[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
cuối cùng thì cũng lôi lão Trần Đăng Khoa ra chỉ đích danh! Muốn chọn bên thì cứ chọn chứ không thể lập lờ mang quân hàm, thẻ Đảng mà nói năng lung tung được! Mà hóa ra phe gỡ tội đến giờ này không ai có thể làm như lão Đương cam kết chịu trách nhiệm nếu sai.:))

Xem link này mới đúng bản quyền nhé, bài này đáng chú ý vì nó là cơ quan của Bộ CA:
Chính chủ nhưng nhắc lại, clip này có lâu rồi :))

accord1992

Xe tăng
Nhân vật Đinh Vũ Thường khai có nhìn thấy 1 chiếc Dream nho nhưng không chú ý biển số. Thế là bên CA đem 4 chiếc cho Thường nhận dạng, Thường chỉ vào 1 chiếc xe cho là đúng nhất và thật bất ngờ chiếc xe của ông Thu thành tang chứng. Anh Thường chắc cũng chẳng ngờ.
Các vụ án khác thì họ có làm như thế này không? Làm thế này thì có gì sai không?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói như thế này mới đúng:
- Phe tin vào thuyết âm mưu, tin vào các thông tin rác trên mạng ra sức đòi gỡ tội cho HDH
- Phe tin vào phán quyết của tòa án, tin vào công lý và các sự thật khách quan và khoa học
- Phe ba phải luôn nói câu "tủ" là ko nói HDH vô tội hay có tội mà luôn đòi điều tra lại mặc dù biết rõ điều tra lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì
Tôi thuộc cái gọi là "Phe ba phải" đây bác.
Xin phép hỏi lại bác, lần 02:
1. Sao bác biết " điều tra lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì"?? Bác biết toàn bộ hồ sơ đã công bố - chưa công bố - sắp công bố? Bác biết toàn bộ các chứng cớ đã bị bỏ qua - nếu bên Điều tra thực sự bỏ qua chứng cớ gì đó?
2. Bác đánh giá đội Điều tra viên trong vụ này ở mức nào, sau nhiều sai sót (tôi cho là sai sót nghiêm trọng) đã được công bố?? Việc có thể có những Sai sót còn tệ hơn thế, phụ thuộc vào việc Điều tra lại, bác có chia sẻ quan điểm này?

PS: Đừng bắt tôi đưa lại Danh sách các sai sót nhé, nó khá tốn giấy mực.

trancannam

Xe điện
Bác chưa chốt được xe cạp hông quầy là của Hồng được đâu. Chỉ chắc chắn đó là xe Wave Tàu. Ai đã cho xe đó vào nhà cần phải làm rõ. Cho xe máy vào ntn nổ máy chạy lên thang sắt hay đẩy bộ?. Ai đẩy giúp hay chỉ có 1 mình?. Cho xe vào từ lúc mấy giờ?.
P/s: Bậc thềm từ sân trước vào phòng gd không phải thấp.
Nếu dựa vào hồ sơ thì chưa chốt được Wave Tàu là của Hồng, tuy nhiên dựa vào các nguồn khác thì chốt được. Và chốt luôn nhân vật mặt tròn, tóc ngắn dỡn luôn. Nhân vật này cũng chẳng xa lạ gì.
Nhưng hiện tại TTC đang bị tuýt còi vì đi nhanh quá.
Chỉ cần nắm 1 trong các nhân vật sau : Nghị, CHTA, ĐPH, PPH, LTTH thì nắm được cái cán rồi.

Gcar

Xe container
Chính chủ nhưng nhắc lại, clip này có lâu rồi :))
hình như là có 1 bài báo viết có tên này hồi 5 tháng 7, cũng đưa trên mạng. Nhưng cái clip này nội dung là hoàn toàn mới, có hình ảnh ai rõ ràng, phản ánh thay đổi trong truyền thông của Bộ CA. Có hình ông nghị Phước, có nêu rõ mấy lần "lợi dụng quyết định giám đốc thẩm của VKSTC.."

Chổ tinnong kia có lẽ nó thay cái clip đọc bài báo kia bằng cái clip video mới hơn để ăn gian thời gian đăng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phải nói như thế này mới đúng:
- Phe tin vào thuyết âm mưu, tin vào các thông tin rác trên mạng ra sức đòi gỡ tội cho HDH
- Phe tin vào phán quyết của tòa án, tin vào công lý và các sự thật khách quan và khoa học
- Phe ba phải luôn nói câu "tủ" là ko nói HDH vô tội hay có tội mà luôn đòi điều tra lại mặc dù biết rõ điều tra lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì
Dài quá :))
1- Phe chính nghĩa : HDH vô tội
2- Phe 3 củ : khác quan điểm phe 1

Gcar

Xe container
1. Sao bác biết " điều tra lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì"?? Bác biết toàn bộ hồ sơ đã công bố - chưa công bố - sắp công bố? Bác biết toàn bộ các chứng cớ đã bị bỏ qua - nếu bên Điều tra thực sự bỏ qua chứng cớ gì đó?
2. Bác đánh giá đội Điều tra viên trong vụ này ở mức nào, sau nhiều sai sót (tôi cho là sai sót nghiêm trọng) đã được công bố?? Việc có thể có những Sai sót còn tệ hơn thế, phụ thuộc vào việc Điều tra lại, bác có chia sẻ quan điểm này?

Cái này em nói cho cụ mấy lần rồi, đã điều tra lại bằng rất nhiều lực lượng: Viện Kiểm sát, Bộ CA, Ban Nội Chính, Đoàn QH.. có ghi âm lời khai của Hải đầy đủ... kết luận: tiêm!

Còn xử lý đội điều tra cũ thì cụ mời anh Trí ạ!

Yeu_Hoa

Xe buýt

Cái danh sách nhà bác nói đó rất tiếc nó không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan. Vì vậy nó không đáng để làm thay đổi bản chất vụ án.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em nói cho cụ mấy lần rồi, đã điều tra lại bằng rất nhiều lực lượng: Viện Kiểm sát, Bộ CA, Ban Nội Chính, Đoàn QH.. có ghi âm lời khai của Hải đầy đủ... kết luận: tiêm!

Tôi đành phải hỏi lại câu hỏi đã gửi tới bác moihoclaioto :
"2. Bác đánh giá đội Điều tra viên trong vụ này ở mức nào, sau nhiều sai sót (tôi cho là sai sót nghiêm trọng) đã được công bố?? Việc có thể có những Sai sót còn tệ hơn thế, phụ thuộc vào việc Điều tra lại, bác có chia sẻ quan điểm này?
PS: Đừng bắt tôi đưa lại Danh sách các sai sót nhé, nó khá tốn giấy mực. ".

Tôi cứ xin phép nghe quan điểm cá nhân trước.
Còn các Đoàn ở trển: Đến nội bộ 1 đoàn còn anh bẩu Dắm thơm - chị bẩu Dắm thối, phỏng ạ?

Còn "xử lý đội điều tra cũ thì cụ mời anh Trí ạ": Tùy anh Trí.
Cái tôi cần là toàn bộ hồ sơ vụ này cần được lật lại.
Việc Điều tra lại vụ án - hay chỉ điều tra đội Điều tra viên, đều dẫn đến hậu quả này.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
hình như là có 1 bài báo viết có tên này hồi 5 tháng 7, cũng đưa trên mạng. Nhưng cái clip này nội dung là hoàn toàn mới, có hình ảnh ai rõ ràng, phản ánh thay đổi trong truyền thông của Bộ CA. Có hình ông nghị Phước, có nêu rõ mấy lần "lợi dụng quyết định giám đốc thẩm của VKSTC.."

Chổ tinnong kia có lẽ nó thay cái clip đọc bài báo kia bằng cái clip video mới hơn để ăn gian thời gian đăng.
Gốc như dưới, có từ ngày 6/8/2020 :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái danh sách nhà bác nói đó rất tiếc nó không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan. Vì vậy nó không đáng để làm thay đổi bản chất vụ án.
Tôi bày tỏ tin tưởng là bác có 1 Danh sách và danh sách này bác cho là "nó không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan".
Liệu bác có thể đưa lên cái Danh sách của cá nhân bác?

trancannam

Xe điện
Các vụ án khác thì họ có làm như thế này không? Làm thế này thì có gì sai không?
Nhận dạng xe là bình thường, mục đích là để khoanh vùng đối tượng để tìm người khả nghi chứ nó không thể là bằng chứng trước tòa vì người nhận dạng cho rằng chiếc xe nó tương tự như mình đã thấy chứ không khẳng định.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Tôi bày tỏ tin tưởng là bác có 1 Danh sách và danh sách này bác cho là "nó không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan".
Liệu bác có thể đưa lên cái Danh sách của cá nhân bác?
Em có thưa bác. Tất cả những nội dung mà bác cho là "sai sót nghiêm trọng" thì em cho đều là "không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan" bác nhé. Chúng ta phải có niềm tin nội tâm tuyệt đối vào phán quyết của toà, vì toà đại diện cho công lý. Chúng ta cũng phải tin tưởng vào cơ quan điều tra, vì họ giỏi hơn chúng ta rất rất nhiều.
Ngoài ra, mọi thứ khác đều không quan trọng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em có thưa bác. Tất cả những nội dung mà bác cho là "sai sót nghiêm trọng" thì em cho đều là "không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan" bác nhé. Chúng ta phải có niềm tin nội tâm tuyệt đối vào phán quyết của toà, vì toà đại diện cho công lý. Chúng ta cũng phải tin tưởng vào cơ quan điều tra, vì họ giỏi hơn chúng ta rất rất nhiều.
Ngoài ra, mọi thứ khác đều không quan trọng.
Cảm ơn bác.
"Liệu bác có thể đưa lên cái Danh sách của cá nhân bác? ", cái mà bác cho là "không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan" ấy.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Cảm ơn bác.
"Liệu bác có thể đưa lên cái Danh sách của cá nhân bác? ", cái mà bác cho là "không khoa học và nằm ngoài sự thật khách quan" ấy.
Là tất tật những gì mà bác cho là các sai sót trong tố tụng ở mức nghiêm trọng, làm ảnh hưởng đến bản chất vụ án, thì đều nằm trong danh sách của em. Nó không nằm ngoài sự thực khách quan thì cũng không khoa học.
Chẳng phải quốc hội đã vote tiêm? Chẳng phải VKSNDTC đã im lặng? Chẳng phải hội đồng thẩm phán đã phán quyết với tuyệt đối 17/17 vị?
Bác còn muốn điều gì?
Bác nên nhớ, công an, vks, toà án họ được đào tạo chuyên nghiệp, trình độ của họ hơn hẳn đám thám tử Cao. Họ không thể sai.

QD1211

Xe tải

lại bắt đầu kết luận tiêm rồi à , sao lần này ko chỉ đích danh ông Trí bà Nga nữa thế

Gcar

Xe container
Tôi đành phải hỏi lại câu hỏi đã gửi tới bác moihoclaioto :
"2. Bác đánh giá đội Điều tra viên trong vụ này ở mức nào, sau nhiều sai sót (tôi cho là sai sót nghiêm trọng) đã được công bố?? Việc có thể có những Sai sót còn tệ hơn thế, phụ thuộc vào việc Điều tra lại, bác có chia sẻ quan điểm này?
PS: Đừng bắt tôi đưa lại Danh sách các sai sót nhé, nó khá tốn giấy mực. ".

Tôi cứ xin phép nghe quan điểm cá nhân trước.
Dĩ nhiên tôi không có hết tài liệu, tham gia vài câu với cụ cho vui thôi.

Thứ nhất phải nói là vụ này trước hết là do chính Hải nhận tội, mà nhận tội từ trước khi bị bắt, trước khi bị khởi tố, còn việc điều tra thế nào, sai sót điều tra thế nào chỉ là phụ trong việc xác định thủ phạm.

Thứ hai là 1 số bút lục nếu có bỏ ra là do Viện Kiểm sát chứ không phải do điều tra viên, điều tra viên đã chuyển hết hồ sơ cho VKS, ví dụ cả 2 lời khai của Bình đều được VKS bỏ ra, chỉ dùng mỗi lời khai của Thường... Các tài liệu thì các đoàn Bộ CA, Ban Nội Chính, VKS, QH... cũng có hết rồi. Có mới là mới với người ngoài chứ với họ thì không hề mới.

Việc điều tra có vẻ chậm chạp dù Hải đã gọi hàng chục cuộc đến bưu điện, cái này đến giờ không rõ nội tình thế nào. Đối chiếu với vụ đầu độc trà sữa khá rõ ràng (bác sĩ báo CA ngay lập tức là có dấu hiệu ngộ độc Xyanua) thì cũng gần 1 tháng sau CA mới xét nghiệm pháp y.... Có thể việc điều tra theo hướng Hải chậm chạp là vì theo dấu 1 kỹ sư xây dựng do Hải tự xưng với Hồng, hoặc là do sim của Hải đã được chuyển lại cho Dương mà Dương thì ngoại phạm...

Cuối cùng thì nhiều người cũng chỉ lăn tăn vụ dao thớt và vân tay. Thớt thì rõ ràng không phải là hung khí cắt cổ, có dính máu thì cũng bình thường, cả gian bếp đều máu me. Dao thì có cả chục người ở đó đều không tìm ra. Có thể giờ cụ ngồi phòng lạnh đọc lại mà nói tìm dễ quá, nhưng những người ở đó họ ngửi suốt mấy tiếng đồng hồ 3 thứ mùi nồng nặc pha trộn: máu, dầu hỏa, nước tiểu trong nhà có 2 xác bị cắt cổ, có thể suy nghĩ của họ cũng bị ảnh hưởng.

Nhắc lại thêm là dao thớt ghế thu lại không phải là vật chứng để đưa ra tòa, nhưng có hình ảnh của thớt và ghế. Bản thân cái ghế thì không thu thập ngay khi khám nghiệm nên không phải là vật chứng, cũng rất khó biết là có đúng cái ghế ban đầu không vì không có hình chụp lại sau này. Việc này cũng chả quan trọng nữa vì có hình chụp cái ghế ban đầu rất rõ ràng.

Chỉnh sửa cuối:

Yeu_Hoa

Xe buýt
lại bắt đầu kết luận tiêm rồi à , sao lần này ko chỉ đích danh ông Trí bà Nga nữa thế

Đây chỉ là suy nghĩ nhất thời của Uỷ ban tư pháp. Chẳng phải VKSNDTC đã kháng nghị GDT rồi sao? Kết quả là gì? Bản chất vụ án không có gì thay đổi.
Từ khi xử xong GDT, có cơ quan nào phản bác lại kết luận này chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng