[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

KeanuR

Xe tăng
Lên đây đọc thấy nhiều thể loại ăn tục nói phét oánh zắm rong là giỏi. Nhà vin có khi ko ở nhưng khóc thuê ra vẻ hay ho.
cụ phũ mồm thế🤣🤣
Kể cả giàu ng ta cũng phân loại ra tỷ phú/triệu phú và trọc phú mà nhỉ?

Txpt

Xe tải
Vinschool đc cái là dạy song ngữ có tiếng Anh. Nhiều nhà cho học vì cái đó, so với các trường song ngữ khác thì ko phải là học phí cao. Nhưng đầu vào đầu ra thì cũng lôm côm thôi cụ ko thi đại học công lập đc đâu, kiểu định hướng cho đi du học nên họ ko quan trọng. Chứ trình độ văn hoá thì xách dép cho mấy cháu đỗ c3 Ams. Đỗ Ams tỷ lệ cao là mấy trường Anhxtanh Lomonosov j đó.
Kể cả tiếng Anh tụi trường công cũng chấp Vin 1 mắt luôn, cứ nhìn điểm thi tiếng Anh đh và Ielts của trường như Kim Liên thấy ngay.

BloodOwl87

Xe điện
Kể cả tiếng Anh tụi trường công cũng chấp Vin 1 mắt luôn, cứ nhìn điểm thi tiếng Anh đh và Ielts của trường như Kim Liên thấy ngay.
Đấy là nó tự học ngoài rồi, chứ dạy ở trường thì ko ăn thua đâu. Thời nay bọn trẻ con học tiếng anh thầy tốt từ bé hết rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghe các cụ nói về các trường và kết quả khi hết cấp em cũng hơi giật mình. Năm nay em khéo phải cho ông con đang học lớp 5fpt thi thử sang Nguyễn Tất Thành xem ntn, nếu nó đỗ NTN thì em vẫn cho học FPT tiếp còn không là em cho chuyển trường. Mặc dù em thấy học ở đó kết quả năm nào cũng cao chót vót, cũng trong đội tuyển lập trình nhưng khéo lại ảo tùng chảo thì chết dở :((

ah99x6

Xe điện
Ối giời thớt về bđs mà toàn chém học nọ kia. Chã giải tán thớt cho nhanh ạ. :D

Chip2Beo

Xe tải
Vâng, em nghĩ thu hút đâu tư ở mình chủ yếu có mấy lợi thế: Vị trí địa lý, nguồn lao động dồi dào, thể chế chính trị ổn định. Chứ cơ sở hạ tầng, năng suất lao động ở mình chưa được tốt cụ ah. Còn về du lịch thì dân mình được cái cầu thị và hiếu khách!
"cầu thị và hiếu khách" em thấy trong Nam thôi, còn ngoài Bắc thì một số nơi kinh doanh khá chụp giựt và không có quy hoạch, định hướng

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
"cầu thị và hiếu khách" em thấy trong Nam thôi, còn ngoài Bắc thì một số nơi kinh doanh khá chụp giựt và không có quy hoạch, định hướng
Chắc tùy nơi thôi cụ. Chứ những nơi đón nhiều khách nước ngoài như Sapa, Hạ Long, em thấy khá phết.

Realty 2021

Xe tăng
Giá ks 5* bên bali nó rẻ như 3* bên mình

BB2014

Xe hơi
Nhà nước chắc cũng không siết mạnh hay bóp chết bds đâu. Bds cũng là nguồn thu chính của nhà nước , bóp chết thì nguồn thu cũng cạn kiệt luôn

FC Juventus

Xe buýt
Nghe các cụ nói về các trường và kết quả khi hết cấp em cũng hơi giật mình. Năm nay em khéo phải cho ông con đang học lớp 5fpt thi thử sang Nguyễn Tất Thành xem ntn, nếu nó đỗ NTN thì em vẫn cho học FPT tiếp còn không là em cho chuyển trường. Mặc dù em thấy học ở đó kết quả năm nào cũng cao chót vót, cũng trong đội tuyển lập trình nhưng khéo lại ảo tùng chảo thì chết dở :((
Em cũng có con đang học lớp 5. Format bài kiểm tra FPT có khi không tương thích NTT cụ ạ. Cụ tìm hiểu thêm nhé.

