[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

tr_bio

Xe máy
Em có phải sale hay không thì chính trong đây cũng có mấy người confirm về giá cả khu vực này nó cao hay thâp, tăng hay giảm đó bác.

Khu này hầu hết là người có tiền mua nên hoàn thiện để ở cũng đẹp chứ ko nhôm nhoam bác ạ.

Riêng dãy này đặc điểm nhiều quan chức ở, toàn quan chức hoặc sếp to ở nên nhiều người thích mua về dãy này nhưng nhà thì ko sẵn, rất ít người bán mà có người bán hở cái ra là có người sẵn sàng mua ngay. Như em nói cũng toàn người đã mua nhà ở khu này thích mua thêm 1 căn ở đây. Căn 37t này bác mua trượt sau cũng về tay 1 ông quan chức đã ở trong khu này nhưng dãy khác mua thêm. Dãy này chắc chỉ thiếu bộ trưởng ở chứ thứ trưởng cũng có 1 ông (mới về nghỉ). Sếp tổng Pvn bây h cũng có 1 căn ở đây. Ngoài ra còn mấy vị nữa chức tước cũng to mà thôi em ngại điểm danh ra.

Em nhớ hồi 2014 có 1 căn 250m2 ở dãy này bán 14t, em bảo ông bác lúc đó cũng công tác trong ngành CA mua mà ổng ko chịu lại mò lên khu mỹ đình mua cái nhà có hơn 150m2, giá bằng ở đây, cuối cùng đến giờ thì trên đó giá tăng chả ăn thua so với dứoi này vì lúc mua trên đó đã cao rồi lắm rồi, chưa kể trên đó đường nhỏ bé tí.
Em thấy khu BT này điểm trừ là diện tích đất lớn nhưng diện tích sàn hơi nhỏ. Nhiều nhà chỉ để được 1 ô tô trong nhà. Tháng 8-9 vùa rồi em cũng tìm mua thêm ở khu Mỗ Lao làm văn phòng. Có căn chân tòa tsq tính ra gần 300tr/m2. Bên khu nhà cụ thì mấy căn 150m2 thì chỉ xây có 70m2. Cuối cùng em chốt căn Hoàng Thành. Cty em đang ở Hoàng Thành. 2 căn này có thể thông nhau được. Căn này thì cách hồ Trung Văn 15m, đối diện NHS Trung Văn. Giá thì có giảm so với đỉnh khoảng gần 10%.

casauking

Xe tăng
Em thấy khu BT này điểm trừ là diện tích đất lớn nhưng diện tích sàn hơi nhỏ. Nhiều nhà chỉ để được 1 ô tô trong nhà. Tháng 8-9 vùa rồi em cũng tìm mua thêm ở khu Mỗ Lao làm văn phòng. Có căn chân tòa tsq tính ra gần 300tr/m2. Bên khu nhà cụ thì mấy căn 150m2 thì chỉ xây có 70m2. Cuối cùng em chốt căn Hoàng Thành. Cty em đang ở Hoàng Thành. 2 căn này có thể thông nhau được. Căn này thì cách hồ Trung Văn 15m, đối diện NHS Trung Văn. Giá thì có giảm so với đỉnh khoảng gần 10%.
Đúng rồi diện tích xây dựng nhỏ bác ạ, để diện tích khoảng không nhiều nhưng lại bất hợp lý là căn nhà nó đặt vào chính giữa khổ đất nên là sân trước rất bé chả làm được gì cả. Nếu đặt căn nhà lùi ra sau và sang bên cạnh mỗi phía chỉ tầm 1m thôi thì quá đẹp, để 3 4 cái oto vào nhà vẫn thoải mái. Ưu điểm là mặt tiền 15m, rất rộng nên hầu hết các nhà đều để xe thứ 2 hay thứ 3 ở ngoài trước cửa. Giờ để tìm khu đô thị mà có mặt tiền 15m cho mỗi căn ko phải dễ.

Căn 250m2 mới mua ở vườn hoa chủ chắc lực cũng mạnh và quan hệ tốt, đập hết đi xây lại cả căn nhà theo thiết kế riêng mà vẫn ko thấy làm hầm. Sau này nếu xây lại được theo thiết kế riêng làm hầm và xây lùi lại phía sau để sân trước rộng hẳn thì mấy căn biệt thự này quá đẹp.

Hoàng thành e ko nhầm thì giá cũng khá cao vì mới xây dựng, e ko theo dõi giá bên đó nên ko nắm đc. Nhà e mua ở khu này từ lúc nó vẫn còn bán đất trên giấy đúng nghĩa đen, lúc chuyển vào thì cả khu mấy trăm căn có chưa đến chục nhà ở.

