên nghiệp, thích nghỉ là nghỉ, công trường chỉ vài công nhân. Đỉnh điểm anh làm xe thì em coi anh là doanh nhân chưa từng có trong lịch sử VN, tầm Bạch Thái Bưởi, Trịnh Văn Bô… ko xếp chung mâm với anh về tầm cỡ.
Nhưng khi anh biến hoá khu Âu sừn và Sờ mát từ khu nhà giá rẻ thành chung cư cao cấp khi thiết kế giá rẻ vẫn còn nguyên, đẩy giá chung cư toàn HN và cả VN vượt quá tầm người lao động. Cá nhân em thì ksao, em đủ nhà để ở thậm chí nhiều hơn thế nhưng thế hệ con cháu em sẽ là con tin của anh suốt đời. Thực lòng vẫn hâm mộ anh nhưng ko còn tin lắm. Còn gọi là thằng hay ko thì quan điểm riêng chẳng lq tuổi tác với kthuc cgi cả.
Em thì từ xưa cũng không thích sản phẩm của bác Vượng vì bác ấy neo cái giá quá cao so với định giá của em, tuy nhiên không ưa hay ghét ai thì mình không quan hệ hay tương tác, giao dịch với họ. Xưng hô như thế nào là quyền của mọi người, nó thể hiện văn hoá trong giao tiếp, nhưng vì cụ ấy bảo “thằng đó nó có họ hàng với các cụ không” hàm ý ntn thì cụ hiểu.

Ví như vào trong oto fun này chúng ta xưng hô là cụ/mợ với nhau thôi. Mặc dù trình độ, nhận thức hay tuổi tác, địa vị xã hội của mỗi người là khác nhau nhưng đều tuân thủ cách xưng hô của diễn đàn cụ ah!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy cái "cầu thị và hiếu khách" là do mình tự sướng với nhau chứ so ngay với hàng xóm Thái Lan về cái khoản du lịch dịch vụ với tính "cầu thị và hiếu khách" thì mình đã hụt hơi so với TL rồi chứ chưa nói đến rộng hơn. Em người VN mà đi du lịch ở ngay đất nước mình mà luôn trong trạng thái đề phòng, tiêu pha cái gì cũng phải hỏi giá cả thật kỹ đề phòng bị chém thì nói gì đến du khách nước ngoài...
Thì em có bảo mỗi Việt Nam mình là cầu thị, khách đâu cụ. Trung Quốc và Thái Lan em thấy cũng vậy thậm trí còn hơn mình. Em đi du lịch bên TQ nhiều thấy đô ăn bên họ ngon và rẻ lắm!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Realty 2021

Xe tăng
Em thấy mấy bệnh viện tư như Vimec, Hồng Ngọc, Thu Cúc thái độ phục vụ, thiết bị hiện đại, vệ sinh sạch sẽ, nếu có điều kiện thì khám sức khỏe ở đó cũng tốt. Còn điều trị thì cứ các bệnh viện lớn như 108, Bạch Mai, Việt Đức hay Đại Học Y vẫn tốt hơn!
Sao ở Viện nhi TW em thấy xe cấp cứu từ Vinmec đưa sang nhỉ, nói chung ca khó thì vẫn phải bệnh viện tuyến TW truyền thống thôi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao ở Viện nhi TW em thấy xe cấp cứu từ Vinmec đưa sang nhỉ, nói chung ca khó thì vẫn phải bệnh viện tuyến TW truyền thống thôi
Em thấy đa phần từ Vinmec. Hồng Ngọc, Thu Cúc chỉ thăm khám bệnh thôi cụ ah. Còn những ca khó hay chuyển đi, đến điều trị cũng không nhiều. Bản thân em cũng chỉ hay khám bệnh ở các bệnh viện đó thôi vì thiết bị của họ hiện đại, phục vụ tận tình, khám nhanh không phải chờ đợi nhiều, xem và đọc kết quả thường các bác sỹ chuyên khoa đầu ngành của các bệnh viện công, còn điều trị là em sang các bệnh viện công lớn!

tieudaovnt

Xe tăng
Từ tốt đến vĩ đại hay tội đồ cách nhau gang tấc. Bản chất Vinhome là một công ty tốt, một cđt uy tín, nhưng tốt thôi chưa đủ, tham vọng trở thành huyền thoại, ghi danh trong lịch sử dân tộc như là người mở đầu cho kỉ nguyên công nghiệp hoá, hiện đại hoá, toàn cầu hoá, thương hiệu Việt đẳng cấp, mãnh liệt tinh thần dân tộc không có gì là sai cả. Chứ tiền với năm 2018-2019 chắc anh ấy không thiếu.
Nếu thật sự a nhanh thêm khoảng 2 năm nữa trước khi việc niêm yết qua SPAC tại Mỹ bị siết thì cũng chưa biết thế nào. Lịch sử gọi tên anh ngay.
Giờ thì một bài toán khó, rút không được vì đã all in tất cả, giờ tiến lên thì muôn vàn khó khăn do thị trường vốn và nguy cơ suy thoái cận kề. Giờ chắc ko còn đường lui nữa, chỉ có tiến lên thôi.