Goya

Xe buýt
Nghe các cụ nói về các trường và kết quả khi hết cấp em cũng hơi giật mình. Năm nay em khéo phải cho ông con đang học lớp 5fpt thi thử sang Nguyễn Tất Thành xem ntn, nếu nó đỗ NTN thì em vẫn cho học FPT tiếp còn không là em cho chuyển trường. Mặc dù em thấy học ở đó kết quả năm nào cũng cao chót vót,cũng trong đội tuyển lập trình nhưng khéo lại ảo tùng chảo thì chết dở :((
Con em cũng đang học lớp 5 nên em tìm hiểu khá kĩ, con cụ học fpt không đi luyện gì mà thi NTT thì rớt là cái chắc, cụ không thể lấy đó để đánh giá fpt được. Các bạn bên ngoài ôn luyện kinh lắm.

Chuyện nói phụ huynh có con học vin là dốt kém thật thiển cận & vớ vẩn. Mỗi gđ lại có định hướng cho con khác nhau. Nếu nhà e gần trường vin e sẽ cho con gái út e học. Vì con bé nhà e khả năng học kém & e ko yêu cầu con gái e phải cố học. Nhưng cụ nói chất lượng trường vin tốt thì cụ lại sai rồi. Bảng xếp hạng thành tích nó trên of vẫn còn thớt đó. Ngay cả cái hệ cam của vin cũng quá bt. Thằng cháu e học cam vin. Top 5 của lớp. Chuyển sang nguyễn siêu học top 5 từ dứoi lên. Mẹ nó phải thuê riêng ngừoi kèm mới theo dc đó ạ.
À e nói thêm họ hàng nhà e học cam nhiều lắm. Trong đó cam vin ko ít. Khi đem ra so sánh với cái thể loại cam công như nhà e thì cam vin xách dép. Trừ trường quốc tế xịn e chỉ đánh giá cam NS là tốt thôi
Nói về tiếng Anh của Vin, con em học hệ Cam, không học thêm ở đâu cả, giờ nghe truyện harry potter và các truyện audible khác trên amazon ngon lành. Bọn trẻ con nói chuyện với nhau toàn nói tiếng Anh. Em nghĩ Cam Vin chỉ kém hơn Cam NS môn Toán thôi vì NS học thêm toán tiếng Việt nữa. Mà giáo dục ngoài ở trường ra thì việc bố mẹ sát sao con và bẩm sinh cũng vô cùng quan trọng. NS chọn học sinh ghê lắm, cái bọn đã giỏi rồi thì ném vào đâu nó cũng giỏi cơ.

Nhân tiện gửi các cụ lớp con em chọn trường lên cấp 2, để thấy số bạn tiếp tục tin tưởng chọn Vinschool rất nhiều. Không phải vì Vinschool hoàn hảo mà vì VS vẫn là lựa chọn tốt nhất cho gia đình trong điều kiện nhất định.
Em là 1 trong 2 người bình chọn khác đấy vì đang tính tìm học bổng ở trường khác

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn

ManPlus

Xe tải
Nhà nước chắc cũng không siết mạnh hay bóp chết bds đâu. Bds cũng là nguồn thu chính của nhà nước , bóp chết thì nguồn thu cũng cạn kiệt luôn
Cho em cười cụ 1 cái. Chính là bao nhiêu % mà bảo là chính? Trong thu NS từ BĐS thì bao nhiêu % là từ cho thuê quyền sử dụng giá fix, BĐS lên xuống chả ảnh hưởng gì, bao nhiêu % từ đấu giá quyền SD đất mới? bao nhiêu % từ thuế TNCN từ chuyển nhượng? Tìm hiểu đi đã cụ nhé rồi hãy phán.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng có con đang học lớp 5. Format bài kiểm tra FPT có khi không tương thích NTT cụ ạ. Cụ tìm hiểu thêm nhé.
Trước 2 con gái em cấp một học trường công. lên cấp 2 thi vào NTT thì đỗ ngay mà cũng không cần luyện thi gì cả. Em thấy cháu nhà em học NTT khi thi đại học hay xét tuyển đều rất ổn. Còn ông con này học FPT tự nhiên lại thấy lo ghê!

leechul

Xe hơi
Có cụ nào toang toác chưa ạ ?

carrot123

Xe tải
Con em cũng đang học lớp 5 nên em tìm hiểu khá kĩ, con cụ học fpt không đi luyện gì mà thi NTT thì rớt là cái chắc, cụ không thể lấy đó để đánh giá fpt được. Các bạn bên ngoài ôn luyện kinh lắm.

