[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bác ở gamuda mà cũng biết rõ về khu làng vk tít trong hà đông thế ạ? Thường thì ở đâu người ta chỉ biết rõ về khu họ ở đó chứ lại còn trèo sang khu khác quận khác mà biết năm ngoái có bao nhiêu giao dịch thì bác thông thái hơn người bình thường nhiều rồi.
À, cái đấy thì em dựa theo thống kê của Savill giao dịch giảm 80% thôi ;;)
Còn em quan tâm gì ai tìm nhà? thấy gì nói đó thôi.
Trung tướng hay bố trung tướng tìm nhà thì quan tâm làm gì, rảnh đâu mà hỏi? :))

casauking

Xe tăng
À, cái đấy thì em dựa theo thống kê của Savill giao dịch giảm 80% thôi ;;)
Còn em quan tâm gì ai tìm nhà? thấy gì nói đó thôi.
Trung tướng hay bố trung tướng tìm nhà thì quan tâm làm gì, rảnh đâu mà hỏi? :))
Vâng vậy thôi em không tiếp chuyện bác nữa, cơ bản bác không nắm rõ về khu vực em đang nói đến mà chỉ ngồi 1 chỗ tưởng tượng nó phải thế này thế kia thì em có nói với bác cũng không để làm gì cả.

Dongngo

Xe hơi
Với cả nó là khu đóng cụ ạ, quy mô lại nhỏ thì em e là sẽ ko có hàng quán gì. Về ở mà đang nấu ăn vk nó bắt đi mua củ hành củ tỏi thì điên đầu lắm. Những khu mở mà tiện như Gele mà giờ tỷ lệ ở còn thấp, em e khu này phải tính dài hạn ạ. Chứ cảnh quan và thiết kế khu này quá đẹp.
Hehe khu này đẹp mà, cần chút thời gian thôi, qua e thấy có mạn này toàn căn to lại có chỗ đậu xe riêng đối diện cổng chính (chưa mở) đẹp 😍, thêm chút câp cối nữa thì số zách

còn các căn phía trong giống khu nghỉ dưỡng hơn là nhà ở, hợp vs cụ nào thích yên tĩnh thiên nhiên

Trà đặc

Xe tăng
ECB lần thứ ba tăng lãi suất lên mức cao kỷ lục để chống lạm phát
Ngày 27/10, Ngân hàng Trung ương châu Âu (ECB) quyết định tăng lãi suất chủ chốt thêm 0,75% lên 2%. Đây là lần tăng lãi suất thứ ba liên tiếp và là lần tăng lớn thứ hai trong lịch sử của ngân hàng này.

Son.Hoang

Xe tăng
Nó mà giảm đc thế thì đâu đến lượt dân thường mua hả bác, bên làng việt kiều mặt nguyễn văn lộc căn 150m2 đang có chủ hô 60 tỷ, người mua thì đã chấp nhận trả đến 55 tỷ rồi. Mấy khu kia thì e ko rõ chứ bên mỗ lao thì khó giảm lắm vì bên đó mấy ông quan chức thích ở và toàn săn mua 2 3 căn biệt thự khu đó
Hic, chỗ đó mà 400td/1m hả cụ. Dã man thật.

casauking

Xe tăng
Hic, chỗ đó mà 400td/1m hả cụ. Dã man thật.
Mặt ngoài nguyễn văn lộc đang tầm đó còn phía trong các dãy biệt thự thì giá mềm hơn nhiều bác ạ. Mặt nguyễn văn lộc mà mấy căn diện tích to cho thuê nhà hàng được giá lắm bác.

Trà đặc

Xe tăng
Mặt ngoài nguyễn văn lộc đang tầm đó còn phía trong các dãy biệt thự thì giá mềm hơn nhiều bác ạ. Mặt nguyễn văn lộc mà mấy căn diện tích to cho thuê nhà hàng được giá lắm bác.
Cho thuê đc giá là bao nhiêu hả bác. E ít xiền ko với tới nhưng đường nvl cong cong nghiêng nghiêng, chả có cảnh quan gì, phong thủy ko tốt. Khu đấy ở dãy trong có mặt nhìn hồ câu hay hơn.

