[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viola2009

Xe buýt
Lấy cái vụ 1000% có yếu tố chính trị và định hướng ra so mà cũng so dc ?
Sao ko lôi Nguyễn Thanh Chấn với Huỳnh Văn Nén ra ?
Vi phạm tố tụng có ko ?
Có !
Thế giờ như nào ?
Giám đốc thẩm hủy án và minh oan.
Thế lăn tăn cái gì ?
HDH ko dc minh oan.
Thôi. Làm ơn đừng có bắc cầu lố đi. Chấn là Chấn, Nén là Nén mà Hải là Hải. Nếu thật thiếu cơ sở buộc tội, Giám Đốc thẩm đã hủy án, thả Hải như thả ông Chấn với ông Nén. Người ta đã dám vạch ra cái sai của cấp dưới, cứu 2 mạng thì khó gì mạng thứ 3 ? Còn như đã y án thì phải lau mắt mà nhìn lại xem thực oan hay oan thị mầu. Bắc cầu so sánh rất hời hợt.
Riêng Ông,Tôi chẳng thèm tranh luận!

Mợ Tươi

Xe đạp
Lấy cái vụ 1000% có yếu tố chính trị và định hướng ra so mà cũng so dc ?
Sao ko lôi Nguyễn Thanh Chấn với Huỳnh Văn Nén ra ?
Vi phạm tố tụng có ko ?
Có !
Thế giờ như nào ?
Giám đốc thẩm hủy án và minh oan.
Thế lăn tăn cái gì ?
HDH ko dc minh oan.
Thôi. Làm ơn đừng có bắc cầu lố đi. Chấn là Chấn, Nén là Nén mà Hải là Hải. Nếu thật thiếu cơ sở buộc tội, Giám Đốc thẩm đã hủy án, thả Hải như thả ông Chấn với ông Nén. Người ta đã dám vạch ra cái sai của cấp dưới, cứu 2 mạng thì khó gì mạng thứ 3 ? Còn như đã y án thì phải lau mắt mà nhìn lại xem thực oan hay oan thị mầu. Bắc cầu so sánh rất hời hợt.
Cụ nghiên cứu kỹ diễn biến của vụ ông Chấn, vụ ông Nén chưa mà nói như đúng rồi. Hai ông này nếu ko có nhân chứng đứng ra tố cáo hung thủ thực sự, minh oan cho thì tù mọt gông đến cuối đời nhé. Có thể nói là 2 ông này vẫn quá may mắn khi được minh oan khi còn sống mặc dù 1 ông đã đi tù gần 18 năm, 1 ông đã đi hơn 10 năm.
Người nào đã dám vạch ra cái sai của cấp dưới, cứu 2 mạng nếu người nhà họ ko kháng cáo kêu oan đến cùng và tự đi tìm được bằng chứng chứng minh bị oan sau ngần ấy năm vậy bác?.
Thằng Hải vụ này bị xử tiêm, nếu ko có 1 bản án thuyết phục, chứng cớ logic, nhân chứng, vật chứng rõ ràng... mà vẫn xử ép phải tiêm, vài năm sau khi nó chết lại có một nhân chứng xyz đứng ra tố cáo hung thủ với nhiều chứng cớ thuyết phục hơn hoặc hung thủ thực sự ra đầu thú thì ai sẽ mạng đền mạng cho nó?.
Cái thằng xử ép thì thất đức mấy đời, thằng cầm bút hoặc cày còm bảo vệ cho phe thất đức ấy còn hãm gấp vạn lần!

