[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Quê bầm

Xe điện
Nhà cháu đầu tư chứ không đầu cơ hay lướt lát nên nếu có khoản tiền nào dư thì lại lang thang kiếm mảnh nào đẹp đẹp mua bỏ đấy rồi tập trung làm ăn vài năm sau ngó lại, chắc tại cháu ngoan nên cô thương hay sao mà chưa toang phát nào, kém nhất là x2, x3... ngon hơn so với lãi suất NH.
Giờ nhiều hội nhóm hô hào lên VDD4-5 lên ôm SS, em thì em thấy ko ổn lắm vì dân trên đó người ta chỉ bán chứ ko ai mua lại, toàn thổ đu lên ôm đất tự phân lô thôi.

Quanh HN giờ còn khu nào có thể vào được hả cụ?

doanquangpham

Xe tải
Giờ nhiều hội nhóm hô hào lên VDD4-5 lên ôm SS, em thì em thấy ko ổn lắm vì dân trên đó người ta chỉ bán chứ ko ai mua lại, toàn thổ đu lên ôm đất tự phân lô thôi.

Quan điểm của cháu thì nếu cụ đã có rất nhiều tiền và tầm nhìn đầu tư xa tầm 10 năm thì mới nên đầu sớm vào VD D4-5, Sóc Sơn, Mê Linh, Hòa Lạc, v.v...vì những nơi này hiện giờ chủ yếu đồng không mông quạnh, dân cư thưa thớt nên giá vẫn còn thấp, về lâu dài thì có thể đầu tư được nhưng nếu giờ vào khả năng bị om vốn rất cao, khó thanh khoản.

Những nơi gần hơn như Hoài Đức, Hà Đông, Đan Phượng thấy giá cao ngất ngây mà hầu như không có khả năng mua được những mảnh đẹp, khả năng sinh lời thấp nên sau thời gian dài lọ mọ săn tìm, cháu thấy không khả thi nữa nên cũng bỏ qua .

Do khả năng tài chính có hạn, không dùng đòn bẩy nên cháu giờ chỉ đầu tư vào những mảnh đất thị trấn có vị trí đẹp, khu đất đấu giá đã có đông dân cư, đất ở đô thị cách Bờ Hồ 30-40 phút chạy xe có thể kinh doanh được ngay và chấp nhận mua giá cao chút nhưng đảm bảo tính thanh khoản và an toàn vốn.

Đó là quan điểm cá nhân cháu và tùy vào khả năng tài chính cũng như chiến lược đầu tư của cụ, cụ cân nhắc thêm nha. Rót rượu kính cụ!

nheva

Xe máy
30-40 phút chạy xe thì bác co thể cân nhắc thêm khu vực Phúc Yên (Vĩnh Phúc) hoặc Phố nối (Hưng Yên). Em thấy giá còn khá mềm mại.

Quê bầm

Xe điện
Quan điểm của cháu thì nếu cụ đã có rất nhiều tiền và tầm nhìn đầu tư xa tầm 10 năm thì mới nên đầu sớm vào VD D4-5, Sóc Sơn, Mê Linh, Hòa Lạc, v.v...vì những nơi này hiện giờ chủ yếu đồng không mông quạnh, dân cư thưa thớt nên giá vẫn còn thấp, về lâu dài thì có thể đầu tư được nhưng nếu giờ vào khả năng bị om vốn rất cao, khó thanh khoản.

Những nơi gần hơn như Hoài Đức, Hà Đông, Đan Phượng thấy giá cao ngất ngây mà hầu như không có khả năng mua được những mảnh đẹp, khả năng sinh lời thấp nên sau thời gian dài lọ mọ săn tìm, cháu thấy không khả thi nữa nên cũng bỏ qua .

Do khả năng tài chính có hạn, không dùng đòn bẩy nên cháu giờ chỉ đầu tư vào những mảnh đất thị trấn có vị trí đẹp, khu đất đấu giá đã có đông dân cư, đất ở đô thị cách Bờ Hồ 30-40 phút chạy xe có thể kinh doanh được ngay và chấp nhận mua giá cao chút nhưng đảm bảo tính thanh khoản và an toàn vốn.

