[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

Meovang007

Xe buýt
Con em từ C1 đến hết lớp 8 chẳng học thêm học nếm gì, em để con tự giác học.
Em chỉ nói với con "nhà mình đk kinh tế chưa được tốt, nếu con cố gắng học tốt thì cũng là giúp đỡ ba mẹ rất nhiều vì con ko phải đi học thêm, đỡ tốn tiền, ngoài ra con có thêm thời gian đọc sách các môn mà con yêu thích" - được cái F1 nhà em nó cũng hiểu nên tự học chứ ko bao giờ em phải nghĩ đến việc học của con
Em luôn tâm niệm rằng việc học và tích lũy kiến thức là một quá trình dài, muốn ngấm sâu thì phải có thời gian do vậy con em từ nhỏ đã tự đọc sách, học tiếng anh.... kiểu chơi mà học nên mọi thứ đến với F1 khá nhẹ nhàng chứ ko bị áp lực về thời gian. Đến lớp 9 mới xin đi học thêm để thi Ams.
Chia sẻ với một số cụ có con ko vào được trường công thì cũng đừng quá căng thẳng hoặc lo lắng về tương lai của F1, bản thân với những trải nghiệm của em thì em thấy rất nhiều người họ có cái nghề trong tay với kỹ thuật tốt, trách nhiệm với công việc thì đều có kinh tế tốt cả (có điều trông ko được sang chảnh lắm :) )
Con cụ sau có đậu ams ko ạ, nếu đậu thì phục cháu quá.

duongphong

Xe container
Có cụ nào loanh quanh Ngoại giao đoàn không nhỉ :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Oánh dấu phát nữa xem 9 năm nữa đến lượt f1 nhà em có gì khác ko !

honglong1

Xe điện
Cụ là quân truyền thông của bọn tự chủ à. E đang muốn chửi cái thằng bộ gd chơi cái trò tự chủ với lý luận là phải thu đủ bù chi.
Vâng thưa với đồng chí là chính bộ dục là cái thằng có ý đồ tư hoá giáo dục và để mở rộng “thị trường” thì nó không thèm xin ngân sách xây trường mới dù quỹ đất là có. Thế nào là thu đủ bù chi? Chi cho cái gì? Đừng có nói mấy lời không căn cứ. Nhà nước không hề đề nghị giảm chi cho giáo dục, giảm biên chế giáo dục mà bắt nguồn từ bộ giáo dục bỏ rơi hệ thống công lập, còn dám vẽ ra trường công lập tự chủ.
Mỗi lần nói về giáo dục với y tế muốn đấm ghê
Cụ nói đúng đấy, riêng cái việc sgk năm nào cũng mua mới mà ko thấy tốn kém à. Đành rằng có sửa đổi update thì 5_10 năm điều chỉnh 1 lần. Năm sau còn dùng lại đuoc của năm trước. Học phổ thông là những kiến thức cơ bản thôi, nâng cao thì có trường chuyên, lơp chọn thì có thể bổ sung chứ đại trà thì không cần thiết mỗi năm 1 bộ sgk. In xong ko dùng cũng phải bỏ mà không thấy lãng phí sao.

Entropy

Xe tăng
Cụ nói đúng đấy, riêng cái việc sgk năm nào cũng mua mới mà ko thấy tốn kém à. Đành rằng có sửa đổi update thì 5_10 năm điều chỉnh 1 lần. Năm sau còn dùng lại đuoc của năm trước. Học phổ thông là những kiến thức cơ bản thôi, nâng cao thì có trường chuyên, lơp chọn thì có thể bổ sung chứ đại trà thì không cần thiết mỗi năm 1 bộ sgk. In xong ko dùng cũng phải bỏ mà không thấy lãng phí sao.
Cả nghìn tỷ đấy cụ nhé, rất là màu mỡ nên các anh ấy thích cải cách lắm trong khi nội dung chả khác gì mấy được cái màu mè đẹp hơn.

honglong1

Xe điện
Cả nghìn tỷ đấy cụ nhé, rất là màu mỡ nên các anh ấy thích cải cách lắm trong khi nội dung chả khác gì mấy được cái màu mè đẹp hơn.
Nghĩ ra đủ cách kiếm tièn, trong khi kiến thức phổ thông thì đâu cần phải thay đổi hàng năm.

Mytv

Xe điện
Ko lãng phí thì 1 bộ thôi. Giữ nguyên giống như thời trc. Chị học xong e học tiếp dc. Điều chỉnh rồi nhiều bộ thế này chỉ béo các a thôi. Kết thúc năm học dọn sách cho con mà buồn. Nhiều quyển mới tinh có khi chưa mang đến lớp lần nào. Nhưng vẫn phải mua vì....

Entropy

Xe tăng
Nghĩ ra đủ cách kiếm tièn, trong khi kiến thức phổ thông thì đâu cần phải thay đổi hàng năm.
Cụ xem thử ba bộ sách chả khác quái gì nhau có chăng các anh ấy đổi thứ tự các chương cho đỡ việt vị thôi.

Mytv

Xe điện
Có cụ nào loanh quanh Ngoại giao đoàn không nhỉ :)
Uầy. Bố thế này ko dc roài:)) . Đưa con đi thi phải chầu chực ở cổng điểm thi, ngồi trà đá vỉa hè chứ ai lại cafe soang chảnh thế này.:D

3 năm trc đưa cu nhà e đi thi lên c2. Mẹ nó đky thi loạn khắp hn báo hại e lang thang suốt. Nhớ hôm thi sb ở thcs nghĩa tân. Thi xong đợi mãi ko thấy ông con đâu. Trong khi các bạn về gần hết roài. Phi vào trường tìm thì hoá ra cu cậu đang chơi ở khu vui chơi trong sân trường. =))

duongphong

Xe container

honglong1

Xe điện
Cụ xem thử ba bộ sách chả khác quái gì nhau có chăng các anh ấy đổi thứ tự các chương cho đỡ việt vị thôi.
Thay đổi gì đâu vì có gì mà thay đổi, gọi là thiết kế lại tý cho có mà thôi, nhưng kết quả là rất tốn tiền còn lãng phí hơn đốt vàng mã.

duongphong

Xe container
Uầy. Bố thế này ko dc roài:)) . Đưa con đi thi phải chầu chực ở cổng điểm thi, ngồi trà đá vỉa hè chứ ai lại cafe soang chảnh thế này.:D

3 năm trc đưa cu nhà e đi thi lên c2. Mẹ nó đky thi loạn khắp hn báo hại e lang thang suốt. Nhớ hôm thi sb ở thcs nghĩa tân. Thi xong đợi mãi ko thấy ông con đâu. Trong khi các bạn về gần hết roài. Phi vào trường tìm thì hoá ra cu cậu đang chơi ở khu vui chơi trong sân trường. =))
Thực ra f1 em có thể tự đi xe máy thi loanh quanh HN ngon lành cụ. Nhưng sợ thi xong nó lơ ngơ nghĩ bài làm k như ngày thường. :))

Mr.Alo

Xe lăn
nay em o nhà ngủ kệ mẹ con f1 đi với nhau , lằm giờ mố thèm dậy :))