[Funland] Cũng là mặt hàng hot một thời hoàng kim.

Nhong

Xe đạp
Cây này dáng chó xem tát ao nhỉ :)

BonBonTT

Xe điện
Cụ cứ để đấy cố chăm sóc nó khoảng mươi mười năm năm nữa là lại đổi được cái ô tô đấy cụ ạ

bonbon_0000

Xe buýt
Cụ cứ để đấy cố chăm sóc nó khoảng mươi mười năm năm nữa là lại đổi được cái ô tô đấy cụ ạ
nếu chơi cây để đổi lấy oto thì em ko chơi,còn xd để đổi oto em có cửa khác kiếm tiền sáng hơn,avata của cụ liên quan đến cây nổi tiếng thế chẳng nhẽ cụ thích cây đó hay có liên quan đến chủ của cây đó.

Rắn Lớn

Xe điện
đây là nhà cậu em cụ ạ
tiền đôn, chậu, bể ko đến 100 củ cụ ạ
Non bộ là tâm huyết của cậu em đấy.... cái này thì khá tốn $.. cụ nói rõ hơn được ko, em cũng tư tay là mình làm một hòn non bộ cho nhà em, còn dang dang dở lắm, mà món này chỗ em ko có thợ cao tay...
cây đằng sau là cây Lựu cụ ạ
Vầng, chắc cậu của kụ đầu tư từ ngày xưa rẻ hơn, chứ như giờ này 1 bộ đôn chậu như cái cây trực hoành cũng hơn nửa củ, cái khay mấy người tỉa lá độ 1-2 củ, cái bể non bộ chắc tầm 1-2k gì đó thì con số đó là thường!

Về quy tắc làm non bộ, đầu tiên nhớ 5 điều kỵ là: tiêm đầu, lộ mục, thông tâm, dị chủng, triệt lộ. Nếu đi vào chi tiết, kụ có thể gúc ở trên mạng có vài cuốn sách về làm non bộ khá chi tiết. Cái non bộ đó lỗi tiêm đầu: đỉnh nhọn hoắt như đâm lên trời; dị chủng: đá ghép bởi nhiều loại khác nhau, mạch đá ko ăn khớp. Còn ba cái kia thì chưa ngắm kỹ chưa dám nói.

Cây lựu nhìn ko rõ nhưng nếu gốc to thì rất quý vì lựu là giống cây bụi, ưu thế gốc, hiếm hoi mới có 1 gốc to. Cây sanh thì ngược lại, ưu thế đỉnh nên cành nào càng ở trên cao càng phát triển mạnh. Đó là lý do em nói cây sanh nhà kụ phải lấy lại ngọn, kẻo vài năm nữa ko hãm được, ngọn cây phì ra thành cây thiếu i-ốt (bướu cổ) thì khổ :P :P :P

TungNguyenMD

Xe container
E chả biết gì về cây cảnh, năm ngoái E có đi chơi 1 chuyến và chụp được cây này. Các Cụ trong giới chơi cây chắc biêt:

Em không phải dân chơi cây nên cũng không biết cái cây này nó đẹp cỡ nào. Nhưng nghe cái tên "Mâm xôi, con gà" sao mà nó xôi thịt thế. Làm mất cả tính thanh cao của cây

T91

Xe container
Vầng, chắc cậu của kụ đầu tư từ ngày xưa rẻ hơn, chứ như giờ này 1 bộ đôn chậu như cái cây trực hoành cũng hơn nửa củ, cái khay mấy người tỉa lá độ 1-2 củ, cái bể non bộ chắc tầm 1-2k gì đó thì con số đó là thường!

Về quy tắc làm non bộ, đầu tiên nhớ 5 điều kỵ là: tiêm đầu, lộ mục, thông tâm, dị chủng, triệt lộ. Nếu đi vào chi tiết, kụ có thể gúc ở trên mạng có vài cuốn sách về làm non bộ khá chi tiết. Cái non bộ đó lỗi tiêm đầu: đỉnh nhọn hoắt như đâm lên trời; dị chủng: đá ghép bởi nhiều loại khác nhau, mạch đá ko ăn khớp. Còn ba cái kia thì chưa ngắm kỹ chưa dám nói.

Cây lựu nhìn ko rõ nhưng nếu gốc to thì rất quý vì lựu là giống cây bụi, ưu thế gốc, hiếm hoi mới có 1 gốc to. Cây sanh thì ngược lại, ưu thế đỉnh nên cành nào càng ở trên cao càng phát triển mạnh. Đó là lý do em nói cây sanh nhà kụ phải lấy lại ngọn, kẻo vài năm nữa ko hãm được, ngọn cây phì ra thành cây thiếu i-ốt (bướu cổ) thì khổ :P :P :P
hòn non bộ cậu em làm tất tần tật hết 7 chục quả cụ ạ... quả này em phải về góp ý với cậu em về hòn non bộ
gốc lựu thì rất nhỏ thôi cụ ạ.... năm ngoái cậu cũng đẩy được nửa tỏi nên năm nay có tiền đầu tư chơi cây, có cây năm ngoái cậu em bán 1 trăn mốt, năm nay mua lại 28tr...
Cây nhà em thì em sẽ về bảo bố sửa lại cái ngọn, cụ chia sẻ em cũng mở mang ra rồi, hoàn toàn hợp lý

ehthangkukia

Xe hơi
Các cụ trồng cây này chẳng luộc và nấu canh được, Nhà cháu suốt ngày rau muống mồng tơi chơi cho qua ngày thôi .:))

bonbon_0000

Xe buýt
Các cụ trồng cây này chẳng luộc và nấu canh được, Nhà cháu suốt ngày rau muống mồng tơi chơi cho qua ngày thôi .:))
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh,cám ơn cụ có lời nhưng ăn ít mùng tơi thôi ko ngta tưởng mình bị bệnh đg ruột thì chít.

biahoihanoi

Xe lăn
Cái món này thảm từ năm ngoái, có thằng em bên Bát Tràng méo hết cả mồm.

Rắn Lớn

Xe điện
Sau đợt này dân chơi cây sẽ học thuộc lòng bài hát tình cây và đất cụ ạ.
Chưa chắc đâu kụ ợ! Hụi họ thời nước hoa Thanh Hương, chó Nhật, cây đa, đất, cây sanh ... dân mình chưa tập trung vào SX thì còn nhiều bài học nữa!

Thắng_Mềm

Xe điện
Chưa chắc đâu kụ ợ! Hụi họ thời nước hoa Thanh Hương, chó Nhật, cây đa, đất, cây sanh ... dân mình chưa tập trung vào SX thì còn nhiều bài học nữa!
Dân mình còn tâm lý bầy đàn lắm , khi đắt thì dắt nhau đi mua , khi rẻ thì tranh nhau bán ... Khổ ,

vietran

Xe ba gác
Em có thằng cháu ở quê có xưởng gỗ nó làm rất tốt, thế nào mải mê cây với đá cảnh bỏ hết công việc, dồn hết tiền của vào mấy cái cây chật nhà với mấy cả gỗ lũa (bảo mua 2 trăm có người trả 3 trăm rồi) chắc thấy vừa dc chơi k phải làm mà tiền kiếm dễ nên phi vào. Giờ hết sạch, khách quen bỏ đi xưởng gỗ mấy thằng đệ bỏ đi mở xưởng riêng, đói

dht

Xe điện
Cây của cụ bán cho người thích mua thì được giá, chứ nếu đem nấu bánh chưng thì em e rằng không đủ đâu :D

IT_nd89surveyus

Xe tải
dân buôn cây nhất thời thì chết là phải rồi, chứ người chơi cây, gắn bó với nghiệp làm cây thì em thấy người ta vẫn ung dung tự tại, bởi vì người ta có con mắt biết nhìn cây, cây bây giờ ko bán được nhưng nó vẫn có giá trị, chỉ là người dân ko có tiền mua được mà thôi.
vẫn thấy người vào Nghệ An tỉa cây, mấy cụ khai thác rừng bên Campuchia vẫn thuê người có tay nghề sang chỉ đạo đánh cây về.
nhà e có ít cây, cũng ko quan trọng lắm có bán được hay không, thích thì bán, ko bán được thì để chơi cũng thích :D

bonbon_0000

Xe buýt
Các nền k.tế tư bản và các nước phát triển họ vẫn ưu tiên sản xuất mà cụ,bản chất nền kinh tế của mình là nông nổi không bền vững mà.

bonbon_0000

Xe buýt
Dân mình còn tâm lý bầy đàn lắm , khi đắt thì dắt nhau đi mua , khi rẻ thì tranh nhau bán ... Khổ ,
Đó là tâm lý đám đông cụ ạ, yếu điểm của dân mình ví thử như metro đi mua hàng mà phải dùng thẻ mới đc vào nhưng dân mình vẫn đổ xô vào mua,kết luận do tâm lý đám đông cụ ạ.

bonbon_0000

Xe buýt
Cây của cụ bán cho người thích mua thì được giá, chứ nếu đem nấu bánh chưng thì em e rằng không đủ đâu :D
Đúng cụ ạ,chơi cây cũng như xe oto em thích dòng xe này cụ thích dòng xe khác nên khó lắm cụ ạ.