[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
em mấy năm thi thoảng có tiền về gửi tại BIDV ko dc cộng phần trăm đâu cụ ạ,ngày xưa thì có,mà tự nhiên chiều nay ra gửi thì dc 0,5%,em chẳng vip hay gửi nhiều gì,hơn 2 tỏi thôi,theo em thấy là sẽ tăng lãi suất mạnh đấy.đương nhiên là hiện giá cho vay rẻ nhưng sang những tháng sau chẳng ai nói trc dc điều gì.chúc cụ sớm thanh khoản thoát hàng sớm ạ.
E thấy cụ cmt rất phiến diện. J mà đất đẹp lên trang đăng tin 5 ngày là bay. Cụ đi thực tế hộ e cái. Nhà đẹp đất đẹp nhưng giá ko đẹp đâu. Cụ cmt gọi là cho có chứ e chả thấy có tí thông tin hay thuyết phục vẹo j.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 7007241
em thấy các mặt báo cứ ra rả thông tin là khó vỡ BDS như bây giờ là dễ toang giống như năm 2011-2012 lắm,hiện,năm đấy các chiên gia cũng kêu khó vỡ,ko thể vỡ mà lúc vỡ thì bao người khóc ròng,ôm hàng cả chục năm,tán gia bại sản,hiện nhiều điểm tương đồng lắm rồi.
Giai đoạn xả hàng. Nhiều ông to chưa kịp xả hàng chốt lời thì phải mua thông tin báo chí chạy quảng cáo để còn bán nốt được ra.
Giai đoạn này là giai đoạn giống hệt quá khứ.

E thấy cụ cmt rất phiến diện. J mà đất đẹp lên trang đăng tin 5 ngày là bay. Cụ đi thực tế hộ e cái. Nhà đẹp đất đẹp nhưng giá ko đẹp đâu. Cụ cmt gọi là cho có chứ e chả thấy có tí thông tin hay thuyết phục vẹo j.
tất cả những gì em đang nói là kinh nghiệm thực tế cụ ạ,cụ kia nói là tìm nhà 4-5 tỷ trong phố là khó,tại sao em lại khuyên cụ ý tự đi tìm vì qua sàn là kênh rất nhiều tiền,và hàng sẽ ko đẹp,bởi em đã từng làm sale bán nhà trong phố,từ các sàn như tuan123,thiên khôi,nhà phố......sàn nào ký 1 căn lên kho tần hơn 1 tỷ thì hoa hồng ko dưới 100 triệu rồi,những căn to tiền đều phải tăng lên hoa hồng rất nhiều,bởi thế nên giá khi mua qua sàn sẽ rất cao,thậm chí là cao hơn mặt bằng vài trăm triệu là bình thường,bản thân tôi đã từng dắt khách đi mua căn mặt phố bạch mai,chính chủ chào 9 tỷ mà lên kho hàng nhỉnh 10 tỷ luôn đây ,thậm chí thằng đầu khách dắt đi cũng ko biết dc thực sự hoa hồng là bao nhiêu luôn ạ.còn hàng ngon giá đẹp chính chủ đăng lên chỉ vài ngày là bay,chưa kịp ký lên kho đâu ạ,đương nhiên là đẹp ở đây nó phải bao gồm cả giá hợp lý,chứ đắt quá thì bán cho ai.nếu cụ có kinh nghiệm hay hơn thì mời cụ chỉ cho người khác

ATB

Xe buýt
em mấy năm thi thoảng có tiền về gửi tại BIDV ko dc cộng phần trăm đâu cụ ạ,ngày xưa thì có,mà tự nhiên chiều nay ra gửi thì dc 0,5%,em chẳng vip hay gửi nhiều gì,hơn 2 tỏi thôi,theo em thấy là sẽ tăng lãi suất mạnh đấy.đương nhiên là hiện giá cho vay rẻ nhưng sang những tháng sau chẳng ai nói trc dc điều gì.chúc cụ sớm thanh khoản thoát hàng sớm ạ.
Chiều nay cụ gủi đc lãi xuất bao nhiêu chị nhánh nào?

Chiều nay cụ gủi đc lãi xuất bao nhiêu chị nhánh nào?
lãi suất vẫn như bình thường cụ,nhưng được cộng thêm điểm lãi suất tối đa cụ nhé.em gửi ở bà triệu cụ nhé,chi nhánh nào cũng thế,em nghĩ khác nhau ko nhiều đâu ạ

muabenem123

Xe lăn
tất cả những gì em đang nói là kinh nghiệm thực tế cụ ạ,cụ kia nói là tìm nhà 4-5 tỷ trong phố là khó,tại sao em lại khuyên cụ ý tự đi tìm vì qua sàn là kênh rất nhiều tiền,và hàng sẽ ko đẹp,bởi em đã từng làm sale bán nhà trong phố,từ các sàn như tuan123,thiên khôi,nhà phố......sàn nào ký 1 căn lên kho tần hơn 1 tỷ thì hoa hồng ko dưới 100 triệu rồi,những căn to tiền đều phải tăng lên hoa hồng rất nhiều,bởi thế nên giá khi mua qua sàn sẽ rất cao,thậm chí là cao hơn mặt bằng vài trăm triệu là bình thường,bản thân tôi đã từng dắt khách đi mua căn mặt phố bạch mai,chính chủ chào 9 tỷ mà lên kho hàng nhỉnh 10 tỷ luôn đây ,thậm chí thằng đầu khách dắt đi cũng ko biết dc thực sự hoa hồng là bao nhiêu luôn ạ.còn hàng ngon giá đẹp chính chủ đăng lên chỉ vài ngày là bay,chưa kịp ký lên kho đâu ạ,đương nhiên là đẹp ở đây nó phải bao gồm cả giá hợp lý,chứ đắt quá thì bán cho ai.nếu cụ có kinh nghiệm hay hơn thì mời cụ chỉ cho người khác
E cũng làm việc với môi giới nhiều r cụ nhé. Nghề nào cũng vậy, có ng nọ ng kia. Quan trọng là phải tham khảo giá xung quanh và biết so sánh. Chứ cụ nói câu tự đi tìm nhà thì e cũng đến chịu cụ. Cụ có biết các giao dịch mua bán thành công thì có đến 80-90% qua môi giới (1 thống kê e đã từng đọc trên batdongsan.com.vn). Sr cụ chứ có phải ai cũng rảnh để suốt ngày đi xem nhà và mua nhà? Đa phần những người mua nhà ng ta xem trên mạng rồi gọi điện cho sdt trên đó để hỏi và dẫn đi xem. Sdt trên mạng thì chủ yếu là môi giới thôi. Cụ đã từng làm môi giới chả lẽ cụ ko biết điều đó.

meoluoi

Xe điện
Hóng các chuyên gia bóng bàn

muabenem123

Xe lăn
lãi suất vẫn như bình thường cụ,nhưng được cộng thêm điểm lãi suất tối đa cụ nhé.em gửi ở bà triệu cụ nhé,chi nhánh nào cũng thế,em nghĩ khác nhau ko nhiều đâu ạ
Trên đường bà triệu thì là bidv sở giao dịch. 1 trong 4 siêu chi nhánh của bidv. Lợi nhuận của riêng sở gd này năm vừa r hơn 1k tỷ. E nói thẳng ko có chuyện cụ chỉ gửi 2 tỷ đc cộng 0.5% đâu. Cụ có dám show cái sổ lên đây ko. Che tên cụ đi. :)

muabenem123

Xe lăn

muabenem123

Xe lăn
0.5% còn ít ý. Khách có tiền gửi tầm 1 tỉ là trở thành khách priority ( Khách VIP). Bank luôn ưu tiên phục vụ khách này. Trước e có 1 tỷ gửi Techcombank thôi mà cũng trở thành priority. Chỉ vì là Priority mà bước vào ngân hàng đông như kiến mà toàn bộ khách phải dẹp hết qua 1 bên để khách priority làm việc trước. Chưa kể để giữ chân khách priority thì bank còn cộng thêm lãi suất ngoài. Như em còn được cộng thêm 1%.
Đây là bidv cụ nhé. 1 tỷ e đố cụ là VIP bên bidv đấy. Nói các chi nhánh ở HN (ko nói vùng sâu xa). Cụ gửi 2 tỷ thì dịp lễ Tết may thì có cái cốc hay áo mưa thôi. Cụ thử sang big4 bank xem tn. :D

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Đây là bidv cụ nhé. 1 tỷ e đố cụ là VIP bên bidv đấy. Nói các chi nhánh ở HN (ko nói vùng sâu xa). Cụ gửi 2 tỷ thì dịp lễ Tết may thì có cái cốc hay áo mưa thôi. Cụ thử sang big4 bank xem tn. :D
Em có may mắn từng làm bank vài năm nên em hiểu huy động khó thế nào. 1 tỉ là trở thành khách VIP của BIDV rồi cụ ạ. Và nó thuộc về chính sách giữ chân khách hàng rồi. Càng chi nhánh lớn thì chỉ tiêu áp doanh số càng lớn. Chứ bác đừng nghĩ chi nhánh lớn mà họ khinh khách. Ko phải đâu. Giờ cạnh tranh nhau từng tí 1 ý.

muabenem123

Xe lăn
Em có may mắn từng làm bank vài năm nên em hiểu huy động khó thế nào. 1 tỉ là trở thành khách VIP của BIDV rồi cụ ạ. Và nó thuộc về chính sách giữ chân khách hàng rồi.
E bảo rùi. Ở đây có cụ nào định gửi tiết kiệm hay vay thì bảo e. E xử lý cho. Nói thế thôi là các cụ đủ hiểu. Còn e nói thật, cụ inbox e cái CMND thôi là hôm sau cụ gửi bn ls bn rõ ngay. E có cách tra đc. Cụ từng làm bank vài năm, e cũng từng vài cái vài năm đấy.