Viola2009

Xe buýt
Cụ nghiên cứu kỹ diễn biến của vụ ông Chấn, vụ ông Nén chưa mà nói như đúng rồi. Hai ông này nếu ko có nhân chứng đứng ra tố cáo hung thủ thực sự, minh oan cho thì tù mọt gông đến cuối đời nhé. Có thể nói là 2 ông này vẫn quá may mắn khi được minh oan khi còn sống mặc dù 1 ông đã đi tù gần 18 năm, 1 ông đã đi hơn 10 năm.
Người nào đã dám vạch ra cái sai của cấp dưới, cứu 2 mạng nếu người nhà họ ko kháng cáo kêu oan đến cùng và tự đi tìm được bằng chứng chứng minh bị oan sau ngần ấy năm vậy bác?.
Thằng Hải vụ này bị xử tiêm, nếu ko có 1 bản án thuyết phục, chứng cớ logic, nhân chứng, vật chứng rõ ràng... mà vẫn xử ép phải tiêm, vài năm sau khi nó chết lại có một nhân chứng xyz đứng ra tố cáo hung thủ với nhiều chứng cớ thuyết phục hơn hoặc hung thủ thực sự ra đầu thú thì ai sẽ mạng đền mạng cho nó?.
Cái thằng xử ép thì thất đức mấy đời, thằng cầm bút hoặc cày còm bảo vệ cho phe thất đức ấy còn hãm gấp vạn lần!
Tôi đã từng nói ntn và bị xì lốp xe:
"Trung Thành là đức tính tốt,nhưng Trung Thành với bậc Hôn Quân thì chỉ là loại Ngu Trung mà thôi!
Bố đẻ tôi từng ví von ntn:
-Khi cần tới nó suỵt thì lao vào bụi rậm sủa ẳng lên cáo chồn nhảy ra nó đứng ngoài nó bắt nó chén,mình xước mặt xước mày hoặc hi sinh tới tính mạng thì mình chịu.
Xong nó vỗ về con này giỏi con này tài con này anh dũng.......
Còn khi đã hết chồn hết cáo hoặc già yếu bệnh tật ko lợi dụng đc nữa nó....thịt tới thân.
"Mày thông minh lắm đồ Ngu ạ"
😆😆

thanh040506

Xe trâu
có gì mà khó lên, khi cần lại chuyển chức bí thư đb cho ai đó được ngay thôi. Tuy nhiên chức Trưởng cấp bộ thì thường là từ nơi khác về chứ không nhất thiết sống lâu lên lão làng tại chổ.
Ý e là thế. Thường mà a nào trên định cơ cấu để lên thì họ đã k cơ cấu vào cái chân Bí thư đảng bộ đâu cụ.

thanh040506

Xe trâu
Cái này tôi là một trong các Trợ lý trưởng cho Phó chủ tịch thường trực thứ bảy của hội đồng chủ biên văn kiện.
Bác cần Điều mấy trang mấy, tôi giải thích luôn cho.
Chém vừa thôi lão ơi. Có những cái k nên chém chơi lão ợ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em moi thớt lên đây, tự dưng chìm

trancannam

Xe điện
Tay TTC ngu thì ngu thật nhưng ngu ngơ chứ không phải ngu dốt.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có tin là đằng sau anh thám tử có vẻ dở hơi mà các cụ chê bai í là cả một hội kín không? :x

Cụ nào phản biện mời vào dạy em bài học phát :">

trancannam

Xe điện
Các cụ có tin là đằng sau anh thám tử có vẻ dở hơi mà các cụ chê bai í là cả một hội kín không? :x

Lúc đầu mình cũng nghĩ tay TTC này dở hơi. Nhưng sau xem mấy cái clip anh ta phân tích và cách thể hiện thì mình thay đổi.
TTC nói rất rõ, chiến thuật của anh ta là la làng. Còn việc điều tra là của cơ quan có thẩm quyền. TTC chủ yếu cung cấp thông tin, mổ xẻ sai sót.
Chính vì những bước đi khôn ngoan nên bên kia bị động và giơ mặt cho TTC đấm.
TTC mà đi sâu điều tra hoặc tung hết hồ sơ là bị gọi uống nước trà ngay.
Bên luật sư còn trách TTC sao la om sòm thế, làm thế làm sao TA rũ lòng thương mà tha cho HDH được.

