[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
:)) cụ làm em éo nhịn đc cười. Giải tỏa được đất có sổ còn ốm. Thôi cụ mây gió ít thôi anh em ở dưới nhìn lên mây nhiều nó mỏi cổ

cụ đã sang TQ lần nào chưa? nếu chưa thì cụ xem phim thì cũng có thể thấy được rằng trước đây TQ cũng như VN : ở các thành phố đa phần là nhà ngõ ngách nhưng bây giờ ở TQ toàn nhà cao tầng hoặc các khu đô thị được quy hoạch đạt chuẩn (đường 2 oto tránh chứ ko còn ngõ xe máy nữa): khi ấy kể cả chưa GPMB được thì trên sổ cũng bị cập nhật quy hoạch : lúc ấy nhà mất giá, bán cho khách cũng khó.. dần dần nhà nước và doanh nghiệp bds cũng thu hồi được thôi.
Tuy nhiên ông nào cứng thì vẫn đấu tranh: đây là hiện tượng "nhà đinh" rất phổ biến ở TQ: cụ google là rõ.
Những ông này cũng khó tồn tại lâu vì bị cắt điện cắt nước .. cuối cùng cũng phải nhận tiền đền mù rồi lên chung cư tái định cư thôi (ai dính quy hoạch coi như số đen vì sẽ bị mất đi căn nhà/ mảnh đất thổ cư sổ lâu dài rồi chỉ được nhận lại căn chung cư hoặc căn nhà tái định cư sổ có thời hạn 70 năm)

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tóm lại các cụ cho em hỏi có ai trong đây mua đc nhà liền kề,đất ngõ oto tránh hay đất đấu giá, đất tái định cư phân lô vỉa hè nằm trong vành đai 4 Hà Nội đổ vào mà rẻ hơn đầu năm chưa ạ.
Mua thì mình không biết, nhưng bán thì mình có cái nhà giảm giá so với đầu năm gần 2 tỷ rồi vẫn chưa bay ~o)

quangkhunglong

Xe tăng
:)) cụ làm em éo nhịn đc cười. Giải tỏa được đất có sổ còn ốm. Thôi cụ mây gió ít thôi anh em ở dưới nhìn lên mây nhiều nó mỏi cổ
Em thấy cụ ấy nói đúng mà. Cụ có bạn hay khách hàng người TQ cụ hỏi kiểm chứng xem. Em nghe mấy thằng khách hàng nói chuyện này tư mấy năm trước rồi. Lúc đó em không để ý nhưng giờ nhớ lại thì đúng thế cụ ợ.

tobe11

Xe tăng
cụ đã sang TQ lần nào chưa? nếu chưa thì cụ xem phim thì cũng có thể thấy được rằng trước đây TQ cũng như VN : ở các thành phố đa phần là nhà ngõ ngách nhưng bây giờ ở TQ toàn nhà cao tầng hoặc các khu đô thị được quy hoạch đạt chuẩn (đường 2 oto tránh chứ ko còn ngõ xe máy nữa): khi ấy kể cả chưa GPMB được thì trên sổ cũng bị cập nhật quy hoạch : lúc ấy nhà mất giá, bán cho khách cũng khó.. dần dần nhà nước và doanh nghiệp bds cũng thu hồi được thôi.
Tuy nhiên ông nào cứng thì vẫn đấu tranh: đây là hiện tượng "nhà đinh" rất phổ biến ở TQ: cụ google là rõ.
Những ông này cũng khó tồn tại lâu vì bị cắt điện cắt nước .. cuối cùng cũng phải nhận tiền đền mù rồi lên chung cư tái định cư thôi (ai dính quy hoạch coi như số đen vì sẽ bị mất đi căn nhà/ mảnh đất thổ cư sổ lâu dài rồi chỉ được nhận lại căn chung cư hoặc căn nhà tái định cư sổ có thời hạn 70 năm)

Em chả quan tâm TQ. Em đang nói VN. :) còn việc cụ cứ ý kiến 10 20 năm nữa việc VN giống TQ là ý kiến của cụ.

Còn em chả thấy liên quan gì.

volvo.XC90

Xe tăng
Tóm lại là sắp tới bđs sẽ chỉ có giảm phải không các cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quan trọng là nhà cụ. đầu năm cụ đòi có theo giá thị trường k.
Môi giới bảo giá này giá kia em mới OK cho kiếm khách chứ em có đặt đâu. Đầu tiên em bảo uh nếu em chắc được thế thì anh thu về 46,7 tỷ kênh được bao nhiêu cho các em. Sau hạ 46 tỷ cho phí 300, rồi 45,5 và lần cuối gần đây là 45 cho phí 200 mà vẫn chưa thấy gì. Khả năng lại tính p/a khác vậy ~o)

tuanvuespn

Xe tải
Môi giới bảo giá này giá kia em mới OK cho kiếm khách chứ em có đặt đâu. Đầu tiên em bảo uh nếu em chắc được thế thì anh thu về 46,7 tỷ kênh được bao nhiêu cho các em. Sau hạ 46 tỷ cho phí 300, rồi 45,5 và lần cuối gần đây là 45 cho phí 200 mà vẫn chưa thấy gì. Khả năng lại tính p/a khác vậy ~o)
Thế là giá cò đưa ra thôi. k phải giá thị trường.giá thị trường là giá có giao dịch thật sự tại thời điểm đó

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế là giá cò đưa ra thôi. k phải giá thị trường.giá thị trường là giá có giao dịch thật sự tại thời điểm đó
Nói như cụ thì giá thị trường là ntn ? Có những sản phẩm xác định giá thị trường thế nào khi cả phố năm nay chưa có giao dịch (chẳng ai bán). Có phải đất dự án đang bán vài trăm lô và mua đi bán lại hàng ngày đâu ???

vietdang89

Xe tải
Em chả quan tâm TQ. Em đang nói VN. :) còn việc cụ cứ ý kiến 10 20 năm nữa việc VN giống TQ là ý kiến của cụ.

Còn em chả thấy liên quan gì.
1. Trước 1954 thì đất thuộc tư nhân
2. Cải cách ruộng đất thì xé ra chia dân
3. Xong hợp tác xã thu hết lại của chung
4. Đói quá lại xé ra chia cho dân, ta đổi mới
5.Vài năm nữa thì thu lại cấp thời hạn sử dụng
6. Liệu còn phương pháp nào khác mà độc + lạ ko mong các cụ cho ý kiến.
Nhà nước ta ưu việt là đi tắt đón đầu, biết đâu bỏ qua 5 lên hẳn 6

tobe11

Xe tăng
Tùy các cụ vẽ thôi. Các cụ vẽ chính sách hơn cả chính phủ.

binh77

Xe tăng
Hạn điền là tính ưu việt của Luật đất đai hiện tại.

binh77

Xe tăng
1- đất là sở hữu toàn dân chứ ko phải của cá nhân, do nhà nước quản lý: Hiến pháp đã quy định
2 - đất nông lâm là đất cho thuê 50 năm: hết 50 năm có cho thuê tiếp hay không là quyền của nhà nước: luật đã có: NN ko làm gì sai
3- đền bù GPMB cũng đã có quy định & cơ chế rõ ràng: quan làm sai thì vào lò, dân cố tình chống lại thì vào tù.
4-Bây giờ nhà nước học theo TQ thu hồi đất ruộng, chuyển thành thổ cư rồi bán đấu giá công khai thu tiền về ngân sách thì là chủ trương đúng đắn, toàn dân đều hưởng lợi.
5- nếu có mầm loạn thì đã có công an quân đội xử lý: nên nhớ rằng chính quyền "chuyên chính vô sản" mạnh hơn chính quyền "dân chủ tư sản" hàng nghìn lần.
Cụ đụng chạm hơi nhiều, toàn ae chưa có đất mà cụ viết thế này, éo ai chịu đc, em cũng đang canh chờ đất xuống đây.

vietdang89

Xe tải
Hạn điền là tính ưu việt của Luật đất đai hiện tại.
Giờ dần khuyến khích tích tụ đất đai đấy cụ
Lòng vòng rồi lại vòng quanh
Chỉ khổ ng dân rơi vào thời cuộc đen tối

Pilota

Xe điện

Cụ cho em xin thông tin căn nhà của cụ. Cám ơn cụ!

MrJujube

Xe hơi
Giờ dần khuyến khích tích tụ đất đai đấy cụ
Lòng vòng rồi lại vòng quanh
Chỉ khổ ng dân rơi vào thời cuộc đen tối
Tích tụ đất nông nghiệp nhưng thời hạn vẫn 50 năm…
Tích tụ để làm cánh đồng mẫu lớn hay… cụ nhỉ. Hết thời hạn thì nhà nước sẽ xử lí thế nào?

vietdang89

Xe tải
Tích tụ đất nông nghiệp nhưng thời hạn vẫn 50 năm…
Tích tụ để làm cánh đồng mẫu lớn hay… cụ nhỉ. Hết thời hạn thì nhà nước sẽ xử lí thế nào?
Chỉ nói chung chung là gia hạn. Đến lúc đấy a bảo a ko gia hạn thì làm gì cho a :))

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ nói chung chung là gia hạn. Đến lúc đấy a bảo a ko gia hạn thì làm gì cho a :))
như vậy mới công bằng, không thể để tư nhân phát triển lớn mạnh rồi thao túng chính trị được.
quyền lợi của nhà nước , của nhân dân phải được đật lên trên hết.
Chứ như bên tây là hỏng, tư nhân sở hữu vĩnh viễn tài sản thì quyền lực nhà nước bị suy yếu.
Mỹ thì các tập đoàn lớn thao túng chính trị, big tech còn dám khoá mồm tổng thống. Vậy là hỏng.
Phải như TQ: tập đoàn nào không ngoan là nhà nước dìm xuống bùn đen luôn. thế mới chuẩn