[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

tung1311 .

Xe container
Cụ thử bán xem có bán được tăng 35% ko? Đấy là chiêu giới vp giao dịch tạo niềm vui cho nhà đầu tư thôi.
Hàng Hoà Bình khó tính toán lắm vì mỗi miếng có đặc điểm riêng rất khó định giá và so sánh tương đương, em cảm tưởng tháng 3/2022 vẫn gặp đc mảnh giá hợp lý hơn những cái đã đi xem tầm tháng 5/2021 ý.

Cucumin

Xe điện
Em có miếng đất Hà Đông, dạo này thấy đang được giá, có nên bán đi làm miếng đất vườn rẻ rẻ trong Khánh Hòa không các cụ nhỉ? Giờ bán đi chả biết mua đâu :-/ Mạn Chương Mỹ, Xuân Mai giờ mua đất vườn có ổn không nhỉ?
Em vừa làm 2 miếng trong Hòa Sơn Lương Sơn cuối Xuân Mai , hơn 3000 m2 , thực ra đất vườn cách Hà Nội có 35km, có thổ cư mà giá có hơn 3 triệu m2 thì em nghĩ chả sợ, cùng lắm là làm cái vườn để chơi thôi , Giờ em quay lại đường 6, chờ mở đường theo kế hoạch Hà Nội là 2022-2027, dự án đường 6 bức xúc lắm rồi, chắc lần này không lùi được nữa , đường 6 mà bắt đầu làm nền thì chắc chắn không có cái giá đất như bây giờ ở Chương Mỹ.

longbive

Xe tải
cc cho hỏi,em định đàm phán 1 lô chúc sơn đường 6 đi vào 5km,cách tháp rùa 20km giá 4 triệu,đường vào hơi nhỏ 2,5m,chắc đủ con morning vào,có nên ko các cụ nhỉ

Em chẳng biết có toang hay ko, nhưng trung tuần tháng 1 em mua 1 mảnh ở Hòa Bình, xác định để lâu dài. Nay được hơn 2 tháng, sổ vừa được cấp mà có người trả + 35% rồi. Đất lên giá lạ thật luôn.
cứ cầm tiền trên tay hẵng nói cụ ạ :) ,tầm này mà vẫn còn trên hòa bình đấy thì khác gì tắm máu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

doanquangpham

Xe tải
vâng,thanks cụ tại đường hơi nhỏ nên em phân vân quá,chắc bỏ thôi ạ
Cụ chịu khó lượn khắp quanh đó nếu có duyên sẽ gặp được mảnh ưng ý, cá nhân em luôn nói không với đất tự phân lô ở quê, gần đình chùa, view hay gần nghĩa địa, mặt tiền hẹp và đường vào nhỏ 😊 em mua đất trước tiên là xác định mình sẽ ở đó, mình ưng thì người mua của mình sau này sẽ ưng nên em lựa rất kỹ 🤫

longbive

Xe tải
Cụ chịu khó lượn khắp quanh đó nếu có duyên sẽ gặp được mảnh ưng ý, cá nhân em luôn nói không với đất tự phân lô ở quê, gần đình chùa, view hay gần nghĩa địa, mặt tiền hẹp và đường vào nhỏ 😊 em mua đất trước tiên là xác định mình sẽ ở đó, mình ưng thì người mua của mình sau này sẽ ưng nên em lựa rất kỹ 🤫
cụ nói em lại mở thêm dc nhiều tư duy mới ạ,em cảm ơn cụ nhiều.

doanquangpham

Xe tải
cụ nói em lại mở thêm dc nhiều tư duy mới ạ,em cảm ơn cụ nhiều.
Cháu là dân nghiệp dư, rảnh tiền thì vào đất nên nghĩ sao nói vậy, nếu ta chịu khó bỏ thời gian, công sức ra tìm hiểu kỹ rồi xuống tiền thì dù ăn ít nhưng tỷ lệ rủi ro thấp. Chúc cụ may mắn!

longbive

Xe tải
Cháu là dân nghiệp dư, rảnh tiền thì vào đất nên nghĩ sao nói vậy, nếu ta chịu khó bỏ thời gian, công sức ra tìm hiểu kỹ rồi xuống tiền thì dù ăn ít nhưng tỷ lệ rủi ro thấp. Chúc cụ may mắn!
cháu cảm ơn cụ

doanquangpham

Xe tải
Biết đâu sau này người ta không tính 20km tới Tháp Rùa mà thay vào đó người ta tính cách Tháp Rùa 30 phút chạy xe, vì lý do đó cụ đừng nặng nề quá về khoảng cách mà cố gắng tìm đường giao thông thuận lợi, đường thông hè thoáng mà xa hơn vài phút chạy xe chẳng sao 😍

luudv

Xe máy
Các cụ ngày xưa có câu tấc đất tấc vàng mà cụ

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ hô toang lập nhiều nhiều nick tý, lập có 2-3 nick thay nhau còm em đọc phát chán. Kêu trường kỳ thế dễ làm người ta nghi ngờ lắm.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
em bán 1 phần mua đất Gia Lâm: từ năm ngoái đến nay tăng được mấy giá, mức tăng ngang bằng đất Thái Bình, tuy nhiên vì em vay vốn ngân hàng nên sau khi trừ lãi bank thì lợi nhuận cao hơn. May nhờ có cụ Ran hướng dẫn
Sao cụ dại thế? :-?
đất Gia Lâm giờ toàn 90-100tr, cụ tăng mấy giá còn không bằng ngân hàng à? Phải mấy chục giá mới bõ.
Đất quê sau này còn tăng X3, X4, bán đi đúng là ngu. Cụ có 2 con, con lại có mấy đứa cháu, bán đi thì lấy gì chia cho chúng nó sau này? :-?
À em không chửi cụ nhé, cụ bảo hôm nọ ai bán đất đi là ngu thôi. :))

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng tội nhưng kệ 😅
Toang thì chắc ko toang; nhưng giờ kiém ăn lướt lát từ bds cũng khó như chứng khoán.
Em đếch quan tâm vì xác định mua đấu tư lâu dài.
Đất mình vẫn thế chấp ngân hàng kinh doanh được

doanquangpham

Xe tải
Toang thì chắc ko toang; nhưng giờ kiém ăn lướt lát từ bds cũng khó như chứng khoán.
Em đếch quan tâm vì xác định mua đấu tư lâu dài.
Đất mình vẫn thế chấp ngân hàng kinh doanh được
Nhà cháu đầu tư chứ không đầu cơ hay lướt lát nên nếu có khoản tiền nào dư thì lại lang thang kiếm mảnh nào đẹp đẹp mua bỏ đấy rồi tập trung làm ăn vài năm sau ngó lại, chắc tại cháu ngoan nên cô thương hay sao mà chưa toang phát nào, kém nhất là x2, x3... ngon hơn so với lãi suất NH.

terwa

Xe tăng
Luc dịch căng thẳng, kp làm ăn dc thì các cụ bảo tiền mặt là vua, bảo ôm tiền, nghe lời các cụ hêt dịch lạm phát, tiền mât giá, muốn đi mua mua ko dc mảnh nào

casauking

Xe tăng
Luc dịch căng thẳng, kp làm ăn dc thì các cụ bảo tiền mặt là vua, bảo ôm tiền, nghe lời các cụ hêt dịch lạm phát, tiền mât giá, muốn đi mua mua ko dc mảnh nào
Thì chả thế, ông ko cầm đất thì cũng phải hô hào để thằng khác đang cầm tiền ko nhảy vào mua để nó cũng ko có đất giống mình chứ :D