trancannam

Xe điện
Tập 55 – Bạn suy nghĩ gì?
----
(Đây chỉ là giả thiết và suy nghĩ riêng của cá nhân tôi)
Sau khi đã tham khảo rất nhiều anh em bạn bè qua bản ảnh hiện trường về hai vết cắt cổ thì tôi có thể giả thiết đưa các tình huống hai cô gái bị sát hại vì các lý do sau đây:
1/ Do ghen tuông? Không phải, không thể ghen đến mức độ như vậy.
2/ Do liên quan đến đường dây buôn bán hàng quốc cấm? không phải vì nhìn điều kiện kinh tế hai cô gái có thể biết.
3/ Do bị hung thủ giết người cướp tài sản? Không phải, vì cướp tài sản thì hung thủ phải nghiên cứu kỹ tài sản có gì để cướp, hai cô gái không có gì để cướp.
4/ Do cướp vãng lai từ nơi khác đến ? Không phải, vì hung thủ quen địa bàn.
5/ Do thủ tiêu bịt đầu mối vì liên quan đến đường dây cờ bạc lô đề? Khả năng này có lẽ cao nhất, giả thiết hai cô gái là một mắt xích, chỉ làm thư ký ghi thêm để kiếm thêm thu nhập và chuyển số cho các chủ lớn qua hệ thống fax của Bưu cục, lúc đó FB,ZALO,Viber chưa được sử dụng rộng rãi, vì một lý do nào đó có thể hôm đó các cô quên không kịp chuyển số, nhưng khách hoặc chủ của vùng nào đó trúng quá lớn hoặc đền quá lớn, khi xong kết quả thì chủ lô đề trúng hoặc thua đã đến bưu cục hỏi luôn mới phát hiện ra hai cô quên chưa chuyển nhưng có thể nghi hai cô lấy lý do quên chuyển để ôm số tiền lớn nên có tình trạng Hồng bị tra khảo, Vân bị chích ngất luôn, và để cho hả cơn giận thì giết luôn, tránh mọi hậu họa. Hải có thể cũng liên quan đến đường dây này và biết cụ thể, đang nợ tiền.
VẾT CẮT LÀ CỦA MỘT SÁT THỦ VÀ CÓ NGHỀ, LỰC CẮT RẤT THÂM HẬU, VŨ KHÍ CHUYÊN DỤNG. HUNG THỦ PHẢI HAI NGƯỜI TRỞ LÊN
Vì lý do gì mà CSĐT làm sai lệch hồ sơ và có dấu hiệu ngụy tạo thì cá nhân tôi không nhận xét.
Riêng phía Hồ Duy Hải có thể nhận được một lời hứa xóa nợ và để bảo toàn tính mạng cho mẹ và em gái đành phải câm nín, không dám khai ra điều gì, còn việc CQPL tìm ra hung thủ là việc khác không phải do HDH khai ra!
Có một điều lạ là người dân ở Nhị Thành và Thủ Thừa khi nhắc đến chuyện này là lảng tránh hết, một thế lực kinh khủng.
Tôi cứ liên tưởng và nghĩ nó giống như kiểu HỘI TAM HOÀNG!
Chúc các bạn ngủ ngon và tự có giả thiết của mình hợp lý.
-------
Cho đến giờ tôi vẫn luôn thắc mắc sự xuất hiện của Đinh Văn Còi,Nguyễn Thanh Trí, Hồ Văn Bình chưa được csđt làm rõ. ( Không liên quan đến giả thiết trên đây )
------
Nguyễn Minh Thùy
Hình ảnh có thể có: 2 người

Nguồn TTC

https://www.facebook.com/thamtucao/?__cft__[0]=AZXhVTxijaZyynEJmNtfLu0zsXbk_WIy4Lo3ChKHlEpCxUWZbKL9WGLL7A7MTxGLPUhmSwbC8NP7ELKNcCuTb33huT6bENLeQfI7N7UTW3oLtOosPffvD8rUQeU6kIZ6zgjofzmhloJ4xeMHgPhuSJjiLbTILsSOmR-klxABB4CoigL-QMMF_UAUFhiC6rjxqLBJD0zr-pgwzsUuEZc9aYYu&__tn__=%3C%3C%2CP-R

