[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

BMW X10

Xe điện
Thì bây giờ ko kệ thì cũng có làm gì được đâu cụ, mọi việc đã rồi. Đành chờ tin chính thức thôi.
Vì thế nên tôi không hỏi nó cụ thể, chỉ rất ngắn gọn rồi để nó lên phòng.
Rồi 2 mẹ con đi ăn kem gì đó.

Túm lại, thi xong rồi, điểm có rồi, file closed!!!
Thế cho nó nhẹ đầu bác ạ.

LongLH

Xe điện
..Nhà em ở Hà đông, cu nhà em nó đăng ký nguyện vọng 1 trường Quang Trung, nguên vọng 2 THĐ nhưng lại thích cái trường Marie Curie ở Văn phú. Em thì thích cho nó vào công lập, học cái trường đó tự nhiên mất thêm mấy củ 1 tháng mà không biết có ra gì ko? Ở đây có cụ mợ nào có con học trường đó ko, cho e xin cái review?
Trừ khi không có điều kiện chứ có thì tiếc gì việc học của con. 3 năm trước con em đang học hệ 7,8 triệu một tháng, xong nó xin chuyển hệ lên 14,5 triệu em cũng đồng ý ngay.

Mover

Xe máy
Vì thế nên tôi không hỏi nó cụ thể, chỉ rất ngắn gọn rồi để nó lên phòng.
Rồi 2 mẹ con đi ăn kem gì đó.

Túm lại, thi xong rồi, điểm có rồi, file closed!!!
Thế cho nó nhẹ đầu bác ạ.
File closed! Chẳng thể làm gì nữa mợ nhỉ. Tặc lưỡi mặc kệ vậy.

kieuthienan

Xe buýt
Các con cũng may có kỳ thi này để lựa chọn trường mình thích và đc cố gắng từ nỗ lực bản thân.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bạn nhỏ nhà em đk nv1 YH dự điểm đc khoảng từ 42-43,5đ. Năm ngoái YH 42,25; nếu năm nay tăng thêm khoảng 1đ thì thật là chới với. Bạn ý buồn từ lúc thi về.
Lại dài cổ ngóng điểm và điểm chuẩn của trường. Haizzz!
Tốp trên 42 em nghĩ ko tăng đâu cụ ạ, vì phải đến 1/2 số cháu đạt điểm trên 43 là đậu chuyên hoặc gia đình chọn các nguyện vọng khác cho con rồi. Có 1600 học sinh đậu chuyên sở. Gần 2000 cháu đậu chuyên CNN, KHTN, KHXH,CSP và Nguyễn Tất Thành rồi nên điểm các trường top trên ko cao hơn năm ngoái là mấy đâu. Em dự đoán điểm chuẩn cao nhất khối không chuỷen tầm 42,5 là kịch tầm thôi

Dễ người dễ ta thôi các cụ. Cùng lắm thì 44đ mới đỗ công lập.

phuongan

Xe điện
Ôi trước trưa nay thì sao em bình tĩnh lắm, không hỏi bài, không gắng dặn dò...đúng kiểu take it easy. Mà F1 thi xong rồi em lại lo lắng hơn, chỉ muốn tẩn cho nó 1 trận!

Luatotam

Xe hơi
Năm nào cũng thế thôi, gia tăng dân số cơ học tại các 2 TP lớn của VN quá khủng khiếp nên cơ sở hạ tầng nói chung và giáo dục nói riêng bị quá tải khủng khiếp. Có thể cũng là cách định hướng sớm của XH, cháu nào học được và chịu khó học thì học tiếp, cháu nào không thích học tiếp thì có thể rẽ, nhưng có lé hơi sớm với thực tế VN mình.
Nhanh quá, khoảng này năm ngoái F1 thi đỗ NV1 Thăng Long, cả nhà vui vì trường TL có truyền thống, hầu hết các cháu rất ngoan do kỷ luật, do cách quản lý các cháu trong các ngày học của nhà trường. Cơ mà sau đó thất vọng vì 1 số thầy dậy trong trường nhất là môn Toán dậy rất hời hợt trong giờ chính lên lớp, gợi ý thô thiển học trung tâm ngoài do mình dậy, rồi cháu nào học thêmThầy khi kiểm tra, cũng như tổng kết môn sẽ điểm cao… (Mr.V)
Buồn, đồng ý rằng ai cũng phải làm việc kiếm sống nhưng nếu mình là thầy sẽ dậy đúng trách nhiệm của mình vs tụi trò vì chúng nó tuổi này hiểu biết nhiều, mình dạy tốt, vô tư đương nhiên các con sẽ biết đến khi có nhu cầu nâng cao, phụ đạo; thậm trí các con trường khác biết đến; các con cấp 3 trường này học hành theo ý thức tự bơi có gốc khá tốt nên thích ứng môn toán khá tốt, nhưng vẫn có các con khác tâm lý buồn nản học chưa bắt nhịp.
Rõ ràng với mấy tiếng học chính trên lớp là giờ vàng của các con bị lãng phí, rồi hình ảnh ít nhiều tiêu cực của bậc thầy cũng tác động xấu đến nhóm tuổi các con.

dpl

Xe lăn
E học dân lập nên cũng thích cho con học dân lập
Cứ MC, Lương Thế Vinh mà học , tội gì bon chen công lập :(

Mover

Xe máy
Tốp trên 42 em nghĩ ko tăng đâu cụ ạ, vì phải đến 1/2 số cháu đạt điểm trên 43 là đậu chuyên hoặc gia đình chọn các nguyện vọng khác cho con rồi. Có 1600 học sinh đậu chuyên sở. Gần 2000 cháu đậu chuyên CNN, KHTN, KHXH,CSP và Nguyễn Tất Thành rồi nên điểm các trường top trên ko cao hơn năm ngoái là mấy đâu. Em dự đoán điểm chuẩn cao nhất khối không chuỷen tầm 42,5 là kịch tầm thôi
Cảm ơn sự phân tích và nhận định tình hình của cụ. Đọc còm của cụ em thấy thoải mái hơn rồi.

duongphong

Xe container
Em cũng nghĩ như cụ, điểm ít nhất là phải bằng hoặc hơn năm trước 1 điểm, nên những cụ nào có con thi mấy trường lấy >40 của mấy năm trc cứ cộng thêm 1 đ là kê gối ngủ ngon, Ccas trường dưới 40 năm ngoái thì cứ cộng thêm 2 đ nữa là Ok
Bạn nhỏ nhà em đk nv1 YH dự điểm đc khoảng từ 42-43,5đ. Năm ngoái YH 42,25; nếu năm nay tăng thêm khoảng 1đ thì thật là chới với. Bạn ý buồn từ lúc thi về.
Lại dài cổ ngóng điểm và điểm chuẩn của trường. Haizzz!
Em vừa đi nghe ngóng kết quả thi toán được dự là mặt bằng chung điểm k cao hơn năm 2022. Cho dù tỷ lệ học sinh thi đông hơn năm ngoái. Để đạt được 9 k ngon đâu (k tính đội chuyên). Các cháu ra hô đề dễ nó giỏi, chả khác gì trúng Lô cả làng biết :D

Mover

Xe máy
Ôi trước trưa nay thì sao em bình tĩnh lắm, không hỏi bài, không gắng dặn dò...đúng kiểu take it easy. Mà F1 thi xong rồi em lại lo lắng hơn, chỉ muốn tẩn cho nó 1 trận!
Bình tĩnh cụ ơi. Cụ tẩn cháu thì cũng có thay đổi đc gì đâu. Làm quá khéo lại trở nên phản tác dụng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em vừa đi nghe ngóng kết quả thi toán được dự là mặt bằng chung điểm k cao hơn năm 2022. Cho dù tỷ lệ học sinh thi đông hơn năm ngoái. Để đạt được 9 k ngon đâu (k tính đội chuyên). Các cháu ra hô đề dễ nó giỏi, chả khác gì trúng Lô cả làng biết :D
Đứa 9-9,5 toán (thực sự) chứ ko phải ra khỏi phòng thi hô ầm lên ko nhiều, chưa kể văn các con viết đc hết nhưng thiếu ý, mỗi ý 0,25đ đấy nên ko ít đâu ạ. Chưa kể các cô được phép chấm lệch 0,5đ cho bài văn nên ko cao như các con tưởng tượng. Tiếng anh thì các con thì trường top đa phần 9-10 lệch 1đ/50đ thôi.
Nên yên tâm mà ngủ đi thôi, thấp thỏm làm gì