[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BloodOwl87

Xe điện
Không, cụ đọc BCTC của VHM, bức tranh tài chính nó ko quá tệ. Một số bài báo sẽ chỉ nói bề nổi, mình ko tìm hiểu kỹ sẽ bị dẫn dắt theo mục đích của người viết. Em chỉ ví dụ, Nợ ngắn hạn của DN BĐS nó gồm cả phần thu trước của KH (do chưa đc ghi nhận DT nên sẽ là nợ ngắn hạn), khoản này của Vin là 50K tỷ - rất lớn, Nên chỉ nói là nợ ngắn hạn cao (nhưng ko hiểu nó đã cộng 50K tỷ này vào rồi) là ko phản ánh đúng sự thật. Tiền mặt và các khoản phải thu ngắn hạn khác của VHM cũng rất lớn.
Cụ biết vinfast đốt tiền ntn ko?

BloodOwl87

Xe điện
Vinfet lỗ tỷ đô mỗi năm đấy ạ. Chứ Vic mà có mỗi vhm thì lại ngon chả ai dám chê gì.

Trà đặc

Xe tăng
Giả sử em mua 1 suất nếu muốn bán thì phải tìm người mua lẻ suất của mình à? Hay bán lại cho CĐT hả cụ? Mà lúc đó thì định giá suất của mình như nào nhỉ? Chẳng nhẽ cùng chung 1 cái nhà mà mỗi suất bán 1 giá à?
Cụ đưa ra câu hỏi khó rồi. Theo e, đây như là một sp đầu tư tài chính. Vậy muốn thanh khoản tốt thì phải có số lượng người tham gia đủ lớn, người ra vào tấp nập dạng như Hô sê, luật chơi mạch lạc và đc tuân thủ nghiêm túc ko rút phích, thủ tục giao dịch đơn giản thuận tiện..., Nói chung nó thuộc tầm vĩ mô NN rồi, e nghĩ vậy.
Còn ko thì đơn giản nhất là cụ bán lại cho CĐT, người quen, bạn bè....:))

dongnd3

Xe buýt
a V thành lập cái công ty này chứng tỏ a đang nhìn những người đang mua và đầu tư BĐS như những con bò, a ý thích dắt mũi đi đâu, làm gì cũng được...Thực sự là một tư duy bệnh hoạn với doanh nghiệp.
E thấy cụ ms bệnh ý.

1975

Xe tải
Nhiều khi đọc các cụ chủ.i nhau vui phết, cái thằng đấy có anh em họ hàng gì nhà các cụ không;)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều khi đọc các cụ chủ.i nhau vui phết, cái thằng đấy có anh em họ hàng gì nhà các cụ không;)
Đến tầm như ông Phạm Nhật Vượng mà cụ còn gọi là “thằng đấy” thì kiến thức của cụ về BĐS chắc siêu phàm rồi!

1975

Xe tải
Đến tầm như ông Phạm Nhật Vượng mà cụ còn gọi là “thằng đấy” thì kiến thức của cụ về BĐS chắc siêu phàm rồi!
Cụ đừng nhầm lẫn nhé, em chẳng đi chửi bới ai cả vì không liên quan. Còn việc em tôn trọng, tôn thờ hay gì gì không liên quan đến cụ & càng không liên quan đến BĐS, nó là quan điểm của em.

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Ông hay thằng thì cũng chỉ là quan điểm cá nhân, liên quan gì đến kiến thức?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ông hay thằng thì cũng chỉ là quan điểm cá nhân, liên quan gì đến kiến thức?
Đây mình đang bình luận trong thớt về BĐS cụ ah, em nghĩ bác V là người cũng có tuổi, cũng là bậc kỳ tài ở mình đặc biệt là trong lĩnh vực BĐS thì cũng dành cho họ sự tôn trọng nhất định. Thường khi gọi bằng “thằng” là thể hiện sự coi thường ai đó về sự nhận thức, hiểu biết và tuổi tác. Còn tất nhiên nó là quan điểm cá nhân của mỗi người, tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình cụ ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1975

Xe tải
Đây mình đang bình luận trong thớt về BĐS cụ ah, em nghĩ bác V là người cũng có tuổi, cũng là bậc kỳ tài ở mình đặc biệt là trong lĩnh vực BĐS thì cũng dành cho họ sự tôn trọng nhất định. Thường khi gọi bằng “thằng” là thể hiện sự coi thường ai đó về sự nhận thức, hiểu biết và tuổi tác. Còn tất nhiên nó là quan điểm cá nhân của mỗi người!
Các cụ nhiều khi nâng cao quan điểm, Q còi các cụ gọi bằng gì? Giờ em không rõ chứ có thời điểm lên mạng các cụ nhắc 1 câu đến V là bị xóa bài, ban/lock nick.v.v..., em chẳng có tầm nhưng em thấy thế là không ổn rồi.

Jiren198

Xe điện
Đây mình đang bình luận trong thớt về BĐS cụ ah, em nghĩ bác V là người cũng có tuổi, cũng là bậc kỳ tài ở mình đặc biệt là trong lĩnh vực BĐS thì cũng dành cho họ sự tôn trọng nhất định. Thường khi gọi bằng “thằng” là thể hiện sự coi thường ai đó về sự nhận thức, hiểu biết và tuổi tác. Còn tất nhiên nó là quan điểm cá nhân của mỗi người, tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình cụ ah!
Cụ là 1 người độc lập, liên quan gì mấy thg đại gia mà phải này nọ nhiều.....mình làm mình ăn,đc thua tưj chịu...qtam gì nó là ai, nhỡ cụ kia cao tuổi hơn ô đấy, gọi pag thg đã làm sao

Trà đặc

Xe tăng
Vn mình mãi đi sau TQ..
Khủng hoảng bất động sản ở Trung Quốc với khoản nợ khổng lồ 1.600 tỉ USD
Bloomberg cảnh báo một vụ vỡ nợ nhiều khả năng sẽ gây ra biến động lớn hơn trên thị trường trái phiếu. 1,6 nghìn tỉ USD trái phiếu của các LGFV đang chiếm khoảng 1/3 lượng trái phiếu doanh nghiệp địa phương của Trung Quốc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ là 1 người độc lập, liên quan gì mấy thg đại gia mà phải này nọ nhiều.....mình làm mình ăn,đc thua tưj chịu...qtam gì nó là ai, nhỡ cụ kia cao tuổi hơn ô đấy, gọi pag thg đã làm sao
Cụ ấy hỏi "cái thằng đấy có anh em họ hàng gì nhà các cụ không" thì em ngứa mồm thôi cụ, mặc dù em luôn nhìn nhận giá nhà của bác V là quá cao và chưa bao giờ dám mua nhà của bác ấy..

Ngọc còn có vết nhưng nó vẫn đẹp trong mắt mọi người, vua hay chúa thì cũng có sai lầm nhưng không vì thế mà người đời người ta gọi là thằng vua hay thằng chúa cả!

BìnhMinh89

Xe tăng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đánh giá cuộc họp này chưa giải quyết được vấn đề cốt lõi trong khó của các doanh nghiệp BĐS hiện nay cụ ah. Vì mời họp ngày 7/11 mà họp 8h30’ ngày 8/11 nó cho thấy dường như không phải là có sự sắp xếp từ trước đó, không có đại diện của Bộ Tài chính hay phía Ngân hàng nhà nước mà chỉ có BXD, vì vậy khó giải quyết được các vấn đề về nguồn vốn, mới chỉ là các giải pháp từ việc thủ tục, quy hoạch, cấp phép trong việc triển khai các dự án BĐS theo đề xuất của BXD.

thongnv

Xe điện
Dn tài chính tốt, có tài sản đảm bảo thì ngân hàng cho vay -> Ko đủ điều kiện vay ngân hàng, không có tài sản đảm bảo, dn tự phát hành trái phiếu (bán thông qua các ngân hàng) để lấy tiền của dân -> tài chính tệ,ko tài sản đảm bảo, ngân hàng ko dám dây thì chơi kiểu góp hụi, thành lập anh VMI -> năm sau sẽ có chính sách chiết khấu cho người giới thiệu theo mô hình đa cấp 😄
chuẩn bài rồi
khát nước quá rồi các bro ơi

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Thường khi gọi bằng “thằng” là thể hiện sự coi thường ai đó về sự nhận thức, hiểu biết và tuổi tác.
Ông lại sai về tiếng việt rồi. Gọi là thằng vì đéll ưa - đơn giản chỉ thế thôi