[Funland] Cũng là mặt hàng hot một thời hoàng kim.

Rắn Lớn

Xe điện
Nhiều lắm cụ P cá, T Đôla, T vàng, H gà, D rách...còn vườn Q k khó vào nhưng nhà cháu cũng hay lang thanh xem cây trong đó.

Mà cụ ở chỗ nào cho nhà cháu cái đ/c anh em giao lưu, em cũng là dân nghiện cây nặng nhưng nhà trong phố cổ chỉ chơi đc cây mini, vừa rồi cũng ham hố mua một cơ số nhưng cũng may anh em chơi cây đông lên không bị hớ chỉ là bí chỗ gửi.
Hị hị hị, bác show hàng đê! Hay là lập Hội ở đây luôn nhỉ! Em Thích Đủ Thứ đây!

@ Kụ chủ: cây của kụ là hàng CN nặng, SX hàng loạt, vận chuyển bằng cẩu, tời, pa-lăng, xe nâng, lấy kích thước khủng bố người xem. Em tin là kụ mà đội mũ cối xem cây thì nhiều lần phải nhặt mũ do cứ ngửa mặt ra tìm ngọn cây :P :P :P May là cây ký đá thả nước chứ ko tính mỗi ngày bảo vệ mất 15' tưới cho riêng cây này thì tính tiền lương tưới cây cũng chiếm kha khá trong lương bảo vệ :P :P :P

Đùa tí thôi, cây này của kụ hàng CN, tay chân rối, xử lý vẫn còn thô. Da cây này là xử lý CN chứ cây này chắc chỉ tầm trên dưới 10 tuổi. Cả cây này thấy đạt nhất bộ bệ ký đá, chắc cũng mất tầm trên dưới 1K? Cây này muốn đẹp, phải thả cho thật tốt để mịn thân, sau đó mới hãm để làm bông tán. Kụ đã ký đá rồi thì hơi khó, đành kiếm ít phân của dân trồng rau thủy canh về hòa vào nước vậy. Hoặc là kụ lấp đất, rắc phân trở lại, thả trong khoảng 3-5 năm mới có cái để chơi thực sự!

bonbon_0000

Xe buýt
Lạc quan lên cụ ơi. Cháu chả hiểu kinh tế khó khăn với lạm phát ở đâu, riêng ở khu cháu (Nghĩa Tân) thấy cuộc sống vẫn ngon nghẻ lắm.
Ví dụ đơn giản là 9h sáng vẫn thấy mấy quán phở ở đó đông nghẹt, phở thì ngon nhưng loại còi còi như cháu cũng phải chơi 2 bát mới no mà giá là 30K. Thế mới thấy kêu thì cứ kêu thôi chứ cuộc sống vẫn phong lưu lắm.
Lạm Phát nó chỉ là một vấn đề nhỏ, em chỉ muốn quán cà phê và ae OF mình chia sẻ và giao lưu nhiều lĩnh vực hơn nữa làm tăng thêm c/s tinh thần,em đc cái chơi đc ăn đc phở ngon em cũng chơi đc 2 bát như cụ nhưng đệm trước 2 quả chứng.

Chỉnh sửa cuối:

bonbon_0000

Xe buýt
Hị hị hị, bác show hàng đê! Hay là lập Hội ở đây luôn nhỉ! Em Thích Đủ Thứ đây!

@ Kụ chủ: cây của kụ là hàng CN nặng, SX hàng loạt, vận chuyển bằng cẩu, tời, pa-lăng, xe nâng, lấy kích thước khủng bố người xem. Em tin là kụ mà đội mũ cối xem cây thì nhiều lần phải nhặt mũ do cứ ngửa mặt ra tìm ngọn cây :P :P :P May là cây ký đá thả nước chứ ko tính mỗi ngày bảo vệ mất 15' tưới cho riêng cây này thì tính tiền lương tưới cây cũng chiếm kha khá trong lương bảo vệ :P :P :P

