[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Dacia90

Xe tăng
Một số người trong đó khi có điều kiện tài chính lại nghĩ mua để cho người khác thuê.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nếu lãi suất huy động đã lên mức này thì có vẻ diễn biến nhanh quá ạ
Lãi bank lên tầm này thì chủ yếu các bank cp đua thôi. Cụ cứ theo dõi 1 time nữa xem tn. Bank cp tư nhân chủ yếu là sân sau các ô doanh nghiệp. Các ô chơi trội vì đang rất khát tiền. Đặc biệt là thời điểm cuối năm này. Cụ có thấy 1-2 tháng gần đây rất nhiều ô mua lại TP trước hạn. Ko chỉ DN mà 1 số bank cũng mua lại TP trước hạn.
Đầu ra lãi vay hết room, ko tăng đc. Các ô vẫn ồ ạt đầu vào, mà lại tăng mạnh chi phí đầu vào (ls huy động) thì chỉ có mục đích quay vòng,đảo vốn, đảo nợ thôi. Đảo xong sẽ hạ nhiệt. :D

Subinhaidang

Xe tải
Lãi bank lên tầm này thì chủ yếu các bank cp đua thôi. Cụ cứ theo dõi 1 time nữa xem tn. Bank cp tư nhân chủ yếu là sân sau các ô doanh nghiệp. Các ô chơi trội vì đang rất khát tiền. Đặc biệt là thời điểm cuối năm này. Cụ có thấy 1-2 tháng gần đây rất nhiều ô mua lại TP trước hạn. Ko chỉ DN mà 1 số bank cũng mua lại TP trước hạn.
Đầu ra lãi vay hết room, ko tăng đc. Các ô vẫn ồ ạt đầu vào, mà lại tăng mạnh chi phí đầu vào (ls huy động) thì chỉ có mục đích quay vòng,đảo vốn, đảo nợ thôi. Đảo xong sẽ hạ nhiệt. :D
Bjo nó đảo xong cụ nhỉ?

MongPhuong

Xe hơi
Trò đảo nợ này thấy bảo bị cấm mà sao ko quản lý được cụ nhỉ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trò đảo nợ này thấy bảo bị cấm mà sao ko quản lý được cụ nhỉ
Em không biết cụ kia nói gì vì em chặn nick rồi, nhưng đảo nợ/lách thuế thì vẫn là vấn đề muôn thủa của người làm kinh doanh hay doanh nghiệp mà cụ, cấm thế nào được!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khi nào nó chóng mặt dừng lại thì hết đảo cụ ạ :))
Chả bao giờ dừng hay hết đảo nợ cả có chăng là thay đổi các cách thức/hình thái thôi. Vay - Trả - Vay quy trình này nó tuần hoàn trong doanh nghiệp như dòng máu lưu thông trong con người ấy mà cụ. Không có cái quy trình đấy thì gần như không có sự tồn tại của doanh nghiệp!

HLV0509

Xe máy
Chả bao giờ dừng hay hết đảo nợ cả có chăng là thay đổi các cách thức/hình thái thôi. Vay - Trả - Vay quy trình này nó tuần hoàn trong doanh nghiệp như dòng máu lưu thông trong con người ấy mà cụ. Không có cái quy trình đấy thì gần như không có sự tồn tại của doanh nghiệp!
Đến bản thân chính phủ việt nam còn phát hành trái phiếu đảo nợ thì doanh nghiệp đảo nợ là bình thường. Chủ yếu giờ bị kiểm soát mục đích huy động trái phiếu phải nói rõ. Như Masan cbi phát hành 4k tỏi trái phiếu mục đích để đảo nợ cho lô tp phát hành 2020. Tuy nhiên đợt này qui định 65 về phát hành trái phiếu cấm ngân hàng mua tp có mục đích đảo nợ. Nên dự các a ngân hàng lại phải lách cho vay cty sau đó cty sân sau đi mua lại tp.

Quê bầm

Xe điện
Đến bản thân chính phủ việt nam còn phát hành trái phiếu đảo nợ thì doanh nghiệp đảo nợ là bình thường. Chủ yếu giờ bị kiểm soát mục đích huy động trái phiếu phải nói rõ. Như Masan cbi phát hành 4k tỏi trái phiếu mục đích để đảo nợ cho lô tp phát hành 2020. Tuy nhiên đợt này qui định 65 về phát hành trái phiếu cấm ngân hàng mua tp có mục đích đảo nợ. Nên dự các a ngân hàng lại phải lách cho vay cty sau đó cty sân sau đi mua lại tp.
Nếu làm vậy có bị coi là sử dụng nhầm mục đích mà biến thành củi dự bị ko ạ cụ

cattrang130390

Xe tăng
Không xì hơi đâu các cụ, chỉ không có thanh khoản mấy thôi, không bán được nhưng toàn "tiền thịt" nên vẫn đẩy giá cao lắm

thangmin

Xe tăng
Hồi đó em nhớ lãi suất thời điểm cao nhất chỉ 18% thôi mà cụ!
[/QUOTE]

vitdhtl

Xe buýt
Em vay 22% chưa kể bôi trơn giải ngân nhanh ạ:((
[/QUOTE]
Sợ thật trên 20% thì làm gì cho lại với lãi suất NH. Hồi đó em cũng phải vay 1 ít với lãi 18% để trả nốt tiền đất mà phải cày trả gấp chứ ko thì chết với anh ngân hàng.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, bản thân ông Ngân hàng mới là nơi “đảo nợ” chuyên nghiệp, hoạt động suốt ngày đêm (lãi suất qua đêm) với cái tên mỹ miều là hoạt động tín dụng mà cụ :))

Trần Đoành.

Xe container
Em vay 22% chưa kể bôi trơn giải ngân nhanh ạ:((
Sợ thật trên 20% thì làm gì cho lại với lãi suất NH. Hồi đó em cũng phải vay 1 ít với lãi 18% để trả nốt tiền đất mà phải cày trả gấp chứ ko thì chết với anh ngân hàng.
[/QUOTE]
Ôm hàng thì chả kể gì cụ, nguyên khoản chiết khâu với lưu kho ko mất phí đã thừa chỗ đó rồi,lên em vẫn chơi :))

lanhpham

Xe điện
Không xì hơi đâu các cụ, chỉ không có thanh khoản mấy thôi, không bán được nhưng toàn "tiền thịt" nên vẫn đẩy giá cao lắm
Chủ đầu tư ko bán được thì chẳng phải giảm, ko giảm lấy tiền đâu triển khai dự án khác