Milanista277

Xe buýt
Hehe khu này đẹp mà, cần chút thời gian thôi, qua e thấy có mạn này toàn căn to lại có chỗ đậu xe riêng đối diện cổng chính (chưa mở) đẹp 😍, thêm chút câp cối nữa thì số zách

còn các căn phía trong giống khu nghỉ dưỡng hơn là nhà ở, hợp vs cụ nào thích yên tĩnh thiên nhiên
Khu nào vậy cụ?

casauking

Xe tăng
Cho thuê đc giá là bao nhiêu hả bác. E ít xiền ko với tới nhưng đường nvl cong cong nghiêng nghiêng, chả có cảnh quan gì, phong thủy ko tốt. Khu đấy ở dãy trong có mặt nhìn hồ câu hay hơn.
Đường đó giờ cho thuê nhà hàng sầm uất lắm bác, nhất là buổi tối. Giá thuê đợt này thì e ko để ý nhưng đợt trước em biết là có căn cho thuê đc 10k$/ tháng.
Dãy mấy biệt thự phía trong diện tích to nên giá rẻ hơn nhưng cũng hiếm người bán, có người bán là bay luôn bác.

Trên bđs nãy e search thử vẫn thấy quảng cáo căn 150m2 60 tỷ đây bác.

Chỉnh sửa cuối:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Chủ yếu là không hiểu tại sao cụ biết "mấy ông lắm tiền đang tìm mua nhà nhiều chục tỷ" thôi :)
Các ông ấy đến tâm sự với cụ à? :)
E thì lại thắc mắc sao cụ ấy biết người mua trả 55 tỷ hơn. Chắc bắc ghế ngồi hóng? =))

Rao là việc của mồm, rao mấy trả được?

casauking

Xe tăng
E thì lại thắc mắc sao cụ ấy biết người mua trả 55 tỷ hơn. Chắc bắc ghế ngồi hóng? =))

Rao là việc của mồm, rao mấy trả được?
Người định mua căn đó, đã trả đến 55t là hàng xóm nhà em, đã có 1 căn ở khu đó rồi đang muốn mua thêm 1 căn nữa, như vậy dễ hiểu chưa bác?

Nghĩ cũng buồn cười, người ta có tiền người ta muốn mua nhà mà nói chuyện với các bác trên này như kiểu họ đi buôn bạc giả hay sao mà phải giấu giấu diếm diếm ý nhỉ :-s Hay các bác nghĩ người ta không được phép mua để các khu giờ phải ế ẩm giảm giá như các bác nghĩ thì nó mới hợp lý? Các bác không ở khu đó, không biết tình hình mua bán ở khu vực ra sao nhưng lại luôn thích áp đặt là các bác nhận định thị trường thế nào thì tất cả các chỗ đều phải giống như những gì các bác nghĩ?

Chỉnh sửa cuối:

blah_blah

Xe tải
Đường đó giờ cho thuê nhà hàng sầm uất lắm bác, nhất là buổi tối. Giá thuê đợt này thì e ko để ý nhưng đợt trước em biết là có căn cho thuê đc 10k$/ tháng.
Dãy mấy biệt thự phía trong diện tích to nên giá rẻ hơn nhưng cũng hiếm người bán, có người bán là bay luôn bác.