Đùa tí thôi, cây này của kụ hàng CN, tay chân rối, xử lý vẫn còn thô. Da cây này là xử lý CN chứ cây này chắc chỉ tầm trên dưới 10 tuổi. Cả cây này thấy đạt nhất bộ bệ ký đá, chắc cũng mất tầm trên dưới 1K? Cây này muốn đẹp, phải thả cho thật tốt để mịn thân, sau đó mới hãm để làm bông tán. Kụ đã ký đá rồi thì hơi khó, đành kiếm ít phân của dân trồng rau thủy canh về hòa vào nước vậy. Hoặc là kụ lấp đất, rắc phân trở lại, thả trong khoảng 3-5 năm mới có cái để chơi thực sự!
Kể có một chi hội cũng hay cụ ạ,em thấy cây cảnh nhiều cụ chơi lắm ăn và chơi mà.
Còn về cây, cụ ơi em không phải dân VG,NĐ chuyên buôn cây đâu mà làm cây công nghiệp cho nhanh để bán.kích thước cây này bình thường cao khoảng 2,5m cả chậu.cụ nói tay chân rối ạ, vì đoạn sau cụ nói hãm làm bông tán nếu cụ sành cây cụ thấy ngay được cây này do thợ cao tay làm và em thấy cắt giật vẫn phải dân chơi cây HN gốc làm là chuẩn nhất.còn về chăm sóc cây em chịu mỗi người 1 kiểu.
Cụ biết nhiều về cây ae mình giao lưu trao đổi kinh nghiệm cho đời sống tinh thần phong phú thêm.

Chỉnh sửa cuối:

phucgia99

Xe tải
thế cái cây cụ chụp đấy cụ định giá bao nhiêu. em nhìn 1 cái đã thích rồi

bonbon_0000

Xe buýt
thế cái cây cụ chụp đấy cụ định giá bao nhiêu. em nhìn 1 cái đã thích rồi
ối chết em chỉ muốn ae OF chia sẻ thôi, chứ mua bán thì em chưa có ý định,cụ thích cây em ở điểm gì cụ chỉ em với có thể em chưa nhìn ra cái thích của cụ,cám ơn cụ nhiều.

Rắn Lớn

Xe điện
Kể có một chi hội cũng hay cụ ạ,em thấy cây cảnh nhiều cụ chơi lắm ăn và chơi mà.
Còn về cây, cụ ơi em không phải dân VG,NĐ chuyên buôn cây đâu mà làm cây công nghiệp cho nhanh để bán.kích thước cây này bình thường cao khoảng 2,5m cả chậu.cụ nói tay chân rối ạ, vì đoạn sau cụ nói hãm làm bông tán nếu cụ sành cây cụ thấy ngay được cây này do thợ cao tay làm và em thấy cắt giật vẫn phải dân chơi cây HN gốc làm là chuẩn nhất.còn về chăm sóc cây em chịu mỗi người 1 kiểu.
Cụ biết nhiều về cây ae mình giao lưu trao đổi kinh nghiệm cho đời sống tinh thần phong phú thêm.
Em không bảo kụ ở Văn Giang hay Nam Định, mà chỉ nói cây này được làm theo lối CN. Một nghệ sỹ có thể có 1 phong cách duy nhất, cũng có thể có nhiều phong cách khác nhau và còn cả yếu tố đạo đức nghề nghiệp nữa nên chưa chắc người nổi tiếng đã ko làm cây CN. Người chơi cây Hà thành nổi tiếng chơi kỹ, phong cách đa dạng nhưng tài hoa, nhân văn còn thợ lành nghề phải là thợ Nam Định kụ nhé! Văn Giang, Thường Tín ko có thợ làm cây mà chỉ có người buôn cây.

Em ko rõ kụ chơi theo xu thế tự nhiên hay niêm luật, nhưng nếu xét mấy tiêu chí sau thì kụ sẽ thấy ngay cây của kụ có vấn đề:

- Gốc bồ ngọn chỉ: cây của kụ mượn rễ làm gốc, thân chính ko có độ thu đều trên toàn bộ chiều dài từ gốc đến ngọn;

- Mặt tiền: cây này mặt tiền là mặt nào hả kụ? Đã đủ tiêu chuẩn mặt tiền chưa?

- Chuyển thân: thân cây được tận dụng tối đa, ko có nhịp cắt chuyển thân nào;

- Độ lớn tay cành: tay thì to mà cành thì bé: hậu quả của việc cắt định vị tận dụng tối đa tay 1 và 2, thời gian làm cành và chi dăm chắc tổng cộng 3 năm.

Em không chém gió suông mà là người chơi cây thực sự, tự tay làm cây thực sự. Nếu bác rảnh, vào link này xem quá trình làm 1 cây của em, bác sẽ thấy chơi cây thì cũng lắm công phu như thế nào!

http://hoalancaycanh.com/diendan/cay-va-vuon-cua-ban/5392-vuon-thich-du-thu.html

Minh_Anh

Xe đạp
Thời buổi kinh tế khó khăn mà cụ để tiền tỷ ngoài mưa nắng thế này ạ ;))