Đó là quan điểm cá nhân cháu và tùy vào khả năng tài chính cũng như chiến lược đầu tư của cụ, cụ cân nhắc thêm nha. Rót rượu kính cụ!
Em cám ơn chia sẻ chân tình của cụ, cụ có quan điểm cũng khá giống em ạ, Tiếc là em ko có nhiều xiền cũng ko có tầm nhìn xa vậy, cũng chỉ đủ cơm ăn ba bữa dư tí thôi cụ ạ mà em cũng ko dùng đòn bầy, chỉ xác định mua bỏ đấy chứ ko lướt lát gì. SS, HL, ML hay HĐ< Đan Phượng giờ em cũng thấy không phù hợp nữa rồi vào giờ dễ đu cây nhiều năm thậm chí vỡ alo nữa. Em cũng muốn kiếm thêm những khu như cụ miêu tả xa xa chút nhưng có vị trí đẹp, khu đất đấu giá đã có đông dân cư thôi.

Nếu có khu nào còn ổn cụ inbox share chút thông tin với em được ko ạ?

doanquangpham

Xe tải
Em cám ơn chia sẻ chân tình của cụ, cụ có quan điểm cũng khá giống em ạ, Tiếc là em ko có nhiều xiền cũng ko có tầm nhìn xa vậy, cũng chỉ đủ cơm ăn ba bữa dư tí thôi cụ ạ mà em cũng ko dùng đòn bầy, chỉ xác định mua bỏ đấy chứ ko lướt lát gì. SS, HL, ML hay HĐ< Đan Phượng giờ em cũng thấy không phù hợp nữa rồi vào giờ dễ đu cây nhiều năm thậm chí vỡ alo nữa. Em cũng muốn kiếm thêm những khu như cụ miêu tả xa xa chút nhưng có vị trí đẹp, khu đất đấu giá đã có đông dân cư thôi.

Cảm ơn cụ động viên, nếu cụ cần thêm thông tin gì mà em biết em sẵn sàng chia sẻ, em rót rượu chờ cụ nhé!

taiadau

Xe điện
Em lại thích đầu tư đất nền vùng biển phía nam, những khu có bãi biển đẹp,tiềm năng, giá còn chưa cao ko cần dùng đòn bẩy, đủ thời gian thì nó sẽ phát triển, còn cùng lắm là về già ra biển sống, em vốn yêu bơi lội, yêu biển đặc biệt biển phía nam khí hậu tuyệt vời (1 người bị xoang mãn tính cho biết :) )

Cụ đầu tư lâu dài thì tìm đất tái định cư hay đất dịch vụ pháp lý đầy đủ rồi mà mua. Mua lúc mới ra sổ và dân chưa về xây nhiều là hợp giá nhất. Trường hợp sau này lãi xuất ko như kỳ vọng thì vẫn có thể cho thuê hay ở đều dễ hơn.

WonJinEng

Xe tải
Người nông dân phải làm sao, trồng cây gì nuôi con gì bây giờ ?

pisces_hn

Xe container
Sao cụ dại thế? :-?
đất Gia Lâm giờ toàn 90-100tr, cụ tăng mấy giá còn không bằng ngân hàng à? Phải mấy chục giá mới bõ.
Đất quê sau này còn tăng X3, X4, bán đi đúng là ngu. Cụ có 2 con, con lại có mấy đứa cháu, bán đi thì lấy gì chia cho chúng nó sau này? :-?
À em không chửi cụ nhé, cụ bảo hôm nọ ai bán đất đi là ngu thôi. :))
Ví dụ k muốn con nó khổ nhịn ăn mua cho nó tí đất để đỡ phải mua, xong nó đẻ 2 3 đứa lại nhịn ăn mua đất tiếp thì khổ nhỉ. :))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Toàn ôm đất mà lý luận giá nhà đắt lên? =))
Tăng được nhõn 400tr đã phúc. Nhà tăng 400tr còn đất tăng 4 tỷ.
khổ. Đây là hậu quả của việc đọc hiểu. Tay nhanh hơn não đấy. Vào đọc cụ thể xem nó tăng cái j đi cụ. :))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
khổ. Đây là hậu quả của việc đọc hiểu. Tay nhanh hơn não đấy. Vào đọc cụ thể xem nó tăng cái j đi cụ. :))
Rồi rồi. Lạm phát tiền mất giá, tiền là rác, vật giá tăng... nên đất tăng. Được chưa? :))
Nhưng bạn ơi vật giá tăng có 20% thôi, còn lâu mới X2-X3 được như đất.
Mà đất tăng hơn nhiều lần so với đất+nhà, lạ chưa? <:-P