Goya

Xe buýt
A ý thì làm màu, lùa gà cả nc vn này ai chẳng biết: dịch vụ học+ chữa bệnh cũng cao lắm mà cluong theo e thì bình thường, ko muốn nói là tệ!
Cụ làm như phụ huynh Vinschool ngu hết, mỗi cụ là giỏi.

Goya

Xe buýt
Từ tốt đến vĩ đại hay tội đồ cách nhau gang tấc. Bản chất Vinhome là một công ty tốt, một cđt uy tín, nhưng tốt thôi chưa đủ, tham vọng trở thành huyền thoại, ghi danh trong lịch sử dân tộc như là người mở đầu cho kỉ nguyên công nghiệp hoá, hiện đại hoá, toàn cầu hoá, thương hiệu Việt đẳng cấp, mãnh liệt tinh thần dân tộc không có gì là sai cả. Chứ tiền với năm 2018-2019 chắc anh ấy không thiếu.
Nếu thật sự a nhanh thêm khoảng 2 năm nữa trước khi việc niêm yết qua SPAC tại Mỹ bị siết thì cũng chưa biết thế nào. Lịch sử gọi tên anh ngay.
Giờ thì một bài toán khó, rút không được vì đã all in tất cả, giờ tiến lên thì muôn vàn khó khăn do thị trường vốn và nguy cơ suy thoái cận kề. Giờ chắc ko còn đường lui nữa, chỉ có tiến lên thôi.
Em luôn nể bác Vượng, tinh thần khởi nghiệp tuyệt vời, dám nghĩ dám làm. Sống vậy cũng thật đáng sống.
Mong là Vin qua được đoạn này

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm như phụ huynh Vinschool ngu hết, mỗi cụ là giỏi.
Mỗi ng 1 quan điểm dậy con, quan trọng là kq! E thấy thi c3 Vin thấy xếp hạng toàn đứng gần cuối bảng xếp hạng! Học giỏi chưa chắc đã giàu, nhưng giàu thì đa số học giỏi!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn nể bác Vượng, tinh thần khởi nghiệp tuyệt vời, dám nghĩ dám làm. Sống vậy cũng thật đáng sống.
Mong là Vin qua được đoạn này
Toàn ăn cướp của dân ld việt đông âu, sau về nc thì ăn đất bán giá cao chớ cũng chưa làm đc cái j có ích, bền vững , thịnh vượng cho sự phát triển của dân tộc! Bao h ăn cướp mà tạo ra dc của cải cho a ý và cho xh như các Chanobul Sam sung, huyndai..thì rất đáng tự hào dù phải làm trâu làm ngựa cho a ý, còn ăn đất thì sớm muộn cũng về với đất thôi

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Bạn e đang thi công bên Oc2,3! Thấy bây h Vin chuyển sang hết nhà lắp ghép ah các Bác? Chắc muốn giảm giá thành! Các toà nhà dịch vụ như Trường học, bv ...đang tạm dừng, tập trung xây nhà để bán kịp bàn giao khách hàng!

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Khổ quá thớt bđs xì hơi lại thành ra cãi nhau chuyện gọi thằng vượng, bác vượng, niềm tự hào với ăn đất cướp đất thế mấy cụ. Gọi như thế nào là tuỳ quan điểm yêu thích mỗi người. Cc cãi nhau cẩn thận mod bem hết nick bh.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cũng mong cho Vin sau khi thành công từ bds ( tập trung hút hết nguồn lực trong dân) chuyển sang các lĩnh vực Công - Nông nghiệp phát triển bền vững, chậm 1 chút cũng ko sao, đất nc tự lực tự cường- con cháu đời sau đc hưởng thành quả! Các trẻ em vùng cao ko còn đói rét thiếu ăn thiếu mạc..! Nhưng với cách làm hớt ngọn như này e thì hơi khó! E chưa thấy có tầm và có tâm!