KIA Q7

Xe tăng
Đã lâu em mớii thấy có người dùng từ "phong lưu" nghe cổ mà cũng hay. Cụ làm em nhớ đến quan huyện nói với thị Hến: Hến ơi, đêm nay ta sẽ "phong lưu" một chuyến".
[/B]UOTE=vutamhoan;9223471]Lạc quan lên cụ ơi. Cháu chả hiểu kinh tế khó khăn với lạm phát ở đâu, riêng ở khu cháu (Nghĩa Tân) thấy cuộc sống vẫn ngon nghẻ lắm.
Ví dụ đơn giản là 9h sáng vẫn thấy mấy quán phở ở đó đông nghẹt, phở thì ngon nhưng loại còi còi như cháu cũng phải chơi 2 bát mới no mà giá là 30K. Thế mới thấy kêu thì cứ kêu thôi chứ cuộc sống vẫn phong lưu lắm.[/QUOTE]

bonbon_0000

Xe buýt
Thời buổi kinh tế khó khăn mà cụ để tiền tỷ ngoài mưa nắng thế này ạ ;))
Em này cứ phải phơi dàm mưa dãi nắng mới nhanh già mợ ạ,người thì muốn trẻ ra nhưng cây muốn già đi mới có giá trị.

bonbon_0000

Xe buýt
Em không bảo kụ ở Văn Giang hay Nam Định, mà chỉ nói cây này được làm theo lối CN. Một nghệ sỹ có thể có 1 phong cách duy nhất, cũng có thể có nhiều phong cách khác nhau và còn cả yếu tố đạo đức nghề nghiệp nữa nên chưa chắc người nổi tiếng đã ko làm cây CN. Người chơi cây Hà thành nổi tiếng chơi kỹ, phong cách đa dạng nhưng tài hoa, nhân văn còn thợ lành nghề phải là thợ Nam Định kụ nhé! Văn Giang, Thường Tín ko có thợ làm cây mà chỉ có người buôn cây.

Em ko rõ kụ chơi theo xu thế tự nhiên hay niêm luật, nhưng nếu xét mấy tiêu chí sau thì kụ sẽ thấy ngay cây của kụ có vấn đề:

- Gốc bồ ngọn chỉ: cây của kụ mượn rễ làm gốc, thân chính ko có độ thu đều trên toàn bộ chiều dài từ gốc đến ngọn;

- Mặt tiền: cây này mặt tiền là mặt nào hả kụ? Đã đủ tiêu chuẩn mặt tiền chưa?

- Chuyển thân: thân cây được tận dụng tối đa, ko có nhịp cắt chuyển thân nào;

- Độ lớn tay cành: tay thì to mà cành thì bé: hậu quả của việc cắt định vị tận dụng tối đa tay 1 và 2, thời gian làm cành và chi dăm chắc tổng cộng 3 năm.

Em không chém gió suông mà là người chơi cây thực sự, tự tay làm cây thực sự. Nếu bác rảnh, vào link này xem quá trình làm 1 cây của em, bác sẽ thấy chơi cây thì cũng lắm công phu như thế nào!

http://hoalancaycanh.com/diendan/cay-va-vuon-cua-ban/5392-vuon-thich-du-thu.html
Vườn cụ nhìn quen quen,cụ ở Văn Giang đúng không cụ,cây cũng như người ý mà, em nhớ câu nói "con em không sứt môi thì đẹp nhất làng" mỗi người có gu chơi riêng,em xem đường line của cụ rồi nhưng cũng chẳng giám nhận xét gì cụ ạ.

Rắn Lớn

Xe điện
Vườn cụ nhìn quen quen,cụ ở Văn Giang đúng không cụ,cây cũng như người ý mà, em nhớ câu nói "con em không sứt môi thì đẹp nhất làng" mỗi người có gu chơi riêng,em xem đường line của cụ rồi nhưng cũng chẳng giám nhận xét gì cụ ạ.
Ko, em chỉ gửi duy nhất cây đó ở đấy lấy cớ đi lại giao lưu thôi, những cây khác em để ở quê. Còn gu chơi thì đúng là tùy từng người nhưng xin gửi kụ câu "Minh nguyệt sơn đầu khiếu, hoàng khuyển ngọa hoa tâm"! Chúc kụ luôn mãn nguyện với những lựa chọn của mình!

bonbon_0000

Xe buýt
Ko, em chỉ gửi duy nhất cây đó ở đấy lấy cớ đi lại giao lưu thôi, những cây khác em để ở quê. Còn gu chơi thì đúng là tùy từng người nhưng xin gửi kụ câu "Minh nguyệt sơn đầu khiếu, hoàng khuyển ngọa hoa tâm"! Chúc kụ luôn mãn nguyện với những lựa chọn của mình!
hình như cụ chơi cả Hoa mai và Lan ạ,cụ có tham gia hội lan nào không ạ?

