[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

fanmu12345

Xe điện
Quan điểm của em và nhiều người ở Vụ án này đó là cần đúng người, đúng tội. Khoan hãy nói Hải vô tội, em ko khẳng định, ko ai chứng minh đc, nhưng cái cách Toà tuyên Hải có tội thì cũng ko có thuyết phục, mọi chứng cứ vật lý trực tiếp chứng minh Hải có mặt tại hiện trường đều ko có, chỉ loanh quanh lời khai khớp, điều này ko thuyết phục vì thực tế đã có những oan sai mà bị cáo cũng khai khớp hiện trường.
Thêm vào đó là những sai sót ngô nghê trong công tác hiện trưởng và công tác điều tra kiểu như thời tiền sử thế này ko thể ko khiến ng dân cảm thấy bức xúc.
Em đồng ý với cụ. Hải không oan

Nhưng cơ quan điều tra làm việc như mứt, chứng cứ để buộc tội không thuyết phục, nên bị thiên hạ chửi là đúng.

Cần phải khởi tố bọn điều tra để làm gương, và lập hồ sơ điều tra lại từ đầu để buộc tội Hải 1 cách thuyết phục

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Gcar bút lục Cao Hoàng Tuấn Anh bên trang Làm Báo Sạch vừa đưa lên

1. T.A là người cho Vân Hồng mượn tiền mua sim card như tôi dự đoán
2. Sim đt bưu điện số 0909420078
3. Bạn trai của Hồng là Sol Nghị

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thám tử Cao đưa ra 1 số chi tiết đáng xem xét: bụng Hồng to, có hộp sữa trên bàn.

Phụ nữ khi mang thai thường tiết chất nhầy. Bb pháp y có nói dịch âm đạo và ĐTV cho rằng dịch do Hải kích thích.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thám tử Cao đưa ra 1 số chi tiết đáng xem xét: bụng Hồng to, có hộp sữa trên bàn.

Phụ nữ khi mang thai thường tiết chất nhầy. Bb pháp y có nói dịch âm đạo và ĐTV cho rằng dịch do Hải kích thích.
"Bb pháp y có nói dịch âm đạo và ĐTV cho rằng dịch do Hải kích thích": Sai dồi bác.
Cái Kết luận là do đồng chí Tập Cận Lọ tuyên bố, bác ạ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Một thanh niên vô danh tiểu tốt (không ai nghe nói đến) đi tán hoa khôi Cầu Voi, lần đầu tiên đc bước chân vào p khách lại đc chủ nhà 1 (Vân) nhận đi mua trái cây giúp, được đóng của cho ở lại, đc chủ nhà 2 (Hồng) dành suốt buổi tối chủ nhật riêng tư để tự tình, đc cho sờ soạng, kích thích; vậy mà chỉ dăm phút sau quay ngoắt thành án mạng cứa cổ kinh hoàng.

Nghe sai sai.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Theo bút lục mấy ô dân phòng thì CA xã Nhị Thành và dân phòng đc giao nhiệm vụ bảo vệ hiện trường. Bảo vệ kiểu gì mà dọn sạch, đốt sạch, xin ý kiến của nhân viên bưu điện để đốt luôn ứng cử viên hung khí sáng giá nhất: con dao.

Nhân viên bưu điện nào quyền uy cỡ đấy, dám chỉ đạo dân phòng đốt bỏ hiện vật tại hiện trường?

Gcar

Xe container
Gcar bút lục Cao Hoàng Tuấn Anh bên trang Làm Báo Sạch vừa đưa lên

1. T.A là người cho Vân Hồng mượn tiền mua sim card như tôi dự đoán
2. Sim đt bưu điện số 0909420078
3. Bạn trai của Hồng là Sol Nghị
Biên bản ghi rất rõ điều tra viên hỏi "bạn bè trai" chứ không phải người yêu. Cụ có vấn đề đọc hiểu à! Mệt quá!

Còn số điện thoại thì mời cụ Hiepcx tra lại xem sau khi vụ án xảy ra nó có chu du đến nơi nào hay không.
Tuy nhiên hơi lạ là nó là số Vinaphone chứ không phải Mobi, và Tuấn Anh lại ghi quá nhiều số của bưu điện như thế.
Trích:
"Riêng tôi sử dụng điện thoại số 0918781611 từ thời gian 2005 cho đến nay, Vân không sử dụng điện thoại, còn Hồng tôi không biết. Giữa tôi và Hồng-Vân lien lạc với nhau bằng số điện thoại ở bưu điện Cầu Voi 0909490078, 591088, 591009, 591000"

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Một thanh niên vô danh tiểu tốt (không ai nghe nói đến) đi tán hoa khôi Cầu Voi, lần đầu tiên đc bước chân vào p khách lại đc chủ nhà 1 (Vân) nhận đi mua trái cây giúp, được đóng của cho ở lại, đc chủ nhà 2 (Hồng) dành suốt buổi tối chủ nhật riêng tư để tự tình, đc cho sờ soạng, kích thích; vậy mà chỉ dăm phút sau quay ngoắt thành án mạng cứa cổ kinh hoàng.

