[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

cattrang130390

Xe tăng
Có giảm ko bạn.?
Khi đất trung bình Ven Hn, các thành phố lẻ tầm 20-70tr/m thì còn lâu mới giảm nhé.
Trừ khi chiến tranh, bệnh dịch kéo vài thập kỷ ko làm ăn kinh tế gì cà, ỏr nhà nước bán ồ ạt đất cát, đánh thuế bđs may ra thì giàm
e chỉ hỏi có tăng không thôi, e đâu có bảo nó giảm nhỉ

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Hô giảm trên mạng thì cả đời méo giàu đc.
Đầu tư bđs nó ko tính là 1-2 năm mà phải 5-10 năm goi đầu tư

volvo.XC90

Xe tăng
Hô giảm trên mạng thì cả đời méo giàu đc.
Đầu tư bđs nó ko tính là 1-2 năm mà phải 5-10 năm goi đầu tư
Đầu tư BĐS là phải dài hạn 7-10 năm mới ăn dầy. Lãi suất đang thấp nên cứ chịu khó vay mà mua đất đi thôi. Hô tăng - Hô giảm làm gì. Chịu khó vay mà mua đất - ôm đất nhanh lên

tobe11

Xe tăng
Đầu tư BĐS là phải dài hạn 7-10 năm mới ăn dầy. Lãi suất đang thấp nên cứ chịu khó vay mà mua đất đi thôi. Hô tăng - Hô giảm làm gì. Chịu khó vay mà mua đất - ôm đất nhanh lên
Chưa thoát được cụ nhé. Giờ hết kỳ lãi thấp đang phải đóng thả nổi nên cháu nó hơi bức xúc tí. Cụ thông cảm :)

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Các ông ôm đất xó rừng hay xó ruộng đợi kcn thì chẳng ko giảm. Nếu kcn quy mô lớn triển khai tốt thì x3-x4 còn chìm thì giảm là đương nhiên vì ko có tính thanh khoản.
Các ông đi các tỉnh lẻ đất ở các thành phố tỉnh nhất là mặt phố có chỗ nào giảm chưa?
Giá đất Hn hàng ngang hơn tỷ/m đã giảm chưa?
Giá đất lên mấy trang bđs rao từ 2019 đến bjo đã giảm chưa. Ngay đầu năm tới nay gần như đất ở các tp tỉnh lẻ 5 tháng tăng 10-15%
Ông anh nhà cháu rất chuyên lùng nhà phố cổ, phố cũ đây cụ. Cụ đã mua lần nào chưa?
Cái nào cũng có tăng có giảm hết. Ông ấy cũng mới bán 1 căn ở Phan Đ Phùng cách đây mấy tháng - tầm các lão ấy, cái xe đạp để đạp chơi còn đắt hơn cả con a tô mà còn không dám phát biểu như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 14/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Realty 2021

Xe tăng
Các cháu 9x chưa biết vị chua của đất lúc ngập lụt 2011-2013 nên vẫn tích cực họp team chén lạc húng lìu cụ vân và hô khẩu hiệu sắp tới x2 x3 :D:D:D

NguyenDatTan

Xe tải
Láo thôi bác ah; Nói năng lôm côm kiến thức hạn hẹp; Có bác nào thèm chấp đâu. Khẩu khí nó phải là ở các phân tích khiến người khác phục chứ không phải tiền không có, kiến thức không có ngồi nói luyên thuyên

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Láo thôi bác ah; Nói năng lôm côm kiến thức hạn hẹp; Có bác nào thèm chấp đâu. Khẩu khí nó phải là ở các phân tích khiến người khác phục chứ không phải tiền không có, kiến thức không có ngồi nói luyên thuyên
Mod khoá thì diễn đàn lại cbi thêm 5-10 nick mới nữa thế là cứ nhạt dần nhạt dần,đến lúc các cụ chán ko buồn còm thì mất vui

NguyenDatTan

Xe tải
Em nói khẩu khí thôi cụ. Cụ Chí hồi xưa cũng vậy mà. Đứng giữa làng cụ ấy chửi có ai dám làm gì đâu. Động vào cụ ấy lại rạch mặt ra lại mất cút rượu :)
Chửi trên mạng này ai chả chửi được; Sân chơi này hơn nhau ở kiến thức phân tích khiến người khác nể bác nhỉ

