[Funland] Cũng là mặt hàng hot một thời hoàng kim.

bonbon_0000

Xe buýt
dân buôn cây nhất thời thì chết là phải rồi, chứ người chơi cây, gắn bó với nghiệp làm cây thì em thấy người ta vẫn ung dung tự tại, bởi vì người ta có con mắt biết nhìn cây, cây bây giờ ko bán được nhưng nó vẫn có giá trị, chỉ là người dân ko có tiền mua được mà thôi.
vẫn thấy người vào Nghệ An tỉa cây, mấy cụ khai thác rừng bên Campuchia vẫn thuê người có tay nghề sang chỉ đạo đánh cây về.
nhà e có ít cây, cũng ko quan trọng lắm có bán được hay không, thích thì bán, ko bán được thì để chơi cũng thích :D
Cụ nói đén sang Lào và Campuchia là cây phôi rồi,nhưng cụ có biết và am hiểu về cây đới.Nếu có lập chi hội cây cảnh trên ò cụ cố tham gia nha.

bonbon_0000

Xe buýt
Có cụ nào đứng ra lập chi hội về cây cảnh trên of mình đi,em chịu chi phí hoạt động và giao lưu hội,sinh hoạt cà phê giao lưu tuần 1 buổi,tháng 1 buổi nhậu.ae cố gắng xây dựng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng được hân hạnh đi cùng 1 cụ xem mấy cái gỗ lũa. Khiếp nghe các cụ ý tán thì kinh hoàng nào là rồng bay phượng múa kỳ lân nhả ngọc gì gì đấy. Cho em thì bửa làm củi ko đắt.

Những cái cây cảnh này có phải bây giờ mới có đâu. Em nhớ hồi xưa hay lang thang vào Hội Hoa Xuân ở Tao đàn Saigon có nhiều cây rất đẹp, rất công phu nhưng giá ko ảo tung chảo thế nài. Người chơi chủ yếu các cụ già và trung niên, chơi vì đam mê vì nó đúng nghĩa là nét văn hóa. Thời nay có nhiều ông buôn cây, đánh vào lòng háo danh của đám trọc phú mới nổi, tiền của tràn trề rồi cũng học đòi tỏ ra thanh cao nên chơi cây cảnh. Thế là đám cò xúm vào tán dáng nài thế nọ, lộc cái lọ phát cái chai...rồi bơm giá lên tít tận mây xanh chứ mấy cái chậu Sanh đấy cách đây độ hơn chục năm thì bèo bọt không.

Giờ mọi thứ lại về giá trị thật. Các đại gia đang vỡ thớt đã đành. Các loại con buôn thổi giá giờ đang ôm một đống cây cũng vỡ mồm hết cả. Thời buổi thóc cao gạo kém còn mấy ai mua những thứ giá trị cao vời vợi nhưng giá trị sử dụng thì cực thấp.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Hị hị hị, bác show hàng đê! Hay là lập Hội ở đây luôn nhỉ! Em Thích Đủ Thứ đây!

@ Kụ chủ: cây của kụ là hàng CN nặng, SX hàng loạt, vận chuyển bằng cẩu, tời, pa-lăng, xe nâng, lấy kích thước khủng bố người xem. Em tin là kụ mà đội mũ cối xem cây thì nhiều lần phải nhặt mũ do cứ ngửa mặt ra tìm ngọn cây :P :P :P May là cây ký đá thả nước chứ ko tính mỗi ngày bảo vệ mất 15' tưới cho riêng cây này thì tính tiền lương tưới cây cũng chiếm kha khá trong lương bảo vệ :P :P :P

Đùa tí thôi, cây này của kụ hàng CN, tay chân rối, xử lý vẫn còn thô. Da cây này là xử lý CN chứ cây này chắc chỉ tầm trên dưới 10 tuổi. Cả cây này thấy đạt nhất bộ bệ ký đá, chắc cũng mất tầm trên dưới 1K? Cây này muốn đẹp, phải thả cho thật tốt để mịn thân, sau đó mới hãm để làm bông tán. Kụ đã ký đá rồi thì hơi khó, đành kiếm ít phân của dân trồng rau thủy canh về hòa vào nước vậy. Hoặc là kụ lấp đất, rắc phân trở lại, thả trong khoảng 3-5 năm mới có cái để chơi thực sự!
Ra là cụ Thích...mà e thấy cụ vẫn vậy phán nhiều quá... khà khà ,ngọc còn có vết mà cụ.

Cây cụ chủ được đấy nhất là bệ đá làm rất hay ,cụ ấy trẻ tuổi lại chơi amateur mà được vậy là rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

bonbon_0000

Xe buýt
Nói gỗ lũa hiện tại dân HP và miền trung,tây nguyên rất nhiều và phong phú,cụ đã tham gia hội hoa xuân ở SG,em nhớ đợt T đôla vào SG mà có cụ SG đang ở nước ngoài đáp máy bay về tiếp đấy,thế mới biết sức hút của đời sống tinh thần mạnh mẽ đến mức nào,

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Cụ biết nhiều đấy nhưng sắp xắp từ to đến nhỏ phải là T đôla,P cá, T vàng... Em ở cũng HN mà cách nhà bác Th đất 3km,có gì cụ SMS thông tin cho em nhé.trước đây cuối tuần nào e cũng đi giao lưu từ ngày k.tế khó khăn là ít đi cụ ạ.
Cuộc sống đã quá căng thẳng rồi, có cái thới này của cụ chủ rất hay đấy.