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu mình cũng nghĩ tay TTC này dở hơi. Nhưng sau xem mấy cái clip anh ta phân tích và cách thể hiện thì mình thay đổi.
TTC nói rất rõ, chiến thuật của anh ta là la làng. Còn việc điều tra là của cơ quan có thẩm quyền. TTC chủ yếu cung cấp thông tin, mổ xẻ sai sót.
Chính vì những bước đi khôn ngoan nên bên kia bị động và giơ mặt cho TTC đấm.
TTC mà đi sâu điều tra hoặc tung hết hồ sơ là bị gọi uống nước trà ngay.
Bên luật sư còn trách TTC sao la om sòm thế, làm thế làm sao TA rũ lòng thương mà tha cho HDH được.
Em là thằng xe ôm tò mò thôi, em chả phải cần gì bênh vực ai. Cơ mà em rủ mấy lần chả ai chịu cùng em ngồi uống vài ly sau vụ này kết. Dù cho vụ này kết như nào, cụ có muốn cùng em ngồi cụng vài ly không, lộ diện làm quen nhau cho nó vui anh em ọp cũng gọi là. :x

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Lập luận vớ vẩn, 3 xu 😑
Chẳng khác đếch gì lúc Cao bảo dân Long An ko có chỗ vứt rác, chỉ có thể đem đốt sau vườn, 3 tháng đốt hàng núi... Để rồi biên bản lấy lời khai em gái Hải ghi lù lù: gần đây ko đốt cũng chẳng thấy ai đốt.
Cái ngu dốt trong cách lập luận của Cao là đưa ra 1 tiền đề ẩn, mặc nhiên thừa nhận tiền đề đó đúng, sau đó bám riết lấy để lập luận. Trong khi rõ ràng tiền đề ẩn đó có thể sai.
Trước thì là việc dân Long An phải đốt rác sau vườn còn bây giờ thì là việc ai cũng phải quan tâm đến số IMEI từ nhân viên quản lý tài sản của 1 bưu điện tỉnh lẻ đến đồng chí điều tra viên mà điểm môn tin học dc bn đếch rõ ?
Nói thật với bà con chứ hồi 2008 tôi cũng có gạch dùng, tôi đếch biết IMEI là cái khỉ mốc gì luôn; mãi sau chơi điện thoại thông minh để tránh hàng giả mới tìm hiểu. Còn tôi đã dc cầm xem list tài sản của 7-8 cái đài VTV, đến máy tính nguyên giá mấy chục triệu còn ghi gọn lỏn HP hay Dell - méo biết đâu mà lần - chứ đừng nói điện thoại nokia phết phẩy số IMEI để mà theo dõi...
Cách lập luận của Cao chỉ giống thằng trẻ con, lý thuyết sách vở thì có thừa nhưng độ trải thực tế thì là con số 0. Lòe người thiếu hiểu biết thì dc, chứ như tôi thấy 3 xu vô cùng. Thật.
Em chỉ chém về phần theo dõi tài sản như ý cụ nói nhé:
- Cụ nói cụ không biết về IMEI là do cụ thiếu hiểu biết - Ok?
- Về theo dõi tài sản (tài sản cố định/công cụ dụng cụ) đều phải tuân thủ theo chế độ kế toán ... abc gì gì đấy và đều phải có đầy đủ thông tin, thẻ theo dõi cụ nhé ....
Cụ khoe cụ xem list tài sản của VTV thì nó là list gì - cụ phân biệt được không?
Còn nếu đúng VTV theo dõi tài sản như cụ nói thì nó chỉ thể hiện cái cách làm của VTV nên không thể dùng nó để tranh luận như cụ làm ở đây - cách làm này như "dân gian" gọi là vô tội vạ đấy cụ.
Đến cái máy tính của VTV mà theo dõi thế nào để cụ phán "méo biết đâu mà lần" thì ..... thôi, khỏi bàn - em cứ chủ quan - mặc định là máy tính của VTV là phải hịn, hihi.