Trên bđs nãy e search thử vẫn thấy quảng cáo căn 150m2 60 tỷ đây bác.
Vâng, em xác nhận hộ cụ là bên Mỗ lao- Nguyễn Văn Lộc, giao dịch vẫn tốt và giá thuê cao.
Đầu năm nay em săn mặt đường Nguyễn Văn Lộc và trong khu C47 mà chỉ lác đác 1-2 nhà bán, mà bán nhanh vãi chưởng, khu làng VKCA thì có dãy mặt ao, phía cuối là khó giao dịch thôi, chứ bds khu này giữ giá lắm.
Trong khu Mỗ lao này thì chỉ có bên khu đất dịch vụ và đấu giá gần chợ Mỗ Lao may ra còn giảm chút chút, chứ những căn đẹp giá vẫn cao cũ ah

casauking

Xe tăng
Vâng, em xác nhận hộ cụ là bên Mỗ lao- Nguyễn Văn Lộc, giao dịch vẫn tốt và giá thuê cao.
Đầu năm nay em săn mặt đường Nguyễn Văn Lộc và trong khu C47 mà chỉ lác đác 1-2 nhà bán, mà bán nhanh vãi chưởng, khu làng VKCA thì có dãy mặt ao, phía cuối là khó giao dịch thôi, chứ bds khu này giữ giá lắm.
Trong khu Mỗ lao này thì chỉ có bên khu đất dịch vụ và đấu giá gần chợ Mỗ Lao may ra còn giảm chút chút, chứ những căn đẹp giá vẫn cao cũ ah
Vâng, cảm ơn bác xác nhận tình hình giá cả khu vực hộ em chứ không nhiều bác trên này lại kêu em ngồi tưởng tượng ra giá như vậy. Mặt ao mà phía cuối chắc bác bảo dãy đối diện mulberry lane? bên đó là liền kề và không đẹp bác ạ. Khu đẹp là khu biệt thự 250, 500 và 750m2 nằm giữa Nguyễn Văn Lộc và Vũ Trọng Khánh, khu này hở nhà ra bán là bay rất nhanh. Ở thì trong khu biệt thự thích hơn nhưng kinh doanh thì ngoài mặt đường Nguyễn Văn Lộc cho thuê giá được tốt hơn.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Người định mua căn đó, đã trả đến 55t là hàng xóm nhà em, đã có 1 căn ở khu đó rồi đang muốn mua thêm 1 căn nữa, như vậy dễ hiểu chưa bác?

Nghĩ cũng buồn cười, người ta có tiền người ta muốn mua nhà mà nói chuyện với các bác trên này như kiểu họ đi buôn bạc giả hay sao mà phải giấu giấu diếm diếm ý nhỉ :-s Hay các bác nghĩ người ta không được phép mua để các khu giờ phải ế ẩm giảm giá như các bác nghĩ thì nó mới hợp lý? Các bác không ở khu đó, không biết tình hình mua bán ở khu vực ra sao nhưng lại luôn thích áp đặt là các bác nhận định thị trường thế nào thì tất cả các chỗ đều phải giống như những gì các bác nghĩ?
Em còn tưởng các cụ nói mơ hồ, chứ cụ thể thế này thì dễ: Căn 60 tỷ của cụ em thấy rao từ tháng 3 đến giờ, vẫn còn rao. không hiểu nhanh chỗ nào? :)

Nhân tiện cho hỏi cụ trên cầm bao tiền "săn" mặt đường NVL vậy? Có căn 60 tỷ đấy sao không mua luôn đi? :)

casauking

Xe tăng
Em còn tưởng các cụ nói mơ hồ, chứ cụ thể thế này thì dễ: Căn 60 tỷ của cụ em thấy rao từ tháng 3 đến giờ, vẫn còn rao. không hiểu nhanh chỗ nào? :)

Nhân tiện cho hỏi cụ trên cầm bao tiền "săn" mặt đường NVL vậy? Có căn 60 tỷ đấy sao không mua luôn đi? :)
Căn 60t này lúc trước rao 55 tỷ, vừa rồi hàng xóm nhà em đồng ý 55t thì mới tâng giá lên 60t, em mở thử tin xem thì thấy ngày đăng là ngày hôm nay mà nhỉ, không rõ bác xem thấy họ rao từ tháng 3 là xem ở chỗ nào?

Thanhvuóng71

Xe điện
Đâyy là động thái têu cực hay tích cực hả các cụ ?