[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gcar

Xe container
Đọc thớt này em nhận ra được 1 điểm chung đấy là có 1 nhóm cứ viết bất kì comment nào cũng kèm cái mặt cười ha hả vào đấy, ít thì 1 không thì cũng vài cái.
À, trước mình không dùng, nhưng từ hồi phát hiện ra cái mặt cười hấp háy của cụ sư có tác dụng đuổi ruồi nên đưa vào. Quả thật có tác dụng, ruồi ít bay vào top này hẳn đi! :))

Happykiss

Xe buýt
Nghe hơi có mùi... 1.có vết dép.. sao ko đi giám định mà lại nhận xét chủ quan bằng mắt thường và lời khai? ( Hay lại đổ nó khai nên mới biết ghế là tang vât? Đến lúc cần ghế thì tráo con mẹ nó mất roài).
3. Theo hình Hải hâm đập trong thực nghiệm hiện trường... Cho Gcar đập lại xem đập vào nhiêu phát để ngất đc 1 ng.. và nếu đập xong thì lẳng mie nó ghế sang bên cạnh... Chứ lại mang vào bếp cẩn thận thế?
4. Ông lí giải chuẩn.. cái ghế có trc rồi kéo vân vào lên chân Vân mới ở trên ghế.. nhưng nhìn vảo ảnh.. ko lẽ thằng Hải hâm nó cẩn thận đặt đc cái ghế lọt vào cái thớt?? Cẩn thận quá nhỉ?.
5. Các ông luôn áp đặt thằng thớt và con ghế là công cụ gây án... Vậy có văn bản nào xác nhận chắc chắn việc đó ko? Nhìn ảnh thì thớt ko thể là hung khí... Ông có muốn xem lại vết thương do thớt đập ko? Tôi và ông cùng làm.
6. Bưu cục chỉ có cái salon ngoài phòng khách... Vậy nếu có ng ăn trong bếp tối đó thì cái ghế trong bếp là hợp lí... Ăn xong dựng chỗ thằng thớt là vị trí dễ nhất.
7. Nhìn quanh cái bếp... Bàn bếp nhỏ, tạm bợ.. thì chuyện đặt thớt ở dưới đất để sơ chế là chuyện bt.. cũng phù hợp với thói quen ngồi xổm băm chặt thái của làng quê.
8. Ghế, thớt cùng vị trí... Vậy khi Hồng bị hàng hung.. chân tay đạp vào đó nên cả hai mới đổ cùng vị trí( thớt nằm lọt giữa chân ghế).
9.Nhà bếp ko bị xáo trộn quá nhiều, đồ vật chỉ bị đổ chứ ko thấy hiện trường ném hay tác động mạnh( gây móp méo và đổ vỡ).. vậy lấy gì làm tin bảo Hải vật nhau với cô Hồng trong đó??
Cụ Gcar giải thích cho em thông não nhé.
Nếu đã có chủ ý để ghế chỗ đó thì chỉ với một mục đích duy nhất là để chân khỏi dính máu. Thế nhưng nó phải chi chít vết dép mới đúng chứ nhỉ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy buồn cười ở chỗ 1 số nick thắc mắc cái funny icon này...:)) ....trong cái cõi OTO FUN này, nơi mà mọi người vào thăm chủ yếu mục đích để FUN là chính.:))
Nói thẳng là đếch dám tranh luận nên cứ lấy cái icon ra để móc mỉa, em cố ý có cái icon :)) để cho đến lúc đuối lý họ có lý do dừng trong danh dự thôi :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ đúng 1 phần rất nhỏ và nó dẫn đến hệ luỵ là cụ đã bị Nghĩa Lộ rồi. Cụ lập nick mới và thi thoảng chốt hạ vài câu rất tuyên truyền như trên. Cụ có phải là GCAR không ạ?

Sai sót là ko đúng mà là vi phạm nghiêm trọng Quá trình điều tra tố tụng.

Cụ có comment kiểu gì đi nữa thì “team gỡ tội” cho Hải vẫn ko bị cụ lừa đâu.
Chạy mất rồi :)) có khi mai này bỏ nick luôn không chừng =))

Happykiss

Xe buýt
Sao cụ biết không có hồ sơ gốc? Vì cụ không thấy à? Lập luận buồn cười thật cứ coi mấy ông VKS như vô hình :))
Ôi không. Nếu mà đã có những hồ sơ đi xác minh lời khai thì các ông VKS và LS Phong câm nín từ đời nào rồi chứ đúng ko cụ?