Nghe sai sai.
Cụ đừng có vu oan cho Hồng. Nhiều khi chỉ ngồi bên nhau là chảy nước rồi, em chả cần ngồi cạnh gái thì cũng chảy nước được em biết! :)) :))

Hồng trục trặc với Sol là có thể có, có thể muốn tìm người khác nhưng đừng có suy luận người ta có 3-4 ông bồ cùng 1 lúc!

Gcar

Xe container
Theo bút lục mấy ô dân phòng thì CA xã Nhị Thành và dân phòng đc giao nhiệm vụ bảo vệ hiện trường. Bảo vệ kiểu gì mà dọn sạch, đốt sạch, xin ý kiến của nhân viên bưu điện để đốt luôn ứng cử viên hung khí sáng giá nhất: con dao.

Nhân viên bưu điện nào quyền uy cỡ đấy, dám chỉ đạo dân phòng đốt bỏ hiện vật tại hiện trường?
bưu điện họ có quyền chủ nhà, còn mấy ông dân phòng là đi dọn dẹp thuê cho chủ nhà, hỏi chủ nhà có đốt không là đúng bài. Còn việc bảo vệ hiện trường là từ ngày hôm qua rồi.

Hiepcx

Xe tải
nếu suy luận theo logic thì Hải lao vào nhà người ta , có ý đồ hiếp dâm 1 em nhà mặt tiền quốc lộ , kinh doanh tới 8h30 mà ko thèm đóng cửa , đuổi khéo 1 em nhưng vẫn mở cửa để hiếp dâm ... nói thì bảo vô lý nhưng em bị hiếp dâm chạy ra ngoài đường , chân cẳng dơ dáy hết lên nhưng không chịu truy hô là mình bị hiếp dâm để có thêm sự trợ giúp ...

thằng nhỏ giết người xong các kiểu ko ra đằng trước lấy xe mà cực bình tĩnh , leo rào ra ngoài rồi quay vô mở cổng để lấy xe máy đi về cực kỳ thuyết phục
chưa kể thằng nhỏ có siêu năng lực xóa vân tay các kiểu và cố tình thôi miên lực lượng điều tra để mấy tháng sau mới đi xét nghiệm mẫu máu ... quá tuyệt
Ăn thua gì... Nó còn bệnh đến mức nhìn đàn bà bị cắt cổ mà sóc lọ phun sản phẩm ra đc nữa kìa... Hix... Phải gọi là thánh Hải... Án truy xét... Nên có lẽ suy bụng ta, ra bụng ng.. Đểu tra viên và anh Lọ nhỏ mí nghĩ ra đc tình tiết gay cấn như vậy.. Bệnh vãi..!!!

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
"Bb pháp y có nói dịch âm đạo và ĐTV cho rằng dịch do Hải kích thích": Sai dồi bác.
Cái Kết luận là do đồng chí Tập Cận Lọ tuyên bố, bác ạ.
Chi tiết này phải do ĐTV mớm cung thì Hải mới nhận luôn hiếp dâm. Sau kg thấy tinh mới khai lại xuất tinh ra áo. Cũng kg thấy tinh áo mới khai lại sờ soạng, kích thích.

Hiepcx

Xe tải
Cụ đừng có vu oan cho Hồng. Nhiều khi chỉ ngồi bên nhau là chảy nước rồi, em chả cần ngồi cạnh gái thì cũng chảy nước được em biết! :)) :))

Hồng trục trặc với Sol là có thể có, có thể muốn tìm người khác nhưng đừng có suy luận người ta có 3-4 ông bồ cùng 1 lúc!
Còn lạy bố... Bố làm như thiên hạ chết con mẹ hết đàn ông roài... Mà xin phép nhé... Cô Hồng thiếu trai đến mức thèm như vậy uh? Đừng bịa đặt xúc phạm ng chết,khép tội ng sống một cách lố bịch và khốn nạn đến như vậy.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
bưu điện họ có quyền chủ nhà, còn mấy ông dân phòng là đi dọn dẹp thuê cho chủ nhà, hỏi chủ nhà có đốt không là đúng bài. Còn việc bảo vệ hiện trường là từ ngày hôm qua rồi.
Trong bút lục là bảo vệ hiện trường ngày 14/1 do CA xã phụ trách. Bảo vệ hiện trường là quyền CA, kg phải chủ nhà. Chủ nhà chỉ có quyền chứng kiến. Chiếc ghế xanh thu giữ phải sau Toà sơ thẩm mới tuyên trả lại cho ĐPH.

Hiepcx

Xe tải
Lại thông minh và hiểu luật kinh... Mie... Đến bắt sới bạc mà còn niêm phong hiện trường cả tuần... Vụ án giết 2 ng mà hôm trc, hôm sau cho dọn... Nói vậy mà nghe hợp lí đc thì não cá vangg.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Biên bản ghi rất rõ điều tra viên hỏi "bạn bè trai" chứ không phải người yêu. Cụ có vấn đề đọc hiểu à! Mệt quá!

Còn số điện thoại thì mời cụ Hiepcx tra lại xem sau khi vụ án xảy ra nó có chu du đến nơi nào hay không.
Tuy nhiên hơi lạ là nó là số Vinaphone chứ không phải Mobi, và Tuấn Anh lại ghi quá nhiều số của bưu điện như thế.
Trích:
"Riêng tôi sử dụng điện thoại số 0918781611 từ thời gian 2005 cho đến nay, Vân không sử dụng điện thoại, còn Hồng tôi không biết. Giữa tôi và Hồng-Vân lien lạc với nhau bằng số điện thoại ở bưu điện Cầu Voi 0909490078, 591088, 591009, 591000"
Bạn bè trai là cách hỏi giảm hỏi tránh. Tuấn A trả lời Vân chỉ có mỗi TA, H có Sol Nghị.

Nếu tính bạn bè trai phải kể thêm 3 anh thợ bạc Kim Long khác hay đến chơi.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]

Tôi kg suy luận, đây là lời khai của T.Anh (Sol Nghị) và cáo trạng của VKS (Vân đóng cửa, Hồng cho sờ soạng)

Ngồi bên nhau, nếu có cảm xúc, gái chảy nước rồi nhưng nó kg phù hợp logic với cáo trạng Hải giết người vì bị phản kháng.

Hiepcx

Xe tải
Trong bút lục là bảo vệ hiện trường ngày 14/1 do CA xã phụ trách. Bảo vệ hiện trường là quyền CA, kg phải chủ nhà. Chủ nhà chỉ có quyền chứng kiến. Chiếc ghế xanh thu giữ phải sau Toà sơ thẩm mới tuyên trả lại cho ĐPH.
Lại nữa.. thế chứng kiến xong.. toà xử thì có phải tham gia trên phương diện chủ nhà ko? Tại sao bao nhiêu phiên toà DPH ko có mặt trên phương diện nhân chứng( chủ nhà,hiện trường xảy ra vụ giết ng) ... Bảo vệ hiện trường nghe khiếp quá nhỉ...!!! Có đc nổi 24h ko??? Chiếc ghế sau sơ thẩm trả lại.. có nghĩa lúc ấy thằng siêu nhưn Hải khai lấy ghế đập đầu rồi đúng ko??? Hì... Vậy ghế là vật chứng..!! Lí do gì trả lại vật chứng giết 2 ng? Nhớ trả lời... Đừng đánh trống lảng nhé.

Gcar

Xe container
Bạn bè trai là cách hỏi giảm hỏi tránh. Tuấn A trả lời Vân chỉ có mỗi TA, H có Sol Nghị.

Nếu tính bạn bè trai phải kể thêm 3 anh thợ bạc Kim Long khác hay đến chơi.
ở đâu có chuyện điều tra viên ghi biên bản mà lại hỏi "giảm tránh". Còn mấy anh Kim Long khác thì anh Tuấn Anh không biết là chuyện thường.

Gcar

Xe container
Ăn thua gì... Nó còn bệnh đến mức nhìn đàn bà bị cắt cổ mà sóc lọ phun sản phẩm ra đc nữa kìa... Hix... Phải gọi là thánh Hải... Án truy xét... Nên có lẽ suy bụng ta, ra bụng ng.. Đểu tra viên và anh Lọ nhỏ mí nghĩ ra đc tình tiết gay cấn như vậy.. Bệnh vãi..!!!
Quá bình thường cụ ơi, thế nên nó mới sắp bị tiêm! :)) :)) Chứ bình thường như nhữngnguoi khác thì đã không làm.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Lại nữa.. thế chứng kiến xong.. toà xử thì có phải tham gia trên phương diện chủ nhà ko? Tại sao bao nhiêu phiên toà DPH ko có mặt trên phương diện nhân chứng( chủ nhà,hiện trường xảy ra vụ giết ng) ... Bảo vệ hiện trường nghe khiếp quá nhỉ...!!! Có đc nổi 24h ko??? Chiếc ghế sau sơ thẩm trả lại.. có nghĩa lúc ấy thằng siêu nhưn Hải khai lấy ghế đập đầu rồi đúng ko??? Hì... Vậy ghế là vật chứng..!! Lí do gì trả lại vật chứng giết 2 ng? Nhớ trả lời... Đừng đánh trống lảng nhé.
- Bút lục dân phòng ghi bảo vệ hiện trường.
- ĐPH chứng kiến với tư cách đại diện BĐ, Toà có thể triệu tập ĐPH với tư cách người có nghĩa vụ và quyền lợi liên quan hoặc nguyên đơn dân sự
- Lý do gì trả lại vật chứng chiếc ghế thì cụ hỏi Toà. Nghe đồn ghế ấy cũng kg phải ghế hung khí.

Trạng thái
Thớt đang đóng