Jiren198

Xe điện
Các cụ tầm này tranh luận làm gì cho mệt nhỉ...gần tết rồi.ai về nhà lấy thôi.cụ nào ôm đất sửa nhà cbi về nhà mới, cụ nào đee tiền ngân hàng thì cbi ra rút lãi về tiêu tết....chấm hết

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khiếp, có mỗi cái nhà Mỗ Lao với giá rổ mà các cụ tranh luận mãi. Nếu có 1-2 căn bán thì nhiều khi không phản ánh thực mặt bằng giá. Với người bán nếu cần tiền gấp thì họ có thể bán giá thấp: Ngược lại nếu chưa cần tiền lắm thì nhiều khi rao giá cao. được giá mới bán.

Với người mua cũng vậy, khẩu vị, điều kiện, mục đích và khả năng định giá/kỹ năng thương thảo của mỗi người là khác nhau vì thế có thể mua được với mức giá khác nhau. Thực tế cho thấy nhiều đa phần trên OF đều chê OCP3 xa xôi mà giá trên trời, tuy nhiên vẫn nhiều người mua đấy thôi bởi khẩu vị, điều kiện, mục đích và quan điểm/nhận thức của họ khác các cụ ah!

KoenigseggPigani

Xe tăng
Khu đó của bác là cuối dãy chỗ đoạn vòng cung đường ra vũ trong khánh thì phải, đoạn đó cho thuê ko được giá như đoạn hàng quán phía trên mạn có mấy căn biệt thự 150m2 đâu bác.

Nó đó bác. Căn đó 225m2 chứ ko đc 250m2, nó là dãy xây thêm sau này chứ lúc đầu là ko có dãy quay lưng ra cái hồ đó đâu bác
Bác pgd sở tn cũ bán nhà đi chưa cụ? Hay cụ ấy vẫn ở đó?

KoenigseggPigani

Xe tăng
Bác ý vừa bán căn 250m2 vườn hoa e nói ở trên đó bác, hơn 40t, nhà mua về vào ở đc luôn nhưng chủ mới vẫn đập hết xây lại từ đầu
Cụ í dính vụ hút điếu cày mới bán
Tháng trc e ngồi cafe vs cụ T bạn thân cụ này mới biết bán khối bds đi rồi

Chỉnh sửa cuối:
Nếu lãi suất huy động đã lên mức này thì có vẻ diễn biến nhanh quá ạ

Ttduong

Xe máy
Nếu lãi suất huy động đã lên mức này thì có vẻ diễn biến nhanh quá ạ
Em tò mò bank S 11% là bank nào ạ 😃

casauking

Xe tăng
Cụ í dính vụ hút điếu cày mới bán
Tháng trc e ngồi cafe vs cụ T nguyên cthĐP bạn thân cụ này mới biết bán khối bds đi rồi
E chỉ biết bác ý rao bán lên là có ng mua ngay. Hôm nay bác nói mới biết lí do sâu xa hơn. Dính đến điều tra án kinh tế thì chắc là quân bác V dãy A1 làm.

thangmin

Xe tăng
Nếu lãi huy động mà lên mức vậy thì doanh nghiệp sản xuất gì để trả nổi lãi vay hở cụ
Nhiêu ngành nghề lãi hơn nên họ vẫn chịu được cụ ạ (ông nào k chịu dc là phá sản như đợt trước thôi) :D như ngành bọn em lãi suất lên 20% vẫn sống tốt

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nhiêu ngành nghề lãi hơn nên họ vẫn chịu được cụ ạ (ông nào k chịu dc là phá sản như đợt trước thôi) :D như ngành bọn em lãi suất lên 20% vẫn sống tốt
Lãi suất huy động mà lên 20% => Lãi vay 30% thì cụ sống bằng niềm tin à? :)
Cụ biết domino chứ?

thangmin

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Cụ có làm thương mại hay dịch vụ ko mà biên lợi nhuận tốt thế ạ? Nếu cụ làm sản xuất mà được vậy thì kinh quá.
Mấy khối sản xuất em biết cố gắng lấy 5% mà còn bở hơi tai đây cụ

thangmin

Xe tăng
Cụ có làm thương mại hay dịch vụ ko mà biên lợi nhuận tốt thế ạ? Nếu cụ làm sản xuất mà được vậy thì kinh quá.
Mấy khối sản xuất em biết cố gắng lấy 5% mà còn bở hơi tai đây cụ
Bên e làm giấy phép cụ ạ

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
E đang nói lãi vay cụ ạ
Lãi vay cũng thế cụ ạ.

Chi tiêu của người này là thu nhập của người khác. Các ngành nghề ảnh hưởng đến nhau.
Khi lãi vay tăng gấp đôi thì cụ cứ xác định ngành cụ lợi nhuận còn 2/3 :)

Chutututu

Xe đạp
Sau đợt này nhiều người sẽ nhận ra tại sao phải mua một thứ trong khi có thể thuê mà không lo giá nhà lên xuống có tiền cứ gửi tiết kiệm thì không phải suy nghĩ khiến cho nhà đất các thành phố lớn càng ngày càng khó bán