Đek cần cho báo chí biết - thật sự ko cần. Bác Bình chỉ cần gọi đại diện VKS và LS đến rồi cho xem luôn tại GĐT. Em đảm bảo LS Phong câm như hến luôn.

Thật sự em nghĩ cụ cần bình tâm thật sự. Em ko nói là em đúng hay cụ đúng. Em chỉ muốn nói đến lý lẽ để dập cho LS Phong và VKS tắt đài í cụ.

Cụ có hiểu ý em ko ạ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ôi không. Nếu mà đã có những hồ sơ đi xác minh lời khai thì các ông VKS và LS Phong câm nín từ đời nào rồi chứ đúng ko cụ?

Đek cần cho báo chí biết - thật sự ko cần. Bác Bình chit cần gọi đại diện VKS và LS đến rồi cho xem luôn tại GĐT. Em đảm bảo LS Phong câm như hến luôn
Đọc lại các còm trước đi cụ, mấy ông ls bào chữa đếch có quyền tham gia trong gđ trước khi khởi tố bị can nên không auto được biết là đúng luật :))

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Thế này là thế nào:

Đống tro có giá trị chứng minh tội phạm hay không?

Một nội dung kháng nghị nêu: Mẫu tàn tro thu được không có giá trị chứng minh trong vụ án. Kết luận điều tra xác định sau khi gây án một tuần, Hải đã đốt quần áo ở phía sau nhà bà dì. Kết luận giám định số 3200/C21B ngày 8/5/2008 của Phân viện khoa học hình sự TPHCM kết luận: Trong mẫu tàn than tro có thành phần vải và nhựa polyster. Không đủ yếu tố kết luận có thành phần các nguyên liệu làm ra thắt lưng, quần áo và sim card.

Tại phiên giám đốc thẩm, đại diện VKSNDTC giữ nguyên quan điểm này và nói tàn tro này là có thật nhưng chưa xác định được tính liên quan.

Chủ tọa nói : Nếu can phạm đốt quần áo đã mặc khi đi gây án, vì ám ảnh hay vì sợ hoặc muốn xóa dấu vết mà Kiểm sát viên nói không liên quan thì thật sự là tôi hơi bất ngờ.

Điều tra viên cũng bày tỏ thái độ không đồng tình với nhận định VKSNDTC là tàn tro không có giá trị chứng minh. Hải khai diễn biến, sau 1 tuần thì đốt, tiêu hủy quần áo. Tổ khám xét thấy hai đống tàn than tro, có thu mẫu, trong đó có thành phần vải và polyette. “Vậy thì có giá trị chứng minh tội phạm phần nào chứ. Sau đó Hải đã xác định dấu vết thắt lưng, vải quần, áo thun mặc gây án còn lại trong đống tro”.”
======-
Thế ra cái hộp là chứa tàn của hai đống tro? Thế H. đốt đống nào? Cái dây da nhất định ghi là dây thắt lựng nằm ở đống nào?
Thế là tro, có hai đống tro.
Đám tang, khéo cũng hai đám tang.
Thanh niên ngồi bưu điện: khéo đến 3 ông chả hết.
Loạn.
Hải rách quá rồi nên trước khi đốt đã đem mặt thắt lưng đi bán đồng nát.

HạLong Sky

Xe tải
Thế này là thế nào:

Một nội dung kháng nghị nêu: Mẫu tàn tro thu được không có giá trị chứng minh trong vụ án. Kết luận điều tra xác định sau khi gây án một tuần, Hải đã đốt quần áo ở phía sau nhà bà dì. Kết luận giám định số 3200/C21B ngày 8/5/2008 của Phân viện khoa học hình sự TPHCM kết luận: Trong mẫu tàn than tro có thành phần vải và nhựa polyster. Không đủ yếu tố kết luận có thành phần các nguyên liệu làm ra thắt lưng, quần áo và sim card.

Tại phiên giám đốc thẩm, đại diện VKSNDTC giữ nguyên quan điểm này và nói tàn tro này là có thật nhưng chưa xác định được tính liên quan.

Chủ tọa nói : Nếu can phạm đốt quần áo đã mặc khi đi gây án, vì ám ảnh hay vì sợ hoặc muốn xóa dấu vết mà Kiểm sát viên nói không liên quan thì thật sự là tôi hơi bất ngờ.

Điều tra viên cũng bày tỏ thái độ không đồng tình với nhận định VKSNDTC là tàn tro không có giá trị chứng minh. Hải khai diễn biến, sau 1 tuần thì đốt, tiêu hủy quần áo. Tổ khám xét thấy hai đống tàn than tro, có thu mẫu, trong đó có thành phần vải và polyette. “Vậy thì có giá trị chứng minh tội phạm phần nào chứ. Sau đó Hải đã xác định dấu vết thắt lưng, vải quần, áo thun mặc gây án còn lại trong đống tro”.”
======-
Thế ra cái hộp là chứa tàn của hai đống tro? Thế H. đốt đống nào? Cái dây da nhất định ghi là dây thắt lựng nằm ở đống nào?
Loạn.
Căn bản có vài ông trên này cứ kêu là H không khai Đống Tro thì sao biết mà tìm, giờ lòi ra các bố LAPD tìm thấy Đống Tro trước khi H khai

Hiepcx

Xe tải
Thế này là thế nào:

======-
Loạn.
Em nói rồi... Hồ sơ đều vẽ theo kiểu cái gì ko tìm đc thì đã có biên bản của DTV xác nhận... Chứ có con củ cò gì đâu.. Chả lẽ ông Thường khai thằng ngồi đó có mặc quần áo.. lại ko thấy quần áo thì nó cởi chuồng ah?
Thấy thớt thì đập bằng thớt
Thấy ghế thì đập bằng ghế
V..v
Nói chung là làm đúng quy trình.. nhưng ko đúng với thực tế.

Happykiss

Xe buýt
Đọc lại các còm trước đi cụ, mấy ông ls bào chữa đếch có quyền tham gia trong gđ trước khi khởi tố bị can nên không auto được biết là đúng luật :))
Thì hãy kết thúc bằng phiên GĐT đi. Phiên cuối và cao nhất rồi còn gì????

Hệ luỵ là bây h nó rối tung rối mù lên và càng nhiều dư luận quan tâm.

Mà như cụ thấy rồi đó, dân thì gian cho nên sẽ càng nhọc lắm.

Thoii. Em ko reply cụ nữa đâu. Em ko xứng để tranh luận với cụ. Tầm cụ khác

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì hãy kết thúc bằng phiên GĐT đi. Phiên cuối và cao nhất rồi còn gì????

Hệ luỵ là bây h nó rối tung rối mù lên và càng nhiều dư luận quan tâm.

Mà như cụ thấy rồi đó, dân thì gian cho nên sẽ càng nhọc lắm.

Thoii. Em ko reply cụ nữa đâu. Em ko xứng để tranh luận với cụ. Tầm cụ khác
Đang nói rõ chi tiết đám tang là cơ sở khởi tố bị can sao lại chuyển qua hệ lụy vậy? Khuyến mãi bên dưới cho cụ thấy em không chém :))

Điều 74. Thời điểm người bào chữa tham gia tố tụng
Người bào chữa tham gia tố tụng từ khi khởi tố bị can.
Trường hợp bắt, tạm giữ người thì người bào chữa tham gia tố tụng từ khi người bị bắt có mặt tại trụ sở của Cơ quan điều tra, cơ quan được giao nhiệm vụ tiến hành một số hoạt động điều tra hoặc từ khi có quyết định tạm giữ.
Trường hợp cần giữ bí mật điều tra đối với các tội xâm phạm an ninh quốc gia thì Viện trưởng Viện kiểm sát có thẩm quyền quyết định để người bào chữa tham gia tố tụng từ khi kết thúc điều tra.

Gcar

Xe container
luật sư có bao giờ dám nêu vấn đề này ra hỏi đâu mà bảo Tòa phải trả lời!

Việc Hải khai đi đám tang ít nhất đã được ls Phong đọc trong biên bản Tòa phúc thẩm 2009, ls còn đem đăng báo nữa cơ. Nhưng luật sư không bao giờ đặt ra câu hỏi cho công chúng là đtv đã đi xác minh hay chưa, vì công chúng sẽ hỏi ngược lại là luật sư xác minh hay chưa! :D

Thằng Danh cũng y chang luật sư, không bao giờ đề cập chuyện này. Chỉ có lão luật sư tập sự Khoa là làm lộ.

Chỉnh sửa cuối:

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Căn bản có vài ông trên này cứ kêu là H không khai Đống Tro thì sao biết mà tìm, giờ lòi ra các bố LAPD tìm thấy Đống Tro trước khi H khai
Thật ra là có một số thằng đã cãi là Hải “khai mồm” nên mới tìm ra đống tro. Tìm xong về mới viết tờ khai đâm ra ngày tháng nó loạn xị ngậu cả. Mà thôi, cái này là sai sót nhỏ, không làm ảnh hưởng đến bản chất vụ án (@ lọ nhỏ).

skuadi

Xe điện

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Hải rách quá rồi nên trước khi đốt đã đem mặt thắt lưng đi bán đồng nát.
“Đối với bộ quần áo Hải mặc khi gây án, Hải đem ra vườn sau nhà đốt, CQĐT đã thu giữ tàn tro chưa cháy hết, cho Hải quan sát và Hải đã giải thích rõ các phần chưa cháy hết là phần của quần áo và dây lưng mà Hải mặc khi gây án.”
Như vậy đưa H. xem phần có cuộng dây da, đưa đi giám định pháp y thì đưa có mỗi vải.
Lại vẫn motiff H. tự buộc tội chính mình.
Nếu đi pháp y mà tòi ra cái cuộng dây tưởng da nó là vải bạt tẩm than thì ..... ;)0

The Secret 2020

Xe tải
Cứ cho tụi luật sư tham gia ngay từ khi có lệnh bắt là công bằng nhất. Thêm nữa, gắn camera quá trình hỏi cung .
Bên bảo hiểm cũng nên bán thêm gói " lên phường " để lỡ có đột tử cũng còn tiền mà lo hậu sự.
Camera sẽ hỏng đúng quy trình cụ nhé.
Bảo hiểm họ lo kiếm tiền thôi nên cũng chẳng dám dây vào "mối hàng" nguy hiểm này ạ :)).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái này ko bàn. Đủ là đủ vì toà dựa theo lời khai nhận tội đầu tiên của HDH rùi. Xét theo BL tths 2003 thì thừa đủ :D
Đủ thì đã chả có những lời nhận tội sau, nói chung cứ khai rồi xác minh đến khi nào phù hợp hết rồi mới thôi còn khai sai thì bắt khai nữa vì luật không cấm :))

Happykiss

Xe buýt
luật sư có bao giờ dám nêu vấn đề này ra hỏi đâu mà bảo Tòa phải trả lời!

Việc Hải khai đi đám tang ít nhất đã được ls Phong đọc trong biên bản Tòa phúc thẩm, ls còn đem đăng báo nữa cơ. Nhưng luật sư không bao giờ đặt ra câu hỏi cho công chúng là đtv đã đi xác minh hay chưa, hay là lúc nào thì ls đi xác minh.

Thằng Danh cũng y chang luật sư, không bao giờ đề cập chuyện này. Chỉ có lão luật sư tập sự Khoa là làm lộ.
Bác thử nêu quan điểm của bác về vị trí H cam ghe đứng chờ nạn nhân ở phía gầm cầu thang xem. Đoạn em quote câu trả lời hạy cơm khô của bác í.

Em muốn biết quan điểm Khác xem sao. Em sợ dần dần em bị hội chứng tự kỷ ám thị. Hihi

Happykiss

Xe buýt
Cái này ko bàn. Đủ là đủ vì toà dựa theo lời khai nhận tội đầu tiên của HDH rùi. Xét theo BL tths 2003 thì thừa đủ :D
20/3 Hải ko nhận bất cứ tội gì.

21/3 sau một ngày đấu tranh khai thác. Hải nhận tội

skuadi

Xe điện
Đủ thì đã chả có những lời nhận tội sau, nói chung cứ khai rồi xác minh đến khi nào phù hợp hết rồi mới thôi còn khai sai thì bắt khai nữa vì luật không cấm :))
Vâng. Nhưng cái hay là trong 1000 lời khai thì toà có quyền nhận định lời khai nào là chuẩn, là phù hợp, từ đó lời khai thành chứng cứ. Hi hi 😍

Trạng thái
Thớt đang đóng