[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

skuadi

Xe điện
Việc cc ntn là quá tầm của em nên em không dám chém :))
Ah ví dụ như thay việc chê người khác dốt, ko hiểu về chuyên môn thì phải cố “giảng chuyên môn” sao cho người không có chuyên môn thấy hợp lý và đồng ý với ý kiến của mình. Kiểu thế :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ah ví dụ như thay việc chê người khác dốt, ko hiểu về chuyên môn thì phải cố “giảng chuyên môn” sao cho người không có chuyên môn thấy hợp lý và đồng ý với ý kiến của mình. Kiểu thế :))
Cái nào mình biết chắc mới dám nói còn nếu không thì sẽ nhận dốt để người khác nói cho mình học hỏi :))

skuadi

Xe điện
Cái nào mình biết chắc mới dám nói còn nếu không thì sẽ nhận dốt để người khác nói cho mình học hỏi :))
Đoạn này hay này. Em thì khác. Sẵn sàng nhận dốt, giả vờ dốt,... hay lọ chai gì thì tuỳ. Miễn đạt đc mục đích :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đoạn này hay này. Em thì khác. Sẵn sàng nhận dốt, giả vờ dốt,... hay lọ chai gì thì tuỳ. Miễn đạt đc mục đích :))
Em chả bao giờ giả vờ biết hay dốt, cùng lắm là chém gió khi gặp những còm không có gì để phải thể hiện biết hay dốt :))

skuadi

Xe điện
Em chả bao giờ giả vờ biết hay dốt, cùng lắm là chém gió khi gặp những còm không có gì để phải thể hiện biết hay dốt :))
Đóng vai dốt vui hơn lão ợ. Ít ra còn biết tí. Chứ đóng vai giỏi thì lại thêm tự phụ tí, rùi lại mất time tí :))

oto.giacmoxa

Xe điện
Suy diễn vui mà. Chứ giữ nguyên luật với quy trình hiện tại hem cần sửa thì cần gì gọi là “cải cách tư pháp=))

Anw. Mọi cải cách hầu như đều dựa trên sự phản ứng của truyền thông, dư luận :))
Chuẩn không cần chỉnh!
5 điểm!!!

GrapQR

Xe buýt
Những lời khai đó là những bằng chứng có lợi cho bị can, bị cáo phải được coi là chứng cứ gỡ tội cho bị cáo và phải được lưu vào trong hồ sơ vụ án.

Việc CQĐT loại những chứng cứ gỡ tội cho bị can, bị cáo khỏi hồ sơ vụ án,

Chỉ đưa vào hồ sơ vụ án các chứng cứ buộc tội bị can, bị cáo. thì

Khi xét xử tại tòa lấy chứng cớ nào để mà suy đoán bị cáo theo hướng vô tôi?
??

trong hồ sơ vụ án chỉ còn các chứng cứ buộc tội!!!
Cụ đọc Luật nào ghi : 'chỉ mỗi Lời khai thôi là dc phép coi như chứng cứ' ?
Tôi đố cụ trích dc ra đây đấy !
Lời khai chỉ là chứng cứ khi nó phù hợp với các chứng cứ khác của vụ án.
ĐIỀU KIỆN RẤT RÕ RÀNG.
Thế nên mới có việc: Trong các vụ án oan, điều tra viên sử dụng hình thức mớm/ép cung để lời khai của bị cáo 'phù hợp' với các yếu tố hiện trường, từ đó hô biến lời khai từ chưa có giá trị buộc tội thành chứng cứ buộc tội.
Lời khai gỡ tội của Hải cũng tương tự: Cần có yếu tố xác minh cụ thể như: camera ghi hình, có người xác nhận.... Mới có thể dc coi như chứng cứ gỡ tội, nếu ko, hoàn toàn có thể do hung thủ là Hải khai lăng nhăng hòng gỡ tội.
Chứng cứ buộc tội vs chứng cứ gỡ tội thì Tòa mới có cơ sở xem xét sâu hơn.
Còn chứng cứ buộc tội vs lời khai gỡ tội thì làm gì gỡ tội có cửa win !
Cụ yếu kiến thức Pháp luật nên diễn giải sai tè le, kéo bao nhiêu người ko biết khác đọc rồi sai theo cụ !
Tôi dc biết rằng phiên GĐT đã lôi vấn đề các bút lục lời khai của Hải ko có trong HS vụ án nói rồi; Và có kết luận là dc lưu trong hồ sơ của cơ quan điều tra. Tòa có biết và cân nhắc vấn đề này rồi mới quyết định chứ ko phải ko biết.

