[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đâu có ai yêu cầu bác đoán mò đâu.
Vụ đội LAPD trình lớp 1 trường làng, rõ rồi.
Giờ chỉ còn việc Đề nghị thay thế, nếu bác thấy xứng đáng.
Hoặc Không.

Vậy thôi ạ.
Kính mời!!!
Rõ ntn bác phân tích theo luật đi để em có căn cứ chứ nói rõ kiểu ấy chả khác gì đoán mò nên em không dám kết luận :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói cụ nhiều rồi, án oan chủ yếu địa phương làm sai. Trung ương xử lại, khác nhiều.
Những cái dc leak ra đây và cụ xem được: ko khớp ngày tháng, giờ giấc, thiếu chữ ký, 2 biên bản...thực chất đóng vai trò các điểm nghi vấn/bất hợp lý trong hồ sơ mà từ đó xoáy vào có thể lôi ra ánh sáng các khuất tất của cơ quan điều tra. Thanh tra trung ương thừa nghiệp vụ để chú ý và khui ra cụ nhé. Nhưng sau bao nhiêu đoàn thanh tra như thế, chỉ mò ra dc các lỗi nhỏ về tố tụng thì cụ nên thay đổi quan điểm hơn là cứ bám miết vào các thuyết âm mưu xung quanh cơ quan điều tra. Cụ ạ.
Riêng về thanh niên Hải: Cách hành xử, cho cung/phản cung gian dối. Ko bao giờ tôi tin là Hải bị oan chứ chưa nói việc buộc tội hoàn toàn logic.
Thế bác sẽ cho đội Điều tra viên LAPD mấy điểm, thang 10 điểm, sau những sai sót nghiêm trọng của họ???

Liệu có được 9/30 điểm?

Còn thanh niên Hải HD, kệ nó bác ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ntn bác phân tích theo luật đi để em có căn cứ chứ nói rõ kiểu ấy chả khác gì đoán mò nên em không dám kết luận :))
Phân tích rồi thôi bác, đến mức chính bác cũng thừa nhận họ, đội điều tra viên thuộc LAPD là KÉM mà??!!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phân tích rồi thôi bác, đến mức chính bác cũng thừa nhận họ, đội điều tra viên thuộc LAPD là KÉM mà??!!
Học sinh lớp 12 kém thì suy ra trình độ lớp 1 à? Logic này em không hấp thu nổi nên bác dùng cách khác đi :))

Hiepcx

Xe tải
Biên bản làm việc của đại diện VKSNDTC lấy lời khai Hồ Duy Hải vào lúc 8h ngày 27/9/2011, tại Trại tạm giam Công an tỉnh Long An.

Biên bản kết thúc vào hồi 10h cùng ngày, Hồ Duy Hải đã ký tên xác nhận.

Biên bản này có đoạn: "Hỏi: Giết ai trước? Đáp (Hồ Duy Hải): Giết Hồng trước, sau sợ Vân về biết nên giết luôn Vân để bịt đầu mối".
"Hỏi: Giết Hồng và Vân thế nào? Đáp: với Hồng thì đập bằng thớt, sau đó có dùng dao cắt cổ. Đối với Vân thì dùng ghế đập đánh, sau đó dùng dao cắt cổ. Tấm thớt lấy ở bếp, sau khi cắt cổ có rửa tay..."
"Hỏi: Quá trình điều tra, cơ quan Công an có đánh đập, ép cung gì không? Đáp: Hoàn toàn không bị đánh đập, ép cung mà tự khai nhận hành vi phạm tội do con gây lại. Con chỉ xin xem xét giảm nhẹ hình phạt".
Ko còn gì hay hơn để lải nhải uh cụ???

Gcar

Xe container
Cụ cứ hỏi câu hỏi ngược lại kiểu như còm bào chữa cho HDH vô tội rồi sau này có tội thì có "che giấu tội phạm" không và tự trả lời là xong :))
Câu trả lời hay! Nhìn lại thì trong xã hội này có mỗi việc tập trung vào sự thật, thật khách quan và công tâm mà có vẻ khó với nhiều người! :)) :)) :))

Hiepcx

Xe tải
Câu trả lời hay! Nhìn lại thì trong xã hội này có mỗi việc tập trung vào sự thật, thật khách quan và công tâm mà có vẻ khó với nhiều người! :)) :)) :))
Há há... Bưng bô cho nhao khiếp quá... Thế nào là khách quan? Thế nào là công tâm?? Giờ làm phiếu thăm dò... OK? Tôi bảo HDH vô tội, ông công tâm bảo có tội... Bốc thăm 19 cụ bất kì bỏ phiếu... Làm cái 10 củ thôi... OK thì triển... Vậy là vừa công tâm, vừa công bằng nhá? Bố khỉ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Há há... Bưng bô cho nhao khiếp quá... Thế nào là khách quan? Thế nào là công tâm?? Giờ làm phiếu thăm dò... OK? Tôi bảo HDH vô tội, ông công tâm bảo có tội... Bốc thăm 19 cụ bất kì bỏ phiếu... Làm cái 10 củ thôi... OK thì triển... Vậy là vừa công tâm, vừa công bằng nhá? Bố khỉ.
Em nghĩ cụ sẽ thắng vì bưng bô là dùng chỉ số đông a dua :))

Lái Ngựa

Xe buýt
Sự thật, khách quan, công tâm, đúng ng đúng tội thì sao không bòm HdH đi mặt thớt ?

Hiepcx

Xe tải
Em nghĩ cụ sẽ thắng vì bưng bô là dùng chỉ số đông a dua :))
OK kìa....việc của cụ có đứa bưng bô rồi... Chỉ việc cắm t...rim ái thôi mà khó vậy sao? Hay thiếu thằng cầm hộ? Để em nhắn cho đội New xem có làm nốt để cụ phóng uế cho thoải mái... Nhể nhể??? Hụ hụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
OK kìa....việc của cụ có đứa bưng bô rồi... Chỉ việc cắm t...rim ái thôi mà khó vậy sao? Hay thiếu thằng cầm hộ? Để em nhắn cho đội New xem có làm nốt để cụ phóng uế cho thoải mái... Nhể nhể??? Hụ hụ
ơ, em đang ủng hộ đội của cụ mà? :))

GrapQR

Xe buýt
Con dao chỗ góc tủ mua trước khi thằng ất ơ khai nhé mặt thớt .
Mua trước thì khẳng định cái gì :)) Là có dàn dựng à, cụ đã nghe cqđt giải thích chưa, hay ko cần nghe, nghĩ bôi đen cái đã :))
Rồi đến lúc lại như vụ dao thớt mua ngoài chợ làm bằng chứng hóa ra ko phải mà chỉ là công cụ để nhận dạng thì như nào ?
Mà tôi mặt thớt cũng chưa thớt bằng cụ nhé. Thân chủ của cụ:
- 2008, sơ thẩm: ko mớm, ép cung.
- 2009, phúc thẩm: ko mớm, ép cung. Gian dối: Biết dc những tình tiết 'ko ở hiện trường thì ko thể biết' do nghe từ công an viên xã.
- Cho thêm 2 năm trong tù suy nghĩ rồi gặp điều tra viên VKSNDTC: Ko mớm, ép cung; khai tự nguyện, xin giảm nhẹ hình phạt.
- Cho thêm 3 năm nữa căn chỉnh lời khai rồi nói chuyện với nghị Đương rau muống: Ko ai đánh tôi khi viết bản tự khai và vẽ sơ đồ.
Thân chủ của cụ 7-8 năm ròng suy nghĩ, trả lời nhạt toẹt như vậy, khác hoàn toàn với hướng cụ bào chữa thì là như nào đây ? Là thân chủ cụ nói láo à hay cụ mới là Hồ Duy Hải còn thằng trong tù là luật sư bào chữa nhăng quậy :))

Hiepcx

Xe tải
ơ, em đang ủng hộ đội của cụ mà? :))
Hờ hờ... I..em chả ở đội nào... Cụ tham gia bảo nhiêu thớt có thấy em ko? Nên sự ủng hộ của cụ em nghĩ là lòng tốt đặt nhầm chỗ.. em là thằng thiển cận.. thích là quy ra thóc.. đang mùa cô vi hỏi thăm.. có thêm chút tiền ra Trần duy Hưng ủng hộ các cháu... Khú khú.. mà yên tâm.. em có lưu thời gian và địa điểm rõ ràng.

GrapQR

Xe buýt
Tại sao hđxx và csđt biết là hdh sẽ khai là biết hiện trường vụ án là do cax lê thanh hải kể lại để trưng ngay đc tờ khai của lê thanh hải là ko gặp gỡ và kể cho hdh ?
Nó đã khai trước như vậy rồi, sau bảo tự bịa.
Cqđt vẫn xác minh.
Ra Tòa, nó nhại lại, thì cqđt cầm bản xác minh ra quật cho nó im thôi.
Và nó im thật. Người oan thì đến bước đấy chẳng um lên rồi: Bản xác minh này ở đâu ? Đây là làm giả ! Tôi đề nghị dc đối chất ...blabla...
Bản chất là nó gian, bị móc ra như vậy, đuối lý nên mới im chứ ai bắt nó im dc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hờ hờ... I..em chả ở đội nào... Cụ tham gia bảo nhiêu thớt có thấy em ko? Nên sự ủng hộ của cụ em nghĩ là lòng tốt đặt nhầm chỗ.. em là thằng thiển cận.. thích là quy ra thóc.. đang mùa cô vi hỏi thăm.. có thêm chút tiền ra Trần duy Hưng ủng hộ các cháu... Khú khú.. mà yên tâm.. em có lưu thời gian và địa điểm rõ ràng.
Dài thế, cứ nói đơn giản là cụ ủng hộ nhầm đội là xong :))

Hiepcx

Xe tải
Mua trước thì khẳng định cái gì :)) Là có dàn dựng à, cụ đã nghe cqđt giải thích chưa, hay ko cần nghe, nghĩ bôi đen cái đã :))
Rồi đến lúc lại như vụ dao thớt mua ngoài chợ làm bằng chứng hóa ra ko phải mà chỉ là công cụ để nhận dạng thì như nào ?
Mà tôi mặt thớt cũng chưa thớt bằng cụ nhé. Thân chủ của cụ:
- 2008, sơ thẩm: ko mớm, ép cung.
- 2009, phúc thẩm: ko mớm, ép cung. Gian dối: Biết dc những tình tiết 'ko ở hiện trường thì ko thể biết' do nghe từ công an viên xã.
- Cho thêm 2 năm trong tù suy nghĩ rồi gặp điều tra viên VKSNDTC: Ko mớm, ép cung; khai tự nguyện, xin giảm nhẹ hình phạt.
- Cho thêm 3 năm nữa căn chỉnh lời khai rồi nói chuyện với nghị Đương rau muống: Ko ai đánh tôi khi viết bản tự khai và vẽ sơ đồ.
Thân chủ của cụ 7-8 năm ròng suy nghĩ, trả lời nhạt toẹt như vậy, khác hoàn toàn với hướng cụ bào chữa thì là như nào đây ? Là thân chủ cụ nói láo à hay cụ mới là Hồ Duy Hải còn thằng trong tù là luật sư bào chữa nhăng quậy :))
[/QUOTE
Cả một đội cá mập gài một thằng bé con... Hụ hụ.. Nó có die thì cũng vinh dự mà... Yên tâm... Còn 1+2 còn chưa biết thì viết chữ cũng chỉ để khoe thiên hạ là ko bị mù thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Học sinh lớp 12 kém thì suy ra trình độ lớp 1 à? Logic này em không hấp thu nổi nên bác dùng cách khác đi :))
Ồ, có ai quan tâm đến "lớp 12" hay Thạc xĩ Tiến xĩ gì đâu bác nhỉ.
Họ làm 01 vụ (mà rất nhiều bên quan tâm, từ Cuốc hụi đến Ô phăn), vụ này đã thể hiện họ ở "trình độ lớp 1" - nếu tôi cho điểm 1 cách rộng rãi.
Còn họ là Thạc sĩ cờ vua hay vẫn đang học lớp 12 chuyên tu hay tương tự, tôi chưa bao giờ đặt câu hỏi.

Ngược lại, tôi không rõ bác lấy logic nào để phong cho họ cái Bằng lớp 12 vậy?
Btw, tôi lại xin phép hỏi lại (độ lần thứ 10): Họ có kém đến mức độ phải làm lại vụ này không bác, bởi 1 đội khác điểm cao hơn, độ 19/30 điểm chẳng hạn, theo đánh giá của bác.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ồ, có ai quan tâm đến "lớp 12" hay Thạc xĩ Tiến xĩ gì đâu bác nhỉ.
Họ làm 01 vụ (mà rất nhiều bên quan tâm, từ Cuốc hụi đến Ô phăn), vụ này đã thể hiện họ ở "trình độ lớp 1" - nếu tôi cho điểm 1 cách rộng rãi.
Còn họ là Thạc sĩ cờ vua hay vẫn đang học lớp 12 chuyên tu hay tương tự, tôi chưa bao giờ đặt câu hỏi.

Ngược lại, tôi không rõ bác lấy logic nào để phong cho họ cái Bằng lớp 12 vậy?
Btw, tôi lại xin phép hỏi lại (độ lần thứ 10): Họ có kém đến mức độ phải làm lại vụ này không bác, bởi 1 đội khác điểm cao hơn, độ 19/30 điểm chẳng hạn, theo đánh giá của bác.
Đơn giản thế này : "nếu tôi cho" không phải là căn cứ và "lớp 12" cũng chỉ là giả sử không thể làm căn cứ nốt do đó câu trả lời như cũ : không đoán mò :))

Trạng thái
Thớt đang đóng