Vừa rồi bọn e tổ chức buổi offline ở vườn a Thành mà anh em cùng chơi cây ở khu đó cũng đông lắm có khi lại biết cụ.

Rắn Lớn

Xe điện
Ra là cụ Thích...mà e thấy cụ vẫn vậy phán nhiều quá... khà khà ,ngọc còn có vết mà cụ.

Cây cụ chủ được đấy nhất là bệ đá làm rất hay ,cụ trẻ tuổi lại chơi amateur mà được vậy là rất ổn.
Hị hị hị, đôi khi ngứa nghề mà kụ! Dưng mà em chỉ chém để tìm hướng giải quyết cho nó đẹp hơn, đâu có chém theo kiểu vùi dập đâu! Lâu lâu ko gặp, hôm nào làm chầu cafe cụ nhá!

bonbon_0000

Xe buýt

Cây cụ chủ được đấy nhất là bệ đá làm rất hay ,cụ ấy trẻ tuổi lại chơi amateur mà được vậy là rất ổn.
Người chơi cây thâm túy nhìn dáng cây,thế cây là đoán được tính cách và gu chơi của chủ cây,đúng như cụ nói em chơi amateur mà.cây này yếu điểm là da cây còn điểm mạnh là bộ dễ và bóng cây rất rộng.

bonbon_0000

Xe buýt
Cuộc sống đã quá căng thẳng rồi, có cái thới này của cụ chủ rất hay đấy.

Vừa rồi bọn e tổ chức buổi offline ở vườn a Thành mà anh em cùng chơi cây ở khu đó cũng đông lắm có khi lại biết cụ.
Ko cụ ạ,em thuộc thành phần ít tuổi mấy anh chơi nổi em biết mà.

Chỉnh sửa cuối:

bonbon_0000

Xe buýt
Hị hị hị, đôi khi ngứa nghề mà kụ! Dưng mà em chỉ chém để tìm hướng giải quyết cho nó đẹp hơn, đâu có chém theo kiểu vùi dập đâu! Lâu lâu ko gặp, hôm nào làm chầu cafe cụ nhá!
cụ phuongcuong348 và cụ rắn lớn hôm nào cuối tuần caphe hú em tiếng em tham gia với nhé,em đang cô đơn chưa vào chi hội nào trên OF cả.

T91

Xe container
Có cụ nào đứng ra lập chi hội về cây cảnh trên of mình đi,em chịu chi phí hoạt động và giao lưu hội,sinh hoạt cà phê giao lưu tuần 1 buổi,tháng 1 buổi nhậu.ae cố gắng xây dựng nhé.
thì các cụ cứ vào đây giao lưu đi, đông đông là lập hội..
cuối tháng cháu về quê nhất định sẽ sâu vườn nhà lên hầu các cụ

bonbon_0000

Xe buýt
Có cái chi hội thi thoảng giao lưu cũng hay em tham gia OF đc thời gian loanh quanh tìm cái chi hội nhưng giờ vẫn cô đơn.hix

T91

Xe container
Có cái chi hội thi thoảng giao lưu cũng hay em tham gia OF đc thời gian loanh quanh tìm cái chi hội nhưng giờ vẫn cô đơn.hix
cứ tâm sự, hàn thuyên trong thớt này... đông đủ rồi ộp cụ ạ..... là ra hội ngay

bonbon_0000

Xe buýt
Lập chi hội là kế hoạch trong tương lai gần,cũng rất cám ơn các cụ đã tham gia thear và chia sẻ về vấn đề cây cảnh,hy vọng có nhiều hơn nữa các cụ tham gia.

tung5917

Xe điện
Em rất thích cây cối nhưng chưa hiểu tí gì cả. Các cụ off ở đâu ở Hà Nội thì cho em đến hóng hớt với nhé.:)

ĐT của em là 09865050 80

bonbon_0000

Xe buýt
Em rất thích cây cối nhưng chưa hiểu tí gì cả. Các cụ off ở đâu ở Hà Nội thì cho em đến hóng hớt với nhé.:)

ĐT của em là 09865050 80
Ok cụ mới đang chỉ hô hào thôi khi nào có lịch cụ thể em sẽ alo cho cụ.cám ơn cụ đã nhiệt tình tham gia.

duchung_bmw

Xe tăng
cái món này không dành cho em,cứ trìu tượng thế nào ý,đất lên cây sẽ nổi :P

LANDCRUISER911

Xe tải
Ok cụ mới đang chỉ hô hào thôi khi nào có lịch cụ thể em sẽ alo cho cụ.cám ơn cụ đã nhiệt tình tham gia.
Hờ hờ, nếu off vụ cây cảnh này thì cho em hóng hớt với. Mấy cái trò này em cũng thú phết. :D