Trên đường bà triệu thì là bidv sở giao dịch. 1 trong 4 siêu chi nhánh của bidv. Lợi nhuận của riêng sở gd này năm vừa r hơn 1k tỷ. E nói thẳng ko có chuyện cụ chỉ gửi 2 tỷ đc cộng 0.5% đâu. Cụ có dám show cái sổ lên đây ko. Che tên cụ đi. :)
cụ bị sao vậy,cụ tin hay ko thì kệ cụ,chứ em show ra làm gì,nó là việc cá nhân mà,hơn nữa như việc em nói chuyện em nói với cụ kia ko nên mua nhà qua sàn vì nó kênh nhiều tiền,mà rất ít hàng đẹp,nên tự đi tìm nguồn chính chủ,còn nhà đẹp giá hợp lý đăng lên ít là bay ngay sau vài hôm ý,cụ bảo ko thực tế thì em cũng đến chịu chứ biết làm sao bh :)

muabenem123

Xe lăn
cụ bị sao vậy,cụ tin hay ko thì kệ cụ,chứ em show ra làm gì,nó là việc cá nhân mà,hơn nữa như việc em nói chuyện em nói với cụ kia ko nên mua nhà qua sàn vì nó kênh nhiều tiền,mà rất ít hàng đẹp,nên tự đi tìm nguồn chính chủ,còn nhà đẹp giá hợp lý đăng lên ít là bay ngay sau vài hôm ý,cụ bảo ko thực tế thì em cũng đến chịu chứ biết làm sao bh :)
Thế e mới bảo các cụ chém. Nói vu vơ, các cụ thích tranh luận kiểu j e cũng chiều. Có điều các cụ nói ra những cái các cụ ko biết, sai lè ra. Thế thôi.

không sợ gì

Xe tải
Tôi thấy giá lên kiểu này quá mệt. Mình vừa cần mua, vừa cần bán mà ách hết cả lại vì cái giá lên kiểu ối ôi này..! Thị trường kiểu này cũng chẳng hay ho gì đâu các cụ ah. Lên chậm vừa đủ mới đúng với thực tại và ai cũng hài lòng, dễ vào việc, nhà nước thu thuế được đều. Còn như hiện nay thì như đi ăn cướp. Tôi nói thật vì tôi đang vừa cần bán mấy miếng nhỏ, lại cần mua miếng to. Còn cứ tung hứng gì thì cũng không bền được lâu.
cần bán thì sao ko bán rẻ

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em chỉ nghĩ đơn giản là có cái ông to đùng đang đổ 1 đống tiền làm bên Hưng Yên và Đông Anh. Hiện chưa bán. Nếu mà nó vỡ trước lúc bán thì bán làm sao dc. Đứt 2 vụ này có khi ông này đi theo. Em nghĩ là sẽ chưa vỡ ít nhất bán xong 2 khu này

Jiren198

Xe điện
Em chỉ nghĩ đơn giản là có cái ông to đùng đang đổ 1 đống tiền làm bên Hưng Yên và Đông Anh. Hiện chưa bán. Nếu mà nó vỡ trước lúc bán thì bán làm sao dc. Đứt 2 vụ này có khi ông này đi theo. Em nghĩ là sẽ chưa vỡ ít nhất bán xong 2 khu này
E nghĩ chưa chắc., ngày xưa e có đứa bạn nhà nợ hơn 500 tỷ, hết sạch tiền....nhưng nó vẫn mua 1 con escalade và 1 con s500...nó bảo là tiền *** có đâu..nhưng phải mua thế thì bọn chut nợ nó sẽ nghĩ mình vẫn khỏe...evergrand lúc vỡ nợ thì vẫn đang có 66 dự án đang triển khai, mà Tq noa siết chặt hơn mình nhiều.....bọn Vượn mà dừng lại là vỡ nợ, phải xây liên tục ấy chứ...

Jiren198

Xe điện
cụ nào mua Vd4 theo thằng cu TA là vỡ mồm luôn đấy nhé,nhìn bài học sóc sơn vừa xong thì ối ông ngồi đấy mà khóc ròng,tầm này còn hô hào x2 x3 thì tôi cũng đến chịu.
10 năm trước vd 3,5 cũng cấp thiết y như này, nên e nghĩ sẽ kha khá cụ đụ ngoài vd4 đến 2030 lắm:))