[Funland] Cũng là mặt hàng hot một thời hoàng kim.

bonbon_0000

Xe buýt
Em cũng thích cây cảnh, em đang làm mấy gốc Sưa cảnh, hy vọng 20 năm sau mỗi cây đủ mua 1 ổ bánh mỳ :))
Cụ chơi cây kinh tế quá chơi toàn hàng độc và hiếm,gốc sưa không cần nghệ thuật đâu cụ ạ cụ bán lúc nào chả mua đc bánh mì.

LANDCRUISER911

Xe tải
Cụ chơi cây kinh tế quá chơi toàn hàng độc và hiếm,gốc sưa không cần nghệ thuật đâu cụ ạ cụ bán lúc nào chả mua đc bánh mì.
Em lại có cái thú chơi Bonsai, giờ em có 6 gốc Sưa, em đang ấp ủ tạo cho nó có cái dáng "lưỡng cẩu chầu phờ ân" cho máu :))

Rắn Lớn

Xe điện
cụ phuongcuong348 và cụ rắn lớn hôm nào cuối tuần caphe hú em tiếng em tham gia với nhé,em đang cô đơn chưa vào chi hội nào trên OF cả.
OK, có gì em hú kụ! Kụ PM cho em cái số cùm chưn!

bonbon_0000

Xe buýt
Ghớm cụ cái dáng cây cụ định làm máu quá làm em phì cười,Gốc có to không cụ mà cụ bao nhiêu tuổi rồi làm thành cây có đc hưởng ko?ko thì bán đi cho lành cụ ạ.

bonbon_0000

Xe buýt
Gửi cụ Tungwiner chi phí cũng khơ khớ cụ ạ,cụ có chơi cây không cụ?

Hại Điện

Xe container
Em thì không hứng thú với loại cây tiền tỉ này....em cũng có đi xem nhiều cây tiền tỉ, trầm trồ "vuốt đuôi" cũng có...nhưng bảo em mua với giá 1/10 thì em không thèm.

Em cũng có vài chậu kiểng, toàn Mai và rất thích các loại Mai đọt xanh...Mấy cái này rẻ lắm, chừng 5-10 củ là có 1 chậu cực đẹp rồi.

LANDCRUISER911

Xe tải
Ghớm cụ cái dáng cây cụ định làm máu quá làm em phì cười,Gốc có to không cụ mà cụ bao nhiêu tuổi rồi làm thành cây có đc hưởng ko?ko thì bán đi cho lành cụ ạ.
Có thể em ko được hưởng thành quả công sức mình nhưng con cháu hưởng, hơn nữa nó là thú vui, hàng ngày chăm bẵm nó, uốn nắn nó như uốn nắn tính cách F1 nhà mình, tự nhiên thấy vui vui. Sau này, khi F1 nhà em khôn lớn, em cho nó xem các bức ảnh của F1 và của cái cây, rồi giải thích cho F1 thấy để có thành quả to lớn này phải kiên trì, phải có tư duy dài hơi ... nói chung cơ bản là thích. :D
Em thấy cụ bảo chưa vào chi hội nào thì vào BVC đi cho máu \:D/

tamanguyen

Xe điện
em nót dép ngồi hóng, thích nhưng nhà cháu ko co điều kiện các cụ ợ.

Octopus

Xe tải
Èo, các cụ rủ nhau lập hội cây cảnh OF à? Chơi mấy món này nói chung phải có điều kiện về không gian, thời gian, nhà cháu chỉ hóng thôi, không tham gia được.

LANDCRUISER911

Xe tải
em nót dép ngồi hóng, thích nhưng nhà cháu ko co điều kiện các cụ ợ.
Thực ra chả cần có điều kiện cụ ạh, chỉ cần có thú vui với nó + vài ý tưởng quái vật kiểu như em :)) thôi. Em thích kiểu mua cây giống về trồng rồi uốn nắn dần dần, chi phí ban đầu cực thấp, nhưng nó dậy cho em tính kiên trì. Em hay phá cách, thấy nhiều người thích dáng con gà mâm xôi, rồi lưỡng hổ tranh hùng... em thì làm quả "lưỡng cẩu chầu phờ ân" và đang nghiên cứu tìm cây thích hợp để làm quả dáng 2 người đang xxx và tìm cái tên đặt cho hoành tráng, để chơi, ngắm, ông nào thích thì bán lại, đảm bảo ra khối $ :))

kts_cheguevara

Xe tải
Nhà cụ show cây, em show phụ kiện còi thôi, còn cây xấu lắm :

hình như là Hoàng Phi Hồng các cụ ạ :P

Anh này thì hình như là Bruce Lee :P
Cây thì có mấy cây lìu tìu bé xinh ạ:

còi quá trồng mãi chẳng lớn được
@: nhà cháu có mỗi mấy cái ảnh đã lỡ đóng dấu rồi, trang Web đóng dấu trên ảnh ko tồn tại ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Rắn Lớn

Xe điện
Nhà cụ show cây, em show phụ kiện còi thôi, còn cây xấu lắm :

hình như là Hoàng Phi Hồng các cụ ạ :P

Anh này thì hình như là Bruce Lee :P
Cây thì có mấy cây lìu tìu bé xinh ạ:

còi quá trồng mãi chẳng lớn được
Mấy cây này của kụ hay kụ sưu tầm vậy? Cây gừa Tàu hay Đài Loan gì đó nhìn 1 góc quen quen, nhưng cây tùng ôm đá là hơi bị dị. Kụ có thể show toàn bộ cây tùng lên ko ạ?

kts_cheguevara

Xe tải
Dạ em chụp ạ, E đã bảo cây xấu e ko dám show ạ, hề hề. Tùng hôm nào nắng em chụp lại, đây cũng là 1 trong những cây e thích nhất , cây Gừa đó giờ ko còn nữa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

LANDCRUISER911

Xe tải
Dạ em chụp ạ, E đã bảo cây xấu e ko dám show ạ, hề hề. Tùng hôm nào nắng em chụp lại, đây cũng là 1 trong những cây e thích nhất , cây Gừa đó giờ ko còn nữa ạ.
Cụ cứ show nó đê, cho a e chiêm ngưỡng phát. :D Cụ đã chơi nó, có nghĩa là cụ thích, mà đã thích thì ko nằm ở xấu hay đẹp mà giá trị nó mang lại ;;)

bonbon_0000

Xe buýt
Thực ra chả cần có điều kiện cụ ạh, chỉ cần có thú vui với nó + vài ý tưởng quái vật kiểu như em :)) thôi. Em thích kiểu mua cây giống về trồng rồi uốn nắn dần dần, chi phí ban đầu cực thấp, nhưng nó dậy cho em tính kiên trì. Em hay phá cách, thấy nhiều người thích dáng con gà mâm xôi, rồi lưỡng hổ tranh hùng... em thì làm quả "lưỡng cẩu chầu phờ ân" và đang nghiên cứu tìm cây thích hợp để làm quả dáng 2 người đang xxx và tìm cái tên đặt cho hoành tráng, để chơi, ngắm, ông nào thích thì bán lại, đảm bảo ra khối $ :))
cụ có ý tưởng táo bạo đấy em nghĩ làm cụ sẽ làm đc việc nhớn,làm cây kiểu của cụ về nam điền nhé ở đó họ chuyên làm tán bông,chim cò,hiêu...

bonbon_0000

Xe buýt
ảnh 5 là cây gì vậy cụ Kts,cụ có phụ kiện đẹp đấy cụ có bán không vậy?mà nhà cụ ở đâu?

Rắn Lớn

Xe điện
Giờ mới nhớ, hình như kụ là cháu của bác Hùng - Hương à? Cây tùng ôm đá ko dễ tìm, nếu đúng là vợ chồng bác Hùng - Hương nhập về!

bonbon_0000

Xe buýt
đúng là thời đại hoàng kim có mai một nhưng em tin chắc rằng niềm đam mê ở nhiều bác ko hề thay đổi
Đúng cụ ạ,kinh tế khó khăn sẽ hạn chế đời sống vật chất thôi còn đời sống tinh thần vẫn phải giữ và còn làm cho phong phú thêm, đôi khi niềm đam mê đó cũng làm cho ta nhẹ bớt gánh nặng cụ ạ.