Thanhvuóng71

Xe điện

Về trung hạn 5 năm cụ tham khảo thêm Yên Bài - Hòa Lạc hoặc Đồng Trúc - Thạch Thất

muabenem123

Xe lăn
Rồi rồi. Lạm phát tiền mất giá, tiền là rác, vật giá tăng... nên đất tăng. Được chưa? :))
Nhưng bạn ơi vật giá tăng có 20% thôi, còn lâu mới X2-X3 được như đất.
Mà đất tăng hơn nhiều lần so với đất+nhà, lạ chưa? <:-P
Chả biết cụ từ đâu ra. Bảo tôi lùa gà thì tôi chịu. Nhưng tôi đã hô mọi người mua đất mua nhà từ cách đây 4-5 năm với tiêu chí rõ ràng và an toàn. Bản thân tôi cũng chỉ đầu tư để giữ tiền chứ chưa nghĩ đến việc nó x2 x3. Chả hiểu mie kiểu j mà các cụ lại áp đặt cái con số x2 x3 này vào khi nói giá bds tăng. :))
Thực tế khi các cụ cười khẩy bds, sập rồi toang thì đúng là giá bds nó đã x2 x3 thật r đó. Nhiều người trong đó có cả tôi còn ko ngờ là bds nó tăng nhanh thế đâu.
Thêm nữa là với giọng điệu coi thường hay khẩy như vậy, chưa biết sau này liệu có tiếc ko? Cụ về hỏi lại ông cha, chú bác của mình xem ngày xưa mà mua đất hoặc sở hữu đất thì bây h con cháu cũng đủ đầy r ko? :)

hell_angel0910

Xe buýt
Ở đâu k biết, chứ chổ mình giá x2x3 thật, h chỉ ước có đất để cắt bán mà thôi. Thật sự k ai nghĩ giá có thể lên như vậy, ngoài phòng công chứng lúc nào cũng đông như hội
Nhưng nhất định fai có điểm dừng và cục than hồng chuyền tay nhau và ai cũng nghĩ mình k fai ng cuối cùng.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết cụ từ đâu ra. Bảo tôi lùa gà thì tôi chịu. Nhưng tôi đã hô mọi người mua đất mua nhà từ cách đây 4-5 năm với tiêu chí rõ ràng và an toàn. Bản thân tôi cũng chỉ đầu tư để giữ tiền chứ chưa nghĩ đến việc nó x2 x3. Chả hiểu mie kiểu j mà các cụ lại áp đặt cái con số x2 x3 này vào khi nói giá bds tăng. :))
Thực tế khi các cụ cười khẩy bds, sập rồi toang thì đúng là giá bds nó đã x2 x3 thật r đó. Nhiều người trong đó có cả tôi còn ko ngờ là bds nó tăng nhanh thế đâu.
Thêm nữa là với giọng điệu coi thường hay khẩy như vậy, chưa biết sau này liệu có tiếc ko? Cụ về hỏi lại ông cha, chú bác của mình xem ngày xưa mà mua đất hoặc sở hữu đất thì bây h con cháu cũng đủ đầy r ko? :)
Thứ nhất là tôi đủ đầy rồi, không cần cụ lo.
2 là tôi cũng X2 rồi, mà hơn 2 năm thôi. :))
3 là tôi không cười bạn lùa gà, mà cười cái luận điệu ấu trĩ vật giá tăng, tiền mất giá... nên đất tăng nhé =))

phamchinhxd

Xe hơi
Đất nam minh phương của a7 có đắt ko vậy các bác

tầm này cứ ngồi mà nhìn thị trường thôi,lao vào bh lại ngồi lâu lắm cc ơi,cẩn thận ko lại bị up bô nhé :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Thứ nhất là tôi đủ đầy rồi, không cần cụ lo.
2 là tôi cũng X2 rồi, mà hơn 2 năm thôi. :))
3 là tôi không cười bạn lùa gà, mà cười cái luận điệu ấu trĩ vật giá tăng, tiền mất giá... nên đất tăng nhé =))
Cái thứ nhất và thứ hai thì cụ giỏi r. Còn cái thứ 3 nếu cụ nghĩ vậy là ấu trĩ thì tôi cũng xin ạ cụ. :)). Bao đời nay lạm phát vật giá leo thang, tiền mất giá thì kênh trú ẩn vẫn chỉ là vàng, đô la, chứng khoán, bds (bây h thêm kênh tiền ảo). Những cái rõ ràng mồn một như ban ngày mà còn cụ còn ko hiểu thì x2 x3 cũng chỉ là ăn rùa thôi.