Rắn Lớn

Xe điện
hình như cụ chơi cả Hoa mai và Lan ạ,cụ có tham gia hội lan nào không ạ?
Em chơi amateur thôi ạ, chỉ chơi với vài người Hội địa lan Thăng Long, Hải Phòng với vài hội chim nho nhỏ. Cá nhân thì mới chơi cây, bao gồm cả Lan và Mai.

T91

Xe container
Thế là mừng rồi cụ ạ, chứ ai định bán bây giờ thì quá khó luôn,mạn phép hỏi quê cụ ở đâu ợ?
dạ quê cháu ở Nam Trực Nam Định ạ
ông già cháu độ 5 năm đổ lại có chơi ít cây, cây vớ vẩn thôi, chơi chứ không bán,... may mắn thế nào đỉnh điểm năm ngoái bố cháu đẩy đi được 20 gốc, 2/3 số cây, ko bán họ ngày nào cũng vào hỏi thế là bán...
có cái cây để trước nhà , năm 2007 bố cháu mua 3tr, về làm , rùi ký đá... đẹp nhứt vườn, năm ngoái họ giả bố cháu tới 250 củ nhưng bố không bán vì bố nói uấn cây này để răn con cái, bố cháu làm thế " Phụ mẫu tử" .. giờ rẻ nhưng bố cháu vẫn ko tiếc vì để chơi là chính

Chỉnh sửa cuối:

bonbon_0000

Xe buýt
Em chơi amateur thôi ạ, chỉ chơi với vài người Hội địa lan Thăng Long, Hải Phòng với vài hội chim nho nhỏ. Cá nhân thì mới chơi cây, bao gồm cả Lan và Mai.
em không chơi lan nhưng cũng tham gia giao lưu ăn uống, đấu giá cùng hội lan thăng long mấy lần nhưng nghĩ để chơi lan là phải có thời gian rỗi hẳn cơ cụ ạ.

bonbon_0000

Xe buýt
dạ quê cháu ở Nam Trực Nam Định ạ
ông già cháu độ 5 năm đổ lại có chơi ít cây, cây vớ vẩn thôi, chơi chứ không bán,... may mắn thế nào đỉnh điểm năm ngoái bố cháu đẩy đi được 20 gốc, 2/3 số cây, ko bán họ ngày nào cũng vào hỏi thế là bán...
có cái cây để trước nhà , năm 2007 bố cháu mua 3tr, về làm , rùi ký đá... đẹp nhứt vườn, năm ngoái họ giả bố cháu tới 250 củ nhưng bố không bán vì bố nói uấn cây này để răn con cái, bố cháu làm thế " Phụ mẫu tử" .. giờ rẻ nhưng bố cháu vẫn ko tiếc vì để chơi là chính
Em cũng xuống khu quê cụ xem cây suốt thực chất chơi cây rất hay và có 2 xu hướng chính,1 là vừa chơi vừa thương mại ,2 chỉ chơi theo phong cách thuần túy là người tâm huyết và người chơi lối này đã thích cây nào thì giá nào cũng ko bán.Thực gia cây đẹp ở một số tỉnh chuyên buôn không còn, những cây đẹp và cổ về hết mấy tay đại gia lớn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Cây cảnh đẹp thật…

bonbon_0000

Xe buýt
E chả biết gì về cây cảnh, năm ngoái E có đi chơi 1 chuyến và chụp được cây này. Các Cụ trong giới chơi cây chắc biêt:

Cây này thì đúng ai cũng biết thật chủ hiện tại là T vang,cây do C họa sỹ thiết kế ký đá,chủ cây cũng chịu chơi và chịu khó pr lắm,đợt 1000 năm TL nghe truyền miệng phát không ảnh cho người xem lên tới 300trieu tiền ảnh đới,mục đích là gì thì em không bàn....chơi cây cũng như nuôi con trẻ,quan trọng là cụ theo nó tù nhỏ và dạy dỗ nó thành người thì mới giá trị,còn khi nó trưởng thành và thành người rồi thì cụ mua về thì nó không còn giá trị truyền thống và nhân văn nữa cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

T91

Xe container
Em cũng xuống khu quê cụ xem cây suốt thực chất chơi cây rất hay và có 2 xu hướng chính,1 là vừa chơi vừa thương mại ,2 chỉ chơi theo phong cách thuần túy là người tâm huyết và người chơi lối này đã thích cây nào thì giá nào cũng ko bán.Thực gia cây đẹp ở một số tỉnh chuyên buôn không còn, những cây đẹp và cổ về hết mấy tay đại gia lớn rồi.
cháu cũng mê cây lắm nhưng giờ còn trẻ, mà thời gian thì không có nên đành chịu...

quê cháu đấy