Chỉnh sửa cuối:
Thằng khác khai là đc cụ ạ. Án ma tuý thì đa phần tụi nó khai ra nhau nhưng ko ai khai chống lại mình cả ;))
Với lại cứ phải đưa xxx vào thế khó thì mới giỏi lên đc ;))
Hik, đáng ra nên phân loại ngay từ đầu, nhiều khi ls cũng vào cuộc ngay với án mt, mà ls cũng nhiều kiểu nhiều dạng lắm nên e nghe nói trc toàn đưa đi trốn hơn trăm cây, lấy cung vẫn báo ls đàng hoàng. Nay để nhà nhưng báo ls đi cung xa xa là ls nản.

Nguyên tắc bảo mật của dân mình à uôm lắm nên nhiều khi nghe thấy thu hết đt là vì thế,

Nếu lắp camera cũng ko biết bị hack lúc nào, lợi bất cập hại, dùng mạng nội bộ mà có đường ra phát cũng toi ngay, ông nào thi công cũng đảm bảo nhưng khi lộ thì toi cả ông duyệt nên chẳng bố nào dại, đơn cử như NC đó, nếu lộ mật thì ntn.

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ đọc Luật nào ghi : 'chỉ mỗi Lời khai thôi là dc phép coi như chứng cứ' ?
Tôi đố cụ trích dc ra đây đấy !
Lời khai chỉ là chứng cứ khi nó phù hợp với các chứng cứ khác của vụ án.
ĐIỀU KIỆN RẤT RÕ RÀNG.
Thế nên mới có việc: Trong các vụ án oan, điều tra viên sử dụng hình thức mớm/ép cung để lời khai của bị cáo 'phù hợp' với các yếu tố hiện trường, từ đó hô biến lời khai từ chưa có giá trị buộc tội thành chứng cứ buộc tội.
Lời khai gỡ tội của Hải cũng tương tự: Cần có yếu tố xác minh cụ thể như: camera ghi hình, có người xác nhận.... Mới có thể dc coi như chứng cứ gỡ tội, nếu ko, hoàn toàn có thể do hung thủ là Hải khai lăng nhăng hòng gỡ tội.
Chứng cứ buộc tội vs chứng cứ gỡ tội thì Tòa mới có cơ sở xem xét sâu hơn.
Còn chứng cứ buộc tội vs lời khai gỡ tội thì làm gì gỡ tội có cửa win !
Cụ yếu kiến thức Pháp luật nên diễn giải sai tè le, kéo bao nhiêu người ko biết khác đọc rồi sai theo cụ !
Tôi dc biết rằng phiên GĐT đã lôi vấn đề các bút lục lời khai của Hải ko có trong HS vụ án nói rồi; Và có kết luận là dc lưu trong hồ sơ của cơ quan điều tra. Tòa có biết và cân nhắc vấn đề này rồi mới quyết định chứ ko phải ko biết.
" Điều 19. Tuân thủ pháp luật trong hoạt động điều tra

Cơ quan điều tra, cơ quan được giao nhiệm vụ tiến hành một số hoạt động điều tra phải tuân thủ pháp luật khi tiến hành hoạt động điều tra theo quy định của Bộ luật này.

Mọi hoạt động điều tra phải tôn trọng sự thật, tiến hành khách quan, toàn diện và đầy đủ; phát hiện nhanh chóng, chính xác mọi hành vi phạm tội,

làm rõ chứng cứ xác định có tội và

chứng cứ xác định vô tộ
i, "

CQĐT Long An đã điều tra xác minh một cách toàn diện lời khai đầu tiên của Hồ Duy Hải hay chưa?

Nếu CQĐT Long An đã điều tra xác minh một cách toàn diện lời khai đầu tiên của Hồ Duy Hải thấy không đủ căn cứ;

và bị loại khỏi hồ sơ vụ án thì bản xác minh đó lưu ở bút lục nào?

oto.giacmoxa

Xe điện
Luật sư gỡ tội cho HDH càng đưa nhiều thông tin lên MXH thì người đọc càng ngộ ra nhiều điều bất lợi cho công cuộc gỡ tội. :))
Nếu Hồ Duy Hải phạm tội thì HDH phải lãnh án!

Nếu Hồ Duy Hải không phạm tội thì TA phải tuyên HDH không có tội!!

Đó mới là công lý!!!

oto.giacmoxa

Xe điện

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
TIN MỚI VỀ VỤ HỒ DUY HẢI:

Liệu có bước ngoặt trong vụ án Hồ Duy Hải?
https://www.otofun.net/javascript:void(0);
Dân trí Nếu có những dấu hiệu cố tình làm sai lệch hồ sơ, chắc chắn vụ án Hồ Duy Hải sẽ có bước ngoặt mới. Và Cơ quan điều tra của VKSND TC từng khởi tố, điều tra những vụ án như thế.
"cố tình làm sai lệch hồ sơ": Ờ, rõ rồi, vài chú đồng phục sẽ dựa cột.

Thế nếu "không cố tình làm sai lệch hồ sơ", và hậu quả vẫn có Bước ngoặt như trên, thì sao hả bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng