[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

MinhKhang21

Đi bộ
Mình muốn xin sao kê, có dấu đỏ trong vòng 1 năm trở lại đây và tên tuổi vị trí chức vụ bạn này đang làm là vị trí chức vụ gì ? Tính thu nhập bình quân 1 năm mới chính xác và cộng thêm việc vị trí bạn ý nắm giữ nữa. Còn lấy 1 tháng cao nhất ra để khoe mình ko tin lắm. 28/2/2022 rơi vào thời kỳ tết âm lịch. Thường những tháng đấy thu nhập cao hơn các tháng khác.
Cái nội dung trả lương kia. Không phải là nội dung bank trả lương. Bank trả lương ko bao giờ ghi chữ:" KHACH HANG TRA THU NHAP (GROSS DA T RU DGTL) T2.2022 CHO BAN QUA ).
Thêm 1 vấn đề nữa. Mức lương của bạn kia chỉ được 3x triệu/ tháng. Vẽ vời đâu ra lương 100 triệu/ tháng như trên cụ kể. 2 số liệu của cụ đưa ra đã rất vênh nhau rồi.

Chỉ dựa vào 1 bức ảnh đánh giá mức lương nhân viên ngân hàng là cao thì sai lầm. Còn cụ nói thẳng ra không có trải nghiệm, không có kiến thức. Khoe mẽ vớ vẩn.
Cái khác em không dám bàn. Nhưng lương tháng đầu năm của công ty dạng sản xuất, theo nhiều công ty em biết thì là 3 đến 4 tr đầy. Tháng cuối năm có thể lên đến 30tr. Lấy 1 tháng thì đơn giản lắm.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử em có 5 mảnh đất. Nó có đứng giá thì em giảm giá bán đi 1 mảnh. Chỗ này đủ em trả lãi ngân hàng vài năm. 4 mảnh còn lại em đợi nó hồi phúc chứ ko bán rẻ cho mấy cụ hô to đâu.
CỤ làm vậy mấy cụ bển trên lại gào mồm khóc đấy :D nhưng em thích giả sử của cụ :D Tus này ngày càng vui càng náo nhiệt
Tiền của các cụ. Trong túi các cụ. Thì các cụ tự cân đối tài chính sao cho hợp lý để ko lâm vào tình trạng bi đát thôi ạ.

Còn các cụ ko lâm vào tình trạng bi đát thì không có nghĩa người khác cũng ko lâm vào tình trạng bi đát. Và cũng ko có nghĩa thị trường ko xuống.

Các cụ nhiều tiền thịt. Các cụ cứ mua. Cũng ko ảnh hưởng nhiều tới kinh tế các cụ.

Topic này mang tính chất dự báo thị trường sắp tới. Ai thấy các phân tích là đúng thì họ sẽ có 1 sự chủ động hơn về dòng tiền của mình trong tương lai. Để không kiểu bị "Ớ, không biết sớm". => Tóm lại. luôn phải có sự chuẩn bị sẵn sàng cho các rủi ro. Ko nên kỳ vọng quá vào thị trường. Cũng ko nên nghe đội lái vẽ vời ảo tưởng nhiều quá.

Hienminh123

Xe hơi
Lái thì có cả lái lên, lái xuống. Trên này đầy cụ hô vỡ rất tích cực nhưng sau khi mua dc nhà thì im thin thít. Quan trọng xem phân tích của họ có giá trị về mặt thông tin và hàm lượng chất xám thế nào, chứ ai chả hô về phía có lợi cho mình.

lúc nó vỡ thì ko ai mua là đúng rồi, nhưng 1 tgian sau lại giao dịch đc thôi.
Em từng vỡ nợ vì BDS 1 lần rồi cụ nhé, và em trải qua cũng gần chục chu kỳ lên xuống của bđs rồi. vỡ to nhất cách đây chục năm thì em cũng bị dính nhưng ngày đó mảnh đất em múc 4 triệu thì giờ 50tr cụ nhé
vỡ với ai vay bank quá nhiều đi ôm đất và bị gánh nặng lãi suất hàng tháng thôi cụ nhé
hahaha cụ nói làm em buồn cười quá,ngáo thật sự luôn,cụ có hiểu em đang nói về chu kỳ như nào ko,cụ có hiểu như nào là 1 chu kỳ BDS không,bao nhiêu lâu mới có 1 chu kỳ như vậy ko,năm nay cụ 100 tuổi chưa,mà cụ bảo gần chục chu kỳ BDS,ôi trời toàn các ông chẳng có nổi 1 tí kiến thức cơ bản nào,mà cũng lên đây hô ăn gấp chục lần,bảo sao lên đây toàn thấy ăn gấp 5 gắp 7,thôi đất cát làm gì,toang đấy, tập trung vào mà học hành đi cậu ạ. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

cháu lên 3

Xe container
hahaha cụ nói làm em buồn cười quá,ngáo thật sự luôn,cụ có hiểu em đang nói về chu kỳ như nào ko,cụ có hiểu như nào là 1 chu kỳ BDS không,bao nhiêu lâu mới có 1 chu kỳ như vậy ko,năm nay cụ 100 tuổi chưa,mà cụ bảo gần chục chu kỳ BDS,ôi trời toàn các ông chẳng có nổi 1 tí kiến thức cơ bản nào,mà cũng lên đây hô ăn gấp chục lần,bảo sao lên đây toàn thấy ăn gấp 5 gắp 7,thôi đất cát làm gì,toang đấy, tập trung vào mà học hành đi cậu ạ. :)) :)) :))
chu kỳ như cụ nói ai quy định, nhà nước à

chu kỳ như cụ nói ai quy định, nhà nước à
nhà nước ko đặt ra,nhưng những ai đi đầu tư chuyên nghiệp đều hiểu đây là tính quy luật của thị trường,em khuyên thật cụ trc khi gõ phím nên suy nghĩ thật kỹ,ko lại càng lộ ra những thứ kém hiểu biết từ cụ.

cháu lên 3

Xe container
nhà nước ko đặt ra,nhưng những ai đi đầu tư chuyên nghiệp đều hiểu đây là tính quy luật của thị trường,em khuyên thật cụ trc khi gõ phím nên suy nghĩ thật kỹ,ko lại càng lộ ra những thứ kém hiểu biết từ cụ.
đừng mang tính quy luật ra để áp thành 1 chu kỳ của cả nền bds, chu kỳ còn tùy thuộc vào từng khu vực, tôi buôn đất ngoại thành từ những năm 2009, bị vỡ nợ 1 lần, chịu lãi bank cả chục năm, tôi chả theo cái chu kỳ của ông để làm gì,bds cứ thực tế từng khu vực mà phán, ngồi nhà như đúng rồi, đọc báo ít thôi

trungleba

Xe buýt
Em chả hiểu đc mục đích của một số cụ là ntn. Nếu các cụ lên đây để bàn luận, nghiên cứu thì tại sao cứ có ý kiến hoặc thông tin ngược lại thì các cụ không tranh luận tử tế mà lại sồn sồn lên đá cá nhân? Còn nếu các cụ nghĩ các cụ hô trên này có thể tác động đến thị trường thì nhầm to nhé, người mua vẫn mua, người bán vẫn bán. Các cụ hô khản cổ sập từ 2017 đến h mà có xi nhê gì đâu =)) .

xe đạp mini62

Xe buýt
Trên này nhiều cụ toàn Porche, Mec, Bim, kiến thức uyên thâm, kn đầy mình, mua đáy, bán đỉnh phân tích vĩ mô, chu kì kt, bds, tiến sĩ, “thach sĩ”, “chiên da “ kt…
Cuối cùng thấy cũng mệt, như bà bán bún hay mấy cụ già ở quê, cuộc sống yên bình, có đất tích luỹ, chăm lo làm lụng, cuối cùng lại có ngàn tỏi, đất đai để lại cho con cháu, cs vẫn vậy, cả đời có biết đất đai nó chu kì gì đâu 😊. Có duyên, trời độ, chính sách vĩ mô độ.

trungleba

Xe buýt
đừng mang tính quy luật ra để áp thành 1 chu kỳ của cả nền bds, chu kỳ còn tùy thuộc vào từng khu vực, tôi buôn đất ngoại thành từ những năm 2009, bị vỡ nợ 1 lần, chịu lãi bank cả chục năm, tôi chả theo cái chu kỳ của ông để làm gì,bds cứ thực tế từng khu vực mà phán, ngồi nhà như đúng rồi, đọc báo ít thôi
Chuẩn cụ ạ, người thật việc thật còn chưa ăn ai, ngồi đọc dăm ba cái báo, lọc được mấy mẩu tin nghĩ là ngoài kia xã hội nó như thế thật =]]

cháu lên 3

Xe container
Em chả hiểu đc mục đích của một số cụ là ntn. Nếu các cụ lên đây để bàn luận, nghiên cứu thì tại sao cứ có ý kiến hoặc thông tin ngược lại thì các cụ không tranh luận tử tế mà lại sồn sồn lên đá cá nhân? Còn nếu các cụ nghĩ các cụ hô trên này có thể tác động đến thị trường thì nhầm to nhé, người mua vẫn mua, người bán vẫn bán. Các cụ hô khản cổ sập từ 2017 đến h mà có xi nhê gì đâu =)) .
1 số ng thích theo chu kỳ 1 năm hay vài năm 1 lần cụ ợ, còn em em cứ ôm đất, vẫn cứ bán bình thường. năm ngoài em ăn được quả sốt đất độ 3-4 tháng ngon lành, sau nó chững lại thì vẫn túc tắc bán tuy chậm nhưng ngày nào cũng được cafe =))

Realty 2021

Xe tăng
Ôi Hưng Yên, làng lúa - làng hoa :))

Giá cao thế cơ à, tưởng 70-80 triệu/m2 thôi chứ làm gì cao thế này, đất phố nối cũng chỉ tầm 30-35 triệu/m2 rồi thêm tiền xây thì chưa đến 50 triệu/m2. Mười mấy nghìn căn thì bán đến chục năm cũng ko hết. Lại còn hàng đan phượng, cổ loa xếp hàng chờ ra mắt thì ngập ngụa hàng để chọn

Diep1979

Xe container
Hóng các cụ

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bạn thân mến, không ai hô để mong đất sập cả =))
Bàn về chu kỳ bất động sản, thì hùng hồn "cả chục chu kỳ" là tính theo tháng, "giảm" thì 1-2 giá gọi là giảm. Lương thì lấy anh A, anh B để chứng minh "nhiều nhan nhản"??

1 tí kiến thức còn không có nhưng thích cãi cho bằng dc, và giờ gọi là "tranh luận tử tế"? =))

chu kỳ bất động sản chính là “vòng đời” của bất động sản. Trong đó, mỗi chu kỳ kéo dài từ 7 – 9 năm và trải qua nhiều giai đoạn. Trong đó gồm: Phục hồi – tăng trưởng – bùng nổ – suy thoái và đóng băng.

Si_Tran

Xe buýt

gửi cụ xem chơi :D

trungleba

Xe buýt
Bàn về chu kỳ bất động sản, thì hùng hồn "cả chục chu kỳ" là tính theo tháng, "giảm" thì 1-2 giá gọi là giảm. Lương thì lấy anh A, anh B để chứng minh "nhiều nhan nhản"??

1 tí kiến thức còn không có nhưng thích cãi cho bằng dc, và giờ gọi là "tranh luận tử tế"? =))

chu kỳ bất động sản chính là “vòng đời” của bất động sản. Trong đó, mỗi chu kỳ kéo dài từ 7 – 9 năm và trải qua nhiều giai đoạn. Trong đó gồm: Phục hồi – tăng trưởng – bùng nổ – suy thoái và đóng băng.
Em chả nói đến đúng sai, nhưng tranh luận thì nói cho người ta phục. Câu trước câu sau phán ng ta “rỗng tuếch”, “không kiến thức” thì để làm gì hả cụ? Để thoả mãn cái tôi trên mạng này à? Còn cụ cứ đặt bản thân vào vị trí ng khác xem, những người buôn bán lăn lộn thị trường thật sự thì chỉ cười khẩy khi cụ lôi cái định nghĩa, kiến thức sách vở về “chu kỳ” ra thôi =))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em chả nói đến đúng sai, nhưng tranh luận thì nói cho người ta phục. Câu trước câu sau phán ng ta “rỗng tuếch”, “không kiến thức” thì để làm gì hả cụ? Để thoả mãn cái tôi trên mạng này à? Còn cụ cứ đặt bản thân vào vị trí ng khác xem, những người buôn bán lăn lộn thị trường thật sự thì chỉ cười khẩy khi cụ lôi cái định nghĩa, kiến thức sách vở về “chu kỳ” ra thôi =))
Hỏi ngược lại, câu trước câu sau phán ng ta “rỗng tuếch”, “không kiến thức” hay "không có tiền" thì để làm gì hả cụ? Để thoả mãn cái tôi trên mạng này à?
Còn cụ cứ đặt bản thân vào vị trí ng khác xem, những người buôn bán lăn lộn thị trường, có kiến thức thật sự thì có ngứa mồm cười khẩy vào định nghĩa chu kỳ của các cụ không? =))
p/s: Tôi thì buồn cười rồi =))

Hienminh123

Xe hơi
Chu kỳ KD chỉ đúng trong quá khứ, chưa chắc đúng cho hiện tại or tương lai. 1 số Chuyên gia phân tích nếu đúng chu kỳ thì 2021 bắt đầu rơi vào giai đoạn giảm, nhưng vì Covid nên lại tăng tiếp😀

koala2020

[Tịch thu bằng lái]

Đúng là chỉ được cái lý thuyết mà chả biết cái khỉ gì về thực hành.

Việt Nam là đây nước đang phát triển, xây dựng hạ tầng nhiều, quá trình đô thị hóa mạnh mẽ, nên chu kỳ BĐS sẽ tùy vùng, tùy thời điểm mà ngắn hay dài làm gì có chuyện 7-9 năm? Còn nếu xét sóng BĐS toàn quốc thì là theo điều tiết kinh tế của chính phủ và phát triển kinh tế vĩ mô. Năm 2010 BĐS sóng mạnh do bơm tiền, vừa rồi sóng cũng mạnh do lãi suất thấp. Nhưng trong hơn 10 năm qua thì có nơi đóng băng giá giảm, có nơi sóng to sóng nhỏ do thay đổi hạ tầng... ngồi đó mà phán 7-9 năm như đúng rồi. Như những năm đầu 2000, 2000-2002 sốt, 2006-2008 sốt, 2010 sốt.. vậy là 7-9 năm 1 chu kỳ à? Để biết chu kỳ BĐS phải nhìn vào tình hình vĩ mô cả nước, và tình hình phát triển đầu tư từng vùng, chứ ngồi đó mà đếm năm thì ăn cám. Thế nên ko kiếm được tiền là phải.