[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng dại gì ngân hàng tăng lãi suất vì huy động thấp hay cao thì mức biên lợi nhuận nó đề ra rồi.
Bank tăng cao thì chết doanh nghiệp ko đủ lực trả lãi. Mà lạm phát tăng thì nhà nước cũng bắt giữ lãi suất thấp.
3 năm theo dõi thì thực tế ở Việt Nam 30-50 năm nữa đất chỉ tăng ko có chuyện giảm

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Muốn đất rẻ chỉ có nhà nước làm được.
1. Đánh thuế bđs
2. Luật chặt chẽ đào tạo mua giới đất
3. Ko còn luật đấu giá bán đất
4. Dữ liệu giá đât quốc gia

NguyenDatTan

Xe tải
Muốn đất rẻ chỉ có nhà nước làm được.
1. Đánh thuế bđs
2. Luật chặt chẽ đào tạo mua giới đất
3. Ko còn luật đấu giá bán đất
4. Dữ liệu giá đât quốc gia
Chẳng dại gì ngân hàng tăng lãi suất vì huy động thấp hay cao thì mức biên lợi nhuận nó đề ra rồi.
Bank tăng cao thì chết doanh nghiệp ko đủ lực trả lãi. Mà lạm phát tăng thì nhà nước cũng bắt giữ lãi suất thấp.
3 năm theo dõi thì thực tế ở Việt Nam 30-50 năm nữa đất chỉ tăng ko có chuyện giảm
Đất tăng liên tục liền tù tì từ giờ đến 30-50 năm nữa, không có chuyện giảm như bác nói thì chắc chọc thủng vũ trụ mất bác ah :P
Nếu bác nói là 3 năm nữa đất bắt đầu tăng thì e tin, chứ trong vài năm tới gần đây đất chỉ có thể tăng vào mắt bác ah;
Đất đang giảm hay giảm sâu trong vài năm tới có phải do nhà nước đâu bác; Do dịch bệnh mà bác. Hà Nội lại dãn cách tiếp 15 ngày nữa này bác. Dịch bệnh chưa biết bao giờ bác nhé. Sài Gòn toang nặng; Nghe chỉ số người chết thực sự choáng váng. Thực tế nó đang là một thứ rất quái ác bác ah

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em buôn đất 15 năm nay rồi mà đến giờ vẫn chưa biết liệu năm tới tình hình lãi suất với đất cát sẽ như thế nào. Cụ mới “theo dõi” có 3 năm mà nhìn thấu được 30-50 năm sau thì thật đáng khâm phục ~o)

BINH MINH 07

Xe điện
Em buôn đất 15 năm nay rồi mà đến giờ vẫn chưa biết liệu năm tới tình hình lãi suất với đất cát sẽ như thế nào. Cụ mới “theo dõi” có 3 năm mà nhìn thấu được 30-50 năm sau thì thật đáng khâm phục ~o)
Tầm nhìn xuyên vũ trụ là có thật. Thấy kế hoạch các bác nhà ta đặt ra 5-10-20 năm đã bị dân chửi thối mặt vì viển vông, giờ có ông vào phán 30 năm BĐS chỉ có tăng thì:
1. Trên răng dưới cắt tút
2. Đang đu đỉnh mà không tụt xuống được.

Dream68

Xe tải
bản thân em làm môi giới mà nghe cụ nói em cũng phát khiếp.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Tầm nhìn xuyên vũ trụ là có thật. Thấy kế hoạch các bác nhà ta đặt ra 5-10-20 năm đã bị dân chửi thối mặt vì viển vông, giờ có ông vào phán 30 năm BĐS chỉ có tăng thì:
Cái thời 2011 lũ cò này vẫn học cấp 3 thôi cụ :))