Trailer

Xe buýt
Toàn ăn cướp của dân ld việt đông âu, sau về nc thì ăn đất bán giá cao chớ cũng chưa làm đc cái j có ích, bền vững , thịnh vượng cho sự phát triển của dân tộc! Bao h ăn cướp mà tạo ra dc của cải cho a ý và cho xh như các Chanobul Sam sung, huyndai..thì rất đáng tự hào dù phải làm trâu làm ngựa cho a ý, còn ăn đất thì sớm muộn cũng về với đất thôi
Để tôi gọi cụ Gangnam vào thớt này phản biện cụ nhá.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
A ý thì làm màu, lùa gà cả nc vn này ai chẳng biết: dịch vụ học+ chữa bệnh cũng cao lắm mà cluong theo e thì bình thường, ko muốn nói là tệ!
Em đồng ý với cụ là có thể giá nhà của Vin quá cao, chất lượng dạy học của Vínschool hay chất lượng khám chữa bệnh của Vinmec chưa xứng với đồng tiền bỏ ra. Người lựa chọn ở nhà Vinhome hay cho con cái học ở Vinschool hoặc khám chữa bệnh ở Vinmec bởi quan điểm của họ khác hoặc vì lý do nào đó (ví dụ học gần nhà đỡ phải đưa đón, khám chữa bệnh đỡ phải chờ đợi, ...).

Tuy nhiên cụ coi những người đã lựa chọn đó là họ bị lùa, là gà thì em thấy không ổn. Trên diễn đàn em thấy rất nhiều cụ cứ ai khác quan điểm mình cái thì bảo là gà với abc. Ví dụ như ai đó đang nói giá nhà đất tại mấy dự án vùng ven Hà Đông, Hoài Đức hay Long Biên, ... là xyz, rồi người khác đang ở trong nội đô bảo chỉ có gà hay những thằng điên mới bỏ ra từng đấy tiền mua ở nơi xa tít, tắc đường, đi lại khó khăn thì những người đã và đang sinh sống ở khu vực đó họ nghĩ sao. Em nghĩ chúng ta có thể chê trách giá rổ, vị trí, chất lượng nhiều nơi nhưng không nên buông lời không hay cho những người đã lựa chọn sản phẩm đó cụ ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi ng 1 quan điểm dậy con, quan trọng là kq! E thấy thi c3 Vin thấy xếp hạng toàn đứng gần cuối bảng xếp hạng! Học giỏi chưa chắc đã giàu, nhưng giàu thì đa số học giỏi!
Nếu nói học phí Vinschool cao thì chứng tỏ gia đình cho con học Vin cũng thuộc tầm khá giả trở lên. Do vậy đa số họ cũng giỏi đó. Không hiểu cụ ở tầm nào, con cái cụ ở tầm nào mà cụ chê hàng chục ngàn gia đình tương đối khá giả ở Việt Nam này là gà.

Nếu cụ căn cứ vào thi cấp 3 thì cụ xem bọn học sinh trường quốc tế nếu phải thi thì nó có thi tốt cấp 3 ở VNam ko.

Trà đặc

Xe tăng
Nếu nói học phí Vinschool cao thì chứng tỏ gia đình cho con học Vin cũng thuộc tầm khá giả trở lên. Do vậy đa số họ cũng giỏi đó. Không hiểu cụ ở tầm nào, con cái cụ ở tầm nào mà cụ chê hàng chục ngàn gia đình tương đối khá giả ở Việt Nam này là gà.

Nếu cụ căn cứ vào thi cấp 3 thì cụ xem bọn học sinh trường quốc tế nếu phải thi thì nó có thi tốt cấp 3 ở VNam ko.
E thấy cụ Sup có chê phụ huynh với hs học trường v đâu mà thậm chí còn khen dạng như là Con nhà tông...., Thế mà cụ Koa chắc đọc chưa hết hay sao mà đã gồng mình lên đòi check công lực của cụ Sup roài... =))

winnghiepdu

Xe điện
Em đang muốn mua miếng đất đấu giá đông anh chỗ cầu Đông trù, mà họ vẫn đang rao ngoài 70 triệu một mét, theo các cụ một năm nữa có về đến 60 không?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cụ Sup có chê phụ huynh với hs học trường v đâu mà thậm chí còn khen dạng như là Con nhà tông...., Thế mà cụ Koa chắc đọc chưa hết hay sao mà đã gồng mình lên đòi check công lực của cụ Sup roài... =))
À tôi chỉ quote cái com đó, nhưng là trả lời cho nhiều com trước của cụ ý. Com trên nữa cụ ý nói cả Việt Nam này, những ai dùng dịch vụ của Vin là gà đấy.