Châu Tinh Tinh

Xe tải
Có tiền nhàn dỗi đung 50% ôm mảnh cũng đc. Miễn là đất gần gần nơi mình ở tí. Sổ đỏ rõ ràng tiền trao cháo múc ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
=)) :)) ;)) đấy tầm như này cũng đi buôn đất cơ mà hahaha e sợ thế hệ 2000 chứ k phải 9x nữa,chắc ở quê lên bị cho vào vp nó đào tạo bh đang vướng chỉ thị nên kẹp ở HN chưa đc về nhà bu nuôi :))
Cụ ấy vừa đi spam dạo một lượt, ăn nói thì ngông cuồng không chủ ngữ - vị ngữ, như cửa trên của thiên hạ đọc phát choáng luôn. Chắc sớm bị MOD tháo bánh thôi cụ ah :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy vừa đi spam dạo một lượt, ăn nói thì ngông cuồng không chủ ngữ - vị ngữ, như cửa trên của thiên hạ đọc phát choáng luôn. Chắc sớm bị MOD tháo bánh thôi cụ ah :))
Hqua thấy khoe vừa đi kí mảnh mặt đường liên thôn 3 tỉ hahaha
Mà lạ cái càng ngày càng nhiều những ông ẩm ương như này làm cò đất mới hay ,tương lai bds mà vào tay mấy ô này thổi thì mù mịt quá =))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
ko 1 câu nào từ khi tham gia diễn đàn có chủ ngữ thì trượt làm sao đc ạ =))
Lại vừa bị khoá xong cụ ah, mà bài còm với em cũng bị MOD xoá luôn. May đợt này MOD quản trị diễn đàn làm mạnh tay không thì mấy cụ này làm loạn mất ~o)

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Lại vừa bị khoá xong cụ ah, mà bài còm với em cũng bị MOD xoá luôn. May đợt này MOD quản trị diễn đàn làm mạnh tay không thì mấy cụ này làm loạn mất ~o)
Nhiều nick lắm cụ ạ,thôi mod xoá cũng đỡ rác

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Qua việc này có lẽ em với các cụ trong diễn đàn cũng nên nhìn nhận lại đôi chút ạ. Quan điểm về phân tích, đánh giá thị trường thì có lẽ mỗi người đều có cách nhìn nhận riêng. Tuy nhiên trong tranh luận cần đưa ra lý lẽ hoặc kiềm chế bức xúc chút, tránh sa đà dẫn đến có lời lẽ không hay, xúc phạm đến nhau.

Em cũng hay còm trong các thớt, nếu có điều gì ngoài nội dung tranh luận hay phản biện mà động chạm đến cá nhân, danh dự của các cụ/mợ thì em thành thật xin lỗi và mong các cụ bỏ qua hoặc nhắc nhở nhẹ nhàng ạ. Thanks!

lenhaque

Xe tăng
Qua việc này có lẽ em với các cụ trong diễn đàn cũng nên nhìn nhận lại đôi chút ạ. Quan điểm về phân tích, đánh giá thị trường thì có lẽ mỗi người đều có cách nhìn nhận riêng. Tuy nhiên trong tranh luận cần đưa ra lý lẽ hoặc kiềm chế bức xúc chút, tránh sa đà dẫn đến có lời lẽ không hay, xúc phạm đến nhau.

Em cũng hay còm trong các thớt, nếu có điều gì ngoài nội dung tranh luận hay phản biện mà động chạm đến cá nhân, danh dự của các cụ/mợ thì em thành thật xin lỗi và mong các cụ bỏ qua hoặc nhắc nhở nhẹ nhàng ạ. Thanks!
Hoan nghênh cụ. Đối với cá nhân em, lịch sự với người chưa biết nhau là 1 phép xử thế gần như tất nhiên. Trên diễn đàn khác quan điểm là quá bình thường, rất cần tránh hòn bấc ném đi, hòn chì đáp lại.

Halinh07

Xe tăng
Giá chung cư ở HCM cao hơn ở HN đấy cụ ạ. Vì chuyên gia ở chung cư nhiều. Còn đất cụ mua thì thứ nhất Q9 ko phải mấy quận VIP như quận 1,3. Thứ 2 là khổ đất của cụ 200m2 giá 45 cũng cao chứ đâu có thấp. Vị trí tương đương vs đất của cụ mà diện tích tầm 50-60m2 thì e đảm bảo ko có giá 45tr/m đâu. :)
Giá chung cư của SG cũng không đắt nhiều lắm đâu Cụ ạ. Cụ vào SG thì thấy sông SG rất đẹp và dự án nằm 2 bên sông mới đắt. Cụ nghĩ nếu Vin mà xây bờ sông Hồng mạn ngoài đê Hồng Hà thì giá bao nhiêu. Trong khi đó chung cư gần khu vực sân bay TSN ( của BĐBP) không đắt đâu. Khu vực An Khánh như kiểu Cầu Giấy ,HN thì không đắt hơn HN. CC bên Thạnh Mỹ Lợi thì nằm trong khu tthc của Thủ Đức giá cũng cỡ 45-50 với tòa của Capital land. Nó làm còn đẹp hơn Vinhomes Skylake Phạm Hùng. Vài tòa nhìn ra sông hoặc nằm trong đảo Kim Cương,Sala mới đắt mà nó xứng đáng thôi. Hạ tầng quanh khu An Khánh,Thủ Thiêm,Sala tôi đánh giá hơn các khu ở HN nhiều. Hiện tôi đang ở Cầu Giấy thuộc vị trí cũng đẹp nhưng vài năm nữa cũng chuyển vào SG do hợp khí hậu và vào đó tôi có thể mua được 1 căn chung cư tại Thảo Điền thoáng mát,gần sông đẹp hơn tại Cầu Giấy bây giờ