NguyenDatTan

Xe tải
Có ông dậy BĐS thu tiền học hẳn hoi hô hào rằng BĐS sẽ tăng điên cuồng bắt đầu từ năm 2021 - 2023 bởi yếu tố đầu tư công, EVFTA, in tiền...; Mà hiện tại là cuối 2021 dịch còn quá nan giải thế này , giá BĐS đang xu hướng giảm. Thế mà e thấy vẫn có rất nhiều gà đóng tiền học tôn làm thầy thì cũng đến chịu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có ông dậy BĐS thu tiền học hẳn hoi hô hào rằng BĐS sẽ tăng điên cuồng bắt đầu từ năm 2021 - 2023 bởi yếu tố đầu tư công, EVFTA, in tiền...; Mà hiện tại là cuối 2021 dịch còn quá nan giải thế này , giá BĐS đang xu hướng giảm. Thế mà e thấy vẫn có rất nhiều gà đóng tiền học tôn làm thầy thì cũng đến chịu
Em chơi với một cụ PGS.TS làm phó trưởng khoa BĐS của trường đại học vào hàng tốp đầu của mình. Các em học sinh ra trường làm trong lĩnh vực kinh doanh BĐS cũng hay mời cụ ấy tham gia các buổi tọa đàm, thuyết trình về phân tích, đánh giá tình hình thị trường. Phải công nhận cụ ấy có nhiều thông tin, dữ liệu lại có trình độ nên nghe hay thật.

Em được mời uống rượu, cà phê sau buổi thuyết trình mấy lần rồi, lại được lão ấy phù hoạ “lý thuyết thì là vậy - còn thực tế thì phải hỏi bạn của mình đây” làm như em là Idol không bằng. Vì vậy mặc dù nhiều khi đầu tư chết như chó ngáp em vẫn phải nuốt hận chém gió phần phật là tại duyên với lộc trời cô thương. Bách nhục :))

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Các ông ôm đất xó rừng hay xó ruộng đợi kcn thì chẳng ko giảm. Nếu kcn quy mô lớn triển khai tốt thì x3-x4 còn chìm thì giảm là đương nhiên vì ko có tính thanh khoản.
Các ông đi các tỉnh lẻ đất ở các thành phố tỉnh nhất là mặt phố có chỗ nào giảm chưa?
Giá đất Hn hàng ngang hơn tỷ/m đã giảm chưa?
Giá đất lên mấy trang bđs rao từ 2019 đến bjo đã giảm chưa. Ngay đầu năm tới nay gần như đất ở các tp tỉnh lẻ 5 tháng tăng 10-15%

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Cái thời 2011 lũ cò này vẫn học cấp 3 thôi cụ :))
Mấy ông đi buôn đất các tỉnh thành phố, đất trong các khu đường lớn, tuyến phố hỏi tỉnh nào giảm rồi báo tôi cái.
Đất dễ thanh khoản trục phố kd 10 năm nay có tỉnh nào giảm ko

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Đất tăng liên tục liền tù tì từ giờ đến 30-50 năm nữa, không có chuyện giảm như bác nói thì chắc chọc thủng vũ trụ mất bác ah :P
Nếu bác nói là 3 năm nữa đất bắt đầu tăng thì e tin, chứ trong vài năm tới gần đây đất chỉ có thể tăng vào mắt bác ah;
Đất đang giảm hay giảm sâu trong vài năm tới có phải do nhà nước đâu bác; Do dịch bệnh mà bác. Hà Nội lại dãn cách tiếp 15 ngày nữa này bác. Dịch bệnh chưa biết bao giờ bác nhé. Sài Gòn toang nặng; Nghe chỉ số người chết thực sự choáng váng. Thực tế nó đang là một thứ rất quái ác bác ah

Mấy bạn chỉ nghe thấy giá đất giảm trên báo, trên facebook chứ phải đi thực tế, bđs có nhiều dạng. Điển hình đất ở thổ cư, đất trục phố, tỉnh lộ các tỉnh, thành phố lẻ 12 năm nay có khi nào giảm chưa. Ngay đầu năm 2021 đến bjo 63 tỉnh thành chỗ nào cũng tăng ít nhất 15-20%. Dịch ko giao dịch đc nó chỉ đóng băng và đi ngang. Ông nào cũng lướt rồi đặt mục tiêu bán mức giá mới thì giảm ở đâu, trong khi lãi suất ngày càng thấp.
Tôi đố ông tìm đất ở các tỉnh phía bắc như Vinh phúc, Bắc Ninh, Hải Phòng, Hoà Bình, Hưng yên, Bắc giang chỗ nào giảm giá tính từ năm trc tới bây giờ đó.
Giá đất hiện nay còn tiếp tục tăng lên, nếu nhà nc ko tung hàng mới ra thì còn tăng vài chục năm.

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Cầm tiền đi đầu tư ven Hn hay các tỉnh thành phố bây giờ đợi giảm 10% cũng chằng có đâu.. Hàng đẹp bọn giàu nó ôm hết rồi chẳng đế lượt lên mạng mua… phải đi thực tế mới rõ… Chính vì suy nghĩ của các ông nhát chêt nên tôi bị lỡ 2 năm nay, cầm 20 tỏi bỏ ngân hàng lãi mỗi xây đc cái nhà… Đất mặt phố 2019 2.5 tỷ bjo lên 5 tỷ còn méo có hàng mà mua. Có phải lúc nào nhà nc cũng mở đường mới đâu mà đấu giá đất bán.
Dân Việt Nam bjo khôn bỏ mịa méo chạy theo đám đông đâu, tiền có thì họ mua, có nhà có 4 tỷ họ dám vay thêm 500tr- 1 tỷ để mua 1-2 mảnh đất. Chứ chẳng thằng nào dại mà vay bank 5 tỷ mua đất 6 tỷ.

tobe11

Xe tăng
Cầm tiền đi đầu tư ven Hn hay các tỉnh thành phố bây giờ đợi giảm 10% cũng chằng có đâu.. Hàng đẹp bọn giàu nó ôm hết rồi chẳng đế lượt lên mạng mua… phải đi thực tế mới rõ… Chính vì suy nghĩ của các ông nhát chêt nên tôi bị lỡ 2 năm nay, cầm 20 tỏi bỏ ngân hàng lãi mỗi xây đc cái nhà… Đất mặt phố 2019 2.5 tỷ bjo lên 5 tỷ còn méo có hàng mà mua. Có phải lúc nào nhà nc cũng mở đường mới đâu mà đấu giá đất bán.
Dân Việt Nam bjo khôn bỏ mịa méo chạy theo đám đông đâu, tiền có thì họ mua, có nhà có 4 tỷ họ dám vay thêm 500tr- 1 tỷ để mua 1-2 mảnh đất. Chứ chẳng thằng nào dại mà vay bank 5 tỷ mua đất 6 tỷ.
:)) thật

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]

Đầu năm chảnh ko mua, bjo hạ tầng vỉa xong nó tăng 10% mới bán. 10% 350tr các ông bảo xuống đi.
Trừ khi nhà nc bán ồ ạt và mở ồ at nhiều tuyến đường lớn mới rồi đấu giá bán hàng trăm, nghìn ô thì may ra có thể giảm chứ các ông tin tôi đi, nhà nc mình 30-50 năm nữa mới đánh thuế đất đc. Nước vẫn nghèo bỏ mịa ko cắt đất bán thì lấy đâu tiền thu về

tobe11

Xe tăng

Đầu năm chảnh ko mua, bjo hạ tầng vỉa xong nó tăng 10% mới bán. 10% 350tr các ông bảo xuống đi.
Trừ khi nhà nc bán ồ ạt và mở ồ at nhiều tuyến đường lớn mới rồi đấu giá bán hàng trăm, nghìn ô thì may ra có thể giảm chứ các ông tin tôi đi, nhà nc mình 30-50 năm nữa mới đánh thuế đất đc. Nước vẫn nghèo bỏ mịa ko cắt đất bán thì lấy đâu tiền thu về
Làm gì mà nóng thế cụ. Ngồi làm chén trà đã. Dịch dã này vội gì.

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Thế giá khu này hơn tỉ bao năm rồi nó đã tăng chưa ạ?
Có giảm ko bạn.?
Khi đất trung bình Ven Hn, các thành phố lẻ tầm 20-70tr/m thì còn lâu mới giảm nhé.
Trừ khi chiến tranh, bệnh dịch kéo vài thập kỷ ko làm ăn kinh tế gì cà, ỏr nhà nước bán ồ ạt đất cát, đánh thuế bđs may ra thì giàm

0979461234

Xe máy
Giá chung cư đợt tới liệu có giảm k các cụ nhỉ. Liệu có hiện tượng gãy dòng tiền của ng vay mua chung cư và phải bán tháo để giảm áp lực k nhỉ
Bác vào hội vin gia lâm bán cắt lỗ cũng nhiều đấy.

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì mà nóng thế cụ. Ngồi làm chén trà đã. Dịch dã này vội gì.
Mấy ông bảo tôi chém gió. Bđs vô vàn thể loaii. Nhưng loại mà dân đen Việt Nam ưng nhất là đất thổ cư, đất ở mặt đường, mặt phố thuận lợi kd và đi lại. Giá 2-5 tỷ/ ô mặt phố thì phải đôi chục năm nữa