[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

tobe11

Xe tăng
Căng quá cụ nhỉ, HN mà giãn cách thêm đợt nữa thì cũng liêu xiêu lắm đấy...
Hiện em thấy rất thận trọng, vì bác sĩ chắc vào tiền tuyến HCM hết rồi nên không cho phép Hà Nội toang.

Mấy đợt dịch trước cty em còn được đến cty làm, đợt dịch này CA họ đến từng cty yêu cầu làm tại nhà luôn. Nên em nghĩ phải không còn dịch trong cộng đồng tầm 2 tuần mới chuyển từ 16 về 15 được.

Sài gòn thì hi vọng đôi tuần nữa xuống còn vài trăm ca 1 ngày được là may. Cố gắng tiêm 2 thành phố lớn này được 6-70% thì mới tính chuyện làm ăn được cụ ạ. :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hiện em thấy rất thận trọng, vì bác sĩ chắc vào tiền tuyến HCM hết rồi nên không cho phép Hà Nội toang.

Mấy đợt dịch trước cty em còn được đến cty làm, đợt dịch này CA họ đến từng cty yêu cầu làm tại nhà luôn. Nên em nghĩ phải không còn dịch trong cộng đồng tầm 2 tuần mới chuyển từ 16 về 15 được.

Sài gòn thì hi vọng đôi tuần nữa xuống còn vài trăm ca 1 ngày được là may. Cố gắng tiêm 2 thành phố lớn này được 6-70% thì mới tính chuyện làm ăn được cụ ạ. :)
Chuẩn rồi cụ. Các nguồn lực về con người, trang thiết bị tập trung chỉ viện tăng cường cho HCM tương đối nên Hà Nội không làm chặt dẫn đến toang thì hỏng.

Em luôn cho rằng Việt Nam mình làm tương đối tốt công tác phòng và ngăn chặn dịch. Còn chống thì do năng lực sản xuất vacxin, trang thiết bị y tế, cơ sở vật chất, tiềm lực kinh tế có hạn nên khó nói lắm :((

ttah

Xe máy
Hà Nội nhanh thì đôi 3 tuần.

Hcm chắc may thì hết tháng 8.
Khó đấy cụ ơi. Sau vụ chợ đầu mối Đền Lừ và mới đây cách lí khu Chương Dương thì chưa biết bao giờ.

quangkhunglong

Xe tăng
Khó đấy cụ ơi. Sau vụ chợ đầu mối Đền Lừ và mới đây cách lí khu Chương Dương thì chưa biết bao giờ.
Em hỏ ngu tí: HN và HCMC sao không cách ly riêng các quận có ca nhiễm, nới lỏng các quận không có ca nhiễm sau 14 ngày. Mỗi quận của HN và HCMC có số dân và hoạt động kinh doanh bằng một tỉnh nhỏ. Sao không mở từ từ kiểu này các cụ hỉ?

BìnhMinh89

Xe tăng
Tình hình hiện tại là "BẤT ĐỘNG" phải không ah.

BìnhMinh89

Xe tăng
E cũng vừa quyết vào bừa 1 lô đất đấu giá.xd ở nên cũng chả quan trọng cụ ạ. Mấy lô e nhắm cuối năm ngoái, đúng tầm tiền năm ngoái cộng loanh quanh chênh lên 2 300 đúng k thể mua đc.
Mà tiền thì càng ngày càng mất giá.thôi thì vào bừa
Tiền hiện tại vẫn có giá lắm chứ đâu đến nỗi bèo bọt như lá đa đâu mà cụ "vào bừa" thế phí lắm :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Úi giời! Cái này thì chịu, nhưng nhà cháu dự là tuỳ theo Cô - thứ chả ai tiên liệu được. Cô thương, cô đi sớm thì ae trót ôm than hồng có cơ thoát, Cô yêu, cô mãnh liệt, cô thẩm mỹ viện và nấn ná vài năm thì ae chỉ còn mỗi lối lên cầu...
Đúng là tùy vào "Cô" thôi =))

TNT_123

Xe buýt
Hà Nội đang xây bệnh viện dã chiến (dự kiến đến 30/8 xong), hàng ngày đều phát hiện các ca trong cộng đồng -> dịch ở HN đến cuối tháng 9 may ra mới hết. Còn TP.HCM thì chắc cuối năm hết dịch:| -> Trong 2 tháng nữa chắc ko giao dịch được đất cát gì (cách ly xã hội).