Nói về tiếng Anh của Vin, con em học hệ Cam, không học thêm ở đâu cả, giờ nghe truyện harry potter và các truyện audible khác trên amazon ngon lành. Bọn trẻ con nói chuyện với nhau toàn nói tiếng Anh. Em nghĩ Cam Vin chỉ kém hơn Cam NS môn Toán thôi vì NS học thêm toán tiếng Việt nữa. Mà giáo dục ngoài ở trường ra thì việc bố mẹ sát sao con và bẩm sinh cũng vô cùng quan trọng. NS chọn học sinh ghê lắm, cái bọn đã giỏi rồi thì ném vào đâu nó cũng giỏi cơ.

Nhân tiện gửi các cụ lớp con em chọn trường lên cấp 2, để thấy số bạn tiếp tục tin tưởng chọn Vinschool rất nhiều. Không phải vì Vinschool hoàn hảo mà vì VS vẫn là lựa chọn tốt nhất cho gia đình trong điều kiện nhất định.
Em là 1 trong 2 người bình chọn khác đấy vì đang tính tìm học bổng ở trường khác
View attachment 7494665
Em thấy Vinschool hệ thường thì làng nhàng do hệ quả chiến lược tuyển đại trà thời gian đầu, bây giờ vẫn ko fix được. Nhưng Vin Cam thì em thấy ổn đấy, vì đầu vào họ đã tuyển tử tế hơn. Nguyenx Siêu được lợi thế lâu năm nhưng mà nguồn lực đầu tư làm sao bằng Vin được, em gặp nhiều cháu VIncam nói chung là thấy sáng. Với cẩ các cháu Nguyễn Siêu học Cam để được điểm cao nói thật là học thêm nhiều vô cùng luôn chứ có phải là do trường dạy được như thế đâu ạ?

mr.green43

Xe đạp
nay nghe dân tình đồn thổi nhà nước đánh tín hiệu nới room tín dụng, cứu 2/3 doanh nghiệp bds.
Các cụ các mợ có thông tin gì không?

keyon

Xe tăng
nay nghe dân tình đồn thổi nhà nước đánh tín hiệu nới room tín dụng, cứu 2/3 doanh nghiệp bds.
Các cụ các mợ có thông tin gì không?
Em cũng nghĩ là phải cứu, nhìn tiền trái phiếu doanh nghiệp mà hãi, bọn nó bắt nhà nước và dân làm con tin. Nhưng giờ thằng nào thổi giá đất đập chết ngay dù có biện minh kiểu….giá do thị trường quyết định…bla…bla. Bds vẫn phải là kênh giữ tiền ổn định nhưng sẽ hạn chế để lợi nhuận từ bđs là thấp khổng đủ hấp dẫn làm cho thui chột mọi ngành nghề được. Mục đích bà bán rau vẫn phải bán rau chứ không mặc tấm áo mới đi môi giới bđs được. Đang quá lãng phí nguồn lực con người cho việc uống cf chém gió kiếm sống rồi.

FC Juventus

Xe buýt
Trước 2 con gái em cấp một học trường công. lên cấp 2 thi vào NTT thì đỗ ngay mà cũng không cần luyện thi gì cả. Em thấy cháu nhà em học NTT khi thi đại học hay xét tuyển đều rất ổn. Còn ông con này học FPT tự nhiên lại thấy lo ghê!
Theo em tìm hiểu FPT họ dạy trẻ tập trung IT,coding cụ ạ. Còn NTT thì thi 3 môn, phù hợp đấu đá thi truyền thống, thi đại học cụ ạ.