[Funland] Cụ nào từng bỏ thuốc lá thành công xin vào giúp cháu với ạ!

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Gần nửa tháng quyết tâm bỏ thuốc, cơ thể mệt mỏi vì có lẽ thiếu nicotin, thỉnh thoảng lại ho khạc ra cục đờm, cái này chắc nó bài tiết các chất độc tồn dư ra dần. E truyền 4 chai nước để hỗ trợ cai nghiện, tuần đến tài thu thái thịnh xông hơi mát xa 2 lần . Quyết tâm bỏ bằng được các cụ ạ. Bỏ bỏ bỏ 8-x

Xe ngư

Xe điện
Chẳng là dạo này cháu thấy nhói nhói sau lưng và ngực trước bên phải ạ! Định đi chụp phổi nhưng cháu lại thấy sợ sợ, cháu thưa các cụ năm nay cháu 37 cái lá vàng rơi, thâm niên hút cũng phải đc 17 niên rùi! Sáng nào đánh răng cũng bị nôn khan ạ. Cháu cũng bỏ mấy lần rùi mà ko thành công. Cháu lập thớt này xin các cụ đã và đang cai thuốc cho cháu chút kinh nghiệm để cháu từ bỏ thuốc lá ạ!
Trân trọng cám ơn các cụ!
Cụ hút từ năm 20t nhỉ? E hút từ năm lớp 10 năm nay e 32t. Có tuần e ko hút 1 điếu nào.thậm chí 2 tuần đi công tác ko hút thuốc mà vẫn ko cảm thấy thèm thuồng gì cả, như vậy là e ko phải là nghiền thuốc các cụ nhể! Hồi e ôn thi đai hộc 1 ngày gần 2 bao.....híc

tailieu

Xe tăng
Cứ tìm bài mình viết hôm 14-3 ý! Đại khái là cứ kiên quyết bỏ nhưng không hấp tấp vội vã để rồi thành trò hề. Khi nào thèm quá thì hút 1 điếu... hết bao thuốc dở thì cũng không quá cứng nhắc mà nên mua bao mới. Cứ như vậy cộng với quyết tâm cao thì sao lại không bỏ được? Việc phức tạp mấy người ta cũng làm được, khó khăn mấy cũng vượt qua... chứ bỏ thuốc là thì nhằm nhò gì!

letrungnghia_mh

Xe hơi
Em bỏ được 2 ngảy rồi , đang bị cúm lên ngửi thấy mùi thuốc là sợ :-L , em bỏ lần này là lần thứ mười mấy chẳng nhớ =))

tranthanhtuong

Xe tăng
Em không ho, nhưng từ ngày chuyển công ty mới không ai hút thuốc cả nhất là sếp tổng và giám đốc. Hút thuốc sếp cứ nhìn nhìn ngại quá bỏ luôn

mrtrung8388

Xe tải
Theo em 2 đoạn đỏ đỏ của cụ thì không gọi là bỏ được thuốc mà chỉ là giảm hút thôi.
Em hút thuốc hơn 20 năm rồi, bỏ vài lần, lần lâu nhất là 3 năm, hiện tại vẫn đang hút, cho dù ngày một vài điếu. Lý do là em nghiện cafe, mà cafe mà không có thuốc lá thì chẳng ra cái vị gì.
Em cũng muốn bỏ hẳn lắm rồi mà không được.
Em cũng như cụ,nghiện 14nam rồi,nhưng hơn năm trở lại đây sau trận viêm họng tự nhiên đâm chán hút,trước cây thuốc lúc nào cũng vứt cốp,giờ cả ngày không hút cũng vô tư,thi thoảng tối có tối không có cốc chè thì ăn điếu thuốc,không thì chỉ cuối tuần cafe em mới làm điếu.còn hàng ngày đi làm tuyệt nhiên không thèm tí nào.

rav5

Xe tải
em nghiện được 16 rồi, giờ thi thoảng cũng thấy tức ngực. em đi chụp phổi thì không có vấn đề gì. thế mới lạ chứ.

lamphong88

Xe tải
em mới 19 năm thôi.giờ muốn bỏ nhưng khó quá.bác nào cai được mác em với <:-P