GrapQR

Xe buýt
(1) Cụ tố dc ai vào tù mà ko cần điều tra, xác minh, củng cố chứng cứ buộc tội ? Cụ tố tôi xem. Cụ ăn nói quá hàm hồ, gạt phăng vai trò của VKSNDTC và TANDTC trong việc minh oan 1 số đại án oan sai.
(2) Về oan sai: Vụ án đã dc nâng lên đặt xuống, rà soát rất kỹ lưỡng chứ ko hề cẩu thả:
- Đơn vị ra quyết định: Hội đồng Thẩm phán TANDTC là cấp xét xử cao nhất tại VN, quyết định Giám đốc thẩm và tái thẩm của HĐTP là quyết định cao nhất, không bị kháng nghị.
- Hỗ trợ về chuyên môn cho HĐTP: Bộ công an và Thanh tra liên ngành tư pháp đều đã vào cuộc và chung kết luận đúng người đúng tội đối với HDH.
- Những điều mà quý vị ở đây lăn tăn nhất bao gồm: có ép/mớm cung hay ko; làm giả hồ sơ tài liệu...thì các đơn vị chuyên ngành trên đều xác nhận ko có. Và chốt sổ là VKSNDTC kháng nghị nhưng trong bản kháng nghị ko hề nêu ra những lỗi cố tình của CQĐT, như vậy có thể ngầm hiểu VKSNDTC cũng ko tìm ra dc khuất tất gì trong quá trình điều tra.
Nhiêu đó mà cụ vẫn kêu xử ép thì tôi thấy quá là chuối hột.

HoangApr

Xe buýt

Kiểu gì nó chả có cả ê kíp, tất nhiên nó cũng có chiêu trò, như TCHD ấy, cũng đá đấm lung tung cả, bản thân mục đích chỉ là câu view thôi

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
hình như là máu đấy không phải hóa chất lấy vân tay. Vân tay không lấy được trên gỗ, quần áo, da người...
Mũi tên thì chỉ là chú thích: cái thớt.
Cụ có bộ ảnh vụ án đã leak không? Nếu có xem họ có phải cái thướt nó biết chạy, lúc thì giữa 2 chân ghế, lúc lại ở cách đầu nạn nhân, lúc lại ngay sát?

Gcar

Xe container
Cụ có bộ ảnh vụ án đã leak không? Nếu có xem họ có phải cái thướt nó biết chạy, lúc thì giữa 2 chân ghế, lúc lại ở cách đầu nạn nhân, lúc lại ngay sát?
Ảnh thớt ở 2 chân ghế là ảnh gốc toàn cảnh ban đầu, sau đó họ lấy ghế ra chụp riêng, rồi chụp riêng thớt.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh thớt ở 2 chân ghế là ảnh gốc toàn cảnh ban đầu, sau đó họ lấy ghế ra chụp riêng, rồi chụp riêng thớt.
Tại nhìn cái ảnh cái thớt ngay sát đầu Hồng chỉ cách cái chụp gió bếp dầu mới nhớ ra cái ảnh toàn cảnh có thớt giữa hai chân ghế, gần chân Vân.
Té ra thớt biết chạy, thảo nào hung thủ cũng chạy đâu 13 năm chưa rõ.

bau67

Xe container
Đến tầm này, nhà Cháu tin chắc không thể tử hình Hồ Duy Hải !

Gcar

Xe container
Tại nhìn cái ảnh cái thớt ngay sát đầu Hồng chỉ cách cái chụp gió bếp dầu mới nhớ ra cái ảnh toàn cảnh có thớt giữa hai chân ghế, gần chân Vân.
Té ra thớt biết chạy, thảo nào hung thủ cũng chạy đâu 13 năm chưa rõ.
Thớt vẫn ở nguyên đó, chỉ di chuyển ghế thôi. Chân V. và đầu H gần nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng