[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không thể được bác ạ. Việc điều tra lại sẽ rất nguy hiểm, vì nếu điều tra lại sẽ phải lấy cung lại. Lúc đó biết đâu HDH sẽ phản cung. Đinh Vũ Thường hay ai khác cũng có thể khai khác đi gây bất lợi cho vụ án. Vụ án này kết án chủ yếu do lời thú tội của hung thủ rất phù hợp với hiện trường chứ không có chứng cứ vật lý, bây giờ nếu bị phản cung thì rất khó làm vì sau 13 năm mọi thứ đều đã thay đổi.
Sorry bác, cho tôi chen ngang:
Hóa ra giờ Hải có khai lại cũng không được, nhỉ.

Thế, "... hay ai khác cũng có thể khai khác đi gây bất lợi cho vụ án.": Gây bất lợi cho vụ án là ra răng bác??
Ai bị bất lợi ạ?
Cậu Tập Cận Lọ?
Hay cả 17 cu cậu?
Hay anh Chí phèo?

Hay bất lợi cho Bản chất vụ án? Bản chất vụ án bị thay đổi, nếu bị cáo Hải phản cung, cứ cho là nó phủ nhận toàn bộ những gì nó đã khai???

trancannam

Xe điện
Phe gỡ tội cho HDH lúc này không cần phải lo lắng vì HDH sẽ được thả. Vấn đề là cần phải làm sáng tỏ 1 số điều.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Sorry bác, cho tôi chen ngang:
Hóa ra giờ Hải có khai lại cũng không được, nhỉ.

Thế, "... hay ai khác cũng có thể khai khác đi gây bất lợi cho vụ án.": Gây bất lợi cho vụ án là ra răng bác??
Ai bị bất lợi ạ?
Cậu Tập Cận Lọ?
Hay cả 17 cu cậu?
Hay anh Chí phèo?

Hay bất lợi cho Bản chất vụ án? Bản chất vụ án bị thay đổi, nếu bị cáo Hải phản cung, cứ cho là nó phủ nhận toàn bộ những gì nó đã khai???
Nhưng HDH đã không phản cung. Lời kêu oan của HDH cũng không đủ mạnh. Thực tế đoàn QH cũng đã vào hỏi, nhưng HDH kêu oan yếu lắm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác muốn em đánh giá dựa trên cơ sở pháp lý nào? Với thang điểm nào?
Chẳng hạn, nếu đánh giá anh em là Dốt Thì căn cứ vào cái gì để xếp là Dốt?
Tôi đang tính trên thang điểm 10, như học sinh phổ thông.
Và cá nhân tôi cho điểm 3/10.
Điểm 3 vì có tính đến tình tiết giảm nhẹ, trong bối cảnh "họ ngửi suốt mấy tiếng đồng hồ 3 thứ mùi nồng nặc pha trộn: máu, dầu hỏa, nước tiểu trong nhà có 2 xác bị cắt cổ" (lời bác Gcar) "
Còn nếu chấm điểm chuyên môn thuần túy: Điểm 1/10.

Điểm liệt = Thi trượt, cần thi lại.
Dịch ra tiếng Việt: Cử đội khác vào làm lại.

xe mo cau

Xe buýt
Việc DTV trình độ thế nào cũng không làm thay đổi bản chất vụ án.
Bản chất của vụ án là có 2 cô gái trẻ bị cắt cổ chết . Đừng lôi bản chất của 17 tinh hoa vào làm gì.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không thể được bác ạ. Việc điều tra lại sẽ rất nguy hiểm, vì nếu điều tra lại sẽ phải lấy cung lại. Lúc đó biết đâu HDH sẽ phản cung.
Nhưng HDH đã không phản cung. Lời kêu oan của HDH cũng không đủ mạnh. Thực tế đoàn QH cũng đã vào hỏi, nhưng HDH kêu oan yếu lắm.
Ồ, tại #6049, bác cho rằng rất nguy hiểm, nếu Hải phản cung.
Nhưng nó sẽ không phản cung đâu, lo gì, chả có nguy hiểm nào đâu, phỏng ạ?

Btw, hết sức sorry đã làm bác lạc đề.
Kính đề nghị bác chấm nốt giùm các mục 4+5+6+7 của tôi tại # 6035.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Tôi đang tính trên thang điểm 10, như học sinh phổ thông.
Và cá nhân tôi cho điểm 3/10.
Điểm 3 vì có tính đến tình tiết giảm nhẹ, trong bối cảnh "họ ngửi suốt mấy tiếng đồng hồ 3 thứ mùi nồng nặc pha trộn: máu, dầu hỏa, nước tiểu trong nhà có 2 xác bị cắt cổ" (lời bác Gcar) "
Còn nếu chấm điểm chuyên môn thuần túy: Điểm 1/10.

Điểm liệt = Thi trượt, cần thi lại.
Dịch ra tiếng Việt: Cử đội khác vào làm lại.
Không cứ gì bác, thậm chí VKS chấm cho được 1/10 thì phải cử đội khác vào làm lại bác à.
Nhiều khi chỉ cần 1/10 điểm mà họ cũng phá án ngon ơ thì sao.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không cứ gì bác, thậm chí VKS chấm cho được 1/10 thì phải cử đội khác vào làm lại bác à.
Nhiều khi chỉ cần 1/10 điểm mà họ cũng phá án ngon ơ thì sao.
Tôi xin đề nghị 2 việc:
1. Nhờ bác chấm hộ các mục còn thiếu: 4+5+6+7; và cho điểm.

2. Việc điểm 1 hay 3 nó ảnh hưởng tới Bản chất huyền thoại như nào, ta làm sau, được không bác? Tôi hứa sẽ đồng hành cùng bác trong cái "giai đoạn sau" này.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Tôi xin đề nghị 2 việc:
1. Nhờ bác chấm hộ các mục còn thiếu: 4+5+6+7; và cho điểm.

2. Việc điểm 1 hay 3 nó ảnh hưởng tới Bản chất huyền thoại như nào, ta làm sau, được không bác? Tôi hứa sẽ đồng hành cùng bác trong cái "giai đoạn sau" này.
Bác chờ em tí để em cơm nước xong lên trả lời bác cho cụ thể.
Nhưng nói gì nói, chính Hải nhận tội, mà nhận tội từ trước khi bị bắt, trước khi bị khởi tố, còn việc điều tra thế nào, sai sót điều tra thế nào chỉ là phụ trong việc xác định thủ phạm, mà thôi.

xe mo cau

Xe buýt
Vụ án này bây giờ chắc cách lãnh đạo cũng đau hết cả đầu để tìm hướng giải quyết. Ko điều tra lại thì hóa ra chẳng coi pháp luật ra gì. Điều tra lại thì dấu vết mất hết rồi. Giám đốc thẩm thì sai vì ông bình tham gia trước rồi sau lại ngồi xử là ko đúng luật. Xử lại thì khác gì ị vào mặt 17 ông tinh hoa.

masterlazy

Xe tải
Không thể được bác ạ. Việc điều tra lại sẽ rất nguy hiểm, vì nếu điều tra lại sẽ phải lấy cung lại. Lúc đó biết đâu HDH sẽ phản cung. Đinh Vũ Thường hay ai khác cũng có thể khai khác đi gây bất lợi cho vụ án. Vụ án này kết án chủ yếu do lời thú tội của hung thủ rất phù hợp với hiện trường chứ không có chứng cứ vật lý, bây giờ nếu bị phản cung thì rất khó làm vì sau 13 năm mọi thứ đều đã thay đổi.
Em thấy hài hước khi các bác trong này cứ chửi TCHD với TTC là làm giả thông tin nọ kia. Mà các bác không thèm đề cập là đội đó chọc ngoáy khắp nơi như vậy thì chỉ cần 1 bằng chứng cụ thể về việc làm giả thông tin chắc đã bị lôi lên đồn cho đi tù, và xoá FB lâu rồi. Đứng ở vị trí đó ko bị đập hội đồng mới lạ.

Tụi đó còn đăng được chứng tỏ thông tin đó có nguồn gốc rõ ràng và ko bị kiện ngược.

Xem các bài đó còn thấy có cơ sở, chứ xem cái clip của ANTV hay gì gì đó trên kia thì đúng là 1 đội năng lực yếu, bí về kiến thức và lý luận còn mỗi cách vu vạ cho thế lực bên ngoài với an ninh quốc gia để che đậy cho sai phạm của bản thân. phải nói là bỉ ổi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác chờ em tí để em cơm nước xong lên trả lời bác cho cụ thể.
Nhưng nói gì nói, chính Hải nhận tội, mà nhận tội từ trước khi bị bắt, trước khi bị khởi tố, còn việc điều tra thế nào, sai sót điều tra thế nào chỉ là phụ trong việc xác định thủ phạm, mà thôi.
Không sao không sao.
Sorry đã quấy rầy bác.

Bon appétit !!!

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
HDH phản cung mấy lần rồi mà bác. Nhưng phản công không thành công, vì không phủ nhận được chính lời nhận tội của chính bản thân cũng như không đưa ra được chứng cứ ngoại phạm

Vụ án này bây giờ chắc cách lãnh đạo cũng đau hết cả đầu để tìm hướng giải quyết. Ko điều tra lại thì hóa ra chẳng coi pháp luật ra gì. Điều tra lại thì dấu vết mất hết rồi. Giám đốc thẩm thì sai vì ông bình tham gia trước rồi sau lại ngồi xử là ko đúng luật. Xử lại thì khác gì ị vào mặt 17 ông tinh hoa.
Vấn đề là căn cứ vào đâu để phán quyết điều tra lại? Vi phạm là có nhưng không nghiêm trọng, không ảnh hưởng đến bản chất vụ án,do tất cả những yếu tố được cho là sai phạm đều không được dùng để kết án HDH, thì sao phải điều tra lại?

Giờ muốn điều tra lại thì phải tái GĐT. VKS chỗ anh Lê Minh Trí có thể yêu cầu tái GĐT, nếu họ vẫn cho rằng nên điều tra lại. Chờ mãi mà chưa thấy họ động tĩnh gì, bác có biết vì sao?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy hài hước khi các bác trong này cứ chửi TCHD với TTC là làm giả thông tin nọ kia. Mà các bác không thèm đề cập là đội đó chọc ngoáy khắp nơi như vậy thì chỉ cần 1 bằng chứng cụ thể về việc làm giả thông tin chắc đã bị lôi lên đồn cho đi tù, và xoá FB lâu rồi. Đứng ở vị trí đó ko bị đập hội đồng mới lạ.

Tụi đó còn đăng được chứng tỏ thông tin đó có nguồn gốc rõ ràng và ko bị kiện ngược.

Xem các bài đó còn thấy có cơ sở, chứ xem cái clip của ANTV hay gì gì đó trên kia thì đúng là 1 đội năng lực yếu, bí về kiến thức và lý luận còn mỗi cách vu vạ cho thế lực bên ngoài với an ninh quốc gia để che đậy cho sai phạm của bản thân. phải nói là bỉ ổi
Về đội Thám tử Cao và Hữu Danh (TCHD), tôi có xem ảnh của họ leak ra.
Trông có vẻ rất thật.

Còn phần comment của họ, tôi cũng nghe, nhưng thừa nhận là, rất nhiều điểm trong đó họ không có căn cứ gì cả.

Dù sao, những thông tin cỡ Tối văn mật thế mà tòi ra, cũng phải cảm ơn họ rồi.
Còn việc họ câu view kiếm xiền ...., kệ họ.

Như các ông sao M10 và CR7 ấy: Cứ đá tốt đi - fans cảm ơn, còn việc đi quảng cáo kiếm tiền chăn gái, kệ.

Còn cái clip kia thì bác xem làm gì.
Bác nên đọc văn kiện đại hội tổ dân phố chỗ tôi hôm rồi, hay hơn nhiều.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]

Chúng nó không làm giả thông tin, chỉ là cắt cúp lung tung, tạo sự mập mờ rồi suy diễn ra đủ âm mưu. Chứ có đưa được ra thông tin gì mới đâu.
Việc cắt cúp đưa thông tin mập mờ chỉ có tác dụng câu view thôi, không có tác dụng gì đối với việc tác động đến phán quyết vụ án cả. Đến VKS bên ông Trí là bên đang muốn bật lại phán quyết GĐT, mà còn chả care gì đến mấy cái thuyết âm mưu nhảm của TTC, thì đủ biết nó nhảm thế nào. 3 ngày 1 tin giật gân, 2 ngày 1 tin chấn động. Theo cái mồm nó thì nhẽ đến chục hung thủ. Không hiểu sao vẫn có kẻ tin.

Theo cụ giờ cho thằng TTC đi tù bằng cái gì? Chả nhẽ nó nói 4 anh dân phòng ngụy tạo chứng cớ ????? sao? Đấy là suy diễn nhảm nhí của nó, vi phạm gì đâu mà cho đi tù.

Giờ nó mà kiện cqđt bằng giấy trắng mực đen cơ, kiện rõ ràng đtv tên abc vi phạm xyz , em đảm bảo đi tù vì tội vu khống bôi nhọ trong phút mốt. Nhưng nó biết thế nên chả dám. Chỉ phán lung tung trên mạng thì rất mạnh mồm. Mục đích chỉ nhằm câu view.

Yeu_Hoa

Xe buýt
4. Dấu tay:
Tôi bày tỏ ngưỡng mộ khi chỉ trong 12 năm, họ đã kiểm tra thành công dấu tay của những 144 người. Và đều âm tính.
Và vẫn tiếp tục chiến đấu, tôi hiểu vậy không rõ đúng không.
5. Thức ăn bị nhuyễn:
Tôi có đọc được là, Chuyên viên giám định Hồ Duy Hải đưa ra thời gian chết của nạn nhân hết sức chính xác, hình như chính xác đến phút.
Tôi vẫn đang chờ đợi 1 Bản giám định khác về Thời điểm này.
Và nhận được câu trả lời bằng văn bản: Vật chứng bị thiu thối ươn cmn rồi, đếch giám định được.
6. Dấu tay và Lấy dấu tay:
Cái Bưu điện Cầu Voi nghe trên Face đồn to gần bằng Bưu điện Bờ Hồ, 75 Đinh Tiên Hoàng, Hà Nội.
Vì thế, tôi hết sức thông cảm khi các đồng chí Giám định viên không thể truy hết các địa điểm có dấu tay được, phải không bác?
Hàng rào ư? Bồn rửa tay ư? Thớt ư? Ghế ư?

Cũng có thể họ không buồn truy tìm, cái đó tôi chịu.

Các ý của bác VW Golf tựu trung xoáy vào đánh giá năng lực của cơ quan điều tra. Em xin mượn luôn ý kiến của 2 bác khác để trả lời tổng thể cho bác luôn.
Một là, "chính Hải nhận tội, mà nhận tội từ trước khi bị bắt, trước khi bị khởi tố, còn việc điều tra thế nào, sai sót điều tra thế nào chỉ là phụ trong việc xác định thủ phạm" (ý kiến bác Gcar);
Hai là, "Vi phạm là có nhưng không nghiêm trọng, không ảnh hưởng đến bản chất vụ án,do tất cả những yếu tố được cho là sai phạm đều không được dùng để kết án HDH, thì sao phải điều tra lại?" (Ý kiến bác Alaska);

Như vậy, mặc dù em thừa nhận cơ quan điều tra có một số sai sót về nghiệp vụ, nhưng không ảnh hưởng đến bản chất vụ án. Vì vậy bác cho zero điểm cũng được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
4. Dấu tay:
Tôi bày tỏ ngưỡng mộ khi chỉ trong 12 năm, họ đã kiểm tra thành công dấu tay của những 144 người. Và đều âm tính.
Và vẫn tiếp tục chiến đấu, tôi hiểu vậy không rõ đúng không.
5. Thức ăn bị nhuyễn:
Tôi có đọc được là, Chuyên viên giám định Hồ Duy Hải đưa ra thời gian chết của nạn nhân hết sức chính xác, hình như chính xác đến phút.
Tôi vẫn đang chờ đợi 1 Bản giám định khác về Thời điểm này.
Và nhận được câu trả lời bằng văn bản: Vật chứng bị thiu thối ươn cmn rồi, đếch giám định được.
6. Dấu tay và Lấy dấu tay:
Cái Bưu điện Cầu Voi nghe trên Face đồn to gần bằng Bưu điện Bờ Hồ, 75 Đinh Tiên Hoàng, Hà Nội.
Vì thế, tôi hết sức thông cảm khi các đồng chí Giám định viên không thể truy hết các địa điểm có dấu tay được, phải không bác?
Hàng rào ư? Bồn rửa tay ư? Thớt ư? Ghế ư?

Cũng có thể họ không buồn truy tìm, cái đó tôi chịu.

Các ý của bác VW Golf tựu trung xoáy vào đánh giá năng lực của cơ quan điều tra. Em xin mượn luôn ý kiến của 2 bác khác để trả lời tổng thể cho bác luôn.
Một là, "chính Hải nhận tội, mà nhận tội từ trước khi bị bắt, trước khi bị khởi tố, còn việc điều tra thế nào, sai sót điều tra thế nào chỉ là phụ trong việc xác định thủ phạm" (ý kiến bác Gcar);
Hai là, "Vi phạm là có nhưng không nghiêm trọng, không ảnh hưởng đến bản chất vụ án,do tất cả những yếu tố được cho là sai phạm đều không được dùng để kết án HDH, thì sao phải điều tra lại?" (Ý kiến bác Alaska);

Như vậy, mặc dù em thừa nhận cơ quan điều tra có một số sai sót về nghiệp vụ, nhưng không ảnh hưởng đến bản chất vụ án. Vì vậy bác cho zero điểm cũng được.
Tôi hỏi Điểm của bác chấm cho đội Điều tra viên của LAPD kìa.
Điểm của tôi cho thì ít hơn zero rồi.

Bác chuẩn ở chỗ "tựu trung xoáy vào đánh giá năng lực của cơ quan điều tra".

xe mo cau

Xe buýt
Giờ nó mà kiện cqđt bằng giấy trắng mực đen cơ, kiện rõ ràng đtv tên abc vi phạm xyz , em đảm bảo đi tù vì tội vu khống bôi nhọ trong phút mốt. Nhưng nó biết thế nên chả dám. Chỉ phán lung tung trên mạng thì rất mạnh mồm. Mục đích chỉ nhằm câu view.
Ko phải người nhà nó nó ko kiện thôi. Gđt đã nói điều tra có sai sót rồi. Giờ nó kiện ông đtv vì tội ko đưa mẫu máu đi giám định ngay dẫn đến mẫu máu bị phân hủy ko giám định đc thì làm gì đc nó. Đừng mang công an ra dọa dân.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Tôi hỏi Điểm của bác chấm cho đội Điều tra viên của LAPD kìa.
Điểm của tôi cho thì ít hơn zero rồi.

Bác chuẩn ở chỗ "tựu trung xoáy vào đánh giá năng lực của cơ quan điều tra".
Chiều ý bác, tôi chấm cho họ 3/10, vì họ để xảy ra các sai sót mà bác đã nêu.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải người nhà nó nó ko kiện thôi. Gđt đã nói điều tra có sai sót rồi. Giờ nó kiện ông đtv vì tội ko đưa mẫu máu đi giám định ngay dẫn đến mẫu máu bị phân hủy ko giám định đc thì làm gì đc nó. Đừng mang công an ra dọa dân.
Ah kiện cái này thì vô tư nhé, chả bị sao cả chỉ tốn thời gian vì nó không liên quan gì đến phán quyết H là thủ phạm cả. Toà ko dùng mẫu máu để kết tội H nhé.
Nói là nói thằng TTC có dám giấy trắng mực đen đem mấy cái âm mưu chấn động mà nó vẽ ra đem kiện không cơ. Kiểu như tố cáo cqđt cố tình sai phạm nguỵ tạo chứng cứ hay kết tội người này thủ phạm người kia hung thủ cơ, có dám không? Nếu tự tin sao không dám?

Trạng thái
Thớt đang đóng