dvc_hue

Xe buýt
Chẳng là dạo này cháu thấy nhói nhói sau lưng và ngực trước bên phải ạ! Định đi chụp phổi nhưng cháu lại thấy sợ sợ, cháu thưa các cụ năm nay cháu 37 cái lá vàng rơi, thâm niên hút cũng phải đc 17 niên rùi! Sáng nào đánh răng cũng bị nôn khan ạ. Cháu cũng bỏ mấy lần rùi mà ko thành công. Cháu lập thớt này xin các cụ đã và đang cai thuốc cho cháu chút kinh nghiệm để cháu từ bỏ thuốc lá ạ!
Trân trọng cám ơn các cụ!
Động cơ bỏ thuốc "tham sống sợ chết" là rất mạnh. Cơ hội bỏ hẳn thành công cao. Ba em (hút hơn 30 năm) và em (25 năm) đều bỏ thuốc vì sợ chết. Trước khi bỏ hẳn có thể thất bại 1-2 lần. Kinh nghiệm của em là phải chọn điểm rơi - thời điểm bỏ phù hợp. Sau khi có quyết tâm bỏ, cụ cứ nhậu nhẹt, hút thật nhiều độ 1-2 tuần, say thật là say... nghiêng ngả... nằm đường, đau ngực, đau lưng, *** dắt, bụng dạ kêu la... Nằm vật khoảng 1-2 ngày, không dậy nổi. Không hút nổi cả thuốc. Cụ sẽ tự vấn "bỏ thuốc hay là chết?" Gắng vượt qua 1-2 tuần đầu tiên. Rồi sau đó sẽ quen dần. Cố lên cụ nhá. Hãy tham sống sợ chết.

Chỉnh sửa cuối:

Thang N.

Xe tăng
Em gần tuổi cụ chủ, em đã từng hút thuốc nhiều liên tục khoảng 14 năm. Em hút thuốc từ năm lớp 6 nhưng bỏ được từ năm 2005 sau khoảng 20 lần bỏ rồi tái. Lần cuối cùng bỏ được là do em bị ốm trận nặng, không thể hút thuốc, thừa cơ đấy em quyết tâm luôn. Cùng thời điểm đó, để bỏ thuốc, em cũng bỏ cafe, chè, họp bạn trong khoảng 3 tháng (bọn bạn em dạo đấy nó ghét em lắm). Nói thật, bỏ thuốc lá rất khó, mình đang bỏ mà thấy xung quanh mình vẫn có người hút thì chắc chắn sẽ hút tiếp chứ không bỏ được đâu. Sau khoảng 3 tháng đi tu, e đi cafe với bạn bè trở lại và không vật thuốc lá thì em mới biết là em bỏ được thuốc lá. Từ đấy trở đi, em khỏe hẳn, cả năm chẳng ốm trận nào, sáng dậy ngực thoáng, hơi thở êm không nặng nhọc và dẫn đến dễ cáu kỉnh như hồi hút thuốc.

UyenNhi2006

Xe tải
Em hút 17 năm và bỏ được 1,5 năm rồi . Thật ra mình nên thương bản thân mình trước thì mình sẽ bỏ được .

m4s

Xe điện
E nghiện tl từ năm 96, đến 2008 quyết tâm cai sau bao nhiêu lần cai ko thành công. Em cai được 4 tháng mà vẫn gầy, nản định hút lại nhưng gấu động viên nên cố. Sau 5 tháng e bắt đầu tăng cân, đến 1 năm sau khi cai em tăng được 18 kg. Người rất khoẻ, ăn ngủ tốt, nhưng sau do nhiều yếu tố cả chủ quan lẫn khách quan, sau 2 năm cai thì e nghiện lại, đến giờ vẫn chưa bỏ lại được :( Cái chính là quyết tâm thôi cụ ạ, đc cái gấu nhà e thông cảm và nhịn đc, chứ các cụ thế nào e ko biết, e mà thiếu thuốc là cáu bẩn, xấu tính lắm :))

phongboy

Xe tăng
em nghiện được 16 rồi, giờ thi thoảng cũng thấy tức ngực. em đi chụp phổi thì không có vấn đề gì. thế mới lạ chứ.
Hút nó xuống trực tiếp dạ dày là chính cụ à

tunggiang185

Xe tăng
Bỏ dễ mà cụ. Nhà cháu chưa đến 40 tuổi đầu nhưng có hơn 50 lần bỏ thuốc lá rồi...

U_OAT

Xe Cứu Trợ
E nghiện tl từ năm 96, đến 2008 quyết tâm cai sau bao nhiêu lần cai ko thành công. Em cai được 4 tháng mà vẫn gầy, nản định hút lại nhưng gấu động viên nên cố. Sau 5 tháng e bắt đầu tăng cân, đến 1 năm sau khi cai em tăng được 18 kg. Người rất khoẻ, ăn ngủ tốt, nhưng sau do nhiều yếu tố cả chủ quan lẫn khách quan, sau 2 năm cai thì e nghiện lại, đến giờ vẫn chưa bỏ lại được :( Cái chính là quyết tâm thôi cụ ạ, đc cái gấu nhà e thông cảm và nhịn đc, chứ các cụ thế nào e ko biết, e mà thiếu thuốc là cáu bẩn, xấu tính lắm :))
Thế tái nghiện thì cân nặng có giảm đi ko cụ ?

xuanbac238

Xe đạp
Em cũng cai mấy lần nhưng chưa thành công lần nào, bà xã suốt ngày kêu rát hết cả tai