[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

banmotnucuoi

Xe lăn
Đề ra cơ bản quá. Ntn phân loại hs khá & giỏi ko rõ ràng. Nên để mức 7-8 cơ bản thôi.
Con nào học tốt mà sơ sẩy trình bày hay lỗi nhỏ có khi trượt mất.
Cũng như tình trạng lớp 90% cj sinh giỏi thôi, đứa xuất sác là đứa cẩn thận

PDlong

Xe điện

minh_viet.78

Xe buýt
Các con đã thi xong rồi cứ làm bài được là chúng vui f1 nhà em cũng vậy về hỏi làm bài thế nào nói làm được. Em tra mạng và vào thớt thấy bảo bài năm nay điểm 8 đến 8,5 nhiều vậy chắc làm được bài nhưng chưa chắc đã đỗ nhưng thấy con vui sau kỳ thi là được dù gì thì con đã làm hết sức mình rồi.

Mr.Alo

Xe lăn
Các con đã thi xong rồi cứ làm bài được là chúng vui f1 nhà em cũng vậy về hỏi làm bài thế nào nói làm được. Em tra mạng và vào thớt thấy bảo bài năm nay điểm 8 đến 8,5 nhiều vậy chắc làm được bài nhưng chưa chắc đã đỗ nhưng thấy con vui sau kỳ thi là được dù gì thì con đã làm hết sức mình rồi.
nhà em cũng chả bận tâm lâm , thi xong ngày mốt cho đi chơi , xong cho về quê chơi tẹt :))

Lipbup

Xe hơi
Nguyện vọng 2 thường phải cộng thêm bao điểm các cụ nhỉ

BMW X10

Xe điện
Chuẩn bác.
Tôi cũng chỉ hỏi con xem, tự nó đánh giá có làm được không.
Nó bảo được, kể cả phải trừ phần Nói phét + Ăn gian, cũng là được.
Bài nộp rồi, điểm đã có, muốn hay không cũng không thể sửa chữa.

Vậy, lên đường đi chơi thôi!!!

Chip2Beo

Xe tải
Chuẩn bác.
Tôi cũng chỉ hỏi con xem, tự nó đánh giá có làm được không.
Nó bảo được, kể cả phải trừ phần Nói phét + Ăn gian, cũng là được.
Bài nộp rồi, điểm đã có, muốn hay không cũng không thể sửa chữa.

Vậy, lên đường đi chơi thôi!!!
Nhà em còn buổi chiều mai Ams và cuối tuần cho NTT nữa, may là con không ngại thi.

duongphong

Xe container
Đề ra cơ bản quá. Ntn phân loại hs khá & giỏi ko rõ ràng. Nên để mức 7-8 cơ bản thôi.
Con nào học tốt mà sơ sẩy trình bày hay lỗi nhỏ có khi trượt mất.
Bao năm nay điển đầu vào trường công khá tí trong khu vực VĐ 3 lấy điểm >40 quen mồm rồi. Bây giờ đề khó chút để phân loại HS, điểm tuyển sinh tụt xuống 35-40₫ là giáo dục đi xuống. Đi xuống là hỏng rồi :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Bao năm nay điển đầu vào trường công khá tí trong khu vực VĐ 3 lấy điểm >40 quen mồm rồi. Bây giờ đề khó chút để phân loại HS, điểm tuyển sinh tụt xuống 35-40₫ là giáo dục đi xuống. Đi xuống là hỏng rồi :))
Em cũng nghĩ như cụ, điểm ít nhất là phải bằng hoặc hơn năm trước 1 điểm, nên những cụ nào có con thi mấy trường lấy >40 của mấy năm trc cứ cộng thêm 1 đ là kê gối ngủ ngon, Ccas trường dưới 40 năm ngoái thì cứ cộng thêm 2 đ nữa là Ok

bingetz

Xe tải
..Nhà em ở Hà đông, cu nhà em nó đăng ký nguyện vọng 1 trường Quang Trung, nguên vọng 2 THĐ nhưng lại thích cái trường Marie Curie ở Văn phú. Em thì thích cho nó vào công lập, học cái trường đó tự nhiên mất thêm mấy củ 1 tháng mà không biết có ra gì ko? Ở đây có cụ mợ nào có con học trường đó ko, cho e xin cái review?

Mover

Xe máy
Bạn nhỏ nhà em đk nv1 YH dự điểm đc khoảng từ 42-43,5đ. Năm ngoái YH 42,25; nếu năm nay tăng thêm khoảng 1đ thì thật là chới với. Bạn ý buồn từ lúc thi về.
Lại dài cổ ngóng điểm và điểm chuẩn của trường. Haizzz!

phuongan

Xe điện
Bạn nhỏ nhà em đk nv1 YH dự điểm đc khoảng từ 42-43,5đ. Năm ngoái YH 42,25; nếu năm nay tăng thêm khoảng 1đ thì thật là chới với. Bạn ý buồn từ lúc thi về.
Nhà em cũng chung nỗi niềm ạ :((:((:((

banmotnucuoi

Xe lăn
..Nhà em ở Hà đông, cu nhà em nó đăng ký nguyện vọng 1 trường Quang Trung, nguên vọng 2 THĐ nhưng lại thích cái trường Marie Curie ở Văn phú. Em thì thích cho nó vào công lập, học cái trường đó tự nhiên mất thêm mấy củ 1 tháng mà không biết có ra gì ko? Ở đây có cụ mợ nào có con học trường đó ko, cho e xin cái review?
Thấy bảo là cũng đc, lại học có nửa ngày phù hợp với các con đi ôn luyện các kỷ năng bên ngoài, chứ mấy trg công C3 cho học cả ngày là lạc hậu

Nhimtiu

Xe container
Cụ là quân truyền thông của bọn tự chủ à. E đang muốn chửi cái thằng bộ gd chơi cái trò tự chủ với lý luận là phải thu đủ bù chi.
Vâng thưa với đồng chí là chính bộ dục là cái thằng có ý đồ tư hoá giáo dục và để mở rộng “thị trường” thì nó không thèm xin ngân sách xây trường mới dù quỹ đất là có. Thế nào là thu đủ bù chi? Chi cho cái gì? Đừng có nói mấy lời không căn cứ. Nhà nước không hề đề nghị giảm chi cho giáo dục, giảm biên chế giáo dục mà bắt nguồn từ bộ giáo dục bỏ rơi hệ thống công lập, còn dám vẽ ra trường công lập tự chủ.
Mỗi lần nói về giáo dục với y tế muốn đấm ghê
Bộ này kiểu như ung nhọt rồi, riêng cứ tầm hai năm lại thử nghiệm mô hình này nọ, thi cử, xét tuyển thay đổi liên xoành xoạch làm các gđ nháo nhào hết cả lên, giờ chỉ có thay máu đập hết đi làm lại thì may ra. Cứ xem các nước tiên tiến họ tạo mọi đk cho hs, sv đi học và học phí rất thấp mới thấy còn lâu nghành gd của ta mới tiệm cận đc họ khi đem gd ra kinh doanh như bây giờ. Có cccm nào có con như f1 nhà em đi học trường công mà gv bộ môn dạy thêm lên lịch cho các cháu học thêm hè từ 15/6 và một tuần 3 buổi môn đó??? Các thầy cô nhiều người giờ tham như mõ, kiếm tiền kiểu đó em thấy sợ gd Vietnam thật, chắc f1 em vào đh cho học trường đh ngoài công lập cho đỡ mệt, chỉ mất có 3 năm học thay vì 4 năm với nhiều môn linh tinh. :((

BMW X10

Xe điện
Con tôi trước học Yên Hòa.
Nó thi vào được 51 điểm NV 1 (cách tính khác hoàn toàn bây giờ bác nhé).
Nghĩ là toạch rồi, vì các năm trước đều ở mức 52.5 - 53.5 điểm. Và đã nhăm nhe đem hồ sơ đi trường khác.

Ai dè, đề năm đó khó hơn 1 tẹo so với trước đây, nên điểm chuẩn thực tế chỉ 50; sau rớt 1 phát nữa, còn 49.

Chúc bạn nhỏ nhà bác vô được YH, địa chỉ thực sự tốt.

TorienT

Xe container
Dễ người dễ ta thôi các cụ. Cùng lắm thì 44đ mới đỗ công lập.

Chỉnh sửa cuối:

Mover

Xe máy
Con tôi trước học Yên Hòa.
Nó thi vào được 51 điểm NV 1 (cách tính khác hoàn toàn bây giờ bác nhé).
Nghĩ là toạch rồi, vì các năm trước đều ở mức 52.5 - 53.5 điểm. Và đã nhăm nhe đem hồ sơ đi trường khác.

Ai dè, đề năm đó khó hơn 1 tẹo so với trước đây, nên điểm chuẩn thực tế chỉ 50; sau rớt 1 phát nữa, còn 49.

Chúc bạn nhỏ nhà bác vô được YH, địa chỉ thực sự tốt.
Cảm ơn bác!
Thời f1 nhà bác vào trước năm 2018; thời điểm đó tính điểm: HSG (4đ/năm học ×4)+ điểm nghề 1.5đ + (Toán+Văn)×2.
Thực lòng mà nói YH cũng là mong muốn của cả gđ em chứ ko riêng f1, cụ ah.